เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 11:13:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าท่านโดนชี้หน้าด่า..ไม่ว่าใครหรือเหตุผลอันใดท่านรู้สึกอย่างไรครับ  (อ่าน 1505 ครั้ง)
schamp
Sr. Member

คะแนน 131

« เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 12:08:55 AM »

ถ้าท่านโดนชี้หน้าด่า..ไม่ว่าเหตุผลอะไรก็ช่างท่านมีความรู้สึกอย่างไรครับ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 12:38:53 AM »

งง

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
436
Sr. Member

คะแนน 110

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 06:43:21 AM »

งงตามครับ

ใจสงบ.  ใจสว่าง.  คือทางสุข ...&
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 06:53:26 AM »

เรื่องเฮียเหลิมมั้ง

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 06:55:38 AM »

แน่นอนว่า อันดับแรก

งง และต้องมองหน้าตามคนด่า

และคิดในใจ  เพี้ยนแน่

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
sombat_
Full Member

คะแนน -166

หูดับตับไหม้

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 08:55:05 AM »

รู้สึกอย่างไรคงขึ้นอยู่กับพฤติกรรม(ที่ทำให้โดนด่า) กับสถานะ(ของคนที่ด่า) ถ้าทำผิดเล็กผิดน้อยแล้วโดนเพื่อนร่วมงานชี้หน้าด่าคงรู้สึกเคือง
แต่ถ้าทำผิดร้ายแรงแล้วโดนประธานบริษัทชี้หน้าด่าคงรู้สึกใจสั่นหน้ามืดหวิวๆ ถ้าโดนคนไม่รู้จักชี้หน้าด่าก็ต้องเข้าโหมดพร้อมรบ เพราะขั้นต่อไปคือต่อยกันแน่

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 10:49:02 AM »

งง... แล้วก็สงสัยว่าทำไมโดนด่าหว่า...

หากพบว่าโดนด่าด้วยสาเหตุที่ไม่เกี่ยวกับเราก็บอกว่าผิดคนแล้ว ไปด่าคนอื่นดีกว่า, ไม่เกี่ยวกับฉันสักหน่อย แล้วก็เดินหนีเลยครับ... คนกำลังด่านี่มันไม่ฟังคนอื่น ยิ่งด่าโต้ตอบกลับเดี๋ยวมันจะเป็นเรื่องใหม่ขึ้นมา เลี่ยงได้ก็เลี่ยง...

สมัยอายุยังน้อยอาจไม่เลี่ยง เพราะยังถือศักดิ์ศรีไม่เข้าเรื่อง ใครทำงี่เง่าใส่อาจต้องสั่งสอนให้รู้ว่าอย่ามาทำงี่เง่าใส่ผู้อื่น... แต่เมื่ออายุมากขึ้นรู้แล้วว่าโดนด่ามันไม่เจ็บหรอก เอาหูทวนลมก็ไม่ได้ยินแล้ว คนที่มันโมโหโกรธเต้นเย้วๆอยู่คนเดียวคือคนที่เสียรังวัดอายคนอื่นเสียเอง คนที่นิ่งกว่าควบคุมตนเองได้ดีกว่าคือ"มือโปร"ครับ...

คำว่า"มือโปร"ที่ผู้คนเขาเรียกย่อๆนั้น มาจากคำว่า Professional แปลว่ามืออาชีพ... ขยายความได้ว่าไร้อารมณ์ แต่กำหนดตัวเองด้วยเหตุผล ไม่ใช่ด้วยอารมณ์เพราะโกรธคือโง่ โมโหคือบ้า...

ยิ่งอายุมากขึ้นยิ่งต้องควบคุมอารมณ์ตนเอง... โดยเฉพาะคนเล่นปืนนี่ยิงแห้งมาตั้งแต่สมัยหนุ่มๆ ยิงแห้งจนด้ามปืนกัดมือด้านเหมือนชาวนาชาวสวนโดนด้ามจอบกัดมือด้าน แต่คนเล่นปืนโดนเมนสปริงเฮ้าซิ่งกัดส้นมือจนด้าน, หากไม่ระวังจะเผลอยิงออกไปโดนสมองไม่ทันสั่งการ เพราะใช้ไขกระดูกสันหลังสั่งยิงออกไปโดยไม่ทันใช้สมองคิด ทำนองเดียวกับใช้ช้อนตักข้าวเข้าปากครับ...

ใครมีศัตรูอยู่ ก็ระวังโดนยั่วให้ออกนอกเส้นทาง โดนยั่วจนโกรธแล้วขับรถไล่ตามจนหลุดเข้าพื้นที่สังหาร... หรือสถานเบาหน่อยก็อาจโดนยั่วให้ลูกน้องที่เดินตามอยู่มาดูแลให้ไม่ทัน แล้วจะโดนรุมยิงครับ...
urtkop
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 67

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 11:20:01 AM »

ปรกติก็เฉยๆครับเพราะเป็นอาชีพ รับจ้างโดนด่าในโรงแรม อิอิอิ

หากเป็นที่อื่น คง งง  และหากเลี่ยงได้ก็คงพยายามพาตัวและคนที่รักออกจากจุดนั้นครับ

แต่หน้าคงแดงพอดูครับ

การกระทำ สำคัญกว่าคำพูด
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 11:35:13 AM »

ฉุน

ลำดับต่อไปคือ
1.เหยียบปาก

2.ยั่วให้มันบ้าตายไปเลย

แล้วค่อยกระทืบ  คิก คิก

What man is a man , who does not make the world better?
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 11:39:25 AM »

งง ...ครับ
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 11:47:39 AM »

ฉุน

1.เหยียบปาก

เกือบไปแล้วครับ พวกคิดว่าผมเป็นต่างชาติ อินโดประมาณนี้ พูดมาแต่ละคำ ดีที่ยั้งตีนไว้ทัน ไม่งั้นคงหงายหลังไปแล้วครับ เจอกันครั้งแรกดันหาเรื่องกันได้ คิดว่าเป้นลูกค้าแล้วจะพูดจาอย่างไรก็ได้หรือไง พยายามนับหนึ่งถึงสิบในใจ แล้วเดินถอยออกมา แล้วบอกว่าหากได้ยินอีกเดี๋ยวต้องคุยกันนอกรอบแล้วละ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 02:00:42 PM »

ต้องไปถามป๋าเหลิม นะบางบอนดูครับ   ชิวๆ  เตยแล้ว

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 03:30:03 PM »

ฉุน

1.เหยียบปาก

เกือบไปแล้วครับ พวกคิดว่าผมเป็นต่างชาติ อินโดประมาณนี้ พูดมาแต่ละคำ ดีที่ยั้งตีนไว้ทัน ไม่งั้นคงหงายหลังไปแล้วครับ เจอกันครั้งแรกดันหาเรื่องกันได้ คิดว่าเป้นลูกค้าแล้วจะพูดจาอย่างไรก็ได้หรือไง พยายามนับหนึ่งถึงสิบในใจ แล้วเดินถอยออกมา แล้วบอกว่าหากได้ยินอีกเดี๋ยวต้องคุยกันนอกรอบแล้วละ
        หมอนั่น
มันไม่ดูหุ่น ดูบุคลิก
ของน้าหนองเลย..... ขำก๊าก
ซัดทีเดียว  หมอนั่นน่าล้มทั้งยืน เยี่ยม

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 05:33:59 PM »

อย่างเดียว...

อย่าทำให้ปากแตก  เลือดกลบปาก

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 08:46:58 PM »

ต้องไปถามป๋าเหลิม นะบางบอนดูครับ   ชิวๆ  เตยแล้ว

เคยโดนผู้หญิงตัวสูงแค่ไหล่ชี้หน้าด่าคาตานักข่าวร่วม20คนมาแล้วครับ

What man is a man , who does not make the world better?
หน้า: [1] 2
  พิมพ์