เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 09:15:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ หาปืนกระบอกแรก มือสองไม่ซีเรียส .380 หรือ 9mm.  (อ่าน 12549 ครั้ง)
EastAsia_Gun
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 03:01:31 PM »

+ ให้พี่ๆ น้าๆ อาๆ แล้วนะครับ    ขอบคุณน้ำใจงามๆมากๆๆเลยครับ   ตอนนี้ตัวผมเองมี 2 ช่องทางที่จะได้มาอ่ะครับ

1. ฝากพี่เขยซึ่งเป็นตร.หาให้  แต่ไม่รู้ว่าจะได้เมื่อไร และโมเดลไหน ยี่ห้ออะไร
2. ฝากพี่ชายแฟนซึ่งสามารถซื้อ สวัสดิการได้แต่ ไม่รู้เค้าจะไว้ใจผมรึป่่าว  แต่ผมสามารถฝากปืนไว้กับเค้าได้เลยตลอด 5 ปีที่ยังไม่สามารถโอนได้

ระหว่างนี้จึงดูๆที่ชอบเอาไว้ เผื่อ Choice2 โอเค  แต่ไม่รู้จะพูดยังไงพอมีแนวทางมั้ยครับ     ใจกระสันอยากได้ใจจะขาดแว้วเอย  เล่นดาบก็เบื่อแล้วตั้งโชว์อย่างเดียว  บางทียังคิดเลยว่าไปซื้อลูกซองก่อนดีมั้ยถูกกว่าปืนสั้นมากมาย   ยังไงขอความเห็นที่มีค่าจากพวกพี่ๆด้วยครับ  ผมออกปืนที่ นครปฐม อ.เมืองครับ

ขอบคุณมากครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ขออัญเชิญ  "เกิดมาทั้งทีมันก็มีอยู่แต่ทุกข์ภัย วันนี้เคราะห์ดี รุ่งขึ้นพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร ดีเคยพบ ชั่วเคยเห็น จนเคยเป็น มีเคยได้ อนาคตเราไม่รู้ ถึงไม่รู้ก็ต้องเดินไป จะกลัวไปไย มันก็ล่วงไปตามเวลา ไม่ตายวันนี้ก็คงไปซี๊เอาวันข้างหน้า วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า ไม่ใช่ขี้ข้าปากของใคร"
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 06:51:31 PM »

หาเพิ่มอีกซักสองหมื่นกว่าๆก็ได้ปืนใหม่แล้วครับกล๊อก ซีแซด เจ็ดหมื่นกว่าเองครับ

จริงครับ แต่อย่างที่บอกครับ คชจ.ส่วนตัวเยอะ ไำปลงกะรถก็เยอะ  ใจลุ้นพี่เขยแฟนเค้าจะปล่อย PPK/S รึป่าวด้วยครับ   ถ้าไม่ได้ก็ต้องหาต่อไปอ่ะครับ 

ว่าแต่ของคุณพี่โจรแม่น้ำเมยยังทำแสบอยู่อีกมั้ยครับ ได้สอยมันรึยัง เอาใจช่วยให้จับได้ไวนะครับ มันจะได้ไม่ไปสร้างความเดือดร้อนให้ใครอีก  แต่ยังไงผมว่ากับดักกับหลุมพรางได้ผลมากนะครับ  ให้คนในบ้านระวังและรู้กันไว้
เมื่อวานจับได้หนึ่งตัวครับกำลังงัดโรงครัววัดพอดีเลยครับ พวกนี้มันมีเยอะครับเมื่อวานเลยคุยกับผู้ใหญ่บ้านให้ประกาศเคอร์ฟิวห้ามพม่าไม่ว่ามีบัตรหรือไม่มีออกเพ่นพ่านหลังเที่ยงคืน ถ้าเจอให้ชรบ.ควบคุมตัวไว้ก่อนถ้าไม่มีบัตรส่งตำรวจถ้ามีบัตรต้องให้นายจ้างมารับตัวครับ คิดว่าน่าจะพอช่วยได้ครับ เพิ่งประกาศไปเมื่อวานตอนเย็นครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 07:11:49 PM »

สวัสดิการ อาทิตย์ก่อนผมแวะไปอ่านกระทู้เพื่อนบ้าน เหมือนCARACALจะมาแล้วนะครับ อยู่ในงบเหลือตังค์ทอนด้วย(ถ้าราคาเดิม) หลายท่านรอไม่ไหวไปจับตัวอื่นหมดแล้วครับ
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 07:59:38 PM »

+ ให้พี่ๆ น้าๆ อาๆ แล้วนะครับ    ขอบคุณน้ำใจงามๆมากๆๆเลยครับ   ตอนนี้ตัวผมเองมี 2 ช่องทางที่จะได้มาอ่ะครับ

1. ฝากพี่เขยซึ่งเป็นตร.หาให้  แต่ไม่รู้ว่าจะได้เมื่อไร และโมเดลไหน ยี่ห้ออะไร
2. ฝากพี่ชายแฟนซึ่งสามารถซื้อ สวัสดิการได้แต่ ไม่รู้เค้าจะไว้ใจผมรึป่่าว  แต่ผมสามารถฝากปืนไว้กับเค้าได้เลยตลอด 5 ปีที่ยังไม่สามารถโอนได้

ระหว่างนี้จึงดูๆที่ชอบเอาไว้ เผื่อ Choice2 โอเค  แต่ไม่รู้จะพูดยังไงพอมีแนวทางมั้ยครับ     ใจกระสันอยากได้ใจจะขาดแว้วเอย  เล่นดาบก็เบื่อแล้วตั้งโชว์อย่างเดียว  บางทียังคิดเลยว่าไปซื้อลูกซองก่อนดีมั้ยถูกกว่าปืนสั้นมากมาย   ยังไงขอความเห็นที่มีค่าจากพวกพี่ๆด้วยครับ  ผมออกปืนที่ นครปฐม อ.เมืองครับ

ขอบคุณมากครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
ถ้าเลือกข้อสองก็อีกห้าปีครับที่ท่านเจ้าของกระทู้จะได้รับโอนถ้าแบบนี้ก็ไม่ต้องขอป.๓ตอนนี้ครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 09:12:34 PM »

ปืนก๊อกก็ถือกำเนิดจากปืนทหารจริงๆนี่ครับ  ตอนนั้นก๊อกยังทำปืนไม่เป็น ผลิตจอบเสียมขายกองทัพอยู่เลย ออสเตรียก็ไม่ได้ต้องการอะไรมากไปกว่าปืนที่ยิงออก เอาไว้พกเป็นอาวุธสำรองของไรเฟิลจู่โจมเท่านั้น จะเห็นได้ว่าสเปกไม่มีอะไรมากแค่เป็นปืนที่ยิงได้ก็ใช้ได้แล้ว  ไปเทียบกับสเปกปืนพกของกองทัพอเมริกา ที่ เบเร็ตต้าแข่งกับซิกซาวเออร์ดูสิครับ หรือ โครงการ Joint Combat Pistol หรือ Combat Pistol ขนาด .45 ที่พับโครงการไป สเปกเรื่องชิ้นส่วน ความปลอดภัย เหนือกว่าปืนกล้อกมาก

ราคาที่ถูก การผลิตที่ง่าย การทดแทนชิ้นส่วนกันได้แทบทุกชิ้น ทำให้ต้นทุนดูแลรักษาและซ่อมบำรุงสำหรับหน่วยงานขนาดใหญ่ต่ำมาก คือ คุณสมบัติเด่นที่ทำให้กล็อกเป็นปืนขวัญใจคนจนและกองทัพที่ถังแตกครับ ฝรั่งเองยังเรียกก๊อกว่า Bid Pistol เลยนะครับ

ราคาขายยกล็อตอยู่ที่ประมาณ สองร้อยกว่าเหรียญ ในไทย ท่านอ ผณิศวร หรือ ท่านผู้การสุพินทร์ ท่านใดไม่แน่ใจ ยังเคยบอกว่า ซื้อก๊อกยกล็อตระดับไม่กี่ร้อยกระบอก ราคาตกอยู่ที่กระบอกละ 10,xxx บาทเท่านั้น
ดังนั้นซื้อใช้ส่วนตัว โดยเฉพาะราคาในไทย ผมจึงเห็นว่าซื้อปืนที่ มีระบบต่างๆที่มากกว่าจะคุ้มค่ากว่า  ส่วนราคาหน่วยงาน ไม่ว่าแห่งใดในโลก ปืนยี่ห้อไหนก็เอาชนะก๊อกยากครับ Cool
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 10:56:46 PM »

ผมได้ยินมาหนักกว่าอีกท่าน Chongko

เค้าบอกว่าปืนกล็อคเอาไว้รบในสงครามตอนเหนือของเกาหลีใต้เพราะที่นั่นอากาศมันหนาว.. ประเทศไทยเอาไว้ใช้ไม่ได้ เพราะเวลาปืนโดนแดดมันจะละลาย...

แถมบอกเป็นปืนพาณิชย์ทหารอีกต่างหาก ทางประเทศออสเตรเลีย(ไม่ใช่ออสเตรีย) เค้าผลิตมาเพื่อแจกทหารไทย แต่ด้วยความว่ามันทนความร้อนไม่ได้ โดนแดดก็ละลาย เลยนำไปขายต่อให้ประชาชน...

ผมเชื่อเป็นวรรคเป็นเวรจนถึงตอนนี้เลย...

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 11:38:19 PM »

ผมได้ยินมาหนักกว่าอีกท่าน Chongko

เค้าบอกว่าปืนกล็อคเอาไว้รบในสงครามตอนเหนือของเกาหลีใต้เพราะที่นั่นอากาศมันหนาว.. ประเทศไทยเอาไว้ใช้ไม่ได้ เพราะเวลาปืนโดนแดดมันจะละลาย...

แถมบอกเป็นปืนพาณิชย์ทหารอีกต่างหาก ทางประเทศออสเตรเลีย(ไม่ใช่ออสเตรีย) เค้าผลิตมาเพื่อแจกทหารไทย แต่ด้วยความว่ามันทนความร้อนไม่ได้ โดนแดดก็ละลาย เลยนำไปขายต่อให้ประชาชน...

ผมเชื่อเป็นวรรคเป็นเวรจนถึงตอนนี้เลย...

คิก คิก คิก คิก คิก คิก
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 11:50:03 PM »

ปืนก๊อกก็ถือกำเนิดจากปืนทหารจริงๆนี่ครับ  ตอนนั้นก๊อกยังทำปืนไม่เป็น ผลิตจอบเสียมขายกองทัพอยู่เลย ออสเตรียก็ไม่ได้ต้องการอะไรมากไปกว่าปืนที่ยิงออก เอาไว้พกเป็นอาวุธสำรองของไรเฟิลจู่โจมเท่านั้น จะเห็นได้ว่าสเปกไม่มีอะไรมากแค่เป็นปืนที่ยิงได้ก็ใช้ได้แล้ว  ไปเทียบกับสเปกปืนพกของกองทัพอเมริกา ที่ เบเร็ตต้าแข่งกับซิกซาวเออร์ดูสิครับ หรือ โครงการ Joint Combat Pistol หรือ Combat Pistol ขนาด .45 ที่พับโครงการไป สเปกเรื่องชิ้นส่วน ความปลอดภัย เหนือกว่าปืนกล้อกมาก

ราคาที่ถูก การผลิตที่ง่าย การทดแทนชิ้นส่วนกันได้แทบทุกชิ้น ทำให้ต้นทุนดูแลรักษาและซ่อมบำรุงสำหรับหน่วยงานขนาดใหญ่ต่ำมาก คือ คุณสมบัติเด่นที่ทำให้กล็อกเป็นปืนขวัญใจคนจนและกองทัพที่ถังแตกครับ ฝรั่งเองยังเรียกก๊อกว่า Bid Pistol เลยนะครับ

ราคาขายยกล็อตอยู่ที่ประมาณ สองร้อยกว่าเหรียญ ในไทย ท่านอ ผณิศวร หรือ ท่านผู้การสุพินทร์ ท่านใดไม่แน่ใจ ยังเคยบอกว่า ซื้อก๊อกยกล็อตระดับไม่กี่ร้อยกระบอก ราคาตกอยู่ที่กระบอกละ 10,xxx บาทเท่านั้น
ดังนั้นซื้อใช้ส่วนตัว โดยเฉพาะราคาในไทย ผมจึงเห็นว่าซื้อปืนที่ มีระบบต่างๆที่มากกว่าจะคุ้มค่ากว่า  ส่วนราคาหน่วยงาน ไม่ว่าแห่งใดในโลก ปืนยี่ห้อไหนก็เอาชนะก๊อกยากครับ Cool

เอาอีกแล้ว ผมไม่ว่าอะไรนะแต่หาข้อมูลมาให้พี่ๆท่านอื่นพิจารณาเอาเองแล้วกันว่ากองทัพที่ประการปืนกล๊อก "ถังแตก" จริงหรือเปล่า
ส่วนประชาชนที่ซื้อปืนกล๊อกไว้ใช้งาน "เป็นคนจน" จริงหรือเปล่าอันนี้ผมขอผ่านครับ  คิก คิก คิก คิก

ในลิงค์เป็นรายชื่อหน่วยงานที่ใช้ปืนGlockเข้าประจำการ
http://en.wikipedia.org/wiki/Glock#Users

ตามไปดูกันดีกว่าว่าแต่ล่ะหน่วยมีปัญหางบประมาณกันแค่ไหน  คิก คิก คิก คิก

Austrian Armed Forces Budget €2.109 billion  //  80,072,825,472 THB
Finnish Defence Forces Budget €2.707 billion  //  102,791,320,805 THB
Israel Defense Forces Budget $14.5 billion  //  423,457,587,305 THB
Lithuanian Armed Forces Budget €252.0 million  //  9,569,277,973 THB
Luxembourg Army Budget $249 million  //  7,271,555,854 THB
Malaysian Armed Forces Budget US$ 4.37 billion  //  127,617,043,345 THB
Swedish Armed Forces Budget  $6.46 billion  //  188,651,199,436 THB
British Armed Forces Budget  $60.8 billion  //  1,985,857,257,411 THB

พอล่ะขี้เกียจหาแต่ล่ะประเทศจนๆกันทั้งนั้น  ตัวเลขเยอะผมคิดเลขผิดมั่งรึเปล่าก็ไม่รู้  ขำก๊าก ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2014, 09:40:06 AM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
mchaivis
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 01:00:35 AM »

ปี 1980 กองทัพออสเตรียวางหลักเกณฑ์ 17 ข้อสำหรับคัดเลือกปืนพกประจำกายทหารรุ่นใหม่ที่จะมาแทนปืนวอลเทอร์ พี38
หลักเกณฑ์ที่น่าสนใจ อาทิ ปืนต้องไม่ลั่นจากการปล่อยตกจากที่สูง 2 เมตรลงแผ่นเหล็ก การถอดและประกอบกลับชิ้นส่วนหลักต้องทำได้โดยไม่ต้องใช้เครื่องมือใดๆ
ชิ้นส่วนปืนทั้งกระบอกต้องไม่เกิน 58 ชิ้น ชิ้นส่วนทุกชิ้นต้องสลับสับเปลี่ยนกันได้ การยิงทดสอบ 10,000 นัดแรกอนุญาตให้ปืนขัดข้องได้ไม่เกิน 20 ครั้ง
หลังยิงกระสุนมาตรฐาน 15,000 นัดปืนจะถูกตรวจสอบความเสียหายสึกหรอ และจะยิงต่อด้วยลูกแรงเกินมาตรฐาน (73,000 psi) ชิ้นส่วนสำคัญของปืนต้องทำงานปกติ
ปืนที่ทำคะแนนไม่ถึง 70% ไม่ผ่านการพิจารณา
Glock 17 ปืนกระบอกแรกที่คนทำจอบเสียมคิดสร้างได้รับการคัดเลือกเข้าประจำการกองทัพออสเตรีย
ปืนอื่นที่เข้าร่วมการคัดเลือกประกอบด้วย เอชเคพี7เอ็ม8 เอชเคพี7เอ็ม13 เอชเคพี9เอส ซิกซาวเออร์พี220 ซิกซาวเออร์พี226 เบเร็ตตา92เอสบี-เอฟ บราวนิงก์ไฮเพาเวอร์ และสไตเออร์จีบี
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 01:23:32 AM »

ปี 1980 กองทัพออสเตรียวางหลักเกณฑ์ 17 ข้อสำหรับคัดเลือกปืนพกประจำกายทหารรุ่นใหม่ที่จะมาแทนปืนวอลเทอร์ พี38
หลักเกณฑ์ที่น่าสนใจ อาทิ ปืนต้องไม่ลั่นจากการปล่อยตกจากที่สูง 2 เมตรลงแผ่นเหล็ก การถอดและประกอบกลับชิ้นส่วนหลักต้องทำได้โดยไม่ต้องใช้เครื่องมือใดๆ
ชิ้นส่วนปืนทั้งกระบอกต้องไม่เกิน 58 ชิ้น ชิ้นส่วนทุกชิ้นต้องสลับสับเปลี่ยนกันได้ การยิงทดสอบ 10,000 นัดแรกอนุญาตให้ปืนขัดข้องได้ไม่เกิน 20 ครั้ง
หลังยิงกระสุนมาตรฐาน 15,000 นัดปืนจะถูกตรวจสอบความเสียหายสึกหรอ และจะยิงต่อด้วยลูกแรงเกินมาตรฐาน (73,000 psi) ชิ้นส่วนสำคัญของปืนต้องทำงานปกติ
ปืนที่ทำคะแนนไม่ถึง 70% ไม่ผ่านการพิจารณา
Glock 17 ปืนกระบอกแรกที่คนทำจอบเสียมคิดสร้างได้รับการคัดเลือกเข้าประจำการกองทัพออสเตรีย
ปืนอื่นที่เข้าร่วมการคัดเลือกประกอบด้วย เอชเคพี7เอ็ม8 เอชเคพี7เอ็ม13 เอชเคพี9เอส ซิกซาวเออร์พี220 ซิกซาวเออร์พี226 เบเร็ตตา92เอสบี-เอฟ บราวนิงก์ไฮเพาเวอร์ และสไตเออร์จีบี

โอ้ยพี่ กองทัพออสเตรียเขาเลือกกล๊อกเพราะถังแตกงบน้อยครับ
การทดสอบทั้งหลายมันแค่เรื่องบังหน้าให้คัดปืนยี่ห้ออื่นออกเพราะไม่มีเงินซื้อตะหากครับพี่  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไม่รู้ว่าประเทศอื่นที่เลือกเข้าประจำการทดสอบบังหน้าด้วยรึเปล่าก็ไม่รู้ครับ  คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2013, 05:26:32 AM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
boilerman
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 06:09:31 AM »

ยอมรับเถอะว่ามันเป็นปืนราคาถูก แต่ไม่ได้หมายความว่ามันเป็นปืนไม่ดี
ถ้าป3 ของง่าย ผมก็จะซื้อไว้เช่นกัน
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 06:19:04 AM »

ยอมรับเถอะว่ามันเป็นปืนราคาถูก แต่ไม่ได้หมายความว่ามันเป็นปืนไม่ดี
ถ้าป3 ของง่าย ผมก็จะซื้อไว้เช่นกัน

ใช่ครับพี่มันเป็นปืนราคาถูก (ที่อื่นที่ไม่ใช่บ้านเรา)  แต่ไม่ได้หมายความว่ามันเป็นปืนไม่ดี  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 07:23:52 AM »

เฮ้อ .................. ผมว่าคุณชงโค พอเถอะ

ผมตามอ่านความเห็นของคุณที่ผ่านๆแล้ว เห็นว่าคุณอคติกับปืน Glock มากจนบดบังสิ่งที่เป็นจริง

ผมเองก็เป็นคนที่ไม่ชอบปืน Glock เพราะมันตอบโจทย์การใช้งานของผมไม่ได้เหมือนๆท่านอื่น และที่สำคัญ ผมเองเคยใช้ Glock มาแล้วด้วย ............. ปัจจุบันก็ไม่คิดที่จะซื้อปืน Glock มาใช้อีก ซึ่งมันก็เหมือนๆกับยี่ห้ออื่นที่ผมเองไม่ชอบ และไม่คิดจะซื้อมาใช้เหมือนกัน

ข้อดี ข้อเสีย ข้อด้อย ข้อเด่น ของปืน Glock เรากล่าวกันมาจนเกือบทุกอณูของปืนรุ่นนี้แล้ว จนเราๆท่านๆ ทราบกันทั่วไปแล้ว และทราบว่าจะใช้ปืน Glock อย่างไร? ให้ได้ผลและปลอดภัยที่สุด

อย่าเอาความอคติมาปนกับหลักการความเป็นจริง แล้ววิจารณ์ครับ

มันจะทำให้เสียรังวัดเปล่าๆ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Dr.amnat
Full Member

คะแนน 56

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 07:55:24 AM »

ขอโทษนะครับ กำนันอนุญาต แล้วนายอำเภออนุญาตหรือเปล่าครับ
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 08:29:13 AM »

ขอโทษนะครับ กำนันอนุญาต แล้วนายอำเภออนุญาตหรือเปล่าครับ

...๕๕๕๕๕...นั่นสิครับ...นั่นหน่ะใหญ่กว่ากำนันนะครับ...ส่วนกล็อกดีหรือไม่ดี...ก็ว่ากันไป...ผมรู้แต่ว่าผมนำมาใช้งานแล้วเกิดประโยชน์ต่อตัวผมและพี่น้องในเขตพื้นที่รับผิดชอบ ได้นำไปพิทักษ์รับใช้ประชาชน ปกป้องดูแลทรัพย์สินของตนเอง...และ ปราบพวกไพรีบ้านเมือง...แค่นี้กล็อกผมก็ได้ทำหน้าที่ของมันอย่างสมบูรณ์แบบแล้วครับ...กล็อกผมไม่เคยถูกนำไปใช้ในทางที่ผิด ผมไม่เคยนำไปใช้ให้ผิดวัตถุประสงค์ของหน่วยงาน...สรุปว่ากล็อก๑๙ ของผมมันเป็นปืนที่ดีครับ...แต่กล็อกที่อยู่ในมือโจร ผมถือว่ากล็อกกระบอกนั้นเป็นปืนที่ไม่ดีครับ...เอามาให้ผมซื้อต่อผมก็ไม่ซื้อ...ด้วยความเคารพครับ ขอบคุณครับ...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์