เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 12:22:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตกตะลึง!! ลูกหมาตก บ่อ อยู่ร่วมกับจงอาง  (อ่าน 2674 ครั้ง)
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 09:39:24 AM »

แชร์ว่อนเน็ต ภาพลูกหมา 2 ตัว ตกลงไปอยู่ในบ่อกับงูเห่านานถึง 48 ชั่วโมง เมื่อแม่หมามาเห่าบริเวณใกล้ๆบ่อที่ลูกหมาตกไปทำให้เป็นจุดสนใจของเจ้าของ เมื่อเค้ามองลงไปต้องตกใจเมื่อพบเห็นงูจงอางตัวนึงอยู่ภายในบ่อกับลูกหมาทั้งสอง แต่เค้าต้องประหลาดใจยิ่งกว่าเมื่องูจงอางไม่ได้ทำอันตรายใดๆแก่ลูกหมาทั้งสองตัวเลยระหว่างที่รอให้ จนท.ป่าไม้มาช่วย เมื่อความช่วยเหลือมาถึงเจ้าหน้าที่จึงจับงูไปปล่อยในป่าโดยไม่มีสิ่งชีวิตใดได้รับบาดเจ็บเลย

แม้แต่สิ่งมีชีวิตที่อันตรายที่สุดและเป็นอันตรายที่สุดบนโลกก็ยังรู้ว่าสิ่งที่อยู่ร่วมกันและควรช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ซึ่งเผ่าพันธุ์มนุษย์ยังห่างไกลสำหรับเรื่องนี้และนี่คืออุปสรรคที่ใหญ่ที่สุดของเรา

มนุษยชาติควรดูเป็นตัวอย่าง ความแตกต่าง ไม่ว่าเชื้อชาติ ศาสนา หรือ สีทางการเมือง ไม่จำเป็นต้องทำให้เข้าห้ำหั่นกัน

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 10:16:58 AM »

ตกลงมันเห่ารึบองอ่ะน้าดำ อิอิ  Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 10:21:47 AM »

ในรูปนั่นไม่น่าจะใช่จงอางนะครับ... งูเห่ามากกว่า...

...อ้อ... ที่อยู่ด้วยกันได้... น่าจะเป็นเพราะต่างฝ่ายต่างเห่า... เลยสื่อสารกันรู้เรื่องก็ได้นะครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 10:28:48 AM »

จริงนะ เพราะตอนน้ำท้วมทุ่งนาที่บ้าน ซึ่งมันก็ท้วมทุกปี บนหัวไม้ไผ่ที่ปักอยู่กลางน้ำผมเคยเห็นตะขาบ แมงป่อง มด นอนขดอยู่ด้วยกันประจำ

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 10:37:56 AM »

สัตว์ จะทำร้ายกัน ด้วยเหตุ
๑. เพื่อกิน ในขนาดที่กินเข้าไปได้
๒. เพื่อป้องกันตัว เมื่อถูกรบกวน
๓. เพื่อปกป้องพื้นที่ หากิน ที่อาศัย

ที่ไม่เกิดเหตุ ข้างต้น ก็เพราะไม่เข้าเงื่อนไข และ
อาจตกใจ หรือบาดเจ็บ ไม่คุ้นกับสภาพที่เปลี่ยนไป.   ก็ได้ มั้ง

+ ๑ ให้ จขกท.  ครับ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 10:40:24 AM »

ในรูปนั่นไม่น่าจะใช่จงอางนะครับ... งูเห่ามากกว่า...

...อ้อ... ที่อยู่ด้วยกันได้... น่าจะเป็นเพราะต่างฝ่ายต่างเห่า... เลยสื่อสารกันรู้เรื่องก็ได้นะครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

ขำก๊าก  ขำก๊าก  ขำก๊าก

ยอมเลยดอกนี้   เยี่ยม   ขำก๊าก
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 10:52:53 AM »

สถานะเป็นผู้ประสพภัยเหมือนกัน
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 10:57:10 AM »

เห็นแววตาลูกหมา 2 ตัวแล้วน่าสงสารจริงๆครับ.........คงจะตระหนกสุดขีด

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 12:00:52 PM »

ใช่ครับ ถ้า งูเห่า ฉกลูกหมาตาย งูเห่าก็ตายด้วย Grin

ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 12:03:59 PM »

ใช่ครับ ถ้า งูเห่า ฉกลูกหมาตาย งูเห่าก็ตายด้วย Grin

งูมันอาจจะจับลูกหมาเป็นตัวประกันก็ได้ คิก คิก
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 12:05:04 PM »

งูมันอาจจะจับลูกหมาเป็นตัวประกันก็ได้ คิก คิก
คืดได้ไงตาตี๋ ขำก๊าก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 12:06:33 PM »

เพราะลูกหมาอาบยาพิษเหรอ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 12:07:25 PM »

คิดได้ยังไงลุงดุลย์   ขำก๊าก
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 12:08:10 PM »

คืดได้ไงตาตี๋ ขำก๊าก

เผลอๆ อาจเมายาด้วย แต่อาจเมายากันยุง ที่ชาวบ้านฉีดกันยุงไว้ คิก คิก
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 12:12:27 PM »

คิดได้ยังไงลุงดุลย์   ขำก๊าก
นู้น พี่จอยนู้น ทำให้ผมคิดมาก
งูกัดลูกหมาแล้วงูจะตายได้ยังไง
ลูกหมาก็ยังเล็กอยู่เขี้ยวคงทำงูได้แค่จั๊กจี้ สู้งูไม่ได้หรอก Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
หน้า: [1] 2
  พิมพ์