เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 11:26:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยู่ดีไม่ว่าดี...ไปกวนเจ้าหน้าที่เขาเพื่อะไรหว๋า...เฮ๊อๆๆๆๆ...  (อ่าน 2216 ครั้ง)
supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 04:00:05 PM »

ดูจากคลิป ผมว่า คุณผู้ชายเขาน่าจะเป็นคนมีปัญหานะครับ  ปกติคนทั่วไป ถ้าทำผิดก็จะอ่อนน้อมยอมรับผิด รีบทำให้มันจบเรื่องไป  แต่นี่มันไปกวนเท้าเขาชัดๆ  ถ้าตัวเองคิดสักหน่อยก็น่าจะรู้ว่า ไม่มีทางชนะ มีแต่ทำให้เสียเวลาและบานปลาย  ไม่รู้ไปเสพข่าวตำรวจไม่ดีมากเกินไปรึไง  ถึงเอากล้องมาถ่ายคลิปมาลงเน็ท  ยิ่งตอนตำรวจเขียนใบสั่ง  ก็ดูเขาไม่ค่อยสนใจเท่าที่ควร

เฮ้อ  นี่ถ้าเป็นเคสอื่น กวนแบบนี้แล้วทำไม่สนใจเนี่ย มีโดนของเข้ารถ เข้าทัดดอกไม้ชัวส์

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 04:07:40 PM »

อยากดูต่อมัันจะจบยังไง ให้เดาเดี๊ยวญาติๆออกมาบอกว่าไอ้นี่มันบ้า ขำก๊าก

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 04:13:35 PM »

ถ้าไม่มีเบื้องหลัง...แปลกดีครับ อยู่ๆหาเรื่องใส่ตัวซะงั้น ขำก๊าก

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 07:32:38 PM »

ผมว่ามันหาเรื่องอยากดังอยากมีผลงานมาลงในโลกไซเบอร์เท่านั้นแหละครับ... ไม่มีใครไปเริ่มมันเลยเริ่มกวนเจ้าหน้าที่เขาซะเองเลย...

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 07:35:45 PM »

ผมว่ามันหาเรื่องอยากดังอยากมีผลงานมาลงในโลกไซเบอร์เท่านั้นแหละครับ... ไม่มีใครไปเริ่มมันเลยเริ่มกวนเจ้าหน้าที่เขาซะเองเลย...

อยากออกช่อง3 ขำก๊าก

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 07:59:37 PM »

เจ้าหน้าที่ใจเย็นมากเลยนะครับถ้าเป็นผมคงถอดเครื่องแบบถ้าต่อยไปแล้วขนาดนั่งดูยังขึ้นแทนเจ้าหน้าที่เลยครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
toygun
Hero Member

คะแนน 194

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 08:30:32 PM »

น่าเห็นใจเจ้าหน้าที่นะครับ เจอคนแบบนี้มากๆเข้าคงแย่ อดทนไว้นะครับ
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 08:56:49 PM »

ผมว่าคนที่กวนมีปัญหาทางจิต ต้องการ Show Off ในโลกออนไลน์มากกว่า น่าเห็นใจ จนท. ว่าแล้วก็นึกถึงเพื่อนร่วมรุ่น ม.6 ผมคนหนึ่งอสอบเรียนต่อไม่ได้และสถานะะทางบ้านไม่เอื้อที่จะเรียนต่อ ดีที่มันเรียน รด มา เลยสอบเข้า รร นายสิบตำรวจที่จอหอโคราชได้ บรรจุทำงานดันอยู่จราจร น่าจะเจอกรณีแบบนี้ ด้วยความอดทนอดกลั้นถึงทีสุดขณะทำงาน มันโดดถีบผู้ที่กระทำผิดกฎจราจร(มันไม่น่าทำด้วยประการทั้งปวง ไม่ว่าจะอะไรยังไงก็แล้วแต่)เพื่อนที่ตั้งด่านด้วยกันหน้าซีดพูดไม่ออกรวมทั้งหัวหน้าชุดที่เป็นนายตำรวจ สุดท้ายมันก็โดนให้ออกจากราชการ ตอนนี้เห็นว่าทำสวนยางอยู่ริมโขงกับลูกกับเมียมีอันจะกินไม่เดือดร้อน Smiley

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 09:13:07 PM »

ปวดตับแทนตำรวจในคลิปจริงๆ กร่างแบบน่าเกลียด เป็นผมคงร่ายรำมวยไทยแล้ว มิน่า คนเป็นเจ้าหน้าที่จึงต้องมีการทดสอบความอดทนมากมายเพื่องานนี้จริงๆ

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 09:35:18 PM »

บางความเห็นก็ว่า เป็นการเบี่ยงประเด็น

ก็อาจเป็นได้ หมอนี่อาจรับงานจากพวกสายส่งยา ส่งมาป่วนตำรวจดึงความสนใจมาที่มัน ดูซิตำรวจกี่นาย โดนไอ้นี่ดึงมาที่มันหมด
รถที่ปล่อยผ่านไประหว่างนั้นเท่าไหร่กี่คันแล้ว
 พวกขนยาอาจรู้ว่าด่านนี้ตำรวจตรวจเข้มเยอะหลายนาย คิดแผนส่งไอ้บ้านี่มาทะลวงด่านให้
ไม่โดนเรียก แต่จงใจหยุดรถมาหาเรื่องเองนะ แปลกไม๊คนเรา
 ก็แค่เดาไปเล่นๆ ครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 10:03:33 PM »

เห็นใจเจ้าหน้าที่ปฎิบัติงานครับ ไอ้นี่น่าจะเป็นสไกด์ ส่วนตัวถ้าผมผ่านด่าน ผิดไม่ผิด ก็แล้วแต่เจ้าหน้าที่ ค้นคงผิด แต่ถ้าไม่ค้นผมก็ไม่ผิด แลบลิ้น

พาไปก็เจอ ถ้าวันนั้นไม่พาไปก็ไม่เจอ
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 11:17:59 PM »

บางความเห็นก็ว่า เป็นการเบี่ยงประเด็น

ก็อาจเป็นได้ หมอนี่อาจรับงานจากพวกสายส่งยา ส่งมาป่วนตำรวจดึงความสนใจมาที่มัน ดูซิตำรวจกี่นาย โดนไอ้นี่ดึงมาที่มันหมด
รถที่ปล่อยผ่านไประหว่างนั้นเท่าไหร่กี่คันแล้ว
 พวกขนยาอาจรู้ว่าด่านนี้ตำรวจตรวจเข้มเยอะหลายนาย คิดแผนส่งไอ้บ้านี่มาทะลวงด่านให้
ไม่โดนเรียก แต่จงใจหยุดรถมาหาเรื่องเองนะ แปลกไม๊คนเรา
 ก็แค่เดาไปเล่นๆ ครับ

Smiley ผมเห็นด้วยกับน้าดุลย์ ผิดวิสัยคนทั่วไป 

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
sombat_
Full Member

คะแนน -166

หูดับตับไหม้

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 11:23:34 PM »

ถ้าจงใจเบี่ยงเบนความสนใจ คงไม่เอาคลิปมาโพสท์ลงพันทิปหรอกครับ น่าจะเป็นแค่พวกสติแตก

436
Sr. Member

คะแนน 110

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 11:41:25 PM »

ชอบกลอยู่เหมือนกัน

ใจสงบ.  ใจสว่าง.  คือทางสุข ...&
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 07:07:57 AM »

ลงยูทูป ออกพันทิป เพื่อความเนียนยิ่งๆขึ้น ในการเบี่ยงประเด็นหรือเปล่า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์