เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 12:27:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อุตส่าเอาหมาไปเก็บยังโดนยิง18+(มีภาพที่อาจมองว่าทารุณ)  (อ่าน 9971 ครั้ง)
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #60 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 09:37:33 AM »

ผมไม่โทษหมา ผมไม่โทษตำรวจ ผมโทษเจ้าของ เจ้าของหมามัน"แส่" ถ้าเจ้าของหมาไม่ลงมาท้าตำรวจเรื่องทั้งหมดไม่เกิดครับ

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #61 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 09:45:04 AM »

นายสมชายดูคลิปแล้ว... นายสมชายว่าเจ้าของหมามันวางแผนจะให้หมากัดตูดตำรวจแฮะ, เพราะมันรู้อยู่แล้วว่าหากไม่ปิดกระจก หมามันจะกระโดดออกมาแน่ๆ เรื่องแบบนี้คนเคยเอาหมาใส่ในรถจะรู้ดีครับ ว่าจะลดกระจกแค่ไหนให้หมามันเอาจมูกออกมาสูดกลิ่น กับลดกระจกแค่ไหนให้หมากระโดดออกมาได้...

เวลาเอาหมาไปเที่ยวนั่นหมามันสนุกกับการสูดกลิ่นแปลกใหม่ๆ มากกว่าการสนุกกับเอาลูกตามองซ้ายมองขวาข้างทางนะครับ, จมูกหมาพัฒนามากกว่าลูกตา ในหมาตัวเดียวกันหมาเชื่อจมูกตัวเองมากกว่าเชื่อลูกตาตัวเอง... คนรักหมาที่เคยพาหมาไปเที่ยว เขาจะแง้มกระจกให้หมาเอาจมูกร่อนดมกลิ่นครับ เพราะเปิดกระจกกว้าง บางทีหมามันกระโดดออกนอกรถผิดเวร่ำเวลาครับ...
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #62 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 09:57:37 AM »

เหตุการ์ณเมื่อเกิดขึ้นแล้ว ในมุมมมองของคนที่เห็นภายหลัง มันสามารถมองข้อด้อย ข้อเสียและข้อดีได้ทั้งหมดแหล่ะครับ

ประเด็นที่ต้องมอง คือ  ในสถานะการ์ณที่เกิดขึ้นจริง ความรอบคอบบางครั้งก็อาจมีผิดพลาดไปได้บ้าง แต่ให้มองเจตนาน่าจะดีกว่า

จะคนหรือสุนัข คุณค่าของการมีชีวิตคงไม่ต่างกัน เพียงแค่ว่าสัตว์ทีมีสมองซับซ้อนที่เหนือกว่าเท่านั่นที่จะสามารถจัดระเบียบของสังคม

และใช้การกล่าวอ้างดังกล่าวได้ว่าอะไร? คือสิ่งที่สำคัญมากกว่ากัน  หากเป็นคนโดนกระทำเช่นนั่น ก็คงเข้าใจว่ากระทำเกินกว่าเหตุแน่นอน

สุนัขตัวนี้เท่าที่เห็นน่าจะได้รับการฝึกมาระดับหนึ่งแล้ว  เพราะหากไม่ได้รับการฝึก คงไม่สามารถออกมาจูงเล่นเช่นนั่นในที่สาธารณะได้  

แต่จะว่าไปเหตุการ์ณ์ครั้งนี้ ได้พิสูจน์ลักษณะเด่นของสุนัขสายพันธุ์นี้อีกครั้งหนึ่ง  เพราะสุนัขตัวนี้ได้ทำหน้าที่ของตัวเอง ได้อย่างสมบูรณ์แบบและอย่างซื่อสัตย์

อย่างที่สุนัขสายพันธุ์นี้ควรจะเป็นแล้วครับ และโดยส่วนตัวผมชอบสุนัขสายพันธุ์นี้อยู่แล้ว  แต่ยังไม่มีโอกาสที่จะได้เลี้ยงเท่านั่นเอง ... เยี่ยม  เยี่ยม

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #63 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 10:09:49 AM »

เหตุการ์ณเมื่อเกิดขึ้นแล้ว ในมุมมมองของคนที่เห็นภายหลัง มันสามารถมองข้อด้อย ข้อเสียและข้อดีได้ทั้งหมดแหล่ะครับ

ประเด็นที่ต้องมอง คือ  ในสถานะการ์ณที่เกิดขึ้นจริง ความรอบคอบบางครั้งก็อาจมีผิดพลาดไปได้บ้าง แต่ให้มองเจตนาน่าจะดีกว่า

จะคนหรือสุนัข คุณค่าของการมีชีวิตคงไม่ต่างกัน เพียงแค่ว่าสัตว์ทีมีสมองซับซ้อนที่เหนือกว่าเท่านั่นที่จะสามารถจัดระเบียบของสังคม

และใช้การกล่าวอ้างดังกล่าวได้ว่าอะไร? คือสิ่งที่สำคัญมากกว่ากัน  หากเป็นคนโดนกระทำเช่นนั่น ก็คงเข้าใจว่ากระทำเกินกว่าเหตุแน่นอน

สุนัขตัวนี้เท่าที่เห็นน่าจะได้รับการฝึกมาระดับหนึ่งแล้ว เพราะหากไม่ได้รับการฝึก คงไม่สามารถออกมาจูงเล่นเช่นนั่นในที่สาธารณะได้  

แต่จะว่าไปเหตุการ์ณ์ครั้งนี้ ได้พิสูจน์ลักษณะเด่นของสุนัขสายพันธุ์นี้อีกครั้งหนึ่ง  เพราะสุนัขตัวนี้ได้ทำหน้าที่ของตัวเอง ได้อย่างสมบูรณ์แบบและอย่างซื่อสัตย์

อย่างที่สุนัขสายพันธุ์นี้ควรจะเป็นแล้วครับ และโดยส่วนตัวผมชอบสุนัขสายพันธุ์นี้อยู่แล้ว  แต่ยังไม่มีโอกาสที่จะได้เลี้ยงเท่านั่นเอง ... เยี่ยม  เยี่ยม

มี 3 เรื่องครับ...

1) ชีวิตคนสำคัญกว่าหมาครับ แง่ของกฎหมายหมาคือทรัพย์สินครับ...
2) หมาตัวนี้ไม่ได้รับการฝึกอย่างดีครับ เพราะหมาที่ฝึกอย่างดีหากสั่งให้มันหยุด มันจะหยุดอยู่กับที่เลย แม้แต่กำลังจะกัดอยู่รอมร่อ...
3) หากเปลี่ยนเป็นคนที่มีศักยภาพเล่นงาน"ถึงตาย"เหมือนหมาตัวนี้ที่มีศักยภาพที่เขี้ยวของมัน... โดนยิงตายจะไม่เกินเหตุครับ...

หมาพันธุ์นี้นายสมชายจะไม่เลี้ยง เพราะอารมณ์มันไม่คงที่... นายสมชายจะเลี้ยงหมาที่มันเป็นหมาๆครับ ที่ว่าเป็นหมาๆ คือเป็นสัตว์เลี้ยง/เป็นยามเฝ้าบ้านคอยเห่าให้เรารู้ตัว, แต่ไม่ใช่เป็นเครื่องมือสังหารมนุษย์ผู้อื่นครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2013, 10:13:13 AM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #64 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 10:15:30 AM »

หากตำรวจชุดนี้ช่วยกันยิงปืนขึ้นฟ้า หลายๆนัด หมาจะหยุดหรือไม่

คนดวงซวย โดนอีก ในเรื่องที่ไม่ใช่เรื่อง

ขึ้นแล้วก็ตกลงมา.........

สัตว์บาดเจ็บ สัญชาติญาณต่อสู้ หนักกว่าเก่า...

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #65 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 10:30:20 AM »

เป็นผมอยู่ในสถาณการณ์อย่างนี้..........อาจจะลงมือรุนแรงกว่านี้..........

ไม่อยากให้มองเฉพาะส่วนๆโดยไม่มองที่มาที่ไป..........ที่มันวุ่นวายก็เพราะอย่างนี้......

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
SA-KE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

« ตอบ #66 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 01:14:43 PM »

สุนัขตัวนี้เท่าที่เห็นน่าจะได้รับการฝึกมาระดับหนึ่งแล้ว เพราะหากไม่ได้รับการฝึก คงไม่สามารถออกมาจูงเล่นเช่นนั่นในที่สาธารณะได้  

มี 3 เรื่องครับ...

1) ชีวิตคนสำคัญกว่าหมาครับ แง่ของกฎหมายหมาคือทรัพย์สินครับ...
2) หมาตัวนี้ไม่ได้รับการฝึกอย่างดีครับ เพราะหมาที่ฝึกอย่างดีหากสั่งให้มันหยุด มันจะหยุดอยู่กับที่เลย แม้แต่กำลังจะกัดอยู่รอมร่อ...
3) หากเปลี่ยนเป็นคนที่มีศักยภาพเล่นงาน"ถึงตาย"เหมือนหมาตัวนี้ที่มีศักยภาพที่เขี้ยวของมัน... โดนยิงตายจะไม่เกินเหตุครับ...

หมาพันธุ์นี้นายสมชายจะไม่เลี้ยง เพราะอารมณ์มันไม่คงที่... นายสมชายจะเลี้ยงหมาที่มันเป็นหมาๆครับ ที่ว่าเป็นหมาๆ คือเป็นสัตว์เลี้ยง/เป็นยามเฝ้าบ้านคอยเห่าให้เรารู้ตัว, แต่ไม่ใช่เป็นเครื่องมือสังหารมนุษย์ผู้อื่นครับ...

ลองอ่านความหมายที่ผมเขียนดูดีๆ น่ะครับ.... ประเด็น คือ

1. ความซับซ้อนของคนเหนือกว่าจึงกำหนดกฎเกณฑ์ และคนพยายามบอกตัวเองว่าตัวเองมีค่าเหนือกว่าจึงได้สร้างกฎเกณฑ์ขึ้นมา

2. เหตุที่เกิด เกิดในประเทศไหน?  กฎกติกาการเลี้ยงสัตว์ เป็นอย่างไร?  ผมเพียงแค่บอกว่าสุนัขตัวนี้ถูกฝึกมาระดับหนึ่ง

3. ผมยังยืนยันว่าการเลี้ยงสุนัขมันขึ้นอยู่กับผู้เลี้ยงและลักษณะสายพันธุ์เป็นหลัก ส่วนใครจะชอบอย่างไร?คงเป็นเรื่องส่วนบุคคล

4. หากดูการคุกคามจาก คลิบวิดีโอแล้ว  ลองพิจารณาดูดีๆ ตั้งแต่การที่สุนัขถูกนำเข้ารถ - กระโดดออกจากรถ  - หยุดชั่วขณะ - ลองดูว่า..สุนัขถูกคุกคาม หรือคนถูกคุกคาม !!

ประเด็นเรื่องบางเรื่อง เราจะสมมุติหรือจินตนาการ มันก็คิดและเขียนได้ทั้งหมดนั่นแหล่ะครับ  แต่ในความเป็นจริงแล้ว มันจริงเช่นที่ว่านั่นจริงหรือ?

การคุมคามที่เข้าข่าย ป้องกันตัวเองหรือตามกฎหมายที่ใช้สำหรับคนต่อคน ที่ชอบเขียนกันบ่อยๆในเวปนี้นั่น   เมื่อเทียบกับกรณีนี้แล้ว มันลืมเลือนหายไปไหน? กันหมด

หากเทียบกับลักษณะของเหตุการ์ณ์และสิ่งแวดล้อมในลักษณะเช่นนั่น  ...เพียงแค่งานนี้มันเป็นสุนัขเท่านั่นเอง สุนัขมันไม่รู้จักปืน ไม่รู้จักกระสุนปืน และที่สำคัญมากกว่านี้

หากเปลี่ยนจากสุนัขเป็นคน จากนัดที่ 1 ถึงนัดสุดท้าย มันจะต่างและเหมือนกันอย่างไร?  หรือว่าต้องเพิ่มจินตนาการเข้าไปอีกว่า คนๆนั่นกำลังถือปืนถือระเบิดเดินเข้าหาจะทำร้ายตำรวจอีก....อย่างนั่นหรือ?  Wink    

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2013, 02:31:32 PM โดย SA-KE » บันทึกการเข้า

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
SA-KE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

« ตอบ #67 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 01:26:56 PM »

จะเลี้ยงสุนัข หากไม่เข้าใจนิสัยเขา และเลี้ยงเพียงแค่คิดว่าตัวเองเหนือกว่าสัตว์  ผมแน่ะนำอย่าไปเลี้ยงเขาเลยครับ

เพราะสัตว์ไม่สามารถแยกได้ว่าอะไร?คือ ดี อะไร? คือ ชั่ว และอะไร?คือ ควรหรือไม่ควร ทุกสิ่งทุกอย่างเขาทำไปโดยสัญชาตญาณและการเลี้ยงดู

ไม่มีตอแหล ไม่มีเล่ห์เหลี่ยมอะไร? เช่น คน ที่พยายามบอกว่าตัวเองเหนือกว่าสัตว์เหล่านั่น นำภาพเก่าๆ ที่บ้านพ่อแฟนจาก 1 ใน 2 ที่เสียชีวิตไปแล้วมาให้ดูครับ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #68 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 03:01:12 PM »

ลองอ่านความหมายที่ผมเขียนดูดีๆ น่ะครับ.... ประเด็น คือ
1. ความซับซ้อนของคนเหนือกว่าจึงกำหนดกฎเกณฑ์ และคนพยายามบอกตัวเองว่าตัวเองมีค่าเหนือกว่าจึงได้สร้างกฎเกณฑ์ขึ้นมา
2. เหตุที่เกิด เกิดในประเทศไหน?  กฎกติกาการเลี้ยงสัตว์ เป็นอย่างไร?  ผมเพียงแค่บอกว่าสุนัขตัวนี้ถูกฝึกมาระดับหนึ่ง
3. ผมยังยืนยันว่าการเลี้ยงสุนัขมันขึ้นอยู่กับผู้เลี้ยงและลักษณะสายพันธุ์เป็นหลัก ส่วนใครจะชอบอย่างไร?คงเป็นเรื่องส่วนบุคคล
4. หากดูการคุกคามจาก คลิบวิดีโอแล้ว  ลองพิจารณาดูดีๆ ตั้งแต่การที่สุนัขถูกนำเข้ารถ - กระโดดออกจากรถ  - หยุดชั่วขณะ - ลองดูว่า..สุนัขถูกคุกคาม หรือคนถูกคุกคาม !!

ประเด็นเรื่องบางเรื่อง เราจะสมมุติหรือจินตนาการ มันก็คิดและเขียนได้ทั้งหมดนั่นแหล่ะครับ  แต่ในความเป็นจริงแล้ว มันจริงเช่นที่ว่านั่นจริงหรือ? 
การคุมคามที่เข้าข่าย ป้องกันตัวเองหรือตามกฎหมายที่ใช้สำหรับคนต่อคน ที่ชอบเขียนกันบ่อยๆในเวปนี้นั่น   เมื่อเทียบกับกรณีนี้แล้ว มันลืมเลือนหายไปไหน? กันหมด 
หากเทียบกับลักษณะของเหตุการ์ณ์และสิ่งแวดล้อมในลักษณะเช่นนั่น  ...เพียงแค่งานนี้มันเป็นสุนัขเท่านั่นเอง สุนัขมันไม่รู้จักปืน ไม่รู้จักกระสุนปืน และที่สำคัญมากกว่านี้
หากเปลี่ยนจากสุนัขเป็นคน จากนัดที่ 1 ถึงนัดสุดท้าย มันจะต่างและเหมือนกันอย่างไร?  หรือว่าต้องเพิ่มจินตนาการเข้าไปอีกว่า คนๆนั่นกำลังถือปืนถือระเบิดเดินเข้าหาจะทำร้ายตำรวจอีก....อย่างนั่นหรือ?  Wink   

ตามคลิปตรรกะมันง่ายมากครับ หากหมามันจะกัดคน ต้องดูว่าหมามันสามารถกัดถึงตายหรือไม่(ร๊อตไวเลอร์ไม่ใช่ชิสุ) หากศักยภาพหมามันสามารถเล่นงานได้ถึงตาย, แล้วคิดว่าคนกับหมามันเท่ากัน ก็คงต้องทิ้งอาวุธเหลือแค่มือเปล่าคลานไปกัดกับหมากระมังครับ ถึงเรียกได้ว่าแฟร์ๆ ครับ...

หากเปลี่ยนเป็นคน ก็ต้องดูว่ามีอาวุธหรือไม่ รูปร่างกายแตกต่างกันหรือไม่ ตัวอย่างเช่นคนแก่ หรือผู้หญิงรูปร่างบอบบาง เห็นชัดว่ามือเปล่าสู้ไม่ได้อย่างชัดเจน, อย่างนี้จะให้แฟร์มันก็ต้องใช้เครื่องทุ่นแรง หรืออาวุธครับ...

ตอบเรียงข้อครับ...
1) คนเหนือกว่าทุกกรณีครับบอกแบบไม่ต้องพยายามเลย หมาเป็นแค่ทรัพย์สินครับ... คนเหนือกว่าทุกกรณีไม่มีข้ออ้างอะไรทั้งสิ้น ถ้าหมามันจะกัดคนถึงตายได้ก็โดนยิงให้หยุดครับ, มีกรณีเดียวคือหมามันวิ่งหนี หรือหยุดท่าทีจะเข้ามากัดคน อย่างนั้นไม่ต้องยิงหมาครับ...

2) เกิดเหตุในประเทศไหนก็ได้ ประเทศไทยหรือประเทศไหนก็ได้ หากคนเลี้ยงหมาฝึกมาได้ดีพอ ไม่ต้องถึงขั้นเข้าโรงเรียนหรอกครับ... แค่ไอ้ด่างบ้านนา อีตูบบ้านสวน นังปุยบ้านทาวน์เฮ้าส์ทั่วไปนี่แหละ เจ้าของเอ็ดตะโรไม่ให้กัดแขกมาเยี่ยมบ้าน หมาๆทั้งหลายก็วิ่งเข้ากรงได้ครับ เขาทำกันบ่อย, แต่ตามคลิปนี่มันร็อตไวเลอร์ เจ้าของบอกให้หยุดมันหยุดหรือไม่ หากไม่หยุดก็โดนยิงจนกว่าจะหยุดครับ...

ข้อสองนี่พูดเหมือนไม่เคยเลี้ยงหมานะครับ, ไหนบอกว่ารักหมา แต่พูดอย่างนี้ แสดงว่าไม่รู้จักหมาหรอกครับ... คนบอกว่ารักหมา แต่ไม่เคยฝึกหมา ชอบปล่อยให้หมาออกมาขี้หน้าบ้านคนอื่นออกแยะครับ พอหมาตัวเองโดนคนอื่นไล่เตะ(เพราะมันขี้เลอะเทอะ) ก็โกรธคนไล่เตะทำนองว่ารังแกหมา หมามันก็มีหัวใจเหมือนคน ไปรังแกมันทำไม, หากรักหมาจริงต้องสอนหมาฝึกหมาด้วย ตะโกนห้ามหมาให้หยุดได้ และสอนให้หมาขี้เป็นที่เป็นทางได้ด้วย...

3) ยืนยันเหมือนเดิมครับ... สายพันธุ์ไหนจะสร้างความเดือดร้อนให้แก่เจ้าของ หากเจ้าของไม่มีปัญญาฝึกให้มันเชื่องได้ เจ้าของต้องรับผิดชอบครับ, แล้วหากหมามันจะโดนยิงตายแบบในคลิป(สมน้ำสมเนื้อหน่อย ก็สามารถเล่นงานคนถึงตายนี่นา) มันก็เหมือนหมาขี้เรี่ยราดโดนเจ้าของบ้านเขาไล่เตะนั่นแหละครับ(บางบ้านเอาหนังสติ๊กไล่ยิงเลย)...

4) คนโดนคุกคามครับ... หากหมานั่งอยู่ในรถไม่ออกจากรถแล้วแสดงอาการดุร้ายช่วยเจ้าของ, อย่างนั้นถึงบอกว่าหมาไม่คุกคามครับ...

คนเหนือกว่าหมาทุกกรณี... ยังไงก็เหนือกว่าครับ คิดซ้ายขวาหน้าหลัง ยังไงคนก็เหนือกว่าไม่มีข้อสงสัยอะไรเลยซักกะอย่างเดียว...
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #69 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 03:02:58 PM »

มาดูคลิปสองครับ หมาถูกยิง

ผลจากการกระตุ้นต่อมกวนตีน ตำรวจก็เริ่มสนใจ และคิดว่า นายคนนี้ อาจจะเกี่ยวข้อง กับผู้ร้ายที่จับกุมได้

พอเริ่มจะรู้ตัว ก็เอาหมาเข้าไปเก็บในรถ ตำรวจก็ได้โอกาส ตามเข้ามารวบตัว ในฐานะผู้ต้องสงสัย อีกคนมั้ง

หมาหลุดจากรถ วิ่งไปช่วยเจ้าของ และมีแนวโน้ม ที่จะเข้าทำร้ายเจ้าหน้าที่ จึงโดนยิง ในคอมเม้นส่วนใหญ่ เขาด่าเจ้าของหมาครับ เสือกพามันมาตาย

จริงอยู่ คนรักหมา ก็จะด่าเจ้าหน้าที่ว่าทำเกินกว่าเหตุ รักหมา ต้องรักแบบถูกที่ ถูกเวลาครับ ส่วนตัวผม คิดว่าเจ้าหน้าที่ทำถูกต้องครับ  ไหว้

http://www.youtube.com/watch?v=WDBZr4ie2AE

ในคลิปหมากระโดดกัดแล้วครับถึงได้โดนยิง

ท่าที่มันกระโดดครั้งสุดท้ายคือเพื่อขย้ำไปแล้ว แต่งับไม่โดน ถ้าโดน งับติดจะขย้ำแล้วสะบัด.....เย็บไม่ต่ำกว่าสิบเข็ม และมันชะงักตั้งหลักเพื่อโดดขย้ำอีกครั้ง

ดูออกเพราะลาบราดอร์ที่บ้านทำแบบนี้ใส่คนส่งน้ำแข็ง , พม่า

หมาไม่ผิด ตำรวจไม่ผิด ที่ระยำคือเจ้าของหมาครับ

What man is a man , who does not make the world better?
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #70 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 03:09:43 PM »

หากตำรวจชุดนี้ช่วยกันยิงปืนขึ้นฟ้า หลายๆนัด หมาจะหยุดหรือไม่

คนดวงซวย โดนอีก ในเรื่องที่ไม่ใช่เรื่อง

ขึ้นแล้วก็ตกลงมา.........

สัตว์บาดเจ็บ สัญชาติญาณต่อสู้ หนักกว่าเก่า...

หมาไม่หยุดครับ พอมันเริ่มแล้วยิ่งเสียงดัง เสียงวุ่นวายจะยิ่งดุร้ายกว่าเดิม

ตอนมันกัดคนงาน พวกพม่าสาวๆไปกรี๊ดกร๊าดยิ่งฟัด พ่อผมตวาดห้ามอย่างกับฟ้าผ่ายังไม่หยุด ผมลงจากชั้น2ลงไปเตะเสยหลอดลมถึงได้ปล่อยลงไปกลิ้ง แล้วก็ตั้งหลักจะกระโจนเข้ามาอีก

คราวนี้ถึงจะตวาดห้ามอยู่ แต่ก็ยังไม่ได้เดินเข้าไปจับปลอกคอ ต้องดุให้คนอื่นๆหยุดทำเสียงแล้วเรียกเสียงหนักๆแต่ความดังปกติให้มันสงบเดินเข้ามามให้คว้าปลอกคอเอง

ในสถานการณ์กะเอาตายหมายังตั้งสติรำลึกเจ้านายได้ไวกว่าคนอีก

แต่ในคลิปนั่นหมดสิทธิ์.......

What man is a man , who does not make the world better?
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #71 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 03:11:18 PM »

จะเลี้ยงสุนัข หากไม่เข้าใจนิสัยเขา และเลี้ยงเพียงแค่คิดว่าตัวเองเหนือกว่าสัตว์  ผมแน่ะนำอย่าไปเลี้ยงเขาเลยครับ
เพราะสัตว์ไม่สามารถแยกได้ว่าอะไร?คือ ดี อะไร? คือ ชั่ว และอะไร?คือ ควรหรือไม่ควร ทุกสิ่งทุกอย่างเขาทำไปโดยสัญชาตญาณและการเลี้ยงดู
ไม่มีตอแหล ไม่มีเล่ห์เหลี่ยมอะไร? เช่น คน ที่พยายามบอกว่าตัวเองเหนือกว่าสัตว์เหล่านั่น นำภาพเก่าๆ ที่บ้านพ่อแฟนจาก 1 ใน 2 ที่เสียชีวิตไปแล้วมาให้ดูครับ

ไม่เลี้ยงหรอกครับ ใครจะเลี้ยงก็ช่าง แล้วแต่ใครชอบเองก็แล้วกัน... ไอ้หมาขี้โมโห วันไนอารมณ์ดีมันก็น่ารัก เมื่อไหร่มันหงุดหงิดมันก็กัดลูกเจ้าของตาย...

เพราะมันเป็นสัตว์นั่นแหละ มันแยกไม่ออกว่าอะไรดีอะไรชั่ว หากมันคิดว่ามันเท่ากับคน กล้ากัดคนโดยที่เจ้าของห้ามไม่ได้... เจ้าของนั่นแหละครับ จะต้องถือปืนวิ่งตามหลังคอยยิงหมาตัวเอง, ห้ามคิดว่าคนอื่นเท่ากับหมา แล้วปล่อยให้คนอื่นกับหมาสู้กันตัวต่อตัวป็นอันขาด หากคิดแบบนี้ก็แสดงว่าอยู่ในหนังตลกแล้วครับ...

ย้ำอีกทีว่าไม่ได้พยายามครับ คนเหนือกว่าหมา ยังไงก็เหนือกว่า หมามันแค่ทรัพย์สินครับ... เลี้ยงหมาต้องสอนด้วย สั่งมันได้ด้วยตามประสาหมาบ้านๆ ให้เฝ้าบ้านได้ เล่นด้วยได้ เราหงุดหงิดมันก็หลบไปหลังบ้านได้, แต่ไม่ใช่ว่ามันหงุดหงิดแล้วเราต้องหลบมันครับ...

หากหมาบ้านเราหงุดหงิดแล้วเราต้องหลบมัน ก็ต้องถามแล้วครับว่าใครมันเป็นเจ้าของบ้าน... ยังไงหมามันก็ไม่เท่ากับคนครับ, หงุดหงิดใส่เราแล้วเราต้องหลบ มันต้องโดนเตะฐานเป็นหมาเกเร แล้วถ้ามันจะกัดเราทั้งที่เราเป็นเจ้าของบ้าน มันจะโดนเตะปากจนกว่ามันจะเลิกทำท่าหงุดหงิด...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #72 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 03:17:54 PM »

ใครที่เถียงแทนหมาแล้วบอกว่ารักหมาน่ะ รู้จักหมาตัวเองดีหรือเปล่าครับ... ท่าทางหมาทำยังไงแปลว่าอะไร หรือแม้แต่จะเตะหมายังไงไม่ให้โดนกัดน่ะ รู้หรือไม่...

ลองอ่านที่คุณจ้าว Post แล้วดูคลิปตำรวจเตะหมาประกอบไปด้วยนะครับ... ก่อนหมาจะกัดมันจะย่นคอ บางทีก็ย่อขาเตรียมกระโจน แต่บางทีก็ไม่ย่อขาเพราะระยะประชิด, หากคนที่"รักหมา+รู้จักหมา"จะรู้จังหวะเตะสอยเข้าใต้คางหรือคอหมาครับ จังหวะมีแค่นิดเดียว จังหวะนั้นต้องยกขาเตะทันทีให้ได้ไม่ว่าขาซ้ายหรือขาขวาของเราก็ตาม...

เตะคอหอยหมาหรือท้องหมาคือวิธีเบรคหมาได้ดีที่สุด(หมาไม่บาดเจ็บหรอก แต่มันจะไอแคกๆ - หรือสะดุ้งวิ่งหนีหากเตะท้อง)... เพราะเตะที่อื่นหมามันอดทนสูง ยิ่งเตะยิ่งดุ แล้วคนก็จะสู้ไม่ได้หากหมาตัวใหญ่แข็งแรง...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2013, 03:25:30 PM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #73 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 03:23:48 PM »

แบบฝึกหัดสำหรับคนที่กลัวหมา ให้เล่นกับหมาเด็กด้วยการเอามือแหย่ให้มันงับมือเรา หมาเด็กกัดไม่แรง และมันเล่นหยอกๆไม่กัดจริง(เล่นกับหมาตัวโปรดสนุกที่สุดในโลก)... เมื่อมันพยายามงับมือเรา เราก็พยายามเอามือจับปากมันให้ได้ ให้พยายามจับปากมันหุบด้วยมือข้างเดียว, พอมันอ้าปากปุ๊บ เราก็คว้าคางมันรวบปากบนปากล่างให้มันหุบปากดังฟั่บ... ฮา...

หมาตัวไหนยังไม่รู้จังหวะ มันจะโดนเราจับปากมันหุบแล้วงับลิ้นตัวเอง... ฮา...

แต่พอโดนทีแรกแล้วต่อไปเมื่อมันรู้ว่าพลาดท่าปุ๊บ มันจะหดลิ้นมันได้ทันครับ... เล่นแบบนี้จะรู้จังหวะหมาก่อนจะกัด แล้วหมาทั้งโลกมีจังหวะกัดอยู่จังหวะเดียว ไม่ว่าหมาไทยหมาฝรั่ง หมาสัญชาติสารพัด ก่อนจะกัดต้องย่นคอ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #74 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 03:31:20 PM »

นายสมชายรู้จักภาษาหมาก่อนรู้จักภาษาคน เดินตั้งไข่ก็เกาะหลังหมาหัดเดิน... กินข้าวพร้อมหมากินข้าว(แยกกันกิน), หมาเฝ้าชามข้าวให้เวลาคนเลี้ยงเดินไปทำธุระ ใครเดินใกล้ชามข้าวนายสมชาย หมามันขู่แฮ่ๆ(แม่เล่าให้ฟัง)...

หมาตัวโปรดตัวสุดท้ายหอนหานายสมชายจนตายที่หน้าต่างห้องนอน เมื่อนายสมชายไปเรียนหนังสือต่างแดน... หมามันตรอมใจตาย...
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์