เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 12:28:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อุตส่าเอาหมาไปเก็บยังโดนยิง18+(มีภาพที่อาจมองว่าทารุณ)  (อ่าน 9975 ครั้ง)
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 12:14:34 AM »

ผมเคยถือ.38 2"  เดินลุยร้านเนื้อกระทะ  ก็เพราะร๊อตไวเลอร์หลุดวิ่งเข้าร้านเขา  อายคนก็อายและตัวนี้มันกัดจริงซะด้วย  ได้แต่บอกคนนั่งนิ่งๆค่อยๆเรียกมันก็ไม่ค่อยยอมมา  ถ้ากัดคนก็จ่อยิงล่ะครับ  ตัวที่โดนยิงยังไม่ดุเท่าไหร่  ถ้าตร.ปล่อยตัวหมอนั่นหมามันไม่กัดหรอก  ครั้งแรกมันไม่กัดแต่พอตร. มีอาการใช้มือใช้ปืนคุกคามมันๆกัดแน่  เห็นมาแล้วครับร๊อตไวเลอร์วิ่งใส่ลูกน้องผมมันกอดอก  หมาไม่กัดไปกัดคนที่จะลูบหัวมัน  ตอนหลังเลี้ยงพันธุ์พื้นบ้านดีกว่า  มันดูแลยาก

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 12:32:49 AM »

ผมเห็นด้วยกับเจ๊โอครับ หมาแค่จะเข้าไปปกป้องเจ้าของ ปืนก็ไม่ได้พกยังซัดมันซะเป็นชุด...

ยังดีว่ามีพยานอยู่เยอะ ไม่งั้นมีการยัดปืนใส่มือหมาแล้วยัดข้อหาพยายามฆ่าเจ้าพนักงานอีกกระทง...

เป็นผมก็คงยิงจนมันล้มไม่ลุกขึ้นมาแหละ สเปรย์พริกไทยหรือปืนไฟฟ้าจะหยุดมันได้หรือเปล่าไม่ทราบ รู้แต่ว่าหมามันมีกล้ามเนื้อที่แข็งแรงกว่าคนเยอะ ปืนไฟฟ้าอาจจะหยุดคนได้แต่หมานี่ซิ กล้ายืนยันไหมว่าใช้ได้ ยังไงสวัสดิภาพของคนย่อมเหนือกว่าอยู่แล้ว

กล้ายืนยันครับเพราะเคยใช้เครื่องช๊อตไฟฟ้ากับหมาที่บ้าน พิตบลูด้วย กล้ามเนื้อแข็งแกร่งกว่าร็อตไวเลอร์เยอะ หรือเยอรมันเชฟเพอร์ด ซึ่งตัวใหญ่กว่าก็ชักตัวแข็งเด่...

ส่วนเรื่องสวัสดิภาพของคนเหนือกว่าหมา.. จริงครับ เพราะเราสามารถยกแกนกระดูกสันหลังตั้งฉากกับแกนโลกได้เร็วกว่าหมา เราเลยได้เป็นสัตว์ประเสริฐ..

แต่บางทีผมก็ชอบที่มีหมาเป็นเพื่อนครับ......

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 12:42:26 AM »

ผมดูคลิปโดยตลอด ผมมองว่าตำรวจทำถูกต้องแล้ว

เจ้าหน้าที่น่าจะมาปฏิบัติหน้าที่หรือมาดักจับผู้ต้องสงสัย เจ้าของหมาเดินผ่านมายกโทรศัพท์ขึ้นมาถ่ายรูปเป็นเหตุให้น่าสงสัย
ถ้าผมเป็นเจ้าหน้าที่ผมจะเข้ามาคุมตัวเพื่อสอบถาม เพราะอาจจะเป็นผู้เกี่ยวข้อง หรือถ่ายรูปชี้เป้าก็ได้

เรื่องยิงหมาผมก็เห็นว่าสมควรแล้ว เจ้าของหมาเอาหมาไปไว้ในรถแล้วก็จริง แต่ไม่เรียบร้อยไม่ยอมปิดกระจกทำให้หมาออกมาได้
และหมาระดับร๊อตไวเลอร์มีพละกำลังและแรงขบกัดเหลือเฟือที่จะฆ่ามนุษย์ด้วยการกัดไม่กี่ครั้ง เป็นผมก็จะยิงเพื่อป้องกันตัว

เรื่องนี้ถ้าจะด่าผมด่าเจ้าของหมาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2013, 05:29:34 AM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
อิติปิโสธงชัย รักในหลวง
The best it yet to be......
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 12:46:38 AM »

อ๋อย ไหว้ผมก็ทำใจไม่ได้ที่หมาโดนยิงชักเเหง่กๆ ผมเห็นคลิ๊ปครั้งเเรกก้ด่าไอ้ดำเจ้าของหมาเเล้ว รู้ทั้งรู้ว่ามันรักเจ้านาย มันต้องออกมาเเน่เมื่อเจ้านายมีภัย เสือกไม่ปิดกระจก เเละถ้ามรึงไม่ไปท้าทายตำรวจหมามรึงก็ไม่ตาย อ๋อย
 กิ๊วก๊าวผมก็มี1ตัว มันรักผมไม่เเพ้หมาไอ้ดำในคลิ๊ป ไหว้

ผมก็คือส่วนหนึ่งของความไม่เป็นกลาง เพราะผมอยู่ข้างในหลวง
him1911@1
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 07:58:43 AM »

ไม่เข้าข้างใคร  ร๊อตไวเลอร์ ไม่ใช่หมาที่ดุธรรมชาติ ออกจะเป็นเอ๋อๆด้วยซ้ำ  แต่สามารถฝึกให้ดุร้ายและจู่โจมภัยคุกคามได้ไม่ยาก ซึ่งหมาพันธุ์ไหนก็ฝึกได้ทั้งนั้น  กรณีนี้  ผมมองว่าสัญชาติญานล้วนๆครับ Grin

เห็นด้วยกับพี่ soveat  ชุมไพร ครับ ....... 

สัญชาติญานของสุนัขที่จะปกป้องนาย VS. สัญชาติญานของเจ้าหน้าที่ตำรวจที่จะปกป้องตนเอง

และผมมองว่าทั้งสองฝ่ายทำได้น่าชมเชย
RSIA01 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 113

"If guns are outlawed only outlaws will have guns"

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 08:19:57 AM »

หมาดุๆ ไม่ว่าจะเป็นรอตไวเลอร์ พิทบูลหรือบางแก้ว ถ้าชาร์จใส่ผม ผมก็ยิงอย่างเดียวครับ สัตว์พวกนี้ร่างกายแกร่งกว่าคนมาก Fed. Hydrashok 230Gr ที่อำนาจหยุดยั้งศักดิ์สิทธิ์กับคน
ผมยังไม่แน่ใจด้วยซ้ำว่าถ้ามันถึงตัวแล้วผมจะหยุดมันได้ก่อนโดนกัดหรือเปล่า แต่ที่แน่ๆ เคยทุบบางแก้วแถวบ้านด้วยดิ้ว ASP เพื่อป้องกันการโดนกัด หวดเข้าที่หัวเน้นๆ มันยังแค่ผละออกไปแล้วหาจังหวะเข้ามาใหม่เลยครับ นี่ยังไม่ถึงพิทบูลหรือรอทไวเลอร์ ถ้าวันนั้นเป็นรอทไวเลอร์ผมว่าผมตายครับ

ข้าฯ ประกาศจักต่อสู้ไม่รู้ถอย
ขอ   เฝ้าคอยพิทักษ์ถิ่นแผ่นดินผืน
พลี   ตนได้เพื่อให้ไทยยั่งยืน
ชีพ   ไม่ฟื้นต้องแตกดับไม่กลับใจ
เพื่อ  ประเทศไทยที่รักของข้าฯนี้
ชาติ  ต้องมีอนาคตที่สดใส
และ  จักขอปกป้องศูนย์รวมใจ
ราชบัลลังก์  จักรีไว้ให้ยืนยง
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 08:25:13 AM »

ไม่เข้าข้างใคร  ร๊อตไวเลอร์ ไม่ใช่หมาที่ดุธรรมชาติ ออกจะเป็นเอ๋อๆด้วยซ้ำ  แต่สามารถฝึกให้ดุร้ายและจู่โจมภัยคุกคามได้ไม่ยาก ซึ่งหมาพันธุ์ไหนก็ฝึกได้ทั้งนั้น  กรณีนี้  ผมมองว่าสัญชาติญานล้วนๆครับ Grin

ตำรวจก็ทำตามสัญชาติญาณการป้องกันตัวด้วยครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 09:06:11 AM »

ร๊อตไวเลอร์ ไม่ใช่หมาที่ดุธรรมชาติ

ขออนุญาตท่านเจ้าของคอมเม้นนะครับ เดี๋ยวจะเข้าใจผิดๆกัน

หมาสายพันธุ์ที่จัดว่าดุ ถ้าไปศึกษาประวัติการสร้างสายพันธุ์ จะมีคำตอบชัดเจนว่า เขาเพาะสายพันธุ์นี้ขึ้นมาเพื่่ออะไร

มนุษย์นำหมามาผสมข้ามสายพันธุ์ เพื่อให้ได้คุณลักษณะที่ต้อง การตามใช้งาน สายที่ดุ จะดุโดยสายเลือดครับ ถ้าเมื่อไหร่ที่

อารมณ์มันเข้าสู่ โหมดไล่ล่า หรือ โหมดฆ่า มันจะงับจนเหยื่อตาย แม้แต่เจ้าของก็ตาม บางครั้งกับเจ้าของมันจะเบื้อ หรือเอ๋อ แต่ก็พร้อมจะฆ่า

ผมยกขอตัวอย่างฎีกาเรื่องสุนัขดุครับ ไว้เป็นกรณีศึกษาหรือเทียบเคียงได้

zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 09:15:10 AM »

ขอเพิ่มเติมอีกนิด

หมาดุบ้านเราก็มีกฎหมายห้ามเลี้ยงนะครับ แต่ก็อย่างว่า ต้องกลับไปถามพี่สมชายอีก เรื่องการบังคับใช้กฎหมาย

หมาสายพันธุ์ที่ดุ บางพันธุ์ห้ามนำเข้ามาเลี้ยง หรือถ้าจะเลี้ยงต้องขออนุญาต ห้ามนำออกมาในที่สาธารณชน และอื่นๆ

หมาดุอย่าง พันธุ์พันธุ์ฟิร่าบราซิลเรียโร ดั้งเดิมเพาะพันธุ์ไว้ล่าสัตว์ เฝ้าของ มันสุภาพอ่อนโยนกับเด็กและเจ้าของมากๆๆ แต่เมื่อไหร่ที่ อารมณ์มันเข้าสู่ โหมดฆ่า งับทีเดียว กะโหลกกระจายครับ

ปล. เรื่องหมา ขอโพสแค่นี้นะครับ เดี๋ยวซักพักจะมีแฟนขับจากฟาร์มหมา ร้านขายหมา คนรักหมา ตามเข้ามาถล่มผม  คิก คิก คิก คิก อ๋อย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2013, 09:21:34 AM โดย zamphol » บันทึกการเข้า
plo-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 09:24:53 AM »

Grinเรื่องหมา นี่เถียงกันยาวได้เลยครับ สำหรับคนรักหมา  และคน ที่เฉียดโดนหมากัด อ๋อย
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 09:36:46 AM »

ถ้าบุรุษไปรษณีย์ พกปืนได้ สุนัขตายไปหลายตัวแล้วครับ รวมถึงสายตรวจ เวลาไปตรวจบ้านที่เลี้ยงสุนัข โดนประจำ มันกัดโดนบ้างไม่โดนบ้าง ขะเหยงเท้าหนีกันทั้งคนขับคนซ้อนท้าย ถ้ามีใครถ่ายภาพไว้คงตลกน่าดู แต่คนที่เห็นแล้วตลกก็คงแค่ตลก แต่ถามว่า บุรุษไปรษณีย์ และ สายตรวจนั้นหน่ะเขาตลกไหม๊ ที่ถูกสุนัขไล่กัด ไอ้ตัวไหนที่ชอบไล่กัดมันก็ไล่กัดอยู่เป็นประจำ สัญชาตญาณของมัน มันไม่จำเลยหรือว่าเขามาส่งของ และตรวจตราความสงบสุข พอเวลาโจรเข้าบ้านดั้นหลับไม่รู้เรื่อง

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 09:39:25 AM »

ผมเห็นด้วยกับเจ๊โอครับ

หมาแค่จะเข้าไปปกป้องเจ้าของ   ปืนก็ไม่ได้พกยังซัดมันซะเป็นชุด...

ยังดีว่ามีพยานอยู่เยอะ  ไม่งั้นมีการยัดปืนใส่มือหมา
แล้วยัดข้อหาพยายามฆ่าเจ้าพนักงานอีกกระทง...

เป็นผมก็คงยิงจนมันล้มไม่ลุกขึ้นมาแหละ
สเปรย์พริกไทยหรือปืนไฟฟ้าจะหยุดมันได้หรือเปล่าไม่ทราบ
 รู้แต่ว่าหมามันมีกล้ามเนื้อที่แข็งแรงกว่าคนเยอะ
ปืนไฟฟ้าอาจจะหยุดคนได้แต่หมานี่ซิ
กล้ายืนยันไหมว่าใช้ได้ ยังไงสวัสดิภาพของคนย่อมเหนือกว่าอยู่แล้ว

กล้ายืนยันครับเพราะเคยใช้เครื่องช๊อตไฟฟ้ากับเมียที่บ้าน พิตบลูด้วย
กล้ามเนื้อแข็งแกร่งกว่าร็อตไวเลอร์เยอะ
หรือเยอรมันเชฟเพอร์ด ซึ่งตัวใหญ่กว่าก็ชักตัวแข็งเด่...

ส่วนเรื่องสวัสดิภาพของคนเหนือกว่าหมา.. จริงครับ
เพราะเราสามารถยกแกนกระดูกสันหลังตั้งฉากกับแกนโลกได้เร็วกว่าหมา
เราเลยได้เป็นสัตว์ประเสริฐ..

แต่บางทีผมก็ชอบที่มีหมาเป็นเพื่อนครับ......

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2013, 09:45:05 AM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 09:50:50 AM »

ใครผิดใครถูกก็ว่ากันไปครับผมขอไม่กล่าวถึง

รู้แต่ว่าสุนัขตัวนี้ได้ทำหน้าที่ของมันอย่างสมศักดิ์ศรี

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 09:53:49 AM »

สงสารหมา  แต่เป็นเราก็คงต้องป้องกันตัวไว้ ก่อนที่จะสายเกินไป

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 09:56:11 AM »

ไม่เห็นด้วยกับการกระทำของตำรวจ... แต่ก็เขาใจที่เขาทำลงไปครับ...

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์