เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 04:31:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อะไรฆ่า หมาตัวนี้ ที่สวนบ้านผมเอง รูปไม่น่าดูนะครับ  (อ่าน 6807 ครั้ง)
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2013, 08:39:01 PM »

เป็นไปได้มั้ย นักเลงห่วย ๆ ที่เลี้ยงพิตบูลเอามาจัด แค่คิดนะครับ
Eka นายเอกา+รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 02:45:02 PM »

ผมมีความเห็นโน้มเอียงไปทางงูพิษครับ สัตว์อื่นๆแถวนั้นไม่น่าจะวิทยายุทธสูงส่งถึงขั้นสังหารหมาได้โดยไร้ร่องรอยเช่นนั้น
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 03:31:53 PM »

ผมว่าถ้าหมาเจอกับเหี้ย...........รอยคงดูไม่จืดหละครับ เละเป็นแปลงแน่ๆครับ เพราะถ้าเหี้ยกัด หมาก็ต้องสะบัดแล้วกัดตอบแน่

ไม่มีทางที่จะกัดทีเดียวแล้วหมาตายแน่นอน และมันคงไม่ปล่อยให้ซากอยู่อย่างนี้แน่ครับ ผมเคยยิงเหี้ย(แผ่นหลังมันขนาด 2 ฝ่ามือกาง) ไม่เกิน 3 วันครับ

เพื่อนๆมันมาปาร์ตี้กันไม่เหลือซาก........... ตกใจ

ส่วนเสือปลานี่ที่สัมผัสมา ส่วนใหญ่จะเก่งกับไก่ครับ ยังไม่เคยเจอว่าเสือปลาฟัดหมา..........

เลยเดาว่าว่าถูกงูพิษกัดน่าจะสมเหตุสมผลที่สุดครับ......... ไหว้

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 08:47:58 PM »

ผมว่าถ้าหมาเจอกับเหี้ย...........รอยคงดูไม่จืดหละครับ เละเป็นแปลงแน่ๆครับ เพราะถ้าเหี้ยกัด หมาก็ต้องสะบัดแล้วกัดตอบแน่

ไม่มีทางที่จะกัดทีเดียวแล้วหมาตายแน่นอน และมันคงไม่ปล่อยให้ซากอยู่อย่างนี้แน่ครับ ผมเคยยิงเหี้ย(แผ่นหลังมันขนาด 2 ฝ่ามือกาง) ไม่เกิน 3 วันครับ

เพื่อนๆมันมาปาร์ตี้กันไม่เหลือซาก........... ตกใจ

ส่วนเสือปลานี่ที่สัมผัสมา ส่วนใหญ่จะเก่งกับไก่ครับ ยังไม่เคยเจอว่าเสือปลาฟัดหมา..........

เลยเดาว่าว่าถูกงูพิษกัดน่าจะสมเหตุสมผลที่สุดครับ......... ไหว้

ถ้าเห็นตัวที่ผมเลี้ยงไว้ เมื่อเกือบ ๓๐ ปีก่อน มันขนาดหมาไทยย่อม ๆ และว่องไวมาก
หมาที่ว่าเก่งที่สุด ก็คงสู้ไม่ได่้.. เพราะมันคือเสือ ที่โตเต็มไว ไม่ใช่แค่กัด แต่ตะปบ และกระโดดงับคอ

ต้องใช้กรงเหล็ก แข็งแรง ขังไว้.. ถ้าเลี้ยงต่อไม่ได้ ต้องยิงทิ้งอย่างเดียว..
เสือปลา ตัวนี้ ผมได้ต่อมาจาก ร.ต.อ. ท่านหนึ่ง ต้องย้ายจาก สภ.อ.ตะพานหิน พิจิตร ไปภาคใต้ 
และ ก็ให้ต่อเพื่อนที่เป็นอัยการ ที่ต้องเข้าพักบ้านที่ญาติผมต้องย้าย ไปอีกจังหวัดหนึ่ง  Grin

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 11:49:04 AM »

ได้ข้อสรุปแล้วอาเพิ่งเจอเมื่อเช้ามืด มีเสียงด้วยแต่เสียงต้องรอกลับร้านแล้วจะอัปขึ้นให้ครับ

เป็น เสือ ครับ
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 12:58:16 PM »

http://neolifethai.com/sou.mp3

ในคลิบเสียงผมอัดไม่ทัน ตอนที่อาบอกว่า มัน โดดเข้ามากัด หมาที่มาพร้อมอาอีกตัวนะครับ

เสียงครับ อาผมคนผู้หญิงที่เจอ เจอห่างจากจุดที่กัดกับหมา ตายไป ประมาณ 120 เมตร

ป่าที่โดดเข้าไปเป็นที่ที่เจ้าของ ไม่ทำมาหากิน รกมาก หน้ากว้าง 10-20 เมตร ได้ ยาว

ประมาณ เกือบ 2 ร้อยเมตร ข้างในรกในลักษณะที่มุดเข้าไปลำบากทีเดียวครับ

มีรูปให้ดูด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2013, 02:35:46 PM โดย โรจน์ คนพิจิตร » บันทึกการเข้า
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 01:11:16 PM »

เดี่ยวเอารูปไปให้อาดูว่าใช่แบบนี้ใหม เมื่อกี้ก็ลืมเอาให้ดู ลองสังเกตุซิ ผมถ่ายรอยเท้าไว้

แถวนี้บ้านคนมีตังเยอะด้วย เป็นเสือหลุดหรือเปล่าก็ไม่รู้

ไม่รู้รวยกันมาจากใหน บ้านนี้หลัง น้องพระที่กำลังดังเลย หลายหลังด้วย

แบบว่า ศาลาวัดยังเล็กกว่า พูดจริง แต่ไม่กล้าไปถ่ายรูป เด๋วโดนฟ้องได้

ฟ้องนะไม่ค่อยกลัว กลัวหัวตะกั่วมากกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2013, 01:44:28 PM โดย โรจน์ คนพิจิตร » บันทึกการเข้า
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 01:28:20 PM »

ป่านี้เิดินข้ามสวน อีกสวนก็ถึงบ้านผมแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2013, 01:50:19 PM โดย โรจน์ คนพิจิตร » บันทึกการเข้า
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 01:35:40 PM »

จุดสีน้ำเงินคือ ตรงที่มันกัดหมาตาย

สีเหลือง เป็นจุดที่เพิ่งเจอ

สี่เหลี่ยมสีแดง คือ ป่าที่รกที่เห็นในรูปด้านบน

วงกลม คือต้นโพธิ์

สี ม่วงคือบ้านเจ้าของหมาที่ตาย

สี ฟ้า คือบ้านผม

รูป ดาวเทียมที่เห็นนี้ ที่ว่างๆ ดูเหมือนไม่มีต้นไม้นะ ตอนนี้นะรกไปหมดใหม เพราะ รูปดาวเดียวนี้ ถ่ายตอนผมซื้อที่

อีกแปลง สีเทาโน่น ตอนนี้ปลูกต้นไม้ไปหมดแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2013, 01:40:50 PM โดย โรจน์ คนพิจิตร » บันทึกการเข้า
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 01:55:00 PM »

ลอยนี้ครับ ลอยอะไร
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 03:39:57 PM »

เหมือนรอยเท้าเด็ก Grin

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 03:53:16 PM »

ถ้าจะล่าไม่ยากครับ รู้ที่แล้ว อย่างไงมันก็คงอยู่แถวนั้น
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 03:54:44 PM »

รอย เท้า  ใช้ ตัว ร ครับ น้า โรจน์

ลอย  ใช้ ตัว ล  ลอยไปลอยมา ลอยตัว  ครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 10:42:38 PM »

อาบอกตัวเท่าหมาตัวนี้ ลองเทียบดูครับ หมาปกติที่โตเต็มวััย  กับหมาตัวนี้พันธ์อะไรผมก็ไม่รู้เหมือนกัน
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 10:43:33 PM »

ผมไปปั้นจักรยาน ตอนกลางคืนเพื่อจะเจอมันบ้าง เอา แบต 12 โวลไปเดินส่องดู ไม่เจอ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์