เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 06:17:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบท่านที่อายุเลยหลักสีถึงหลักหก และท่านที่สะสมของรักไว้เป็นร้อยครึ่งร้อย  (อ่าน 3709 ครั้ง)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 09:25:25 PM »

อายุแตะ ๕๐ แต่ปืนยังไม่ถึง รอพี่ chew บริจาคอยู่

ไม่หาเพิ่มเพราะเป็นคนเสียดายปืน ไม่กล้าขายเลยไม่กล้าซื้อใหม่ ดูแลไม่ไหว

ปีหนึ่งเอาออกมาทำความสะอาดก็เหนื่อยแล้ว

คิดว่าชีวิตต้องอยู่อย่างพอเพียง

เริ่มเจรจาขอลงจากตำแหน่งในเวลาไม่กี่ปี เพื่อไปทำสิ่งที่อยากทำแต่ยังไม่ได้ทำ

อ่านหนังสือทั้งวัน ท่องเที่ยวบ้าง ปลูกต้นไม้บ้าง อยู่อย่างพอเพียง

มีคนชวนไปอยู่วังน้ำเขียว ยกให้ปลูกบ้าน ๒๐ ไร่ แต่คงไม่ไหว ไม่อยากลำบากตอนแก่

ถอดหน้ากากขาว ได้สนิทใจ เมื่อไร..   เราชาวแมวฯ ไปลำบากตอนแก่ กันครับ จารย์  .  คิก คิก

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 11:55:22 PM »

ก่อนจะพูดว่าปล่อยวาง ต้องมีรากฐานให้วางมันลงได้ก่อนครับคุณเบิ้ม

อยากอยู่แบบพอเพียง ก็ต้องหาให้ลูกให้เมียเขารู้สึกว่าชีวิตเขาเพียงพอเสียก่อน รับผิดชอบให้เสร็จเสียก่อนแล้วจะไปแหมะลงโคลนที่ไหนก็ตามสบาย  Grin

เป้าผมไม่สูงมากครับพี่จ้าว เอาแค่พออยู่ได้ แต่ไม่ทำถึง50-60หรอกครับ เชื่อฝรั่งมันบอกชีวิตเริ่มต้นเมื่อ40  เยี่ยม

ชีวิตผมเริ่มต้น เมื่อเริ่มทำงาน อายุ ๒๔ ตั้งแต่มี ปืนเพียงกระบอกเดียว  ติดลม เมื่ออายุ  ๒๙ - ๓๘
ณ. ตอนอายุ ๓๙ + ๑ วัน  ส่วนตัวมีรถใช้ ๓ คัน นาฬิกา ก็ Sub Marine หน้าน้ำเงิน +  Explorer II หน้าดำ..   
ปืน ๘ ลำ กับเงินสด อีกนิดหน่อย ใกล้ ๑๐ ล้าน ที่ดินที่เพชรบูรณ์ ก็ราว ๑๕๐ ไร่ +/-

พอหันเข้าหา บางธุรกิจ เวลาผ่านไป ปืนเพิ่มขึ้น นาฬิกาเหลือ Daytona รถเหลือ ๒ เงินละลายไปหมด  Tongue
ส่วนตัวนะครับ ไม่เกี่ยวกับครอบครัว.. แต่ครอบครัว ก็เหมือนเป็นหลังพิงให้  ยิ้มีเลศนัย

ตั้งแต่อายุ ๓๙ เรื่อยมา คือช่วงทำตัวตามสบาย ตามใจ เท่าที่เวลากับปัจจัย จะส่งเสริม
แต่ เมื่อวัยย่างเข้า ๔๐ สุขภาพทางลบ เริ่มปรากฎ อ่านหนังสือ ต้องแว่นตา
หลังที่เคยกระทบจากอุบัติเหตุ ถูกชนอัดกลาง ๒ ครั้ง เริ่มมีอาการเหมือนกระดูกเคลื่อนทับเส้นประสาท แต่ไม่ใช่
ต้องกินยาคลายกล้ามเนื้อหลายขนาน อยู่ ๖ เดือน อาการก็หายไปเฉย ๆ แต่ถ้าเผลอยกของหนักเมื่อไร ก็เดี้ยงไป ๗ - ๘ วัน

ไหว้ครับพี่โร้ด  ผมชอบฟัง อ่าน ศึกษา กรณีศึกษาต่างๆ การตั้งตัว การทำธุรกิจของผู้คนต่างๆ สั่งสม ให้ข้อคิดต่างๆครับ ประสพการณ์เหล่านี้มีค่า ที่น่าสนใจมากๆครับ  เยี่ยม  +

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 10:04:42 AM »

อายุ23เปิดร้านขายเหล็กขายเครื่องก่อสร้าง  ใช้ชีวิตแบบสุนัขไม่รับประทานมา20ปี  ปืนก็ซื้อเรื่อยๆหนี้ก็เหลือสิบกว่าล้าน ทรัพย์สินก็50-60ล้าน  เงินฝากไม่มีเพราะหามาใช้  ปืนก็มีนิดหน่อยเบื่อนายทะเบียนขอยาก

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 12:27:34 PM »

เป็นมนุษย์เงินเดือนมาตั้งแต่เรียนจบตอนนั้นอายุ ๒๐ ปัจจุบันนี้ก็ยังเป็นมนุษย์เงินเดือนเหมือนเดิมครับ กว่าลูกคนโตจะเรียนจบอีกนานครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 12:45:37 PM »

ท่องเที่ยวบ้าง ปลูกต้นไม้บ้าง อยู่อย่างพอเพียง

ช่วงนี้ชอบเหมือนกันครับ Grin Grin Grin พอเพียงบางทีเหมือนหมดมุข ไม่รู้จะทำอะไรเหมือนกัน ถ้าทำไปเยอะแล้ว55555

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 01:02:20 PM »

เอ่อ....รวยๆกันทั้งนี้นเรยยย   ดีจัง  ทำบุญทำทานอันเป็นประโยชน์ต่อส่วนรวมเยอะๆนะครับ สังคมแห่งการให้และแบ่งปันน่าอยู่ดีครับ

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 01:14:41 PM »

ชีวิตแต่ท่านที่ผ่านมาถือว่ามีทั้งโชคดีและโชคร้าย  แต่ทำให้รู้ว่าอย่าประมาทยิ่งช่วงปลายชีวิตที่เหลือ
ว่าแต่ทำพินัยกรรมกับบ้างรึปล่าวครับ  ผมทำแล้วครับ เพราะ ซื้อปืนคนตายหลายกระบอก แล้วเหนื่อยแทนครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 01:30:23 PM »

อายุ23เปิดร้านขายเหล็กขายเครื่องก่อสร้าง  ใช้ชีวิตแบบสุนัขไม่รับประทานมา20ปี  ปืนก็ซื้อเรื่อยๆหนี้ก็เหลือสิบกว่าล้าน ทรัพย์สินก็50-60ล้าน  เงินฝากไม่มีเพราะหามาใช้  ปืนก็มีนิดหน่อยเบื่อนายทะเบียนขอยาก
ปืนทีครอบครองอยู่ ขายกินชาตินี้ก็ไม่หมด คิก คิก

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 03:04:57 PM »

เป็นมนุษย์เงินเดือนมาตั้งแต่เรียนจบตอนนั้นอายุ ๒๐ ปัจจุบันนี้ก็ยังเป็นมนุษย์เงินเดือนเหมือนเดิมครับ กว่าลูกคนโตจะเรียนจบอีกนานครับ

น้าหนองเงินเดือนเป็นแสนๆนี่ครับ อย่าบ่นเลย สงสารไม่ลง  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #54 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 04:54:16 PM »

น้าหนองเงินเดือนเป็นแสนๆนี่ครับ อย่าบ่นเลย สงสารไม่ลง  คิก คิก

รายจ่าย(ลับ)แกเย๊ออออ ครับ......! คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 08:10:12 PM »

มีฝรั่งมาเป็นแฟนเพลงด้วย

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #56 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 08:41:18 PM »

แอบมุดรั้วเข้ามาฟังผู้ใหญ่คุยกันครับ.... คิก คิก Cheesy Cool ไหว้

มาแต่ตัวก็ไปแต่ตัวครับ ผมบริจากร่างกายไว้หลายปีแล้ว เมื่อถึงเวลาก็เอาอะไรไปไม่ได้ ปล่อยวางแล้วรู้สึกโล่งดีครับ หาความสุขตามฐานะ ไม่ทำเดือนร้อนใคร

เราลำบาก มีคนอื่นลำบากกว่าเราอีกเยอะ ชวนมาดูคลิปปลงอสุภะ ละสังขารกันครับ ต้องกราบขออภัยท่านที่ไม่สบอารมณ์ด้วยนะครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้ เริ่มที่นาที 15.00 นะครับ

ปล. โดยส่วนตัวผมก็ไม่ชอบเปลือกนอก วิธีการสอนของหลวงพ่อท่านนี้เท่าไหร่ เพราะห่ามเกินไป แต่ฟังแก่นที่ท่านสอนแล้วก็รับได้ ตรงดีๆครับ เข้าใจง่าย

http://www.youtube.com/watch?v=pEL_xduXtDU

sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2013, 11:38:36 AM »

เดือนก.พ. 57  ลูกเรียนจบทั้งสองคน   คาดว่าใช้หนี้ที่สร้างไว้อีกปีก็หมด  
แล้วใช้ชีวิตที่เหลือแบบเศรษฐกิจพอเพียง ... ส่วนปืนลูกบอกยกให้อาแบ่งกัน  ตกใจ

oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

« ตอบ #58 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2013, 07:25:45 PM »

ดีครับ ตีสนิทกับความตายทุกวัน มันอยู่รอบตัวเรา ข้างเรา ข้างคนที่เรารัก เหมือนเงาตามตัว  ตอนนี้เริ่มแก่ ไม่นาน้เจ็บ ต่อมาก็ตาย  สมัยนี้เจริญทางวัตถุ  ข้ามความเจ็บไปหาความตายเลยก็มาก

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #59 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2013, 09:16:04 PM »

สมัยนี้เจริญทางวัตถุ  ข้ามความเจ็บไปหาความตายเลยก็มาก

ตายแบบไม่เจ็บก็ดีเหมือนกันนะครับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์