เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 06:30:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อะไรฆ่า หมาตัวนี้ ที่สวนบ้านผมเอง รูปไม่น่าดูนะครับ  (อ่าน 6852 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 09:39:12 PM »

ถ้าหมากัดหมาต่อหมาด้วยกันแบบตัวต่อตัว ไม่โดนรุม ผมคิดว่าตายยาก เพราะหนังหมาเปรียบเสมือนเกราะกันเขี้ยวฝังถึงกล้ามเนื้อ
มันเหมือนหนังกับกล้ามเนื้อมันแยกกัน เหมือนคนใส่เสื้อ หมามันกัดกันอย่างดีก็แค่หนังทะลุ ผมเห็นหมาผมมันกัดกัน มีแผล แต่ไม่เห็นมันเจ็บนานอะไรเลย กัดเช้า สายๆ
มันก็เดินปร๋อ เหมือนไม่มีอะไรเลย
  แต่ถ้ากัดตรงช่วงหนังบาง เช่นที่พุงแล้วพุงทะลุ อันนี้ก็โอกาสตายได้สูงครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 11:46:17 PM »

มีรอยน้ำลายไหมครับ  ถ้ามีก็งูพิษครับ

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2013, 08:34:51 AM »

โดน(หมา)รุมกัดตายครับ เจอบ่อยๆ
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2013, 03:03:57 PM »

ตัวเงงินตัวทองครับ.  แสดงให้เห็นว่าอาหารกำลังขาดหันมาเล่นงานหมาแล้วได้จุดเริ่มที่มันโจมตีก่อนคือบนถนนแล้วกัดกันไปจนถึงที่ตาย
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2013, 03:07:53 PM »

อาผู้ชายมาดูบอกว่าเสือบอง หาสาเหตุกันต่อไป
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2013, 03:15:15 PM »

ตัวเงินตัวทองครับ.  แสดงให้เห็นว่าอาหารกำลังขาดหันมาเล่นงานหมาแล้วได้จุดเริ่มที่มันโจมตีก่อนคือบนถนนแล้วกัดกันไปจนถึงที่ตาย

ไม่น่าใช่  เพราะขีดความสามารถ สู้สุนัข ไม่ได้ ครับ
และธรรมชาติของมัน คือหนี และสุนัข ไม่ใช่เหยื่อของมัน

ตัวเงิน ตัวทอง ไม่ใช่ โคมาโด ครับ ที่จะหันมากินสุนัข
เมื่อถูกหมาเห่า ถ้ามันไม่หนี มันจะหลับตาปี๋ ถึงไม่ใช่อาหารสุนัข แต่ จะถูกสุนัข กัดตายหมด

อย่างที่บอกไปในกระทู้ก่อนหน้า .. สัตว์ด้วยกัน จะกระทำต่อกันถึงตาย คือ ๑.ป้องกันตัว  หรือ  ๒.ฆ่าเพื่อกิน

กรณีนี้ สุนัข จึงไม่ใช่อาหาร  ถ้าใช่ ซาก จะต้องมีรอยกัด แทะด้วยสัตว์ ที่ฆ่ามัน

เสือบอง คือสือปลาใช่ไหม หรือเสืออะไรก็ตาม ตัดไปได้เลย ถ้ามี มันคงถูกคนจัดการไปหมดแล้ว พิจิตร
ไม่น่าจะเหลือสัตว์ดุร้าย อีกแล้ว.. ถ้าจะมี ก็พวก งูพิษ งูเหลือม  พวกสัตว์สี่เท้า หมดไปนานแล้ว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 30, 2013, 03:21:19 PM โดย Ro@d - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2013, 03:56:36 PM »

ตัวเงินตัวทองครับ.  แสดงให้เห็นว่าอาหารกำลังขาดหันมาเล่นงานหมาแล้วได้จุดเริ่มที่มันโจมตีก่อนคือบนถนนแล้วกัดกันไปจนถึงที่ตาย

ไม่น่าใช่  เพราะขีดความสามารถ สู้สุนัข ไม่ได้ ครับ
และธรรมชาติของมัน คือหนี และสุนัข ไม่ใช่เหยื่อของมัน

ตัวเงิน ตัวทอง ไม่ใช่ โคมาโด ครับ ที่จะหันมากินสุนัข
เมื่อถูกหมาเห่า ถ้ามันไม่หนี มันจะหลับตาปี๋ ถึงไม่ใช่อาหารสุนัข แต่ จะถูกสุนัข กัดตายหมด

อย่างที่บอกไปในกระทู้ก่อนหน้า .. สัตว์ด้วยกัน จะกระทำต่อกันถึงตาย คือ ๑.ป้องกันตัว  หรือ  ๒.ฆ่าเพื่อกิน

กรณีนี้ สุนัข จึงไม่ใช่อาหาร  ถ้าใช่ ซาก จะต้องมีรอยกัด แทะด้วยสัตว์ ที่ฆ่ามัน

เสือบอง คือสือปลาใช่ไหม หรือเสืออะไรก็ตาม ตัดไปได้เลย ถ้ามี มันคงถูกคนจัดการไปหมดแล้ว พิจิตร
ไม่น่าจะเหลือสัตว์ดุร้าย อีกแล้ว.. ถ้าจะมี ก็พวก งูพิษ งูเหลือม  พวกสัตว์สี่เท้า หมดไปนานแล้ว

เมื่อสักพักไปถามอามาที่บอกว่าเสือบอง. อาบอกว่าเห็นที่ขอบหนองอ้อ. แถวบ้านมีป่าไผ่รกทึบ. ซากหมาถูกเจ้าของมาฝั่งไปเมื่อเช้าแล้วครับ
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2013, 03:59:33 PM »

เมื่อปี 45 ผมยังยิงมากินอยู่เลยครับเสือ ตอนนั้นเยะครับออกไปแถวทางรถไฟระหว่างหัวดังกับวังกรด กดด้วยเบอรผ์ 12. 

2 คนหาม

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2013, 04:25:22 PM »

เมื่อปี 45 ผมยังยิงมากินอยู่เลยครับเสือ ตอนนั้นเยะครับออกไปแถวทางรถไฟระหว่างหัวดังกับวังกรด กดด้วยเบอรผ์ 12. 

2 คนหาม

ผมอยู่พิจิตร มา ตั้งแต่ปี ๒๕๒๔ - ๒๕๓๕  พอรู้ประวัติ หลาย ๆ อย่าง ยิ่งในทางนักเลงปืน นี่แทบไม่มีพลาด

และเสือปลา ผมเคยเลี้ยง อยู่โคนต้นฉำฉา ในคุ้มอัยการ เพราะมีญาติ พักอยู่ที่นั่น
ตัวใหญ่ขนาด หมาไทย ถือว่าใหญ่มาก..  ต้องเลี้ยงด้วยคอไก่จากตลาดสด วันละ ๕ คอ ตอนหลังยกให้เพื่อน
ที่ย้ายไปรับราชการ  และพักบ้านหลังเดียวกัน ..  ตัวนี้ ละขนาด ๒ คนหาม . Grin

และในเส้น นครสวรรค์ - แยกปลวกสูง- พิษณุโลก ตอนทางเสร็จใหม่ ๆ ๒๕๒๘ +/- จะมี คนนำลูกเสือปลามาขาย ตัวละ ๘๐ บาท+/-
แต่ซื้อมา มักไม่รอด ตอนเล็กน่ารัก จับเลนได้.   Cheesy

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2013, 05:39:16 PM »

ถ้าหมากัดถ้าเป็นพันธุ์ตัวใหญ่หลายตัว  รอยเลือดและซากจะกระจุยกระจาย  พุดเดิ้ลเคยเลี้ยงก็กัดคอหอยกันตาย

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2013, 06:10:26 PM »

ไม่ใช่ผมเป็นคนดื้อรั้นนะครับ อาโรด

ตอนเด็กผมก็ซอกแซกพอตัวครับเพราะจนเล่นบ้านใคร. เขาก็ไม่ให้ลูกเล่น

ก็เลยต้องออกหาปลา ล่าสัตว์ตั้งแต่เด็กครับ

จริงๆแล้วผมไม่ได้แถนะครับ ผมจะบอกว่าตัวมันใหญ่

ผมคนเดียวก็แบกไหว แต่เดินกลับบ้านไกลเหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 30, 2013, 06:13:49 PM โดย โรจน์ คนพิจิตร » บันทึกการเข้า
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2013, 06:20:15 PM »

ตัวเงินตัวทองครับ.  แสดงให้เห็นว่าอาหารกำลังขาดหันมาเล่นงานหมาแล้วได้จุดเริ่มที่มันโจมตีก่อนคือบนถนนแล้วกัดกันไปจนถึงที่ตาย

ไม่น่าใช่  เพราะขีดความสามารถ สู้สุนัข ไม่ได้ ครับ

อย่างที่บอกไปในกระทู้ก่อนหน้า .. สัตว์ด้วยกัน จะกระทำต่อกันถึงตาย คือ ๑.ป้องกันตัว  หรือ  ๒.ฆ่าเพื่อกิน

กรณีนี้ สุนัข จึงไม่ใช่อาหาร  ถ้าใช่ ซาก จะต้องมีรอยกัด แทะด้วยสัตว์ ที่ฆ่ามัน

ไม่น่าจะเหลือสัตว์ดุร้าย อีกแล้ว.. ถ้าจะมี ก็พวก งูพิษ งูเหลือม  พวกสัตว์สี่เท้า หมดไปนานแล้ว

ผมว่าไม่แน่เสมอไปครับเรื่องเหี้ยสู้หมาไม่ได้ สมัยผมอยู่ที่นครปฐม ก็เคยเห็นเหี้ยจัดการกับหมาตัวเต็มวัยเรียบร้อย และเหี้ยวิ่งไล่กัดนักศึกษาในมหาวิทยาลัยก็เคยเจอ ดังนั้นถ้าเป็นเหี้ย ผมว่าก็มีความเป็นไปได้ แถมเรื่องเหี้ยโจมตีคนหรือสัตว์เลี้ยง ก็มีให้เห็นอยู่ครับ

ขากรรไกรที่แข็งแรง พลังหางที่แข็งแรง ที่ฟาดให้คนเป็นแผลได้ มันก็เป็นอะไรที่ใช้ต่อสู้ได้เช่นกัน

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2013, 06:34:08 PM »

ไม่เชี่ยวชาญด้านรอยเท้าด้วยครับ เท่าที่เคยเลี้ยงหมามาผมเดาไป2ทางนะครับ
1.คน มันอาจโดนเตธ หรือโดนทุบ โดนรถชนแต่ไม่ตายทันที บาดเจ็บสาหัส หมาที่้เป็นแบบนี้จะวิ่งพล่านและกัดไปเรื่อย บ้านผมเรีกกัดซะกัดทรายไม่แน่ใจว่าแถบภาคกลางเรียกว่าอะไร เป็นอาการดิ้นตายครับ

2.ตะกวดครับ บ้านผมเรียกแลน ไม่ใช่ตัวเหี๊ยนะครับผตัวเงินตัวทอง) คล้ายๆกัน แลนจะเหี้ยมกว่าเหี๊ย ดุกว่ามาก สมัยผมยังเด็กๆ มีไล่งับคนหรือเอาสัตว์เลี้ยงไปกินให้เห็น หมาก็โดนเหมือนกัน แลนมันไม่อยู่แถวใกล้น้ำเหมือนเหี้ยครับ แถวที่เหตุเหตุถ้าไม่มีแหล่งน้ำใกล้ๆน่าจะใช่มัน

ส่วนเสือบอง ผมไม่เคยได้ยินชื่อนี้มาก่อน แถวบ้านมีแต่แมวโพง

แก้ไขครับ-พอดีได้คุยกับผู้เฒ่าแถวบ้าน สรุปตะกวดไม่ดุเหมือนเหี้ย ผมจำผิด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2013, 06:41:12 PM โดย Nero Angel01 » บันทึกการเข้า
caribian
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2013, 06:45:25 PM »

เสือบองกับเสือไฟ ตัวเดียวกันหรือป่าวครับ ถ้าใช่ถือว่าตัวไม่เล็กนะครับ เคยเจอวิ่งตัดหน้ารถ ที่เเก่งกระจาน
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2013, 06:53:37 PM »

เสือไฟตัวเท่าหมาฝรั่งผอมๆครับ จะสูงกว่านิดหน่อย  กรณีหมาตัวนี้ผมยังเชื่อว่าเป็นงูพิษอยู่ เพราะแรกเห็นหมาจะไม่เข้ากัดทันที จะวิ่งวนแล้วเห่าอยู่อย่างนั้น เป็นเหตุให้ต้นข้าวโพดล้ม แล้วอาจจะเข้าจู่โจมแล้วพลาดโดนกัดเข้าไป ตายในเวลาต่อมา  ส่วนงูเมื่อเห็นว่าปลอดภัยก็หนีไป  ผมไม่มองเป็นอย่างอื่น เพราะสัตว์แทบทุกชนิดที่กล่าวมาได้ยินเสียงเห่าของหมาจะเลี่ยงหนีไปไม่ยุ่งด้วย มีงูนี่แหละ เมื่อเจอปฏิกิริยาแบบนี้แล้วหนีไม่ทันจะสู้ครับ  Cheesy

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์