เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 12:32:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิงกันสนั่นไฟแดงเมื่อซักครู่  (อ่าน 6702 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #60 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 10:31:38 AM »

อ้าวววว... ไหนบอกว่าน้าเบิ้มเป็นร้อยตำรวจเอกปลอมตัวมา, ตกลงไม่ใช่แล้วหรือครับ...

แหม... นึกว่าใช่, นายสมชายอุตส่าห์รอดูฉากจบที่ต้องมี"ระเบิดกระท่อม"อ่ะ...
ยังครับยังไม่ถึงบทนั้น ฉากส่งยาถูกจับได้เนื่องจากน้าเบิ้มเป็นสายแจ้งตำรวจ เดี๋ยวต้องมีฉากน้าเบิ้มโดนแกงศ์ค้ายาซ้อมให้รับว่าเป็นตำรวจปลอมตัวมา ขำก๊าก

โอ๊กกกซ์... กึ๋ยส์...
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #61 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 10:42:05 AM »

ยกนิ้วโป้มืองามๆ ให้ น้าเบิ้มครับ
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #62 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 10:47:37 AM »

เอ๊ะรึว่าน้าเบิ้มเป็นคนยิง อิอิ

แกคงกลัวถ่ายภาพไม่ทัน เลยยิงขาคนร้ายก่อนแล้วค่อยเข้าไปเก็บภาพน่ะครับ...

ผางเลย...

มันผางอยู่แล้วครับ เพราะจากในรูป คนร้ายล้มหันหัวมาทางแก
แสดงว่าคุณเบิ้มเอาลูกปืนไปสะดุดเท้าทำให้คนร้ายล้มลงในทิศทางอย่างนี้..

แถมตอนถ่ายรูปเสร็จ ตำรวจให้เก็บกล้อง คุณเบิ้มยังต้องคงถือกล้องเอาไว้
เนื่องจากพอยิงเสร็จ   แล้วด้วยความรีบเอากล้องเลยเอาปืนเก็บไว้ในกระเป๋ากล้อง
ทีนี้จะเอากล้องใส่ลงในซองปืนก็ทำไม่ได้เดี๋ยวมีพิรุษ
เลยต้องถือกล้องคามือไว้อย่างนั้นครับ...

Ha Ha Ha  ฮา  " Oh yes "  พี่ dig ni teng   อ่ะ  ฮา

"ขนมชั้น"  อย่างพี่ เท่ง เที่ยง ถึง เนี่ยะ ฮา
เป็น  " Studio production manager"  ตั้งแต่เมื่อไหร่ อ่ะ ฮา

จินตนาการ  "ฝัน"  ไปสามโลก  เลยอ่ะ  ฮา 55555

ถ้าเป็นเรื่องจริง  "ติดคุก"  แป๊ปเดียวเอง อ่ะ ฮา
55555 บางที  ได้ "โล่ห์"  ประกาศ เกียรติ์คุณ 
จากสมาคม   " ผู้ดีรัตนโกสินทร์ " อีกอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เออ...ยายว่า  ภาพที่ถ่าย "ชัดเจน" กว่าสื่ออีกอ่ะ ฮา 5555

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #63 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 10:54:48 AM »

เยี่ยม+1 สำหรับน้าเบิ้มครับ  ยังไงๆระวังลูกหลงด้วยนะครับ

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #64 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 11:09:48 AM »

เยี่ยม+1 สำหรับน้าเบิ้มครับ  ยังไงๆระวังลูกหลงด้วยนะครับ
เที่ยวหน้าผู้กำกับเปลี่ยนบทแล้วครับ คิก คิก

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #65 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 11:19:46 AM »

ใครเขียนบทหนัง(ว๊ะ) ไม ไม่มีนางเอกเลย

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #66 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 11:20:57 AM »

ใครเขียนบทหนัง(ว๊ะ) ไม ไม่มีนางเอกเลย
อ้าว ก็ชีวิตจริงแกแบบนั้นนี่นา จะให้เขียนว่านางเอกโผล่มาตอนไหนดีง่า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #67 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 11:22:21 AM »

อ้าว ก็ชีวิตจริงแกแบบนั้นนี่นา จะให้เขียนว่านางเอกโผล่มาตอนไหนดีง่า
กำลังจะเขียนบทให้ นึกขึ้นมาได้ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก เดี๋ยวจะมี ตาซับเป็นพระรองเพิ่มมาอีกคน คิก คิก

KB20
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 841

« ตอบ #68 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 11:33:27 AM »

แถวบ้านผมปวดหัวตัวร้อนหาซื้อยาพารายากกว่ายาบ้าอีกครับ ไม่รู้ฝ่ายขายฝ่ายการตลาดมันทำแผนงานกันยังงัย

เก่งจริงๆมีรถมอเตอร์ไซด์วิ่งส่งของเข้าๆออกๆกันทั้งวัน ก็ไม่เห็นมีใครไปทำอะไร อย่ากให้ตำรวจชุดนี้ผ่านมาทาง

แถวบ้านจังเลยครับ
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #69 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 11:38:58 AM »

แหม..น้าสองคนนี้ก้อ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #70 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 11:41:40 AM »

Ha Ha Ha  ฮา  " Oh yes "  พี่ โคลนคลอง อ่ะ ฮา

น้าเบิ้ม  แำกไม่โดน  "ลูกหลง" ร๊อกส์ ฮา
ถ้าถ่าย  ตอน "ยิง" กัน  อาจจะโดนลูกตรง อ่ะ ฮา

ตอนนี้ แกเปลี่ยชื่อ  จาก  "เบิ้ม" ฮา
เปลี่ยนเป็น  "ตี๋เล็ก"  แล้ว อ่ะ ฮา

เวลาเขายิงกัน  "ตี๋เล็ก"  จะได้ไม่โดน อ่ะ ฮา
น้าเบิ้มแก  "กระโดด"  แอบ มุมตึก อ่ะ ฮา

5555 พอยิงกันเสร็จ  "ตี๋เล็ก"  ค่อยควัก "กล้อง" ออกมาาอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

ยาย บวก  ให้พี่  "ตี๋เล็ก"  หลายแต้มแล้วน๊าาาา  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก
55555  คนอารายชื่อ  "เบิ้ม"   จิงอ่ะเปล่า   ฮา 55555555

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #71 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 12:05:41 PM »

เป็นกำลังใจให้ตำรวจที่เข้าปราบปรามผู้กระทำผิดครับ เห็นด้วยกับการใช้ความเด็ดขาดกับกรณีนี้ แต่อดห่วงไม่ได้ เพราะดูจากรูปแม้จะได้มีการใส่เสื้อเกราะก็ตาม และผู้ใส่ก็ไม่ใช้อ้วนลงพุงมากมาย แต่เสื้อเกราะมันไม่ปิดไม่มิดครับ สังเกตุได้ว่าจากเอวจนมาถึงจุดต่ำกว่าสะดืออยู่ 1 ท่านที่เสื้อลอย อีกท่านเสื้อลอยจนถึงสะดือ เป็นห่วงครับ สตช.น่าจะจัดหาไซส์เสื้อเกราะให้เหมาะสมกว่านี้ ไหว้

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #72 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 12:48:13 PM »

จ๊ากกกสส์....เพิ่งตื่น  ตกใจ ตกใจ ตกใจ

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #73 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 01:23:30 PM »

จ๊ากกกสส์....เพิ่งตื่น  ตกใจ ตกใจ ตกใจ

เวปนี้ห้ามเผลอหรือเข้าสาย ขำก๊าก

mooh.cha<LOVE THE KING>
แม้นหวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

หนูคือลูกสาวของ พ่อหมู....ค่ะ

« ตอบ #74 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 02:03:32 PM »

บวกครับ ไหว้

บางครั้งระหว่างทาง  สำคัญกว่าจุดหมายปลายทาง
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์