เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 12:17:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อุตส่าเอาหมาไปเก็บยังโดนยิง18+(มีภาพที่อาจมองว่าทารุณ)  (อ่าน 9933 ครั้ง)
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 09:35:06 PM »

เริ่มจากคลิปแรกนะครับ ตำรวจกำลังปิดถนน กักบริเวณ ตัวค้นจับกุมอยู่ มีฝรั่งมุง ยืนดูอยู่ห่างๆ ไม่เข้าไปใกล้แนวของตำรวจ

อยู่ๆ นายคนดังกล่าว ขับรถมาพร้อมกับหมา ท่าทางไม่พอใจ แล้วจอดรถประชิดกับแนวตำรวจ จูงหมาลงจากรถ วนเวียนไปมา

พร้อมกับตะโกนใส่ตำรวจ เชิงท้าทายไม่พอใจ ตามด้วยควักมือถือออกมาถ่ายรูป..ในคลิปจะเห็นว่าตำรวจจับกุมคนร้าย ได้หนึ่งคน

http://www.youtube.com/watch?v=ffwxaTpJTyI

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 09:41:58 PM »

เริ่มจากคลิปแรกนะครับ ตำรวจกำลังปิดถนน กักบริเวณ ตัวค้นจับกุมอยู่ มีฝรั่งมุง ยืนดูอยู่ห่างๆ ไม่เข้าไปใกล้แนวของตำรวจ

อยู่ๆ นายคนดังกล่าว ขับรถมาพร้อมกับหมา ท่าทางไม่พอใจ แล้วจอดรถประชิดกับแนวตำรวจ จูงหมาลงจากรถ วนเวียนไปมา

พร้อมกับตะโกนใส่ตำรวจ เชิงท้าทายไม่พอใจ ตามด้วยควักมือถือออกมาถ่ายรูป..ในคลิปจะเห็นว่าตำรวจจับกุมคนร้าย ได้หนึ่งคน

http://www.youtube.com/watch?v=ffwxaTpJTyI

ขวางทางเข้าบ้านหรือเปล่า ยิ้มีเลศนัย

zamphol
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 09:43:34 PM »

มาดูคลิปสองครับ หมาถูกยิง

ผลจากการกระตุ้นต่อมกวนตีน ตำรวจก็เริ่มสนใจ และคิดว่า นายคนนี้ อาจจะเกี่ยวข้อง กับผู้ร้ายที่จับกุมได้

พอเริ่มจะรู้ตัว ก็เอาหมาเข้าไปเก็บในรถ ตำรวจก็ได้โอกาส ตามเข้ามารวบตัว ในฐานะผู้ต้องสงสัย อีกคนมั้ง

หมาหลุดจากรถ วิ่งไปช่วยเจ้าของ และมีแนวโน้ม ที่จะเข้าทำร้ายเจ้าหน้าที่ จึงโดนยิง ในคอมเม้นส่วนใหญ่ เขาด่าเจ้าของหมาครับ เสือกพามันมาตาย

จริงอยู่ คนรักหมา ก็จะด่าเจ้าหน้าที่ว่าทำเกินกว่าเหตุ รักหมา ต้องรักแบบถูกที่ ถูกเวลาครับ ส่วนตัวผม คิดว่าเจ้าหน้าที่ทำถูกต้องครับ  ไหว้

http://www.youtube.com/watch?v=WDBZr4ie2AE

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 10:07:12 PM »

ตำรวจสามารถเลือกวิธีไม่ให้สุนัขตายได้ค่ะ เพราะอุปกรณ์ที่ติดอยู่ที่ตัวตำรวจไม่ได้มีแค่ปืน เช่น สเปรย์พริกไทย หรือ เทเซอร์ ก็ใช้กับสุนัขได้ค่ะ

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 10:16:47 PM »

สเปรย์พริกไทย หรือ เทเซอร์ ก็ใช้กับสุนัขได้ค่ะ

ต้องดูทิศทางลม ด้วยนะ เจ๊

แล้ว จะไหวหรือ กับ คมเขี้ยว

การรักษาพยาบาล มัน ไม่คุ้มมั่งครับ กับ ทางฝั่ง อเมริกา

ส่วนเรื่องปืนไฟฟ้า เอาอยู่หรือเปล่า ก็ไม่รู้

สร้างความคลั่ง  จะเอาไม่ไหว มั่งครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
zamphol
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 10:24:08 PM »

ร๊อตไวเลอร์นะครับ ไม่ใช่ ชิสุ

หมาพันธุ์นี้บางประเทศห้ามเลี้ยง ในบ้านเราบางพื้นที่ก็ห้ามเลี้ยง แม้แต่เจ้าของมันก็กัดจนตาย ถ้าโกรธ หรือไม่สบอารมณ์

เจ้าหน้าที่เขาคงฝึกมาดี และรู้ว่าจะจัดการสิ่งที่อยู่ข้างหน้ายังไง...ในเมกา พวกนักเลง พ่อค้ายา ชอบเลี้ยงร๊อตไวเลอร์ไว้เฝ้าบ้าน

ตำรวจโดนงับประจำ หมาบางตัวโดนผ่าตัดกล่องเสียง เห่าไม่มีเสียง นึกว่าบ้านนี้ไม่มีหมา ผลก็คือ โดนงับกันตรูดพรุน....ปืนเท่านั้นครับ ที่จะหยุดหมาพันธุ์นี้ได้

ส่วนสเปรย์พริกไท อะไรนั่น.......สำหรับลูกสุนัขแรกเกิดครับ

dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 10:36:45 PM »

ผมเห็นด้วยกับเจ๊โอครับ หมาแค่จะเข้าไปปกป้องเจ้าของ ปืนก็ไม่ได้พกยังซัดมันซะเป็นชุด...

ยังดีว่ามีพยานอยู่เยอะ ไม่งั้นมีการยัดปืนใส่มือหมาแล้วยัดข้อหาพยายามฆ่าเจ้าพนักงานอีกกระทง...

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 10:49:38 PM »

ใครกล้าใช้ สเปรย์พริกไทย หรือ เทเซอร์ กับร๊อคไวเลอร์บ้าง   ตกใจ

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 10:53:37 PM »

ไม่เข้าข้างใคร  ร๊อตไวเลอร์ ไม่ใช่หมาที่ดุธรรมชาติ ออกจะเป็นเอ๋อๆด้วยซ้ำ  แต่สามารถฝึกให้ดุร้ายและจู่โจมภัยคุกคามได้ไม่ยาก ซึ่งหมาพันธุ์ไหนก็ฝึกได้ทั้งนั้น  กรณีนี้  ผมมองว่าสัญชาติญานล้วนๆครับ Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 11:32:39 PM »

แต่ผมดูแล้วเห็นว่ามันไปยืนเห่าอยู่แล้วตำรวจนายที่ยิงนั้นตอนแรกเหมือนกับจะไปจับมันครับมันเลยจะกัดเอา ถ้าปล่อยให้เจ้าของมันเอามันไปเก็บหรือล่ามไว้ก็ไม่ต้องได้ยิงมันหรอกครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 11:33:57 PM »

เจ้าของโดนล๊อคอยู่นิครับ  Grin

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 11:55:00 PM »

ปล่อยก็ยังทันเลยครับ ตอนแรกหมามันเห่าอย่างเดียวมันไม่ได้กระโจนเข้าก้ดครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 11:59:03 PM »

ปล่อยก็ยังทันเลยครับ ตอนแรกหมามันเห่าอย่างเดียวมันไม่ได้กระโจนเข้าก้ดครับ
เขาไม่ได้มองว่าปล่อยแล้วจะไปจัดการหมานี่ครับ เขามองว่าถ้าปล่อยคนมันจะหนีน่ะสิ  เจ้าของหมาถูกมองว่าเป็นผู้ต้องสงสัยไปแล้วครับ

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 12:02:45 AM »

ถ้าหมอนั่นจะหนีมันหนีตั้งแต่ตอนที่เอาหมาไว้ไว้ในรถแล้วครับ แต่นี่เค้าเอาหมาไปเก็บแล้วก็เดืนมาให้ตำรวจจับเองครับตำรวจไม่ได้วิ่งไล่จับครับ

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 12:08:18 AM »

ผมเห็นด้วยกับเจ๊โอครับ หมาแค่จะเข้าไปปกป้องเจ้าของ ปืนก็ไม่ได้พกยังซัดมันซะเป็นชุด...

ยังดีว่ามีพยานอยู่เยอะ ไม่งั้นมีการยัดปืนใส่มือหมาแล้วยัดข้อหาพยายามฆ่าเจ้าพนักงานอีกกระทง...

เป็นผมก็คงยิงจนมันล้มไม่ลุกขึ้นมาแหละ สเปรย์พริกไทยหรือปืนไฟฟ้าจะหยุดมันได้หรือเปล่าไม่ทราบ รู้แต่ว่าหมามันมีกล้ามเนื้อที่แข็งแรงกว่าคนเยอะ ปืนไฟฟ้าอาจจะหยุดคนได้แต่หมานี่ซิ กล้ายืนยันไหมว่าใช้ได้ ยังไงสวัสดิภาพของคนย่อมเหนือกว่าอยู่แล้ว
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์