เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 12:28:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อุตส่าเอาหมาไปเก็บยังโดนยิง18+(มีภาพที่อาจมองว่าทารุณ)  (อ่าน 9973 ครั้ง)
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 10:00:15 AM »

ผมเห็นด้วยกับเจ๊โอครับ หมาแค่จะเข้าไปปกป้องเจ้าของ ปืนก็ไม่ได้พกยังซัดมันซะเป็นชุด...

ยังดีว่ามีพยานอยู่เยอะ ไม่งั้นมีการยัดปืนใส่มือหมาแล้วยัดข้อหาพยายามฆ่าเจ้าพนักงานอีกกระทง...

เป็นผมก็คงยิงจนมันล้มไม่ลุกขึ้นมาแหละ สเปรย์พริกไทยหรือปืนไฟฟ้าจะหยุดมันได้หรือเปล่าไม่ทราบ รู้แต่ว่าหมามันมีกล้ามเนื้อที่แข็งแรงกว่าคนเยอะ ปืนไฟฟ้าอาจจะหยุดคนได้แต่หมานี่ซิ กล้ายืนยันไหมว่าใช้ได้ ยังไงสวัสดิภาพของคนย่อมเหนือกว่าอยู่แล้ว

กล้ายืนยันครับเพราะเคยใช้เครื่องช๊อตไฟฟ้ากับหมาที่บ้าน พิตบลูด้วย กล้ามเนื้อแข็งแกร่งกว่าร็อตไวเลอร์เยอะ หรือเยอรมันเชฟเพอร์ด ซึ่งตัวใหญ่กว่าก็ชักตัวแข็งเด่...

ส่วนเรื่องสวัสดิภาพของคนเหนือกว่าหมา.. จริงครับ เพราะเราสามารถยกแกนกระดูกสันหลังตั้งฉากกับแกนโลกได้เร็วกว่าหมา เราเลยได้เป็นสัตว์ประเสริฐ..

แต่บางทีผมก็ชอบที่มีหมาเป็นเพื่อนครับ......

ผมเคยเอาที่ซ๊อตยุงซ๊อตไข่หมา...มันซักเลยง่ะ

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 10:05:23 AM »

ผมเคยเอาที่ซ๊อตยุงซ๊อตไข่หมา...มันซักเลยง่ะ

อันนี้หล่ะทารุณกว่าอีกครับ... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2013, 10:38:33 AM โดย คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง » บันทึกการเข้า

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 10:13:10 AM »

กล้ามเนื้อสุนัขแข็งแรงกว่ามนุษย์ แต่สมองไม่ซับซ้อนเท่ามนุษย์ค่ะ คิก คิก

ขนาด bull ยังล้มตึง  หัวเราะร่าน้ำตาริน

http://www.youtube.com/watch?v=Px_N2WLE1yo

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 10:13:35 AM »

ไม่เห็นด้วยกับการกระทำของตำรวจ... แต่ก็เขาใจที่เขาทำลงไปครับ...

ผมก็ตามนี้ครับ...แต่สงสารหมาครับ...ผมคนรักหมา....หมาผมผมดูแลเอาใจใส่มันอย่างดี อ๋อย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 10:16:10 AM »

ลองดูสถานการณ์คล้ายๆกันค่ะ http://www.youtube.com/watch?v=NYEXdtC2UwA

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 10:18:29 AM »

ที่เจ๊เอามา

วัว มันยืน อยู่ เฉย ๆ ครับ

ต้องลอง กับพวก วัวกระทิงกำลังชาร์จ หรือ กำลังกระโจน ว่า หยุด มั้ย

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 10:24:14 AM »

โอให้ดู bull ในส่วนของสัตว์ที่มีกล้ามเนื้อที่แข็งแรงกว่าร็อตค่ะ ยังล้มเลย
เลยเอาภาพเหตุการณ์ใกล้เคียงกัน คือร็อตเข้าชาร์จตำรวจอีกนาย แต่ตำรวจตัดสินใจใช้ taser ในการจัดการเรื่องนี้ค่ะ

zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 05:03:51 PM »

ลืมบอก เวลาโดนหมาพวกนี้กัด ตั้งสติให้ดีนะครับ (ทำได้ยากมาก) ร้องขอความช่วยเหลือจากคนอื่น (เจ้าของมัน) อย่าดิ้น ต่อสู้ หรือทุบตีมัน

ยิ่งจะทำให้มันสะบัด กัดรุนแรงมากขึ้น ถ้าเราอยู่นิ่งๆทนเจ็บหน่อย มันก็จะงับอยู่นิ่งๆ ให้เราเรียกเจ้าของมันมา ใช้ไม้งัดปาก มันถึงจะยอมปล่อย (กรามมันล๊อก)

คนที่เพาะเลี้ยงหมาพันธุ์ดุ จะมีติดบ้าน ติดมือทุกไว้คน ไว้กรณีฉุกเฉิน เกิดขึ้นได้ทุกขณะ อีกวิธีนึงจากประสบการณ์ ได้ผลดี ถ้าอยู่คนเดียว ไม่มีใครช่วย

ให้ใช้นิ้วชี้ จิ้มเข้าไปที่ลูกตามัน จิ้มสุดแรงเกิด ไม่ต้องกลัวตามันบอด มันจะปล่อยแล้ววิ่งออกไปตั้งหลัก เรามีเวลาหนี

(ไม้งัดปาก ภาพจากเน็ตนะครับ)

Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 06:40:44 PM »

ลองดูสถานการณ์คล้ายๆกันค่ะ http://www.youtube.com/watch?v=NYEXdtC2UwA

เหตุการณ์นี้เหมือนจนท.จะรู้ตัวอยู่แล้วว่าต้องฟัดกับหมา แต่เหตุการณ์เฉพาะหน้าแบบคลิปต้นเรื่อง เป็นผมมีtaserกับ9มม.ผมเลือกชัก9มม.ครับ ถึงยังงั้นผมก็สนับสนุนให้ใช้taserในเสต็บแรก ถ้าเอาไม่อยู่ หรือโดนรุมค่อยยิงก็ได้ แต่ยิงก็อย่าประณามเขาเลย ลองสมมุติตัวเองเป้นเขาดูก่อนครับ

araki-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน -561

« ตอบ #54 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 06:55:56 PM »

บ่อยจังที่คุณหมาทำให้คนทะเลาะกัน
                        araki

"อำนาจ"
 มันเป็นเช่นนี้เอง
T1
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 113

« ตอบ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 10:42:27 AM »

คนรักหมากับคนโดนหมากัด เป็นคนละคน เลยไม่เข้าใจกัน
หากเป็นคนเดียวกัน ก็จะเข้าใจ

ความเห็นส่วนตัวครับ
คงต้องรักษาชีวิตตัวเองก่อนที่จะสงสารหมา

สีอำพันเข้ม ล้อมความเยือกเย็น
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #56 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 10:50:05 AM »

ผมคนรักหมา แต่ถ้าตัวไหน ดุร้าย เกิดเป็นโรคสุนัขบ้า สร้างความเดือดร้อนให้ชาวบ้าน หรือเนรคุณ เจ้าของ
ผมจะไม่สร้างความเดือดร้อนเพิ่มด้วยการเอาไปปล่อยวัด หรือปล่อยทิ้งขว้างเป็นหมาจรจัด

ผมจะทำการุณฆาตมันด้วยมือผมเอง....กระผมยอมรับบาปนั้นแต่เพียงผู้เดียว

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 12:31:38 PM »

บ่อยจังที่คุณหมาทำให้คนทะเลาะกัน
                        araki

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

ในคลิปของเจ้าของกระทู้  ฮา
หมา มีทีท่า  "คุกคาม"  เจ้าหน้าที่ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายว่า  ไอ้เจ้าของหมา เนี่ยะ  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
มีพฤฒิกรรม   รบกวน หรือ ขัดขวาง การทำหน้าที่ ของเจ้าพนักงานอ่ะ ฮา     
[/url]

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
araki-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน -561

« ตอบ #58 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 06:49:12 PM »

Grin คุุณยาย___ผมหมายถึงในบ้านเราเนี่ย.......... คิก คิก
                           araki
พลาดปล่าวหว่า ผมตามยายทันมั๊ยเนี่ย........ระแวงจัง

"อำนาจ"
 มันเป็นเช่นนี้เอง
436
Sr. Member

คะแนน 110

« ตอบ #59 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 09:27:24 AM »

ถ้าขณะเกิดเหตุตำรวจมีอาวุธอื่นที่เอาหมาหยุดได้ โดยไม่ต้องใช้ลูกปืนจริงยิง แล้วไม่ได้ใช้ถ้าสามารถใช้ได้ทัน  ก็ต้องถือว่าตำรวจทำแรงกับหมาไปหน่อย

ถ้ามีอาวุธนั้นจริง แต่หมาจะเข้ามาขย้ำ ซึ่งอาจถึงสาหัสหรือตายได้ แล้วไม่สามารถใช้อาวุธอื่นนั้นได้ทันท่วงที  หากใช้ปืนจริงจะทันท่วงทีกว่า  ก็ว่าพอสมควรแก่เหตุ  ( แต่ควรใช้หลักยิงอย่าเยอะ ยิงแค่ให้หมาหยุดเท่านั้น ถ้านัดเดียวแล้วหมาหยุดก็อย่าไปยิงซ้ำ  หลักการเดียวกับคน ป้องกันตัวชอบด้วยกฎหมาย  เว้นแต่หมาโดนนัดเดียวไม่หยุดจะเข้ามาชาร์จอีกจึงซ้ำได้ จนกว่าหมาจะหยุด )

แต่หากตำรวจไม่ได้เตรียมการณ์ไป ไม่มีอาวุธอื่นนั้นในมือ   หมาชาร์จก็คงต้องป้องกันตัวด้วยปืนจริง ซึ่งหากยิงไม่ทันยังไงก็โดนขย้ำแน่นอน  แต่หลักการยิงก็คงใช้หลักป้องกันตัวสมเหตุสมผลตามเดิม คือยิงนัดเดียวแล้วหากหมาหยุด แล้วต้องอย่าซ้ำ เว้นแต่เข้าชาร์จอีก จึงซ้ำเพียงแค่หยุด  อย่าทีเดียวหมดแม็ก เพราะจะดูแรงเกินไป เว้นแต่หมานั้นประเมินแล้วว่านัดเดียวไม่อยู่ไม่หยุด จะต้อง ๒-๓ ก็ค่อยว่ากันไปเป็นสเตป  

เรื่องแบบนี้ก็ต้องฝึกฝนครับ  แต่ถ้าเป็นเราไปอยู่ในเหตุการณ์นั้นจริงๆ  ยิ่งถ้าเป็นคนกลัวหมา หรือรู้ประวัติและพฤติกรรมนิสัยของหมาชนิดนั้นดีแล้ว ว่ามันโหดดุร้ายขนาดไหน อาจจะตกใจเผลอหมดแม็กไปก็ได้ครับ  

เจ้าของหมาไม่น่าหาเรื่องให้หมาตายเลยจริงๆ  อ๋อย

อ้อ มีอีกประเด็นที่ให้วิเคราะห์ หากตำรวจชุดนี้ช่วยกันยิงปืนขึ้นฟ้า หลายๆนัด หมาจะหยุดหรือไม่ ++++!!!!!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2013, 09:32:07 AM โดย 436 » บันทึกการเข้า

ใจสงบ.  ใจสว่าง.  คือทางสุข ...&
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์