เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 02:29:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยสอนภรรยา/แฟน ยิงปืนบ้างครับ  (อ่าน 3762 ครั้ง)
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 07:47:40 PM »

ส่วนตัวผมอยสกสอนเหมือนกัน. เยี่ยม เยี่ยม.......แต่กลัวจะเป็นภัยแก่ตัวเองในภายภาคหน้า หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 07:52:02 PM »

ผมพาไปอบรม
IDPA ที่โคกสูง  เห็นยิงแล้ว
รู้เลยว่าผมไม่ต้องทรมาณแน่
ยิ่งตอนเป้าเคลื่อนที่  แม่สอยเป็นชุด
ไม่มีอาการว่าแหยงปืนแม้แต่น้อย ครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ เศร้า เศร้า อ๋อย อ๋อย

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 07:57:20 PM »

ผมครับ....

ผมกลัวเธอโมโห กะยิงแค่ขู่ แต่ไม่แม่นเลยโดนจริง

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 07:57:34 PM »

เยอะแยะ

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 08:01:59 PM »

เคยครับ Grin Grin Grin แต่ท่าทางเธอไม่ชอบ ไม่สนเท่าไร

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 08:03:38 PM »

ไม่เคยสอน เพราะพ่อเขาสอนให้หมดทั้งปืนสั้นปืนยาวตั้งแต่เขารู้จักกับผม ตกใจหน้าซีด

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
howdies
=========
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

สั้นอัน.... ยาวอัน เท่านี้พอก่อน

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 08:07:10 PM »

ผมถามหลายรอบแล้ว... เธอก็ไม่สนใจ
เวลาผมไป ตจว. แล้วไม่เอาปืนไปด้วย ก็กลัวจะใช้ไม่เป็น
จะขึ้นลำไว้ ก็กลัวลูกมาเล่น ให้เธอลองขึ้นลำ เธอบ่นว่าเจ็บมือ
มันขึ้นยากใช่เล่น สำหรับ cz 75 p-01 แต่อยากสอนให้ใช้เป็นอ่ะคับ

Long live the King
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 08:10:16 PM »

ผมถามหลายรอบแล้ว... เธอก็ไม่สนใจ
เวลาผมไป ตจว. แล้วไม่เอาปืนไปด้วย ก็กลัวจะใช้ไม่เป็น
จะขึ้นลำไว้ ก็กลัวลูกมาเล่น ให้เธอลองขึ้นลำ เธอบ่นว่าเจ็บมือ
มันขึ้นยากใช่เล่น สำหรับ cz 75 p-01 แต่อยากสอนให้ใช้เป็นอ่ะคับ

ตัวนี้สไลด์เล็ก.....จับขึ้นลำยากๆๆ

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 08:11:44 PM »

ส่วนตัวผมอยสกสอนเหมือนกัน. เยี่ยม เยี่ยม.......แต่กลัวจะเป็นภัยแก่ตัวเองในภายภาคหน้า หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

สอนครับ..ประโยชน์ของผู้หญิงที่ใช้อาวุธปืนเป็นและใช้ได้อย่างถูกต้องมีมากมายกว่าที่คิดว่าจะเป็นผลร้ายกับตัวเองครับ..

The best way to predict the future is to invent it.
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 08:12:06 PM »

สอนซิครับ เราได้พลอยยิงลูกฟรีด้วยเป็นกล่องๆเลย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 08:12:20 PM »

ผมพาไปอบรม
IDPA ที่โคกสูง  เห็นยิงแล้ว
รู้เลยว่าผมไม่ต้องทรมาณแน่
ยิ่งตอนเป้าเคลื่อนที่  แม่สอยเป็นชุด
ไม่มีอาการว่าแหยงปืนแม้แต่น้อย ครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ เศร้า เศร้า อ๋อย อ๋อย
เข้าจุดตายทุกนัด ขำก๊าก

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 08:33:38 PM »

สอนครับ...

แต่ไม่เน้นเรื่องยิงแม่น จะเน้นเรื่องการประเมินสถานการณ์ว่าเมื่อไหร่ต้องเริ่มยิงครับ... เรื่องยิงไม่แม่นหรือยิงไม่ไวนี่ไม่กลัว เพราะสอนเอาไว้ให้พยายามจ่อยิงระยะใกล้ๆ ช้าๆ เน้นๆ ยิงเป้าใกล้ที่สุดก่อน(ในทางที่จะหนี) แล้ววิ่งทันทีครับ(อย่ารอดูผลงาน)...
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 08:40:51 PM »

แฟน น้องสาว เมีย สอนทุกคนเลยครับ

บอกไว้ด้วยว่าเก็บปืน,คมแฝก,ตะพดไว้มุมไหนของบ้านมั่ง

What man is a man , who does not make the world better?
BalTaZA
อนาถจิตตลอด ศก.
Sr. Member

คะแนน 84

ปืนเมียเท่านั้น กำ...

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 09:09:39 PM »

สอนเมีย ไม่ได้เรื่อง เมียอ้างตาเอียงเยอะ ไม่รู้จริงเท็จแค่ไหน
แต่พอสอนแม่เมียดันยิงแม่นซะงั้น 
เสียววูบๆ เวลาแอบกลับบ้านดึกๆ ช่วงเมียขึ้นเวรดึก จะโดนกระสุนแม่ยายเปล่าวะเนี่ย  -_-"
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 09:13:20 PM »

สอนเมีย ไม่ได้เรื่อง เมียอ้างตาเอียงเยอะ ไม่รู้จริงเท็จแค่ไหน
แต่พอสอนแม่เมียดันยิงแม่นซะงั้น 
เสียววูบๆ เวลาแอบกลับบ้านดึกๆ ช่วงเมียขึ้นเวรดึก จะโดนกระสุนแม่ยายเปล่าวะเนี่ย  -_-"

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์