เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 06:41:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆเรื่องการเทถนนคอนกรีตหน่อยครับ  (อ่าน 8229 ครั้ง)
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 01:02:34 PM »

ตามหัวข้อครับ คือผมและเพื่อนบ้านจะเทคอนกรีตเพื่อทำถนนทางเข้าออกที่บ้านครับพื้นที่ กว้าง 4 ม.ยาว 15 ม. หนา 15 เซนต์ เดิมว่าจะจ้าง  แต่มาคุยกันภายหลังว่า ดูแล้วพื้นที่ไม่เยอะ  แถมวิธีการก็ไม่น่าจะยุ่งยากเพราะจะสั่งปูนผสมเสร็จจากแพล้นปูนเลยครับ เรา(4 คน)แค่เกลี่ยและปาดปูนให้เรียบก็คงพอจะช่วยกันทำไหว    เรื่องปูนผมได้ลองไปสอบถามที่แพล้นปูนแล้ว ได้สเตร้ง  210(ไม่รู้เขียนถูกหรือปล่าว อิอิ.)ทีนี้มาสงสัยตรงเหล็กวายเมตครับ ไม่รู้จะใช้เหล็กและช่องตารางขนาดไหนดี ไปถามร้านค้าวัสดุก่อสร้างก็ได้คำตอบที่ไม่เหมือนกัน   เลยรบกวนพี่ๆแนะนำผมหน่อยครับ

ปล.หากจะแนะนำถึงเทคนิควิธีการเกลี่ยและปาดปูนให้เรียบอย่างง่ายๆ ด้วยจะขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ ไหว้ ไหว้
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 01:26:27 PM »

ตามหัวข้อครับ คือผมและเพื่อนบ้านจะเทคอนกรีตเพื่อทำถนนทางเข้าออกที่บ้านครับ

พื้นที่ กว้าง 4 ม.ยาว 15 ม. หนา 15 เซนต์ เดิมว่าจะจ้าง

แต่มาคุยกันภายหลังว่า ดูแล้วพื้นที่ไม่เยอะ  แถมวิธีการก็ไม่น่าจะยุ่งยาก
เพราะจะสั่งปูนผสมเสร็จจากแพล้นปูนเลยครับ
เรา(4 คน)แค่เกลี่ยและปาดปูนให้เรียบก็คงพอจะช่วยกันทำไหว   
เรื่องปูนผมได้ลองไปสอบถามที่แพล้นปูนแล้ว ได้สเตร้ง  210(ไม่รู้เขียนถูกหรือปล่าว อิอิ.)

ทีนี้มาสงสัยตรงเหล็กวายเมตครับ ไม่รู้จะใช้เหล็กและช่องตารางขนาดไหนดี
ไปถามร้านค้าวัสดุก่อสร้างก็ได้คำตอบที่ไม่เหมือนกัน   
เลยรบกวนพี่ๆแนะนำผมหน่อยครับ

ปล.หากจะแนะนำถึงเทคนิควิธีการเกลี่ยและปาดปูนให้เรียบอย่างง่ายๆ
ด้วยจะขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ ไหว้ ไหว้

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่  ซี๊ดดดด  อ่ะ  ฮา

พื้นที่  4 * 15 * 15 ซม.  ใช้คอนกรีตแค่  9 คิวบิคเมตร แค่นั้นอ่ะ ฮา
พื้นคอนกรีตหนา 15 ซม. หรือ 6 นิ้ว  รถยนต์สี่ล้อ หนัก ตันสองตัน วิ่งได้สบายอ่ะ ฮา

วิธีการเท  มีแบบเทถนน หรือยัง อ่ะ ฮา
ถ้าไม่มีก็ต้องเช่า เขาอ่ะ ฮา
เมื่อปรับระดับดินพื้นล่างให้แน่น    เรียบร้อยแล้ว ฮา
กั้นแบบ  กว้าง 2 เมตร ยาวตลอดแนว 15 เมตร อ่ะ ฮา
โรยทรายหยาบ ปูพื้นด้านล่าง  เกลี่ยให้เสมอ อ่ะ ฮา

เตรียม ตะแกรงเหล็ก  หรือ Wiremesh  ตากว้าง 15 x15 x4 มม.x2เมตร อ่ะ
ตะแกรงเหล็ก เขาขายเป็นม้วน  ความยาว 50 หรือ 100 เมตร อ่ะ ฮา

เมื่อกั้นแบบเสร็จ  รถคอนกรีตมาถึงหน้างาน ฮา
ก็ให้เขาเท  ใส่แบบที่เรากั้นไว้  เทครึ่งเดียวของแบบ แล้วใช้ จอบเกลี่ยให้ทั่วอ่ะ
พอเกลี่ยทั่ว  เราก็ยกตะแกรงเหล็ก  วางบนคอนกรีต แล้วเทคอนกรีต ทับหน้าอีกทีอ่ะ ฮา

ถ้าอยากจะให้คอนกรีตสวย  ก็เอาแป๊บกลม 3 นิ้ว   กลิ้งหรือ ลากตามขวาง ไปบนแบบ อ่ะ ฮา
คอนกรีตจะ  เรียบเสมอกัน  ถ้ามี  สว่านจี้คอนกรีต  ที่เราเรียกว่า Concrete vibrator
ก็เอามาจี้เขย่า ให้คอนกรีตยุบตัว แน่นไม่มีฟองอากาศด้านในอ่ะ

เมื่อเทด้านนึงเสร็จ  พรุ่งนี้ก็แกะแบบ  ออก  เอามากั้นอีกด้าน(ตรงข้าม) ฮาเทแบบเดียวกัน

หลังจากเทคอนกรีต  ผ่านไปแล้ว  สาม สี่ ห้าชั่วโมง คอนกรีตจะเริ่ม เซ็ตตัว
ก็เอาน้ำ  ราดไปบนคอนกรีตให้เปียก  มันจะช่วยบ่ม คอนกรีต อ่ะ ฮา

คอนกรีตที่ดี  ห้าม ใส่หรือผสมน้ำเยอะ อ่ะ ฮา
แต่เวลาเริ่มแห้ง  อัดน้ำได้เต็มที่เลยอ่ะ ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 01:38:27 PM »

ถ้าทำเองก็จะมีปญหาที่เจ้า Vibrator นี่แหละจะหามาจากไหน ที่เห็นเขาใช้อยู่หน้าบ้านก็เป็นรางเหล็กยาวเท่าความกว้างของถนนเอาเครื่องเบนซินเล็กๆติดตั้งไว้ตรงกลางแล้วติดเครื่องลากปาดไป
อ้อ Vibrator แบบเป็นแท่งยาวขนาดกำมือใช้แทนไม่ได้นะ  คิก คิก
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 01:41:27 PM »

ว่าตามยายบ๊าบครับ... บ้านนายสมชายก็เทแบบนี้แหละ แต่จ้างช่างก่อสร้างเขาจัดการให้...

น้า Seez ไปซื้ออุปกรณ์สำหรับเทเลยครับ... เช่นรองเท้าบูท เกรียงยาวๆ เกรียงสั้นๆ เหล็กเส้น(หรือแท่งเหล็ก)สำหรับเสียบๆ เขย่าๆ ไล่ฟองอากาศหากไม่อยากลงทุนซื้อเครื่องสั่นๆ(คอนกรีต ไวเบรเตอร์)...

เข้าใจว่าคอนกรีตยาว 4 เมตรคงไม่ต้องแบ่งกั้นเทฯ เป็นแผ่นๆแยกกระมังครับ เพราะยังสามารถหด/ขยายตัวได้...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 02:03:06 PM »

พอดีเห็นภาพนี้และเรื่องการเทคอนกรีต แล้วนึกขึ้นได้ว่า กรณีอุบัติเหตุ แถวถนนบรมราชชนนี ที่มีรถเทรลเลอร์เกี่ยวสะพานคอนกรีตหลุดลงมาทั้งยวงน่ะ
หลังจากการตรวจสอบเขาบอกว่า
    ไม่รู้จะเป็นความผิดของใครดี เนื่องจากความสูงมาตรฐาน ที่ 5 เมตรนั้น รถเทรลเลอร์คันนี้ จะวิ่งไปที่ไหนก็ผ่านลอดสะพานได้หมดไม่มีปัญหา
แต่ปรากฎว่าสะพานที่ร่วงลงมานั้นแม้ตอนก่อสร้างจะทำที่ความสูงมาตรฐาน 5 เมตรก็จริง แต่ทีหลังปรากฏว่ามีการลาดยางให้ถนนสูงขึ้นเพื่อหนีน้ำท่วมแต่สะพาน
ยังคงเท่าเดิม ความสูงก็เหลือน้อยกว่าเดิมรถวิ่งลอดเข้ามาก็ไม่ผ่าน ก็เลยเกี่ยวคานสะพานคอนกรีตร่วงลงทั้งอัน....เอวัง

แต่รถถังคันนี้ ไม่โดนจับ ไม่ได้แล้ว เย้ยฟ้าท้าตำรวจมากๆ คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 02:19:30 PM »

ว่าตามยายบ๊าบครับ... บ้านนายสมชายก็เทแบบนี้แหละ
แต่จ้างช่างก่อสร้างเขาจัดการให้...

น้า Seez ไปซื้ออุปกรณ์สำหรับเทเลยครับ...
เช่นรองเท้าบูท เกรียงยาวๆ เกรียงสั้นๆ เหล็กเส้น(หรือแท่งเหล็ก)
สำหรับเสียบๆ เขย่าๆ ไล่ฟองอากาศหากไม่อยากลงทุนซื้อเครื่องสั่นๆ(คอนกรีต ไวเบรเตอร์)...

เข้าใจว่าคอนกรีตยาว 4 เมตรคงไม่ต้องแบ่งกั้นเทฯ
เป็นแผ่นๆแยกกระมังครับ เพราะยังสามารถหด/ขยายตัวได้...

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  จานโฉมชาย(ฮา)  อ่ะ ฮา

ยายไม่แนะนำให้ซื้อ  เครื่องมือ  ถ้าทำงานเดียวแล้วทิ้ง เช่าเขาง่ายกว่า อ่ะ ฮา
ส่วนที่แนะนำให้เท  ทีละข้าง ข้างละ สองเมตร ฮา
ทำงานง่าย  กว่าเททีเดียว กว้าง 4 เมตร พวกนั้นมืออาชีพ อ่ะ ฮา

ถ้าทำเอง เท 4 เมตรจะเจอปัญหา  "ปาด"  ปูนให้เสมอยาก อ่ะ ฮา
ต้องใช้แป๊ป  ยาว ประมาณ 5 เมตร  อ่ะ ฮา

แต่ถ้าจะทำ  ก็ทำได้  ต้องเตรียมหน้างานให้ดีอ่ะ ฮา

ส่วนวิธี  ปาดปูน  ยายแนะนำให้  เกลี่ยปูให้เสมอแบบก่อน
แล้วเอาแป๊ป  ลากปาดด้านบน แล้วคอยเติม คอนกรีต ตรงที่ต่ำกว่าแบบ
ระหว่างที่ปาด  ก็ยกแป๊ป กระแทกบ่อยๆ ให้คอนกรีตแน่น

วิธีนี้ไม่ต้องใช้  Concrete vibrator  อ่ะ ฮา

ส่วนไอ้ Dildo หรือ Vibrator sex toys ของพี่   ยู๊ดดดด ฮา
เก็บเอาไว้ใช้  ตอนดึก เดือนมืด เดีอนสว่าง ดีกว่า อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 02:24:32 PM »

พอดีเห็นภาพนี้และเรื่องการเทคอนกรีต แล้วนึกขึ้นได้ว่า กรณีอุบัติเหตุ แถวถนนบรมราชชนนี ที่มีรถเทรลเลอร์เกี่ยวสะพานคอนกรีตหลุดลงมาทั้งยวงน่ะ
หลังจากการตรวจสอบเขาบอกว่า
    ไม่รู้จะเป็นความผิดของใครดี เนื่องจากความสูงมาตรฐาน ที่ 5 เมตรนั้น รถเทรลเลอร์คันนี้ จะวิ่งไปที่ไหนก็ผ่านลอดสะพานได้หมดไม่มีปัญหา
แต่ปรากฎว่าสะพานที่ร่วงลงมานั้นแม้ตอนก่อสร้างจะทำที่ความสูงมาตรฐาน 5 เมตรก็จริง แต่ทีหลังปรากฏว่ามีการลาดยางให้ถนนสูงขึ้นเพื่อหนีน้ำท่วมแต่สะพาน
ยังคงเท่าเดิม ความสูงก็เหลือน้อยกว่าเดิมรถวิ่งลอดเข้ามาก็ไม่ผ่าน ก็เลยเกี่ยวคานสะพานคอนกรีตร่วงลงทั้งอัน....เอวัง

แต่รถถังคันนี้ ไม่โดนจับ ไม่ได้แล้ว เย้ยฟ้าท้าตำรวจมากๆ คิก คิก
ผมเคยถามเจ้าของร้านค้าที่รถขนกล่องโฟมเอาของมาส่งว่าบรรทุกของยาวออกมาแบบนี้ไม่โดนจับเหรอ คำตอบคือได้ใบสั่งตั้งแต่ออกรถมาแล้วแหละครับ จากนั่นถ้าโดนเรียกอีกก็เอาใบสั่งใบนั้นแหละแสดงให้เจ้าหน้าที่ดุแค่นี้ก็ผ่านครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 02:29:51 PM »

ทำถนนคอนกรีต อย่าลืมกรีดทางนะครับ ทำเรียบๆสวยๆไม่ดี รถมันไถลได้ง่าย โดยเฉพาะเวลาถนนเปียก หรือมีน้ำขัง
2ล้อล้มที คอนกรีตไม่ซับแรงแบบลาดยางหรือลูกรังครับ
EAK1980 รักในหลวง
ชาติใดไร้รักสมัครสมาน จะทำการสิ่งใดก็ไร้ผล แม้ชาติย่อยยับอับจน บุคคลจะสุขอย่างไร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 68

ไปได้ทุกที่.....ที่มีทาง ฅ.ฅนสร้างทาง

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 02:50:10 PM »

เหล็กตะแกรงอย่าวางตรงกลางความหนานะครับมันไม่มีประโยชน์ถ้าจะวางเหล็กตรงกลางความหนาถนน
อย่าใส่ดีกว่าครับให้วัดจากผิวบนสัก 3-4ซม. จึงเป็นแนววางเหล็ก เราใช้เหล็กตะแกรงกันผิวแตกครับ ส่วนการรับน้ำหนักรถนั้นให้อัดพื้นทางให้ดีครับ เทปูนอย่าลืมใช้หัวสั่นจี้เป็นจุดๆทิ่มตรงๆที่สำคัญอย่าใส่น้ำเพิ่มกำลังมันลดครับ ก4×ย15 ถ้าไม่อยากให้ปูนแตกตัดจุดเทสักครึ่งความยาวก็ได้ ปกติไม่เกิน10ตามขวางครับ อีกอย่างวางเหล็กแล้วระวังคนงานเหยียบจมนะครับ ยิ้มีเลศนัย
พอดีเรื่องรถเกี่ยวสะพานลอยนั้น พอดีพวกเพื่อนผมรับผิดชอบพื้นที่ตรงนั้น เรื่องมีอยู่ว่า กฎหมายให้รถสูงรวมสิ่งของไม่เกิน4เมตร หากเกินกว่านั้นต้องขออนุญาติวิ่งเป็นครั้งๆไป พวกลัดขั้นตอนแอบวิ่ง บังเอิญตรงนั้นมันเพิ่งปรับผิวจราจรสูงขึ้นแต่ระยะความสูงท้องสะพานลอยมันก็ยังเกินกว่ากฎหมายกำหนดเป็นเมตรครับ แล้วก็พวกปากว่างมาบอกว่าสะพานสร้างไม่แข็งแรงรถเกี่ยวล่วงมาได้ เขาไม่ได้ออกแบบให้รับแรงแบบนี้ มันหล่นลงมายังไม่พังเลยกว่าจะทุบแยกชิ้นได้ เกือบสิบชั่วโมงถึงจะยกออกเปิดถนนได้ วันนั้นรู้สึกว่ามันวิ่งมาเร็วมากเพราะมันเกี่ยวสักประมาณยี่สิบเซ็นเอง ที่น่าสงสารคือลุงคนขับรถกระบะที่ตายมากกว่าแต่รถบรรทุกก็โดนไปหลายข้อหา เหมือนกัน
ดีนะครับที่มันไม่วิ่งไปทางเหนือที่
ที่สายไฟฟ้าแรงสูงมีช่วงต่ำๆอยู่ประมาณ4.25เมตร ถ้าโดนไปละก็***** โดนชก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2013, 02:53:59 PM โดย EAK1980♥รักในหลวง♥ » บันทึกการเข้า

Long Live The King

Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 02:51:06 PM »

ทำถนนคอนกรีต อย่าลืมกรีดทางนะครับ
ทำเรียบๆสวยๆไม่ดี รถมันไถลได้ง่าย
โดยเฉพาะเวลาถนนเปียก หรือมีน้ำขัง

2ล้อล้มที คอนกรีตไม่ซับแรงแบบลาดยางหรือลูกรังครับ

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ นีโอ แองเจิ้ล 01 อ่ะ ฮา

พี่ซี๊ดดดดด  ....ฮา
เขาทำทาง หรือถนน เข้าบ้านแค่นั้น อ่ะ ฮา
ยายไม่แนะนำให้  ใช้ไม้กวาด ทางมะพร้าว  กวาดทำรอยบนคอนกรีต อ่ะ ฮา
มันไม่สวย  มันไม่เรียบสม่ำเสมอ  กันอ่ะ ฮา

คอนกรีตที่เราเท ทำถนน  มันเป็นคอนกรีต "หยาบ" ไม่ลื่น  หรอกอ่ะ ฮา
ปาดให้สม่ำเสมอ  มันเรียบ สวยงาม กว่าการ "กรีด"  หรือ  ทำรอย อ่ะ ฮา

หัว...ฆรวย

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 03:17:29 PM »

มีเรื่องอะไรบ้าง
ที่ป้า(โน)บราไม่รู้  ผมเคยถามว่า
มดผสมพันธุ์กันยังไง  แกยังตอบได้...ฮา

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 04:28:06 PM »

เหล็กตะแกรงอย่าวางตรงกลางความหนานะครับมันไม่มีประโยชน์ถ้าจะวางเหล็กตรงกลางความหนาถนน
อย่าใส่ดีกว่าครับให้วัดจากผิวบนสัก 3-4ซม. จึงเป็นแนววางเหล็ก เราใช้เหล็กตะแกรงกันผิวแตกครับ ส่วนการรับน้ำหนักรถนั้นให้อัดพื้นทางให้ดีครับ เทปูนอย่าลืมใช้หัวสั่นจี้เป็นจุดๆทิ่มตรงๆที่สำคัญอย่าใส่น้ำเพิ่มกำลังมันลดครับ ก4×ย15 ถ้าไม่อยากให้ปูนแตกตัดจุดเทสักครึ่งความยาวก็ได้ ปกติไม่เกิน10ตามขวางครับ อีกอย่างวางเหล็กแล้วระวังคนงานเหยียบจมนะครับ ยิ้มีเลศนัย
พอดีเรื่องรถเกี่ยวสะพานลอยนั้น พอดีพวกเพื่อนผมรับผิดชอบพื้นที่ตรงนั้น เรื่องมีอยู่ว่า กฎหมายให้รถสูงรวมสิ่งของไม่เกิน4เมตร หากเกินกว่านั้นต้องขออนุญาติวิ่งเป็นครั้งๆไป พวกลัดขั้นตอนแอบวิ่ง บังเอิญตรงนั้นมันเพิ่งปรับผิวจราจรสูงขึ้นแต่ระยะความสูงท้องสะพานลอยมันก็ยังเกินกว่ากฎหมายกำหนดเป็นเมตรครับ แล้วก็พวกปากว่างมาบอกว่าสะพานสร้างไม่แข็งแรงรถเกี่ยวล่วงมาได้ เขาไม่ได้ออกแบบให้รับแรงแบบนี้ มันหล่นลงมายังไม่พังเลยกว่าจะทุบแยกชิ้นได้ เกือบสิบชั่วโมงถึงจะยกออกเปิดถนนได้ วันนั้นรู้สึกว่ามันวิ่งมาเร็วมากเพราะมันเกี่ยวสักประมาณยี่สิบเซ็นเอง ที่น่าสงสารคือลุงคนขับรถกระบะที่ตายมากกว่าแต่รถบรรทุกก็โดนไปหลายข้อหา เหมือนกัน
ดีนะครับที่มันไม่วิ่งไปทางเหนือที่
ที่สายไฟฟ้าแรงสูงมีช่วงต่ำๆอยู่ประมาณ4.25เมตร ถ้าโดนไปละก็***** โดนชก
ที่แท้ความจริงเป็นเช่นนี้เอง ขอบคุณครับ+

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 05:50:47 PM »

ที่ป้า(โน)บราไม่รู้  ผมเคยถามว่า
มดผสมพันธุ์กันยังไง  แกยังตอบได้...ฮา
ยายเขาแสนรู้จะตาย คิก คิก

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 06:33:37 PM »

"ล้านรู้"
เลยแหละพี่ อ้าวดันไปแซวเรื่องหัวแก55555

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2013, 07:20:28 PM »

ยายเขาแสนรู้จะตาย คิก คิก

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  ครูหมู อ่ะ ฮา

ยายรู้  "ของลับ"  ของครูหมู แล้วอ่ะ  ฮา
เวลาจะ  "Make love"  กันทีนึง  ฮา
ต้องใช้วิธี  "ฉีดน้ำเชื้อ"  ใส่ไข่ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายก็  "แปล๊กใจ"  ครูหมู อยากรู้เรื่อง มด ผสมพันธุ์ กันไปทำมัย ฮา
อ๋ออ  ไม่มีการ "สอดใส่"  เข้าไปภายใน อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

555   ยาย รู้แล้ว  " Short and Small "   เล็ก  สั้น เหมือน กบ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หน้า: [1] 2
  พิมพ์