เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 11:26:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ หาปืนกระบอกแรก มือสองไม่ซีเรียส .380 หรือ 9mm.  (อ่าน 12619 ครั้ง)
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #75 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 12:47:56 AM »

ผมจะรอดูว่า จะต้องซื้อกล๊อกสักกระบอกหรือเปล่า พี่ Ro@d ชวนผมเล่น กล๊อก .40 มานานพอสมควรแล้ว แต่ผมยังใจแข็งอยู่ครับ เท่าที่มี 6.35, .380 , .38, 9 ม.ม. .357 และ .45 ยังขาด .40 อยู่ขนาดเดียว

ยังดีกว่าผมนะครับ...

เพราะนอกจาก .40 แล้ว .25ACP ผมก็ยังไม่มี... Cheesy

ไม่มี .25 น่ะดีแล้วครับหมอ ปืนเล็กๆใช้ .22 LR ดีกว่าครับ

เพื่อนผมโดนอริยกปืน.25 ขึ้นจ่อยิงใกล้ๆ เลยยกเท้าที่สวมคอมแบท ถีบสวนไปที่ปากกระบอกปืนในจังหวะลั่นไกพอดี ................ กระสุนไม่ทะลุพื้นรองเท้าคอมแบทครับ จมคาที่พื้นรองเท้าอยู่ครึ่งหัว

คนยิงโดนกระทืบปางตาย

ถ้าเป็น .380 จาก lcp จะทะลุพื้นรองเท้าไหมครับ
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #76 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 01:24:15 AM »

ผมจะรอดูว่า จะต้องซื้อกล๊อกสักกระบอกหรือเปล่า พี่ Ro@d ชวนผมเล่น กล๊อก .40 มานานพอสมควรแล้ว แต่ผมยังใจแข็งอยู่ครับ เท่าที่มี 6.35, .380 , .38, 9 ม.ม. .357 และ .45 ยังขาด .40 อยู่ขนาดเดียว

เพราะนอกจาก .40 แล้ว .25ACP ผมก็ยังไม่มี... Cheesy

ไม่มี .25 น่ะดีแล้วครับหมอ ปืนเล็กๆใช้ .22 LR ดีกว่าครับ

เพื่อนผมโดนอริยกปืน.25 ขึ้นจ่อยิงใกล้ๆ เลยยกเท้าที่สวมคอมแบท ถีบสวนไปที่ปากกระบอกปืนในจังหวะลั่นไกพอดี ................ กระสุนไม่ทะลุพื้นรองเท้าคอมแบทครับ จมคาที่พื้นรองเท้าอยู่ครึ่งหัว

ถ้าเป็น .380 จาก lcp จะทะลุพื้นรองเท้าไหมครับ

ไม่ทะลุ.................... แค่พื้นรองเท้าครับ แต่ทะลุทั้งเท้าเลย 55555

ยกเว้นรองเท้าเซฟตี้ชั้นดี ที่พื้นเสริมเหล็กหรือเคฟล่าอาจจะไม่ทะลุ

http://www.youtube.com/watch?v=WQ6Jslg4e_0

http://www.youtube.com/watch?v=y0fr2By2qus
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2014, 09:20:10 AM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

« ตอบ #77 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 08:32:30 AM »

ไม่ทะลุ.................... แค่พื้นรองเท้าครับ แต่ทะลุทั้งเท้าเลย 55555

ขอบคุณครับ คุณอรชุน
jomcz
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #78 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 11:14:44 AM »

ไหว้ ด้วยประสบการณ์ของผมนะครับ
ก่อนจะซื้้อปืน ผมก็ศึกษาหาข้อมูลมาก่อนรู้สึกชอบGlock อยู่พอสมควร แต่พอได้ไปลองจับตัวปืนตัวจริง
ได้ลองลูบๆ คลำๆ ดูลองยิงดูก็รู้สึกว่ามันไม่เหมาะกับผมครับและในเวลาเดี๋ยวกันผมก็ได้ลอง CZ ใน
ขนาดและมิติเดียวกันกับ Glock ปรากฏว่าCZ เหมาะกับผมมากว่าครับ ส่วนGlock เป็นปืนที่ดีครับ
เพราะเจ้าของปืนที่ผมได้ลอง เขาก็ใช้มานานไม่เคยมีปัญหาอะไรเลยยิงแม่นอีกด้วยนะครับ
     ผมก็ยืนยันจากการได้เห็น ได้สัมผัสว่าGlock เป็นปืนที่ดีครับแต่ไม่ใช่กับทุกๆ คน..
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #79 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 11:15:33 AM »

เรื่องลูกปืนแรงอ่อนไม่ค่อยทะลุนี่มี .38 ลูกซ้อมก็ไม่ค่อยทะลุแบบเหลือเชื่อครับ... ไม้ฉำฉาที่ทำเป็นโครงลังใส่ของนี่หนาแค่ 1 นิ้วกว่าก็ไม่ทะลุ แต่เข้าลึกแค่เห็นก้นกระสุนปริ่มผิวไม้เท่านั้นเองครับ...

นายสมชายให้เมียใส่ไว้กับสมิธชี๊ฟ 2 นิ้ว ยังต้องสอนว่าให้กำด้ามไว้ แล้วหมุนจ่อควับยกปืนจ่อยิงใส่คอเสื้อแล้ววิ่งทันทีครับ... แต่ที่ให้ใส่ติดปืนไว้เพราะรีคอยล์ต่ำ+เสียงเบา เท่านั้นเองครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #80 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 11:16:41 AM »

ไหว้ ด้วยประสบการณ์ของผมนะครับ
ก่อนจะซื้้อปืน ผมก็ศึกษาหาข้อมูลมาก่อนรู้สึกชอบGlock อยู่พอสมควร แต่พอได้ไปลองจับตัวปืนตัวจริง
ได้ลองลูบๆ คลำๆ ดูลองยิงดูก็รู้สึกว่ามันไม่เหมาะกับผมครับและในเวลาเดี๋ยวกันผมก็ได้ลอง CZ ใน
ขนาดและมิติเดียวกันกับ Glock ปรากฏว่าCZ เหมาะกับผมมากว่าครับ ส่วนGlock เป็นปืนที่ดีครับ
เพราะเจ้าของปืนที่ผมได้ลอง เขาก็ใช้มานานไม่เคยมีปัญหาอะไรเลยยิงแม่นอีกด้วยนะครับ
     ผมก็ยืนยันจากการได้เห็น ได้สัมผัสว่าGlock เป็นปืนที่ดีครับแต่ไม่ใช่กับทุกๆ คน..

ด้าม CZ กำถนัดมือดีกว่าครับ... แล้วปืนคู่นี้กินกันไม่ลงหรอก คู่นี้ใช้หลักรักแรกพบนี่แหละครับ ไม่ผิดหวังแน่ๆ...
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #81 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 11:24:23 AM »

ผมก็จับด้าม CZ ได้เหมาะมือครับ เหมาะมือที่สุดตั้งแต่จับปืนมาเลยด้วยซ้ำแต่ปัญหาของผมคือยิง CZ 75ไม่เคยได้ดีเลยครับ
กลับกันจับกล๊อกไม่ถนัดเลยซักนิดแต่ดันทะลึ่งยิงดีกว่าซะอย่างนั้น แต่ถ้าให้ผมเลือกกระบอกเดียวผมก็เลือก CZตระกูล75หรือSP01
jomcz
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #82 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 01:39:13 PM »

ไหว้ถูกต้องอย่างที่ พี่นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง และพี่อรชุน-รักในหลวงกล่าวมาครับ
ด้ามCZ เหมาะมือมากกว่าด้ามของGlock ครับ Glock ด้ามใหญ่หนาถือค่อนข้างลำบาก
และอีกอย่างก็อย่างที่พี่อรชุนกล่าวมาอีกเหมือนกันครับ ผมยิงCZ แข่งกับเพื่อนซึ่งใช้Glock
ผมก็แพ้เพื่อนผมทุกทีเหมือนกันครับ (อาจจะเป็นเพราะผมไม่มีฝีมือเองก็ได้ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน) ไหว้
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #83 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 03:40:53 PM »

เห็นภาพเลยครับท่านผู้การ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #84 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 10:16:57 PM »

ไหว้ถูกต้องอย่างที่ พี่นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง และพี่อรชุน-รักในหลวงกล่าวมาครับ
ด้ามCZ เหมาะมือมากกว่าด้ามของGlock ครับ Glock ด้ามใหญ่หนาถือค่อนข้างลำบาก
และอีกอย่างก็อย่างที่พี่อรชุนกล่าวมาอีกเหมือนกันครับ ผมยิงCZ แข่งกับเพื่อนซึ่งใช้Glock
ผมก็แพ้เพื่อนผมทุกทีเหมือนกันครับ (อาจจะเป็นเพราะผมไม่มีฝีมือเองก็ได้ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน) ไหว้

ท่านผู้การสุพินท์เคยพูดไว้ใน อวป. ว่ากล็อกใช้ลำกล้องเกรดแข่งขันครับ  แต่ทาง CZ อาจจะใช้ลำกล้องเกรดใช้งานในปืนรุ่นธรรมดา
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

« ตอบ #85 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 11:59:59 PM »

เรื่องลูกปืนแรงอ่อนไม่ค่อยทะลุนี่มี .38 ลูกซ้อมก็ไม่ค่อยทะลุแบบเหลือเชื่อครับ... ไม้ฉำฉาที่ทำเป็นโครงลังใส่ของนี่หนาแค่ 1 นิ้วกว่าก็ไม่ทะลุ แต่เข้าลึกแค่เห็นก้นกระสุนปริ่มผิวไม้เท่านั้นเองครับ...

นายสมชายให้เมียใส่ไว้กับสมิธชี๊ฟ 2 นิ้ว ยังต้องสอนว่าให้กำด้ามไว้ แล้วหมุนจ่อควับยกปืนจ่อยิงใส่คอเสื้อแล้ววิ่งทันทีครับ... แต่ที่ให้ใส่ติดปืนไว้เพราะรีคอยล์ต่ำ+เสียงเบา เท่านั้นเองครับ...

ที่เข้าไม่ลึก อาจเป็นเพราะกระสุนซ้อมหัวตัด ทำให้แรงทะลุทะลวงต่ำ แต่แรงปะทะสูง เหมาะกับชิฟ 2 นิ้ว ยิงระยะใกล้ ยิงแล้วฝังใน แรงปะทะทั้งหมดจะกระทำต่อเป้าหมาย มีผลในการหยุดยั้งดีกว่ากระสุนหัวแหลมครับ ผมเห็นด้วยกับพี่สมชายครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #86 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 03:15:39 PM »

ขอบคุณครับพี่... ไหว้
EastAsia_Gun
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #87 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 05:27:46 PM »

.380 ที่แนะนำ  ^_^

ขอบคุณครับ สำหรับรูปสวยๆ ผมมองและชอบชีต้า มานานแล้วครับยิ่งทรงที่ใส่เก็บเสียงนี่ติดตาจำได้แม่นเลยครับสวยมาก ถ้าสำหรับผมอาจจะมองดูหนักไปรึเปล่า แต่ยังไม่เคยลองจับตัวจริงเลย จึงไม่ทราบว่าเทอะทะรึไม่  ส่วนSig ตัวนี้เคยมีโมเดลอัดลมอยู่เหมาะมือมากครับ ลำเลื่อนดูเพรียวเหน็บง่ายดีครับ แต่ของจริงไม่เคยลอง

ขออัญเชิญ  "เกิดมาทั้งทีมันก็มีอยู่แต่ทุกข์ภัย วันนี้เคราะห์ดี รุ่งขึ้นพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร ดีเคยพบ ชั่วเคยเห็น จนเคยเป็น มีเคยได้ อนาคตเราไม่รู้ ถึงไม่รู้ก็ต้องเดินไป จะกลัวไปไย มันก็ล่วงไปตามเวลา ไม่ตายวันนี้ก็คงไปซี๊เอาวันข้างหน้า วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า ไม่ใช่ขี้ข้าปากของใคร"
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #88 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 05:31:23 PM »

เห็นภาพเลยครับท่านผู้การ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เหมือนกันครับ เห็นภาพทุกชอตเลย

ขออัญเชิญ  "เกิดมาทั้งทีมันก็มีอยู่แต่ทุกข์ภัย วันนี้เคราะห์ดี รุ่งขึ้นพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร ดีเคยพบ ชั่วเคยเห็น จนเคยเป็น มีเคยได้ อนาคตเราไม่รู้ ถึงไม่รู้ก็ต้องเดินไป จะกลัวไปไย มันก็ล่วงไปตามเวลา ไม่ตายวันนี้ก็คงไปซี๊เอาวันข้างหน้า วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า ไม่ใช่ขี้ข้าปากของใคร"
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #89 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 05:54:55 PM »

โดยส่วนตัว 9mm.ที่ผมชอบและฝัน(เฟื่อง)ไว้คือ 2ตัวเนี้ยครับ ด้วยรูปลักษณ์และเหตุผลส่วนตัว ที่ตัวเฟรมมาปิดง่ามมือ สำหรับMR-9 Eagleนั้นชอบวอลเธอร์PPQเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว ด้วยสไลด์เพรียวสวยงาม ทรงเกือบจะเป็นสามเหลี่ยมในแนวเล็ง แต่เห็นว่าMagnum Researchเค้าพัฒนาสไลด์(ข้อมูลถูกอะป่าวคับ)  วันหนึ่งถ้าเกิดได้จับอาจจะไม่ใช่ ปืนเคียงกายที่เหมาะสม สำหรับตัวผมก็เป็นได้  ส่วน Steyr S-A1นั้นเหตุผลเพราะดูล้ำสมัยดีครับ

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์