เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 04:34:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อะไรฆ่า หมาตัวนี้ ที่สวนบ้านผมเอง รูปไม่น่าดูนะครับ  (อ่าน 6820 ครั้ง)
kensiro
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 02:20:30 PM »

http://vr2800.com/images/killdog.html

หมาข้างบ้าน หมาพวกนี้มาบ้านผมบ่อยที่บ้านมีหมาอยู่ สิบกว่าตัว

เหตุที่เกิด เริ่มจากในสวน ตรงโคลนต้นมะพร้าว แล้วต่อสู้กันไป

จนถึงที่ตาย รูปที่เห็นนี่สภาพสองวันแล้ว อาบอกว่า งู เป็นงู

ผมไปดูสถานที่ไม่น่าใช่งู เพราะช่วงนี้เจองูเหลือมใหญ่บ่อย

จะว่าเป็นหมา กัดกัน ก็ไม่น่าเอาหมาตายได้ และหมาตัวนี้ก็

รู้จักหมาบ้านผม และหมาบ้านผม ฝูงใหญ่ที่สุด งู ตะกวด

มันฆ่าหมด ผมยังงงอยู่ว่า อะไร ฆ่าหมาตัวนี้
Tanongsak.CR
Hero Member

คะแนน 23

CRPSC We are Thailand IPSC Shooter

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 02:58:27 PM »

Smileyหมูป่า.  Wink

Chiangrai   Practical  Shooting   Club  ( CRPSC )
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 02:59:06 PM »

เจอยาเบื่อ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 03:14:33 PM »

ตรงกลาง ที่ลงมาจากที่ต้นมะพร้าว ก่อนถึงที่ตาย มี รอยป่าข้าวโพดหักสองทางครับ ถ้ายาเบื่อ จะไม่มีร่องรอยต่อสู้ แต่นี้ลอยต้นไม้ข้าวโพดหัก เป็นรอยต่อสู้ัครับ
SSG 69 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 104

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 03:43:30 PM »

ดูบริเวณที่เกิดเหตุว่า...มีรอยเท้าของอะไรบ้าง..แล้วจะได้คำตอบ....ถ้าเป็นงูเหลึอมหรือสัตว์แนเนื้อ....มันกินซากไปแล้วครับ.
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 03:45:39 PM »

แถวนั้นมีตัวตะกวดมั๊ยครับ หมาที่โรงงานผมเจอตัวตะกวดฟัดตายหลายตัวแล้ว
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 04:35:03 PM »

ถ้ามีรอยกีบ ก็โอเค

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 05:11:40 PM »

แถวนั้นมีตัวตะกวดมั๊ยครับ หมาที่โรงงานผมเจอตัวตะกวดฟัดตายหลายตัวแล้ว
ตัวเหี้ยหรือเปล่าครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
yoon
Jr. Member
**

คะแนน 1

BLACKBULL BN. MARINE 2531-33

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 05:12:32 PM »

ของผมก็ตายแบบไม่ทราบสาเหตุเหมือนกัน ตอน ประมาณ 20.00น.ยังได้ยินเสียงลูกสาว 4 ขา วัยประมาณ 4 เดือนเล่นอยู่หลังบ้าน ใกล้ๆกับกอ กล้วย หลังจากนั้นประมาณ ครึ่งชั่วโมง ได้ยินเสียงร้ิอง   อิ .....อิ.....ในลำคอ   พอวิ่งออกมาดู นอนกองอยู่ใต้กอกล้วยแล้ว สังเกตุริมฝีปากคล้ายๆจะเก็งเล็กน้อย ไม่มีบาดแผลหรือร่องรอยอะไรเลย บ้านมีรั้วรอบ งงมาก...แต่หลังจากนั้นประมาณ 2 สัปดาห์ ข้างบ้านบอกว่าเจอลูกงูเห่าในบ้าน ไม่แน่ใจว่าใช่เจ้านี่หรือเปล่า..

GREEN GOLD STOU.23   BPA.
schamp
Sr. Member

คะแนน 131

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 05:38:04 PM »

อย่าบอกว่าลูกมะพร้าวตกใส่หัวนะครับ.. คิก คิก
chonthai-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 353

4152

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 08:03:58 PM »

ผมว่าน่าจะเป็นพวกงูพิษน๊ะครับ
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 08:22:58 PM »

ผมเคยยืนดูหมาผมเห่างูในสนาม  หมาสองตัวจะเห่าวนรอบตัวงู

ต้นไม้ที่ล้มราบอาจจะโดนเจ้าตัวที่ตายวิ่งวน. หรือกลุ่มน้องหมามารุมงูหรือเปล่าครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 08:41:46 PM »

ถ้าเป็นสัตว์ด้วยกัน ต้องกิน หรือป้องกันตัว มันถึงจะฆ่า

อาจเป็นคนบ้า หรือคนที่เกลียดหมา.. ที่อาจเริ่ม แค่อยากจะเตะหมา
แต่พอมันสู้ ก็เลยลามปาม เป็นต้องฆ่าซะ..  ถ้าเป็นคน ที่สุดมันต้องมีเหตุต้องตายเพราะหมา นี่ละ

แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 08:56:26 PM »

ถูกหมาด้วยกันรุมกัดตายครับ.  สมัยก่อนผมเลี้ยงหมาเยอะพื้นที่กว้างหลายสิบไร่บ้านข้างๆก็มีหมาเลี้ยงไว้เหมือนกันแล้วที่แน่คือไม่ถูกกันแน่นอน. เคยเห็นมากับตาเพราะหมาบ้านผมรุมกัดหมาข้างบ้านจนตาย ขนาดตายไปแล้วยัวไม่เลิกกัดเลยครับ

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 09:28:51 PM »

คืนนี้ถ้าซากไม่เหลือแสดงว่า ตัวเงินตัวทองแน่

ต้องกำจัดเพราะผมเอาสุขันไว้เฝ้าบ้าน เดือนนี้มีคนเข้าบ้านสองครั้งแล้วโดนหมาที่บ้านกรวดออกมา

มีอุจจระกองหนึ่งผมดูแล้วไม่น่าจะใช่ของหมา เพราะเป็นกองเป็นระเบียบ ถ้าระหว่างกัดกันแล้วอุจระแตก

ไม่น่าจะเป็นกองอย่างนั้นแน่นอน

แต่ไม่ใช่ตัวแน่

https://www.facebook.com/vr2800/posts/4862906739946

ไม่เพื่อนไม่รู้อ่านได้หรือเปล่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2013, 11:09:09 PM โดย โรจน์ คนพิจิตร » บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์