เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 08:39:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลองดูครับ..คนไหนญี่ปุ่น คนไหนเกาหลี  (อ่าน 3503 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 01:41:31 PM »

กระทู้น้าวัฒน์นี่ก่อนทายว่าคนไหนเกาหลีหรือญี่ปุ่น... สงสัยคงต้องถามก่อนแหละครับว่าสาวคนไหนเคยเป็น"นาย"มาก่อนเป็นสาวน่ะครับ... ฮา...
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 01:47:02 PM »

เอ่อ คือว่า คือ......

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 01:48:47 PM »

การล้างรถที่ถูกวิธีดูไว้
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 01:59:11 PM »

อนึ่ง อ่าวไทยคลื่นลมแรง เรือเล็กควรงดออกจากฝั่ง

คิก คิก ขำก๊าก คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Jakkathorn
Full Member

คะแนน 39

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 02:31:15 PM »

ที่ผมรู้มา ถ้าหน้าได้มาตรฐานเดียวกันเป๊ะ น่าจะเกาหลี
ถ้ามีความแตกต่างหลากหลายมีตำหนิต่างๆกันไป ก็น่าจะยุ่น
บ่องตงๆ ดูยากมากๆครับสำหรับคนในภูมิภาคเดียวกันแบบจีน ญี่ปุ่น เกาหลีแบบนี้ 555+

จากประพการณ์ดูหนังยี่ปุ่นมาร่วมสิบห้าปี แยกไม่ยากครับ  รูปหมู่บนเป็ญี่ปุ่น หมู่ล่างเป็นเกาหลี  น้ำลายหก
ขอบคุณครับพี่ที่แนะนำวิธีให้ แต่คือผมยังเป็นเด็กเลยดูแต่การ์ตูนน่ะครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2013, 02:36:07 PM โดย Jakkathorn » บันทึกการเข้า
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 02:36:24 PM »

เซตนี้ เกาหลีครับ คางแหลมๆเสี้ยมคางมา  ยิ้มีเลศนัย

ส่วนเซตนี้ สาวญี่ปุ่นครับ หน้าจะกลมๆแป้นๆหน่อย  หลงรัก

ไหว้ ผิดถูกไม่รู้ เดาเอาล้วนๆ  ขำก๊าก
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 02:39:28 PM »

เซตนี้ เกาหลีครับ คางแหลมๆเสี้ยมคางมา  ยิ้มีเลศนัย

ส่วนเซตนี้ สาวญี่ปุ่นครับ หน้าจะกลมๆแป้นๆหน่อย  หลงรัก

ไหว้ ผิดถูกไม่รู้ เดาเอาล้วนๆ  ขำก๊าก
อ้าว ผมนึกว่าให้ดูที่มือ ชุดบน มืออยู่ในตำแหน่งที่ผมคิดว่าน่าจะ เกาหลี เกือบทุกคน

ส่วนชุดล่าง ไม่เกา

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 02:54:47 PM »

อ้าว ผมนึกว่าให้ดูที่มือ ชุดบน มืออยู่ในตำแหน่งที่ผมคิดว่าน่าจะ เกาหลี เกือบทุกคน

นั่น   Grin Grin Grin  คันหูแล้ว

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 02:58:08 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน อุ๊ยตาย...ลืมดู...
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 03:03:06 PM »

ตามรูปครับ  ไม่ใช่ตามลุงดุลย์
นะ อิอิ

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 03:05:25 PM »

ตั้งแต่วิเคราะห์กันมา พี่ดุลย์เหตุผลดีสุด........... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 03:17:57 PM »

กัปตันผมวิเคราะห์ได้ล้ำลึกสุดยอดจริงๆ....

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 03:19:19 PM »

กัปตันผมวิเคราะห์ได้ล้ำลึกสุดยอดจริงๆ....

ตั้งแต่วิเคราะห์กันมา พี่ดุลย์เหตุผลดีสุด........... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
ตาถึง+ ยิ้มีเลศนัย คิก คิก

ถ้าเรื่อง ubat ล่ะก็เพื่อนๆ ยอประจำ ตามไปดูที่ห้องด้ามขวานได้ คิก คิก ขำก๊าก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 03:22:00 PM »

ตกลงถูกไม๊พี่วัฒน์

ผมนึกว่าพี่เอามือมาบอกใบ้ซะอีก Grin

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 03:34:53 PM »

Cheesy ผมทราบว่าน้าดุลย์ไม่ชอบของนอก เลยเอาของแปลกมาฝาก....

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์