เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 02:21:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิงกันสนั่นไฟแดงเมื่อซักครู่  (อ่าน 6708 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #75 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 02:48:47 PM »

ยิงยางซ้ายข้างเดียวทั้งหน้าหลังเลย กะให้เอียงซ้ายเข้าหาฟุตบาทให้ได้...
สุดยอดมาก...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #76 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 02:51:08 PM »

รถมันยางรั่ว

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
nut.ta
Hero Member

คะแนน 1089

« ตอบ #77 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 02:54:09 PM »

รถมันยางรั่ว

เจอตะปูขนาด 9 มม.

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #78 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 03:42:35 PM »

ยิงยางซ้ายข้างเดียวทั้งหน้าหลังเลย กะให้เอียงซ้ายเข้าหาฟุตบาทให้ได้...
[/quote]
นี่วิเคราะห์โดยมืออาชีพ Grin

sniperman51
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #79 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 03:45:08 PM »

เสื้อเกราะใส่แล้วยังปิดหัวใจไม่มิด...อันตรายนะนั่น...
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #80 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 05:11:59 PM »

ชีวิตจริงยิ่งกว่าละคร Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #81 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 05:49:50 PM »

Ha Ha Ha  ฮา  " Oh yes " ลุง ด้วน อ่ะ  ฮา

เทพมากๆ  เลยอ่ะ ฮา 5555
ยิงจากประตูขวา   ด้านคนขับ  ฮา  แลบลิ้น
ทะลุ ประตูซ้าย  "ยางแตก"   โครม  ฮา 5555555555

55555 ลุ้ง   "แผลหาย"  แล้วเร๊อะ  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #82 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 06:13:22 PM »

ไอ้ตัวที่นอนแดงเถือกอยู่คุ้นว่าลูกค้าเราป่าวหว่า ...... ตายละนายหัวผมมีส่วนในการให้ยานพาหนะแน่เลย

konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #83 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 07:19:00 PM »

ตอนนี้อาการของตำรวจที่ถูกพุ่งชนตั้งแต่ตอนแรกเป็นอย่างไรบ้าง ขอให้หายไวๆนะครับ  ไหว้

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #84 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2013, 01:19:45 AM »

เอ๊ะรึว่าน้าเบิ้มเป็นคนยิง อิอิ

แกคงกลัวถ่ายภาพไม่ทัน เลยยิงขาคนร้ายก่อนแล้วค่อยเข้าไปเก็บภาพน่ะครับ...

ผางเลย...

มันผางอยู่แล้วครับ เพราะจากในรูป คนร้ายล้มหันหัวมาทางแก
แสดงว่าคุณเบิ้มเอาลูกปืนไปสะดุดเท้าทำให้คนร้ายล้มลงในทิศทางอย่างนี้..

แถมตอนถ่ายรูปเสร็จ ตำรวจให้เก็บกล้อง คุณเบิ้มยังต้องคงถือกล้องเอาไว้
เนื่องจากพอยิงเสร็จ   แล้วด้วยความรีบเอากล้องเลยเอาปืนเก็บไว้ในกระเป๋ากล้อง
ทีนี้จะเอากล้องใส่ลงในซองปืนก็ทำไม่ได้เดี๋ยวมีพิรุษ
เลยต้องถือกล้องคามือไว้อย่างนั้นครับ...

Ha Ha Ha  ฮา  " Oh yes "  พี่ dig ni teng   อ่ะ  ฮา

"ขนมชั้น"  อย่างพี่ เท่ง เที่ยง ถึง เนี่ยะ ฮา
เป็น  " Studio production manager"  ตั้งแต่เมื่อไหร่ อ่ะ ฮา

จินตนาการ  "ฝัน"  ไปสามโลก  เลยอ่ะ  ฮา 55555

ถ้าเป็นเรื่องจริง  "ติดคุก"  แป๊ปเดียวเอง อ่ะ ฮา
55555 บางที  ได้ "โล่ห์"  ประกาศ เกียรติ์คุณ  
จากสมาคม   " ผู้ดีรัตนโกสินทร์ " อีกอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เออ...ยายว่า  ภาพที่ถ่าย "ชัดเจน" กว่าสื่ออีกอ่ะ ฮา 5555

อ่ะ......ผมจะเล่าประสพการณ์จริงให้ฟังครับ ลูกค้าเดินออกจากร้าน เสียงปืนดังนับสิบๆนัด ลูกค้าวิ่งกลับเข้ามาพร้อมลูก บอกลูกให้หมอบลงๆ

ผมวิ่งไปดู กำลังยิงปังๆๆๆ ควันโขมง ผมอยากถ่ายมากนะ แต่ไม่ไหวครับ วิ่งเข้ามาหลบเหมือนกัน

แล้วจะจับไรดี กล้องรึปืน ? ? ?

ผมคว้าปืนมาถือ รู้สึกว่ามันหนักจัง มันหน่วงๆมือ  ? ? ?

ใจคิด1-2ช้อต...เฮ้ยยถ้าผู้ร้ายวิ่งมาทางนี้ ดวลปืนกับตำรวจ มันพุ่งทะลุกระจกเข้ามา ผมจะทำไงฟร่ะ  อ๋อย

ผมจะทำไงดีอ่ะ...........คิดไม่ออก (มีเวลาคิดไม่กี่วินาที)  

ผมก็นั่งย่อตัวลง กลัวลูกปืน(ลูกปืนมันไม่มีตา)เกิดมันปลิวเข้ามา  ผมมองไปข้างนอก คนแถวนั้นวิ่งหนีตายออกมาจากจุดเกิดเหตุหน้าตาตื่น

ราว30วินาที ตอนเสียงปืนหยุดลง ผมถึงออกไปดู พร้อมกล้องในมือ

เป็นเพื่อนๆพี่ๆ อารมณ์นั้นจะคิดยังไงครับ คิดเหมือนผมมั้ย? ว่าเมิง(คนร้าย)อย่าพุ่งมาในร้านกรูนะเฟ้ย กรูทำตัวไม่ถูก ถ้าตร.ไล่มา ยิงกันล่ะ เละอ่ะดิ  เราไม่เกี่ยวนะ  ถ้ามันเข้ามา มันก็เอาเราแหละเป็นเป้า เป็นกำบัง

เราจะไปทำไรได้ ยิงผู้ร้ายก็ไม่ใช่เรื่อง เราไม่เกี่ยว เราทำมาหากินสุจริต ได้แค่คิดในใจ อย่าพุ่งเข้ามานะ  บู่

ปืนมันหนักครับ อารมณ์นั่นมันทำไมหนักจัง  แบร่

มันเป็นเรื่องที่เราไม่เคยคิด เราคิดแค่ถ้ามีโจรขึ้นบ้านไรแค่นั้น กรณีแบบนี้ มันไม่เคยคิดน่ะ  คิก คิก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2013, 01:28:09 AM โดย เบิ้ม » บันทึกการเข้า

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #85 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2013, 04:21:35 AM »

ตำรวจพร้อมแบบนี้เป็นการล้อมจับหรือว่าตั้งด่านสกัดครับ เพราะไม่เห็นมีตำรวจในเครื่องแบบเลยครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #86 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2013, 09:49:56 AM »

Ha Ha Ha  ฮา  " Oh yes " ลุง ด้วน อ่ะ  ฮา

เทพมากๆ  เลยอ่ะ ฮา 5555
ยิงจากประตูขวา   ด้านคนขับ  ฮา  แลบลิ้น
ทะลุ ประตูซ้าย  "ยางแตก"   โครม  ฮา 5555555555

55555 ลุ้ง   "แผลหาย"  แล้วเร๊อะ  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ด้านขวารอยยิงที่ประตูครับ ไม่ใช่ที่ยาง
ยิงยางไม่จำเป็นต้องมีรอยฝากไว้ที่ประตูหรอกครับ
ถามจริง รู้่ไหม เขายิงกันกี่นัด หรือคิดว่ามีแค่นัดเดียวนั้น...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #87 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2013, 10:59:41 AM »

ผมไม่ค่อยเห็นด้วยครับ ยิงในย่านชุมชน โอกาศที่จะจับเขามีเยอะครับ พลาดไปโดนประชาชน แค่ 1 คน

ก็อาจทำให้ครอบครัวนั้นเป้ไปเลย เช่น ยิงโดนหัวหน้าครอบครัวชีวิต

----------------------------------------------------------------------

แต่อีกมุมหนึ่งผม ยกนิ้วให้ รวดเร็ว ว่องไว ฟังจากที่น้าเบิ้มเล่ามา
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #88 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2013, 01:35:51 PM »

ด้านขวารอยยิงที่ประตูครับ ไม่ใช่ที่ยาง
ยิงยางไม่จำเป็นต้องมีรอยฝากไว้ที่ประตูหรอกครับ
ถามจริง รู้่ไหม เขายิงกันกี่นัด หรือคิดว่ามีแค่นัดเดียวนั้น...

Ha Ha Ha  ฮา  " Oh yes"  พี่ ซ๊าบบบ อ่ะ ฮา

เวลาเขายิงกัน  ยายก็แอบ เหมือนกัน อ่ะ ฮา
รอ ยายไปนับ  ปลอกกระสุน  ก่อน อ่ะ ฮา

ประเด็น  "หลักฐาน" บริเวณรถยนต์  และในที่เกิดเหตุ นั่นอ่ะ ฮา
ยายชัก  "เสียว"  ใจเต้น ตุ๊บตั๊บ  แล้ว อ่ะ ฮา
เพราะ  มีร่องรอย  การยิงเข้าไปสู่รถยนต์  หลายนัด หลายทิศทาง อ่ะ ฮา
ผู้ตัองหา  ที่ถูกจับได้  ถูกจับหลังจาก  ขับรถยนต์ชนตำรวจ บริเวณ ด้านหน้า
ไม่ปรากฎ  การต่อสู้ โดยใช้อาวุธปืน อ่ะ ฮา

เรื่องข้างบน สถานที่ เกิดเหตุ  มีผู้รู้เห็นกันเยอะ อ่ะ ฮา

ไอ้เรื่อง  ยาเสพติด เนี่ยะ  ฮา
ทำมัยมัน  ระบาด กันเยอะแยะ  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #89 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2013, 03:37:01 PM »

น้าเบิ้มครับ

ให้เดินไปล็อคประตูครับ

คนร้าย เข้าไม่ได้แน่นอน

แต่ลูกปืน อาจจะมีสิทธิ และ ขอใช้ สิทธินั้น เดี๋ยวนี้

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์