เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 04:39:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อะไรฆ่า หมาตัวนี้ ที่สวนบ้านผมเอง รูปไม่น่าดูนะครับ  (อ่าน 6840 ครั้ง)
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #60 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 11:00:49 AM »

ผมไม่รู้จะบอกอย่างไรครับ น้า ว่า ในหมู่ 3 ก๊ก ในนิยายจีนว่าเยอะเมื่อเทียบประเทศ แต่นี่หมู่บ้าน เป็นหน่วยย่อยของตำบล มีกันไม่ต่ำกว่า 6-12 ก๊ก ครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #61 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 11:22:16 AM »

หากเป็นอย่างนั้น เราต้องระวังด้วยตัวเองแล้วครับ... เลี้ยงหมานี่แหละดีที่สุด เพราะมันเฝ้าตลอด 24 ชม. แล้วเสือมันจะกินหมาก่อนเลย(เจ้าหมาพลีชีพ)...
mikemoore < รักในหลวง >
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #62 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 05:13:40 PM »

ต้องการทีมสนับสนุนการไล่ล่ามั๊ยครับ  อาวุธไม่ต้อง เตรียมไปเองครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #63 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 05:18:12 PM »

ต้องการทีมสนับสนุนการไล่ล่ามั๊ยครับ  อาวุธไม่ต้อง เตรียมไปเองครับ

ต้องให้เจ้าหน้าที่ปกครอง เช่น ผญบ. กำนันฯ เอ่ยปากขอแรงครับ... จะเป็นผู้ช่วยเจ้าพนักงาน ตามป.วิอาญา ครับ...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #64 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 05:36:30 PM »

มีเรื่องเล่าให้ฟังครับ  เมื่อซัก 5-6 ปีก่อน  ที่จ.ชุมพร ในสวนมะพร้าวของท่านที่รู้จักกัน  มีเหตุการณ์รุนแรงเกิดขึ้นกับชาวบ้านในละแวกเดียวกัน เดือดร้อนอย่างมาก  กินพื้นที่อย่างกว้างขวางมาก และมีความคล่องแคล่วว่องไวมาก  จนต้องเอ่ยปากขอแรงทีมสนับสนุนจากกรุงเทพฯ ขึ้นไปช่วยเหลือ  เพราะช่าวบ้านไม่มีอาวุธที่จะรับมือไหวครับ  จึงรวบรวมกันได้ราว 10 ท่าน  พร้อมอุปกรณ์อย่างพอเพียงในการใช้งาน  รีบรุดเดินทางขึ้นไปใช้เวลาราว ๆ เกือบ 15 วันในการติดตาม
แต่จัดการจนเสร็จสิ้น  เป็นฝูงกระรอกนับร้อยๆ ตัว  ยกพลบุกสวนมะพร้าว  กัดกินทุกสิ่งที่ขวางหน้าครับ  แรก ๆ จัดการได้ง่ายดายมาก  แต่หลังจากเห็นเพื่อนโดนกันไปหลายตัว  ชักระเริ่มรู้แกวแล้ว  เห็นคนเดินมาจะหยุดมอง  พอยกขึ้นเล็งปุ๊บโดดหายทันที   
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #65 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 05:42:23 PM »

มีเรื่องเล่าให้ฟังครับ  เมื่อซัก 5-6 ปีก่อน  ที่จ.ชุมพร ในสวนมะพร้าวของท่านที่รู้จักกัน  มีเหตุการณ์รุนแรงเกิดขึ้นกับชาวบ้านในละแวกเดียวกัน เดือดร้อนอย่างมาก  กินพื้นที่อย่างกว้างขวางมาก และมีความคล่องแคล่วว่องไวมาก  จนต้องเอ่ยปากขอแรงทีมสนับสนุนจากกรุงเทพฯ ขึ้นไปช่วยเหลือ  เพราะช่าวบ้านไม่มีอาวุธที่จะรับมือไหวครับ  จึงรวบรวมกันได้ราว 10 ท่าน  พร้อมอุปกรณ์อย่างพอเพียงในการใช้งาน  รีบรุดเดินทางขึ้นไปใช้เวลาราว ๆ เกือบ 15 วันในการติดตาม
แต่จัดการจนเสร็จสิ้น  เป็นฝูงกระรอกนับร้อยๆ ตัว  ยกพลบุกสวนมะพร้าว  กัดกินทุกสิ่งที่ขวางหน้าครับ  แรก ๆ จัดการได้ง่ายดายมาก  แต่หลังจากเห็นเพื่อนโดนกันไปหลายตัว  ชักระเริ่มรู้แกวแล้ว  เห็นคนเดินมาจะหยุดมอง  พอยกขึ้นเล็งปุ๊บโดดหายทันที   

กระรอกที่นี่ก็เยอะครับ ผม ล่าประจำแต่ใช้แค่หนังสะติ๊ก มันรู้ครับ ว่า ผมจะไม่ยิง อะไรก็แล้วแต่ที่เข้าชายเงา

ต้นโพธิ์ หรืออยู่บนต้นโพธิ์เด่ดขาด  เพราะเจอดีมาแล้ว
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #66 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 05:45:33 PM »

แต่ ว่าเจ้าที่ล่าหมา ตัวนี้ขอผมเห็นด้วยตาก่อน สัก อาทิตย์ เดี่ยวผมไปซุ่ม นอนแถวนั้น คงพอจะได้เห็นแน่ ๆ เพราะ เส้นทางนั้น

มีต้นมะม่วงสูงอยู่ พอจะทำเป็นที่นอนเล่นได้ น่าจะได้เห็นมันบ้าง ขอรูปสักบานก็ยังดี ว่า ตัวอะไรแน่ๆ ชัดๆ สองตาผมดีกว่า
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #67 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 06:01:08 PM »

กระรอกที่นี่ก็เยอะครับ ผม ล่าประจำแต่ใช้แค่หนังสะติ๊ก มันรู้ครับ ว่า ผมจะไม่ยิง อะไรก็แล้วแต่ที่เข้าชายเงา

ต้นโพธิ์ หรืออยู่บนต้นโพธิ์เด่ดขาด  เพราะเจอดีมาแล้ว
เล่าให้ฟังหน่ายซิครับ เรื่องเจอดีที่ว่า  เผื่อเป็นวิทยาทาน
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #68 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 06:32:00 PM »

ไวมากครับ ปืนลูกกรดยาวหรือปืนลมก็ยกไม่ค่อยทัน นายสมชายเคยใช้สมิธชี๊ฟครับ... ใส่ลูกซ้อมเรมิงตันเอาไว้ เดินไปปุ๊บก็จ้องปืนเข้าไปใต้ต้นมะพร้าวเลย ถ้ายิงมันไม่ทันมันวิ่งก่อน เวลามันวิ่งมันไม่วิ่งปรู๊ดหายครับ แต่มันจะมีจังหวะนึงวิ่งแล้วหยุดแอบดูเราโผล่หัวมานิดนึง เราก็วาดปืนตาม จังหวะมันหยุดนั่นก็ลั่นไกทะลุทางมะพร้าวเลยครับ ลูก .38 มันโต โดนแค่ถากๆ แผลก็ใหญ่สำหรับสัตว์ตัวเล็ก หากโดนก็ไม่รอด...
INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #69 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 06:39:37 PM »

ช่างโรจน์เก่งด้านคอม....หากล้องไปติดดักไว้  พร้อมตัว Motion sensor แทนจะปลอดภัยกว่านะ .... ใช้กล้องถูกๆตัวไม่กี่ร้อยก็ได้

เผื่อนอนเฝ้าแล้วเป็นเสือขึ้นมาจริงๆ   มันตะปบเอาจะเป็นเรื่องนะครับ
INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #70 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 06:46:46 PM »

http://www.petprauma.com/hunter/hunter09.html

ลองศึกษาภาพรอยเท้าสัตว์จากเวปนี้ดูครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #71 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 06:58:08 PM »

รอยนี้ ไม่น่าใช่รอยเสือฯ หรอกครับ น่าเป็นรอยสุนัข  ขนาดกลาง เท่านั้น

รอยเสือ นิ้วต้องชิด ไม่บานออกอย่างในรูป และไม่เล็ก ขนาดนี้ .  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2013, 06:59:42 PM โดย Ro@d - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #72 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 07:11:49 PM »

รอยนี้ ไม่น่าใช่รอยเสือฯ หรอกครับ น่าเป็นรอยสุนัข  ขนาดกลาง เท่านั้น

รอยเสือ นิ้วต้องชิด ไม่บานออกอย่างในรูป และไม่เล็ก ขนาดนี้ .  Grin

อ้าว... หนังเปลี่ยนเรื่องไปเสียแล้ว... แฮ่ๆ...
Grin
BalTaZA
อนาถจิตตลอด ศก.
Sr. Member

คะแนน 84

ปืนเมียเท่านั้น กำ...

« ตอบ #73 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 09:07:45 PM »

ในไทยมีเสือทั้งหมด 9ชนิด  แมวลายหินอ่อน เสือปลา แมวดาว แมวป่าหัวแบน แมวป่า เสือไฟ เสือลายเมฆ เสือดาวและเสือโคร่ง
อ้างอิง http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B9%80%E0%B8%AA%E0%B8%B7%E0%B8%AD

ในจำนวนนี้ มี 4ชนิด ที่ตัวน่าจะใหญ่พอจะเล่นงานสุนัข ไซส์กลางได้อย่างง่ายดาย
เสือลายเมฆ(วงศ์ย่อยแมว)     เสือไฟ   2ตัวแรกนี้ตัวใหญ่กว่าสุนัขไทย     และ      เสือดาว(เสือดำ)    เสือโคร่ง
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #74 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 09:51:42 PM »

รอยนี้ ไม่น่าใช่รอยเสือฯ หรอกครับ น่าเป็นรอยสุนัข  ขนาดกลาง เท่านั้น

รอยเสือ นิ้วต้องชิด ไม่บานออกอย่างในรูป และไม่เล็ก ขนาดนี้ .  Grin

รอยมีหลายรอย ครับ ฝีมือการถ่ายรูปผมไม่ได้เรื่อง ถ่ายจาก ipad

http://vr2800.com/images/killdog.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2013, 09:53:25 PM โดย โรจน์ คนพิจิตร » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์