เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 11:20:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง colt double eagle เรื่องราคาครับ  (อ่าน 3491 ครั้ง)
zx9
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 08:58:21 AM »

อยากทราบเรื่องราคาปืนมือสอง colt doubli eagle  ราคาปืนมือสองบ้านเราอยู่ที่ประมาณเท่าใหร่ครับ    พี่รู้จักกันอยากขายแต่ส่วนตัวไม่สนใจปืนรุ่นนี้  ก็เลยอยากช่วยเขาขายครับ   ทราบว่าในบ้านเราไม่ค่อยมีคนเล่น  เรื่องราคาแนะนำได้เต็มที่ครับ  ไม่ต้องสนใจว่ามันเป็น colt กับปืนรุ่นนี้..... ไหว้

ไม่ฆ่าน้อง  ไม่ฟ้องนาย  ไม่ขายเพื่อน
zx9
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 09:00:04 AM »

ลืมบอกขนาดครับ  เป็นขนาด .45 MM  ครับ........ ไหว้

ไม่ฆ่าน้อง  ไม่ฟ้องนาย  ไม่ขายเพื่อน
carbide
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 09:58:41 AM »

ใครจะซื้อครับ กระสุนโตแค่ .45mm เท่าปลายเข็มเลยครับ
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 11:17:32 AM »

ดับเบิล อีเกิ้ล เข้ามาบ้านเราช่วงเวลาสั้น ๆ รุ่น 2 รุ่น แล้วไม่ได้รับการตอบรับ เพราะคอปืนโคลท์ชอบระบบซิงเกิลดั้งเดิมที่เฉียบขาด ดูเหมือนไกดับเบิลจะไม่เหมาะกับ 1911 ก็เลยหายไป ถ้าไม่ได้รักชอบโคลท์ซิงเกิลเป็นพิเศษแต่อยากช่วยเพื่อน ก็ซื้อไว้ในฐานช่วยเหลือ แล้วฝึกซ้อมให้เคยชินกับระบบก็พอได้ครับ สำหรับราคา ตอบยาก ราคาตลาดในช่วงนั้น ถ้าจำไม่ผิด น่าจะไม่เกิน 50,000 และไม่ใช่พิมพ์นิยม มาถึงตอนนี้ ไม่ควรเกินตอนนั้น รอความเห็นจากท่านผู้รู้ท่านอื่นด้วยครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 12:02:36 PM »

ดูกระทู้นี้ครับ... http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=211842.msg4057695#msg4057695
zx9
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 03:48:39 PM »

ใครจะซื้อครับ กระสุนโตแค่ .45mm เท่าปลายเข็มเลยครับ
จริงด้วยครับ.....เป็นความผิดพลาดของผมเองครับรีบไปหน่อย....... ไหว้

zx9
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 03:58:46 PM »

ดับเบิล อีเกิ้ล เข้ามาบ้านเราช่วงเวลาสั้น ๆ รุ่น 2 รุ่น แล้วไม่ได้รับการตอบรับ เพราะคอปืนโคลท์ชอบระบบซิงเกิลดั้งเดิมที่เฉียบขาด ดูเหมือนไกดับเบิลจะไม่เหมาะกับ 1911 ก็เลยหายไป ถ้าไม่ได้รักชอบโคลท์ซิงเกิลเป็นพิเศษแต่อยากช่วยเพื่อน ก็ซื้อไว้ในฐานช่วยเหลือ แล้วฝึกซ้อมให้เคยชินกับระบบก็พอได้ครับ สำหรับราคา ตอบยาก ราคาตลาดในช่วงนั้น ถ้าจำไม่ผิด น่าจะไม่เกิน 50,000 และไม่ใช่พิมพ์นิยม มาถึงตอนนี้ ไม่ควรเกินตอนนั้น รอความเห็นจากท่านผู้รู้ท่านอื่นด้วยครับ
เจ้าของขอราคามา 180,000.- ( หนึ่งแสนแปดหมื่นบาท ) เลยไม่รู้ว่าอยากขายรึไม่อยากกันแน่  อีกกระบอกเป็น CZ 75 D   compack ขนาด 9  มม. บอกขาย  85,000.-  เหตุผล ซื้อปืนมา  75,000.-  ค่าทำทะเบียนอีก 10,000.-  รวมเป็น  85,000.- เลยขอขายราคานี้  ผมบอกซื้อปืนร้านมือหนึ่งถูกกว่าอีก  เหตุผลจริงๆแล้วคงไม่อยากขายมากกว่า     

yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 06:32:40 PM »

คำถามที่ต้องถามเจ้าของปืน คือ ตอนซื้อทำไมถึงเลือกดับเบิลอีเกิล  Huh Huh
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 07:53:21 PM »

เจ้าของขอราคามา 180,000.- ( หนึ่งแสนแปดหมื่นบาท ) เลยไม่รู้ว่าอยากขายรึไม่อยากกันแน่  อีกกระบอกเป็น CZ 75 D   compack ขนาด 9  มม. บอกขาย  85,000.-  เหตุผล ซื้อปืนมา  75,000.-  ค่าทำทะเบียนอีก 10,000.-  รวมเป็น  85,000.- เลยขอขายราคานี้  ผมบอกซื้อปืนร้านมือหนึ่งถูกกว่าอีก  เหตุผลจริงๆแล้วคงไม่อยากขายมากกว่า     

ราคาขนาดนี้หากชอบโคลท์จริงๆ ไปซื้อถ้วยทองดีกว่าครับ... คิดง่ายมากครับ คือมันใช้งานได้ดีกว่าดับเบิ้ลอีเกิ้ลครับ เพราะกระบอกหลังซื้อมาแล้วก็เก็บเป็นส่วนใหญ่...
ส่วนถ้าถามว่าจะซื้อมาใช้งานจริงๆจังๆเป็นปืนติดตัวฝากชีวิตเอาไว้(เอาเฉพาะตัวเลือกในกระทู้นี้นะครับ)... CZ ได้เปรียบด้วยประการทั้งปวงครับ...
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 08:20:24 PM »

๖๐,๐๐๐.- ยังยากเลยครับ คงคิดว่า เป็นปืนที่ดี หายากมั้ง   คิก คิก    คิก คิก

แต่อาจไปเจอ คนที่คิดว่าเจอ ของดีหายาก ก็ได้ .. 
เป็นแค่ Colt ผลิต แล้ว คอ Colt ส่ายหน้า นะครับ ไม่ได้มีความดี อะไรให้จดจำเลยสักนิด.  หัวเราะร่าน้ำตาริน

Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 08:26:57 PM »

ราคาแบบนี้ เอาเงินไปซื้อหมีหรือสติน่าจะดีกว่า

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 10:53:22 PM »

เจ้าของขอราคามา 180,000.- ( หนึ่งแสนแปดหมื่นบาท ) เลยไม่รู้ว่าอยากขายรึไม่อยากกันแน่   

ราคาขนาดนี้ซิ้อ SR1911 หรือ Kimber ตัวล่างๆ แม่นกว่ายิงง่ายกว่า แถมเหลือเงินซื้อลูกซ้อมอีกเป็นกระบุง  คิก คิก คิก คิก
zx9
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 10:28:56 AM »

ไหว้
คำถามที่ต้องถามเจ้าของปืน คือ ตอนซื้อทำไมถึงเลือกดับเบิลอีเกิล  Huh Huh
เท่าที่คุยๆดูท่านเจ้าของปืนมีความเห็นว่ามันเป็นปืนเกรดสะสมครับ  คุยอีกด้วยว่าในประเทศไทยมีเพียง 96 กระบอกเท่านั้นกับปืนรุ่นนี้  ที่ซื้อเพราะอยากสะสม   เขามองว่ามันเป็นของหายาก   อันนี้ก็เป็นความคิดเห็นส่วนตัวของท่านเจ้าของปืน   ซึ้่งสวนทางกับความรู้สึกของนักนิยมปืนส่วนใหญ่...... ไหว้

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 10:43:00 AM »

จำได้ว่า โคลท์ออก ดับเบิล อีเกิ้ล เพื่อมาแข่งกับปืนดับเบิลรุ่นใหม่ในช่วงเวลานั้น ประมาณซักเกือบ 30ปีที่แล้ว
แต่ผลออกมาว่าตลาดไม่ตอบรับ เพราะระบบดับเบิ้ลสู้เจ้าอื่นๆไม่ได้ และไม่ประสบความสำเร็จเลยเลิกผลิตไป
หากจะซื้อไว้เก็บสะสม ควรจะเลือกปืนที่พอจะเป็นที่ยอมรับได้ และยิ่งราคาแบบฟันหัวแบะนี้ไม่ต้องสนใจ
เก็บเงินซื้อตัวอื่นดีกว่าครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 01:28:13 PM »

เท่าที่คุยๆดูท่านเจ้าของปืนมีความเห็นว่ามันเป็นปืนเกรดสะสมครับ  คุยอีกด้วยว่าในประเทศไทยมีเพียง 96 กระบอกเท่านั้นกับปืนรุ่นนี้  ที่ซื้อเพราะอยากสะสม   เขามองว่ามันเป็นของหายาก   อันนี้ก็เป็นความคิดเห็นส่วนตัวของท่านเจ้าของปืน   ซึ้่งสวนทางกับความรู้สึกของนักนิยมปืนส่วนใหญ่...... ไหว้

ถ้าได้ถาม"เสียงส่วนใหญ่"กันจริงๆ จะมีคนเข้าใจว่าเป็นเกรดสะสมครับ ต้องปล่อยให้ท่านเจ้าของปืนรอผู้มาซื้อต่อไป...

ในเว็บนี้เป็นเสียงส่วนน้อยครับ เพราะเป็นคนเล่นปืน... ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือประชาชนทั่วไปก็จะเห็นยี่ห้อดี รุ่นแปลกๆ, เจ้าของปืนก็อาจจะได้ขายในราคานั้นครับ แต่ใครซื้อไปก็จะติดมือหนึบอีกเป็นรายต่อไปเหมือนซื้อหุ้นผิดตัวนั่นแหละครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2013, 02:06:03 PM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2
  พิมพ์