เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 02:36:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิงกันสนั่นไฟแดงเมื่อซักครู่  (อ่าน 6773 ครั้ง)
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #90 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2013, 03:50:14 PM »

คนร้ายขับรถไม่เก่งครับ ยางซ้ายแตกถ้าขับเก่งต้องแก้อาการจนแวข้ามฟากไปเกยฝั่งขวา

เรื่องที่คุณเบิ้มคว้าปืนแล้วอึ้งและยังลังเลอยู่ในร้านผมเข้าใจครับ เป็นเรื่องปกติ

ต่อให้เป็นพวกสิงห์สนามแข่งแต่ถ้าไม่ได้เคยเฉี่ยวตายหรือวิวาทมาหนักจนชินกับอาการอดรีนาลีนพุ่งกระฉูดก็จะเป็นแบบนี้กันทุกคน คนที่คุ้นกับมันถ้าเว้นช่วงไปหลายๆปีก็ยังมือสั่นครับ.....เรื่องนี้คุมไม่ได้ แค่คนที่เชี่ยวๆเขาจะสงบใจตัวเองไว้แล้วปรับสภาพตัวเองให้อาการพลุ่งพล่านมันไปกระตุ้นประสาทสัมผัสให้ทำงานได้ดีขึ้น

What man is a man , who does not make the world better?
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #91 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2013, 05:24:57 PM »

+ทุกท่านครับ  เยี่ยม

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #92 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2013, 05:47:08 PM »

น้าเบิ้มครับ

ให้เดินไปล็อคประตูครับ

คนร้าย เข้าไม่ได้แน่นอน

แต่ลูกปืน อาจจะมีสิทธิ และ ขอใช้ สิทธินั้น เดี๋ยวนี้

กระจกร้านผมบางครับพี่เสี่ยยอด ไม่เหมือนกระจกร้านทองของพี่ยอดครับ  นั่นวิ่งชนหงายหลัง ของผมชนก็แตกกระจายครับ คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #93 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 10:46:39 AM »

ตำรวจพร้อมแบบนี้เป็นการล้อมจับหรือว่าตั้งด่านสกัดครับ เพราะไม่เห็นมีตำรวจในเครื่องแบบเลยครับ

ขออนุญาตสอบถามพี่ๆที่เป็นตำรวจหรือผู้รักษากฎหมายนะครับ

เหตุการณ์แบบนี้เหมือนกับว่าจะเป็นการขับรถแหกวงล้อมออกมาใช่ไหมครับ สังเกตจากการที่เป้นตำรวจนอกเครื่องแบบ ไม่มีตำรวจในเครื่องแบบเลยนะครับ แล้วก้ไล่ล่ากันจนผู้ต้องหามาจนมุมตรงนี้นะครับ ไม่ทราบว่าผมเข้าใจถุกหรือเปล่าครับ

อยากทราบจริงๆครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #94 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 02:03:05 PM »

คนร้ายขับรถไม่เก่งครับ ยางซ้ายแตกถ้าขับเก่งต้องแก้อาการจนแวข้ามฟากไปเกยฝั่งขวา

เรื่องที่คุณเบิ้มคว้าปืนแล้วอึ้งและยังลังเลอยู่ในร้านผมเข้าใจครับ เป็นเรื่องปกติ

ต่อให้เป็นพวกสิงห์สนามแข่งแต่ถ้าไม่ได้เคยเฉี่ยวตายหรือวิวาทมาหนักจนชินกับอาการอดรีนาลีนพุ่งกระฉูดก็จะเป็นแบบนี้กันทุกคน คนที่คุ้นกับมันถ้าเว้นช่วงไปหลายๆปีก็ยังมือสั่นครับ.....เรื่องนี้คุมไม่ได้ แค่คนที่เชี่ยวๆเขาจะสงบใจตัวเองไว้แล้วปรับสภาพตัวเองให้อาการพลุ่งพล่านมันไปกระตุ้นประสาทสัมผัสให้ทำงานได้ดีขึ้น

คนที่ไม่เต้นนี่ต้องผ่านการฝึกมาแบบกดดันกันสุดๆใกล้เหวอมาแล้วเช่นเคยเหนื่อยหิวเบื่อนอนน้อยอย่างนั้นแหละ
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7]
  พิมพ์