เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 11:21:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ หาปืนกระบอกแรก มือสองไม่ซีเรียส .380 หรือ 9mm.  (อ่าน 12599 ครั้ง)
tawatmot
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 09:19:42 AM »

เครื่องไม้เครื่องมือที่มนุษย์สร้างขึ้นเพื่อให้บรรลุผลที่ตนหวังและเห็นว่าดีที่สุดแล้วในเวลานั้น
ผมเคารพนับถือในความคิดของผู้อื่น  มิอาจกล่าวหาว่าเป็นของไม่ดี
จะดีจะชั่วอยู่ที่ตัวผู้ใช้เครื่องมือนั้นต่างหาก
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 09:53:35 AM »

เฮ้อ .................. ผมว่าคุณชงโค พอเถอะ

ผมตามอ่านความเห็นของคุณที่ผ่านๆแล้ว เห็นว่าคุณอคติกับปืน Glock มากจนบดบังสิ่งที่เป็นจริง

ผมเองก็เป็นคนที่ไม่ชอบปืน Glock เพราะมันตอบโจทย์การใช้งานของผมไม่ได้เหมือนๆท่านอื่น และที่สำคัญ ผมเองเคยใช้ Glock มาแล้วด้วย ............. ปัจจุบันก็ไม่คิดที่จะซื้อปืน Glock มาใช้อีก ซึ่งมันก็เหมือนๆกับยี่ห้ออื่นที่ผมเองไม่ชอบ และไม่คิดจะซื้อมาใช้เหมือนกัน

ข้อดี ข้อเสีย ข้อด้อย ข้อเด่น ของปืน Glock เรากล่าวกันมาจนเกือบทุกอณูของปืนรุ่นนี้แล้ว จนเราๆท่านๆ ทราบกันทั่วไปแล้ว และทราบว่าจะใช้ปืน Glock อย่างไร? ให้ได้ผลและปลอดภัยที่สุด

อย่าเอาความอคติมาปนกับหลักการความเป็นจริง แล้ววิจารณ์ครับ

มันจะทำให้เสียรังวัดเปล่าๆ

ท่านมะขิ่นติงมา ผมยินดีรับฟังอยู่แล้วครับ  กระทู้นี้ผมเองก้ไม่ได้คิดจะโพสท์อะไรต่อเพราะได้ให้ข้อมูลประกอบการตัดสินใจต่อท่าน จขกท.ไปตามสมควรแล้ว แต่บางครั้งที่ผมต้องชี้แจงหลายครั้งเพราะมีคนโต้แย้ง ถามกลับ ต่อความคิดเห็นของผมหลายท่าน บางความเห็นออกแนวยั่วโมโหผมด้วยซ้ำไป  ผมก้ตอบตามสมควรในเชิงข้อมูลหรือความคิดเห็น พยายามหลีกเลี่ยงไม่ให้กลายเป็นวิวาทะเท่าที่จะทำได้อยู่แล้วครับ
 ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2013, 09:58:50 AM โดย ChongKo » บันทึกการเข้า
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 10:36:25 AM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 10:48:06 AM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

โฮ่ๆๆๆ....อย่างน้อยวิถีลูกผู้ชายแบบของผมก้พูดจาสุภาพเรียบร้อยก้แล้วกัน
ไม่เหมือนวิถีลูกผู้ชายแบบบางคน ปากจัด ไฟแล่บ จนผมไม่กล้าคุยด้วยเลย กลัว (กลัวจะติดนิสัยมา โฮ่ๆๆ)
 Tongue
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 11:31:59 AM »

โฮ่ๆๆๆ....อย่างน้อยวิถีลูกผู้ชายแบบของผมก้พูดจาสุภาพเรียบร้อยก้แล้วกัน
ไม่เหมือนวิถีลูกผู้ชายแบบบางคน ปากจัด ไฟแล่บ จนผมไม่กล้าคุยด้วยเลย กลัว (กลัวจะติดนิสัยมา โฮ่ๆๆ)
 Tongue

โฮ่ๆ ใครหรือครับ กล้าๆเอ่ยชื่อหน่อย  คิก คิก คิก คิก

แต่จะว่าไป "ลูกผู้ชาย" น้อยคนมากนะที่จะแถ,โบ้ย ใส่คนอื่นยามโดนจับได้ว่า "มั่ว" ไม่รู้แบบนี้เรียกว่าวิถีลูกผู้ชายได้มั้ย

ผมก็กลัวติดนิสัยแบบนี้มาเหมือนกันนะกลัวว่าติดแล้วจิตใจจะเบี่ยงเบน  แค่คิดก็สยองแล้ว  ตกใจ ตกใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2013, 11:33:38 AM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
EastAsia_Gun
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 11:40:49 AM »

หาเพิ่มอีกซักสองหมื่นกว่าๆก็ได้ปืนใหม่แล้วครับกล๊อก ซีแซด เจ็ดหมื่นกว่าเองครับ
หาเพิ่มอีกซักสองหมื่นกว่าๆก็ได้ปืนใหม่แล้วครับกล๊อก ซีแซด เจ็ดหมื่นกว่าเองครับ

จริงครับ แต่อย่างที่บอกครับ คชจ.ส่วนตัวเยอะ ไำปลงกะรถก็เยอะ  ใจลุ้นพี่เขยแฟนเค้าจะปล่อย PPK/S รึป่าวด้วยครับ   ถ้าไม่ได้ก็ต้องหาต่อไปอ่ะครับ 

ว่าแต่ของคุณพี่โจรแม่น้ำเมยยังทำแสบอยู่อีกมั้ยครับ ได้สอยมันรึยัง เอาใจช่วยให้จับได้ไวนะครับ มันจะได้ไม่ไปสร้างความเดือดร้อนให้ใครอีก  แต่ยังไงผมว่ากับดักกับหลุมพรางได้ผลมากนะครับ  ให้คนในบ้านระวังและรู้กันไว้
เมื่อวานจับได้หนึ่งตัวครับกำลังงัดโรงครัววัดพอดีเลยครับ พวกนี้มันมีเยอะครับเมื่อวานเลยคุยกับผู้ใหญ่บ้านให้ประกาศเคอร์ฟิวห้ามพม่าไม่ว่ามีบัตรหรือไม่มีออกเพ่นพ่านหลังเที่ยงคืน ถ้าเจอให้ชรบ.ควบคุมตัวไว้ก่อนถ้าไม่มีบัตรส่งตำรวจถ้ามีบัตรต้องให้นายจ้างมารับตัวครับ คิดว่าน่าจะพอช่วยได้ครับ เพิ่งประกาศไปเมื่อวานตอนเย็นครับ
จริงครับ แต่อย่างที่บอกครับ คชจ.ส่วนตัวเยอะ ไำปลงกะรถก็เยอะ  ใจลุ้นพี่เขยแฟนเค้าจะปล่อย PPK/S รึป่าวด้วยครับ   ถ้าไม่ได้ก็ต้องหาต่อไปอ่ะครับ 

ว่าแต่ของคุณพี่โจรแม่น้ำเมยยังทำแสบอยู่อีกมั้ยครับ ได้สอยมันรึยัง เอาใจช่วยให้จับได้ไวนะครับ มันจะได้ไม่ไปสร้างความเดือดร้อนให้ใครอีก  แต่ยังไงผมว่ากับดักกับหลุมพรางได้ผลมากนะครับ  ให้คนในบ้านระวังและรู้กันไว้
เมื่อวานจับได้หนึ่งตัวครับกำลังงัดโรงครัววัดพอดีเลยครับ พวกนี้มันมีเยอะครับเมื่อวานเลยคุยกับผู้ใหญ่บ้านให้ประกาศเคอร์ฟิวห้ามพม่าไม่ว่ามีบัตรหรือไม่มีออกเพ่นพ่านหลังเที่ยงคืน ถ้าเจอให้ชรบ.ควบคุมตัวไว้ก่อนถ้าไม่มีบัตรส่งตำรวจถ้ามีบัตรต้องให้นายจ้างมารับตัวครับ คิดว่าน่าจะพอช่วยได้ครับ เพิ่งประกาศไปเมื่อวานตอนเย็นครับ

+ ให้พี่ๆ น้าๆ อาๆ แล้วนะครับ    ขอบคุณน้ำใจงามๆมากๆๆเลยครับ   ตอนนี้ตัวผมเองมี 2 ช่องทางที่จะได้มาอ่ะครับ

1. ฝากพี่เขยซึ่งเป็นตร.หาให้  แต่ไม่รู้ว่าจะได้เมื่อไร และโมเดลไหน ยี่ห้ออะไร
2. ฝากพี่ชายแฟนซึ่งสามารถซื้อ สวัสดิการได้แต่ ไม่รู้เค้าจะไว้ใจผมรึป่่าว  แต่ผมสามารถฝากปืนไว้กับเค้าได้เลยตลอด 5 ปีที่ยังไม่สามารถโอนได้

ระหว่างนี้จึงดูๆที่ชอบเอาไว้ เผื่อ Choice2 โอเค  แต่ไม่รู้จะพูดยังไงพอมีแนวทางมั้ยครับ     ใจกระสันอยากได้ใจจะขาดแว้วเอย  เล่นดาบก็เบื่อแล้วตั้งโชว์อย่างเดียว  บางทียังคิดเลยว่าไปซื้อลูกซองก่อนดีมั้ยถูกกว่าปืนสั้นมากมาย   ยังไงขอความเห็นที่มีค่าจากพวกพี่ๆด้วยครับ  ผมออกปืนที่ นครปฐม อ.เมืองครับ

ขอบคุณมากครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
ถ้าเลือกข้อสองก็อีกห้าปีครับที่ท่านเจ้าของกระทู้จะได้รับโอนถ้าแบบนี้ก็ไม่ต้องขอป.๓ตอนนี้ครับ

ยินดีด้วยครับท่าน  ยังไงก็ต้องมีมาตรการสักอย่างนึงเพื่อจัดการ  จะได้อยู่ร่วมกันอย่างผาสุกครับ

ขออัญเชิญ  "เกิดมาทั้งทีมันก็มีอยู่แต่ทุกข์ภัย วันนี้เคราะห์ดี รุ่งขึ้นพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร ดีเคยพบ ชั่วเคยเห็น จนเคยเป็น มีเคยได้ อนาคตเราไม่รู้ ถึงไม่รู้ก็ต้องเดินไป จะกลัวไปไย มันก็ล่วงไปตามเวลา ไม่ตายวันนี้ก็คงไปซี๊เอาวันข้างหน้า วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า ไม่ใช่ขี้ข้าปากของใคร"
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 11:44:23 AM »

เข้ามาอ่านเฉยๆครับ  หุๆๆๆๆ....
(ลองดูครับ....ว่าผมอ่านเฉยๆไม่ตอบโต้แล้ว ยังจะใช้วิธีไหนชวนผมทะเลาะอีก)
 คิก คิก
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 11:48:13 AM »

ขอโทษนะครับ กำนันอนุญาต แล้วนายอำเภออนุญาตหรือเปล่าครับ

กำนันกับนายอำเภอพวกกัน สนิทกันอยู่แล้วครับคิดว่าน่าจะผ่านฉลุยอยู่แล้ว  เสียค่าธรรมเนียมส่วนกลางอย่างเดียวครับ   หวานผมเลย ไหว้ ไหว้

ขออัญเชิญ  "เกิดมาทั้งทีมันก็มีอยู่แต่ทุกข์ภัย วันนี้เคราะห์ดี รุ่งขึ้นพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร ดีเคยพบ ชั่วเคยเห็น จนเคยเป็น มีเคยได้ อนาคตเราไม่รู้ ถึงไม่รู้ก็ต้องเดินไป จะกลัวไปไย มันก็ล่วงไปตามเวลา ไม่ตายวันนี้ก็คงไปซี๊เอาวันข้างหน้า วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า ไม่ใช่ขี้ข้าปากของใคร"
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 11:55:02 AM »

ยังไงเราคุยกันดีกว่า  อย่าให้มีอารมณ์มาบดบังความรู้สึกที่ดี หรือสติปัญญาเราๆท่านๆเลยครับ  ผมเองอาจจะเป็นแทบรุ่นลูกบางท่านเลยก็ได้  แต่เหนืออื่นใด พวกท่านถือเป็นผู้ให้ความรู้กระผม  อย่าได้มีอคติกันเลยครับ   วิวาห์ย่อมดีกว่าวิวาท อ่าครับ หลงรัก หลงรัก   
+ให้ทุกท่านแว้ววววคับ

แล้วก็สรุป Choice2 พี่ชายแฟนเค้าเพิ่งออก Beretta M9A1 มาไม่ถึงปี จึงยังไม่อยากรบกวนเค้าอ่ะครับ แบบว่าเกรงใจ  จึงสรุปเหลือเพียง Choice1 แล้วครับ  ยังไงๆพี่ๆน้าๆคุณอา เบื่อกระบอกไหนบอกผมนะครับ น้ำลายหก น้ำลายหก

Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 12:23:40 PM »

ปืนGlockใช้วิธีการผลิตขึ้นรูปโครงปืนด้วยวิธี Plastic  Injection Molding ( ฉีดขึ้นรูปพลาสติก-แบบฉีดหุ้มinsert )

ในส่วนนี้ทำให้ต้นทุนผลิตต่ำกว่าพวก Machining ( กลึง กัด ตัด ไส , ต่อให้ใช้ CNCก็เถอะ )

จึงผลิตได้ปริมาณที่เยอะกว่าในเวลาเท่ากัน ( เร็วกว่า )

การที่ปืนGloclkใช้ชิ้นส่วนทดแทนกันได้ ยี่ห้ออื่นก็ทำได้ครับ

ปืนGlockไม่ใช่ปืนขวัญใจคนจนหรือกองทัพถังแตกหรอกครับ

แต่ปืนGlockมีคุณภาพ และ ราคา สมใจ,ถูกใจผู้ซื้อและกองทัพต่างหาก

( สมใจ,ถูกใจ >> ไม่จำเป็นต้องดีเลิศ หรือ ถูกกว่าชาวบ้าน แต่ สมใจ,ถูกใจผู้ซื้อ )

จบเรื่องปืนGLOCK ู  ^_^

ส่วนเจ้าของกระทู้ผมแนะนำให้เก็บเงิน และ ซื้อปืนให้เป็นชื่อเราเลยดีกว่าครับ

ซื้อเป็นชื่อคนอื่นในห้าปีทำอะไรก็ไม่ได้ หรือ ถ้ารอได้ก็ตามใจครับ

เก็บเงินให้ได้สักหนึ่งแสนบาท ตอนไปซื้อจะได้ตัวเลือกมากอีกนิด ( มือ1 หรือ2 ก็ตามแต่ )

ปืนซื้อแล้วเราต้องเป็นเจ้าของเลย ไม่ใช่ชื่อคนอื่นก่อน

วันร้าย คืนร้าย มีเรื่องขึ้นมา ได้ไม่คุ้มเสีย

ถ้าฝากคนอื่นหามือสองให้ ก็ดูให้ถี่ถ้วน , นัดดูกันที่สนามแล้วลองยิงเลยก็ดี )

เรื่องเล่านะครับ : รุ่นพี่ผมได้M19มาสภาพดีราคาสองหมื่นห้า

แต่โอนไม่ได้ครับ ( รายละเอียดไม่เล่านะครับ )

แถมเป็นปืนที่เกี่ยวกับคดีอีก ( มีืำเครื่องหมายไว้ที่ตัวปืน )

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 01:22:58 AM »

เข้ามาอ่านเฉยๆครับ  หุๆๆๆๆ....
(ลองดูครับ....ว่าผมอ่านเฉยๆไม่ตอบโต้แล้ว ยังจะใช้วิธีไหนชวนผมทะเลาะอีก)
 คิก คิก

เข้าใจอะไรผิดหรือเปล่า คนในบอร์ดนี้รวมถึงผมไม่เคยชวนคุณทะเลาะครับ
mubee
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 09:03:13 AM »

ซื้อของใหม่เลยน่าจะดีกว่านะครับ Glock ร้านโย 75,000บาท จองได้ของเข้ามาเรื่อยๆ ศึกษาข้อดีข้อเสียดูครับ งบท่านจำกัดถ้าจะเอาราคาไม่สูงถึกทนยิงไม่ติดขัดก็คงต้อง Glock อย่าไปฟังคนที่ใช้อคติส่วนตัวมาวิจารณ์ บางครั้งอคติหรือความไม่ชอบส่วนตัวมักจะบดบังปัญญาทำให้วิจารณ์แบบไม่ตรงไปตรงมา มั่วบ้างจริงบ้างเพ้อเจ้อบ้างครับ
หรืองบท่านเพิ่มได้อีกนิดก็ดูพวก CZ ครับ ตัว Compact อยู่ประมาณ 80,000-85,000 บาท มีทั้งโครงเหล็กกับอัลลอย
หรือเงินถุงเงินถังก็ไปเลือกดู HK, SIG แสนต้นถึงแสนกลางแล้วแต่รุ่นครับ
ถ้าเป็นผม งบจำกัด 50,000 ผมเก็บตังค์ไปจอง Glock ครับ ราคาแพงน้อยสุด เบาถึกทน ยิงดีไม่ติดขัด ไม่แม่นแบบร้อยรูแต่ก็ไม่ได้แย่ครับ ตังค์เหลือไปซื้อลูกปืนดีกว่า โครงโพลิเมอร์ที่เป็นไนลอน ทนครับไม่ต้องห่วงเรื่องแดด พวกนี้มี UV stabilizer ครับ อยู่ได้เป็นสิบปีกลางแดด ถ้าเก็บตูพกพาใช้งานก็เกินร้อยปีครับ อย่างไรแล้วราคาลูกบ้านเราก็น้อยคนที่มีปัญญามาซื้อลูกเพื่อยิงจนปืนพังครับ แค่ลูกซ้อมท่านยิงซัก5พันนัด มันก็เกินค่าปืนแล้ว
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 10:05:24 AM »

นายสมชายว่าทอดระยะเวลาไปได้สักพัก Glock สงสัยได้แทนที่ 1911 นะครับ... เพราะ 1911 ถูกผลักขึ้นไปอยู่ในตลาดบน เนื่องจากต้นทุนแพง...

นายสมชายชอบ 1911 ชนิดที่ละเมองัวเงียกลางดึกก็สามารถบริหารกลไก 1911 ในโปงผ้าห่มได้เลยครับ(ไม่ต้องดูเลย - แม้แต่บรรจุลูกเข้าแม็กก็ตาม)... แต่นายสมชายก็ยังอุตส่าห์เก็บ G19 ในกระเป๋าโดเรม่อนไว้เผื่อฉุกเฉิน(ซ้อนฉุกเฉิน)ครับ, ก็เพราะหากมีเรื่องต้องใช้ 1911 นั่นก็ฉุกเฉินเอาเรื่องแล้วครับ...

Glock มันเหมือนเครื่องมือเครื่องใช้ครับ... มันวางใจได้ไม่แพ้ 1911 นี่เลยเชียว ไอ้ปืนโหลๆนี่แหละ...
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 10:11:32 AM »

เข้ามาอ่านเฉยๆครับ  หุๆๆๆๆ....
 คิก คิก

เข้าใจอะไรผิดหรือเปล่า คนในบอร์ดนี้รวมถึงผมไม่เคยชวนคุณทะเลาะครับ

เข้าใจครับ  มันเป็นวิถีลูกผู้ชายในแบบของคุณ หุๆๆ Tongue
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 11:30:49 AM »

สุดท้ายต้องลุ้น น้องโบ(นัส)  ปลายปีอ่ะัครับ เผื่อรวมกันได้ก้อนใหญ่  แต่ยังไงก็ต้องออกภายในปีหน้าครับ เพราะกำนันเค้าจะเกษียณครับ

อยากถามเพิ่มเติมครับ
P224 ใช้ลูกได้กี่ขนาดและ เปลี่ยนลูกได้เลยใช่มั้ยครับ Huh?

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์