เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 06:23:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูข่าวมาหลายวันละ ขอได้มั้ย ลูกชายคนเดียว อย่าส่งไป...  (อ่าน 4440 ครั้ง)
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 09:40:52 PM »

คืนนี้เตรียมพร้อม 100 %  เพื่อเป็นการลดเป้าหม้าย.....โดยการงดการใช้แสง....ขออนุญาติ ออกจากระบบ....ค่อยคุยกันใหม่พรุ่งนี้นะครับ
ขอพระสยามเทวาธิราชคุ้มครองครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
คนแปลกหน้า - รักในหลวง
" ลุกปืน สั่งให้ไปได้แต่สั่งให้หยุดและเรียกกลับไม่ได้ "
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 126

« ตอบ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 12:25:04 AM »

ขอพระคุ้มครองทุกท่านครับ   ขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่ง  ไหว้
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 06:14:01 AM »

ตื่นเช้ามาพร้อมกับ......แผ่นป้าย + วัตถุต้องสงสัยอีกเพียบ

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
RouRou_Mel - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 135

« ตอบ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2013, 06:23:06 AM »

ตื่นเช้ามาพร้อมกับ......แผ่นป้าย + วัตถุต้องสงสัยอีกเพียบ
สวัสดีครับ

rouroumel.multiply.com
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 05:30:43 AM »

ถ้าให้ทุกคนเป็นทหารก็ไม่ต้องเรียน รด. ก็ดีเหมือนกันนะ เอางบไปปรับปรุงสวัสดิการพลทหาร
ผมยอมให้ยกเลิก รด ถ้าจะช่วยให้คุณภาพชีวิตของไอ้เณรดีขึ้นมา ไม่ทราบว่าเกาหลีใต้เขาดูแลชีวิตพลทหารดีกว่าของไทยไหมครับ

สิงคโปร์ เขาก็ว่าเข้มเรื่องให้ทุกชายเป็นทหารนะครับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 10:51:54 AM »

ถ้าให้ทุกคนเป็นทหารก็ไม่ต้องเรียน รด. ก็ดีเหมือนกันนะ เอางบไปปรับปรุงสวัสดิการพลทหาร
ผมยอมให้ยกเลิก รด ถ้าจะช่วยให้คุณภาพชีวิตของไอ้เณรดีขึ้นมา ไม่ทราบว่าเกาหลีใต้เขาดูแลชีวิตพลทหารดีกว่าของไทยไหมครับ

สิงคโปร์ เขาก็ว่าเข้มเรื่องให้ทุกชายเป็นทหารนะครับ Grin Grin Grin

สิงค์โปร์ถ้าขาดฝึกเขายึด Passport แค่นี้ก็แย่แล้วหลายคนเป็นเซลล์ ตปท.
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 10:55:55 AM »

คืนนี้เตรียมพร้อม 100 %  เพื่อเป็นการลดเป้าหม้าย.....โดยการงดการใช้แสง....ขออนุญาติ ออกจากระบบ....ค่อยคุยกันใหม่พรุ่งนี้นะครับ

ว่างๆก็ออกไปตั้ง outpost นอกฐานบ้างแอบๆออกไปตอนค่ำๆเผื่อได้อะไรด๊ๆ แต่ในทางกฎหมายมันทำได้ไหม
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 11:05:30 AM »

คืนนี้เตรียมพร้อม 100 %  เพื่อเป็นการลดเป้าหม้าย.....โดยการงดการใช้แสง....ขออนุญาติ ออกจากระบบ....ค่อยคุยกันใหม่พรุ่งนี้นะครับ

ว่างๆก็ออกไปตั้ง outpost นอกฐานบ้างแอบๆออกไปตอนค่ำๆเผื่อได้อะไรด๊ๆ แต่ในทางกฎหมายมันทำได้ไหม

Angry ทีฝ่ายตรงข้ามผมไม่เห็นมันจะสนว่าถูกกฎหมายหรือเปล่า

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 11:26:49 AM »

ก็เอาตำรวจสัญญาบัตรไปด้วยอีก 1 คนซิครับ... ที่เหลือก็เป็นผู้ช่วยเจ้าพนักงานไป...
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #54 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 12:57:47 PM »

ก็เอาตำรวจสัญญาบัตรไปด้วยอีก 1 คนซิครับ... ที่เหลือก็เป็นผู้ช่วยเจ้าพนักงานไป...
พื้นที่๓จังหวัดชายแดนใต้ยังต้องเอาตำรวจไปด้วยหรือครับผมก็นึกว่าทหารไปเองได้เลยครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 03:12:12 PM »

พื้นที่๓จังหวัดชายแดนใต้ยังต้องเอาตำรวจไปด้วยหรือครับผมก็นึกว่าทหารไปเองได้เลยครับ

เห็นเขาถามกันเรื่องจะออกไป Potpost นอกค่ายน่ะครับ... ที่จริงพื้นที่แบบนั้นมันคงไม่มีหัวหมอเดินขึ้นโรงพักแจ้งความว่า...

"พวกฉันเป็นโจร โดนทหารดักแอบยิงขณะหิ้วอาวุธพร้อมระเบิดออกไปกะยิงทหารกับวางระเบิด แต่ดวงฉันไม่ดีทหารออกมานอกค่ายดักยิงพวกฉันก่อน พวกฉันโดนยิงไม่รู้ตัว เลยมาแจ้งความให้ตำรวจตามตัวให้ที ข้อหายิงโจรตายก่อนโจรยิงทหารตาย"... แฮ่ๆ...
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #56 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 03:34:57 PM »

เคยอ่านเจอ ทหารสิงค์โปร์ 70 เปอร์เซนต์ สายตาสั้น ลองซุ่มภาพมาดู ในรูปมีทหาร 10 นาย 7 นายใส่แว่นสายตา Grin

black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 05:57:54 PM »

เห็นเขาถามกันเรื่องจะออกไป Potpost นอกค่ายน่ะครับ... ที่จริงพื้นที่แบบนั้นมันคงไม่มีหัวหมอเดินขึ้นโรงพักแจ้งความว่า...

"พวกฉันเป็นโจร โดนทหารดักแอบยิงขณะหิ้วอาวุธพร้อมระเบิดออกไปกะยิงทหารกับวางระเบิด แต่ดวงฉันไม่ดีทหารออกมานอกค่ายดักยิงพวกฉันก่อน พวกฉันโดนยิงไม่รู้ตัว เลยมาแจ้งความให้ตำรวจตามตัวให้ที ข้อหายิงโจรตายก่อนโจรยิงทหารตาย"... แฮ่ๆ...

จุ๊  จุ๊   จุ๊    ..........................

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #58 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 08:54:21 PM »

กฎหมายข้อใดไม่รู้ บอกว่า...ลูกชายคนเดียว ต้องได้รับการยกเว้นการเป็นทหารครับ

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #59 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 08:56:05 PM »

แสดงว่าคนที่มีพี่น้อง 2 คนเป็นผู้ชาย......สามารถตายได้.........ส่วนที่เป็นลูกชายคนเดียว ตายไม่ได้

ผมก็เป็นลูกชายคนเดียว......แต่มีจิตใจที่รักชาติ.......ไม่อยากให้ใครมาแบ่งแยกผืนแผ่นดินไทย

จึงอาสามาปกป้องผืนแผ่นดินไทย........ที่ปลายด้ามขวาน.........ถ้าชาติไทยเรายังมีความเห็นแก่ตัว

ระวังเราจะไม่มีผืนแผ่นดินให้ลูกหลานของเราได้อยู่ได้อาศัย.........มาเป็นทหารอยู่แนวหน้าใช่ว่าจะตายอยู่เสมอไป

มาอยู่มีความประมาทหรือไหม......ระวังตัวมากขนาดไหน......ลูกหลานของท่านมาอยู่แล้วมีวินัยเชื่อฟังคำสั่งผู้บังคับบัญชาขนาดไหน

ต่อให้ไม่มาอยู่แนวหน้า.........หรือไม่มาเป็นทหาร......ก็เห็นตายกันเยอะแยะ......แถมตายอย่างตัวสี่ขาที่อยู่ถนนก็ถมเถไป

สู้มารบเพื่อชาติ.......ตายอย่างมีเกียติและศักดิ์ศรีไม่ดีกว่าหรอครับ

เยี่ยม

หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์