เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 02:22:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กฎเหล็กตรวจฉี่ก่อนบรรพชา-อุปสมบท  (อ่าน 1654 ครั้ง)
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 10:53:47 PM »

พระตุ๊ดด้วยครับ..แก้ยังไงดี...

แล้วตอนแก้ครูหมู แก้ยังไงล่ะ....

อ่าว กระทู้ตรูเองนี่หว่า พาออกทะเลเฉยเลย   บู่

ขำก๊าก  ขำก๊าก  ขำก๊าก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 10, 2013, 10:56:02 PM โดย 2..U » บันทึกการเข้า

The best way to predict the future is to invent it.
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 11:28:54 PM »

ผมคุยกับเณร ประมาณ ไม่น่าจะเกินห้าเดือน พอดีเขาบวชมาแปดปีแล้ว

ให้สึกออกมาปดปล่อย 15 วัน ตอนเจอกัน เมา อ๊วก ผม ก็ถามที่ผมอยาก

รู้ พี่จะเอาอะไร ละ มีทุกอย่าง ปืน ยา แล้วแต่กำลังทรัพย์ ตอนนี้เห็นเป็นเณร

ละ ผมผ่านหน้ากุฐิ เณรประจำ ทางปั้นจักรยาน
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2013, 11:56:18 PM »

ผมเห็นด้วยครับน่าจะทำแบบนี้ทั้งประเทศเลยด้วยซํ้า
ครับ เห็นด้วยว่าควรจะทำทั่วประเทศ และเพิ่มเติมตรงต้องผ่านการตรวจสอบประวัติอาชญากรรมด้วย โจรผู้ร้ายจะได้บวชหนีคดีไม่ได้

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2013, 12:00:53 AM »

ผมเห็นด้วยครับน่าจะทำแบบนี้ทั้งประเทศเลยด้วยซํ้า
ครับ เห็นด้วยว่าควรจะทำทั่วประเทศ และเพิ่มเติมตรงต้องผ่านการตรวจสอบประวัติอาชญากรรมด้วย โจรผู้ร้ายจะได้บวชหนีคดีไม่ได้

2. ปฎิบัติตามขั้นตอนของการสมัครบรรพชา-อุปสมบท ดังต่อไปนี้  

2.1 กรอกใบสมัครบรรพชา-อุปสมบท, สำเนาทะเบียนบ้าน  บัตรประจำตัวประชาชน, หลักฐานการตรวจปัสสาวะ

2.2  นำใบสมัครพร้อมหลักฐาน/เอกสาร ให้ผู้ใหญ่บ้าน ที่ซึ่งผู้ขอบรรพชา-อุปสมบท มีภูมิลำเนาอยู่นั้น ลงนามรับรองการบรรพชา-อุปสมบท  สำหรับหมู่บ้านใดว่างตำแหน่งผู้ใหญ่บ้าน ให้กำนันตำบลนั้น รับรองแทน  

2.3  นำใบสมัครพร้อมหลักฐาน/เอกสาร ให้ผู้กำกับสถานีตำรวจภูธรพรหมคีรี ตรวจสอบประวัติ และลงนามรับรองอีกครั้ง  

2.4 นำใบสมัครพร้อมหลักฐาน/เอกสาร ที่ผ่านรับรองตามลำดับทุกขั้นตอนแล้ว ไปยื่นต่อเจ้าอาวาส ไม่น้อยกว่า 3  วัน ถึงวันกำหนดที่จะบรรพชา-อุปสมบท  สำหรับกิจนิมนต์พระอุปัชฌาย์ ให้หน้าที่ของเจ้าอาวาส  

ขั้นตอนนี้ มีครับ
อิติปิโสธงชัย รักในหลวง
The best it yet to be......
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2013, 07:07:50 AM »

กิ๊วก๊าวหลวงพ่อบ้านผมตรวจเยี่ยวก่อนบวชมา2ปีเเล้วครับ ถ้าไม่มีใบผลตรวจ ก็ไม่ต้องบวช ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ผมก็คือส่วนหนึ่งของความไม่เป็นกลาง เพราะผมอยู่ข้างในหลวง
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2013, 09:51:35 AM »

ไม่ต้องหล่อ
เท่าโดม ปกรณ์ลัม
แต่ขอรวยเท่า
เณรคำ ก้อพอ 555
☆★♡♡★☆

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
BalTaZA
อนาถจิตตลอด ศก.
Sr. Member

คะแนน 84

ปืนเมียเท่านั้น กำ...

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2013, 07:41:29 PM »

ตรวจเลือดดีกว่าไหมครับ 
ในปัสสาวะ ไม่ถึงเดือนก็หายหมดละ
ในเลือดนี่อยู่เป็นเดือนๆ 
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์