เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 08:28:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านคิดยังไงกับคนที่มีรอยสัก  (อ่าน 15474 ครั้ง)
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 10:04:22 AM »

ผมเป็นคที่มีรอยสัก.......ที่ไปสักเพราะเป็นความชอบส่วนตัว.......คนส่วนใหญ่มองว่าคนที่รอยสักเป็นคนเลว

ขนาดผมไปเดินในตลาดนัดโดยใส่เสื้อกล้าม..........ได้ยินแม่ค้านินทาในทางที่เสียหายเลยครับ

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
babygun
Full Member

คะแนน 57

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 10:10:41 AM »

อยู่ที่ว่าสักอะไรครับ การสักมันบ่งบอกได้หลายประการครับ แล้วแต่มุมมอง ส่วนตัวผมก็ชอบนะครับการสักเนี่ย แต่สักเอาของครับ สมัยหลวงพ่อยิดท่านยังมีชีวิตอยู่ ผมอายุ 11-14 อ้อนวอนพ่อผมพาไปให้หลวงพ่อแกสักให้ พ่อไม่ยอมจนท่านเสีย ก็ล้มเลิกไม่สักอะไรเลยตั้งแต่นั้นครับ

(ของท่านแน่นอนมากครับ ของพ่อผมเหนือกว่าพี่น้องที่คลานตามกันมาทุกคนครับ พี่น้องพ่อของขึ้น  พ่อไปช่วยยึดโดยไม่รู้ว่าของกำลังขึ้น พ่อผมก็เลยขึ้นตาม คำรามดังโฮกแล้วกัด พี่น้องพ่อของหลุดทุกราย มีอยู่รายหนึ่งครับถูกกัดเข้าคอเกือบตายเพราะหายใจไม่ออก  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2013, 10:19:59 AM โดย babygun » บันทึกการเข้า
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 10:14:07 AM »

อยู่ที่ว่าสักอะไรครับ การสักมันบ่งบอกได้หลายประการครับ แล้วแต่มุมมอง ส่วนตัวผมก็ชอบนะครับการสักเนี่ย แต่สักเอาของครับ

ของผมสักลายครับ......มังกร นกพีนิกส์ คาบูกิ ครับ

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 10:17:27 AM »

แล้วแต่คนชอบไม่ชอบครับ ผมชอบแต่ไม่สัก ยิ้มีเลศนัย

ConsTRucT
Full Member

คะแนน 32

only the strongest will survive

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 10:25:19 AM »

ไม่หรอกครับ ...

เมื่อก่อนผมเรียนช่าง  เพื่อนในห้องรวมตัวกันไปสักพระวิษณุที่แผ่นหลัง  ผมสังเกตุว่าไม่มีการเปลี่ยนเข็มแต่อย่างใดจึงไม่สักด้วย ปัจจุบัน
เพื่อนผมที่สักๆ กันบางคนเป็นผู้รับเหมารายใหญ่คู่บารมีของนักธุรกิจอันดับต้นๆ ของประเทศ

ผมเป็นผู้จัดการฝ่ายทรัพยากรมนุษย์  ผมไม่มีนโยบายแบ่งแยกหรือจำกัดสิทธิ์ผู้สมัครงานหรือพนักงานจากรอยสัก  พนักงานผมหลายคนสักทั้งตัว
และผมก็เห็นได้พนักงานดีเด่นอยู่บ่อยๆ 

สบายใจเถอะครับ  รอยสักตัดสินอะไรไม่ได้หรอก  สิ่งที่ตัดสินคนจากแรกเห็นน่าจะเป็นกิริยามากกว่าครับ

ไม่ล้มเจ้า ....
..................ไม่เอาโจร
guitar2
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

หากฉันเกิดเป็นเม็ดทราย...จะถมกายเป็นทางเพื่อมวลชน

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 10:35:27 AM »

ผมว่าความรู้สึกของคนทั่วไปเปลี่ยนไปเยอะแล้วครับ มองว่าธรรมดาไปแล้ว ใกล้ๆเลยก็แม่ผม แต่ก่อนเห็นคนสักต้องว่าตามหลังแหละครับ
เดี๋ยวนี้มีอยู่ทั่วไปรอบตัว ตั้งแต่เด็กน้อยไปยันคนที่ทำงานดีๆเลยมองเป็นชินไปและไม่เห็นแม่ว่าใครที่มีรอยสักแล้ว แม้แต่ผู้หญิง(เดี๋ยวนี้เพียบ) ไหว้

อยู่เพื่อตัวเองอยู่ได้แค่หมดลม  อยู่เพื่อสังคมอยู่ได้ชั่วนิรันดร์
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 10:37:39 AM »

คิก คิกผมมองเห็นเป็นคนมีความอดทนสูง...ยอมเจ็บในสิ่งที่ชอบ

คิก คิกผมไม่สักเด็ดขาดครับ...กลัวเข็มอ่ะ

black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 10:41:10 AM »

คิก คิกผมมองเห็นเป็นคนมีความอดทนสูง...ยอมเจ็บในสิ่งที่ชอบ

คิก คิกผมไม่สักเด็ดขาดครับ...กลัวเข็มอ่ะ

มันมีเคล็ดลับในการท้าความเจ็บครับ...........,ลีโอ ซื้อมาเป็นนลังเลย 555+

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 10:43:20 AM »

ผมเป็นคที่มีรอยสัก.......ที่ไปสักเพราะเป็นความชอบส่วนตัว.......คนส่วนใหญ่มองว่าคนที่รอยสักเป็นคนเลว

ขนาดผมไปเดินในตลาดนัดโดยใส่เสื้อกล้าม..........ได้ยินแม่ค้านินทาในทางที่เสียหายเลยครับ

นี่เป็นเรื่องส่วนตัว ของแต่ละบุคคล เลยนะครับ.
แต่ก็คงห้าม เสียงนินทากาเลเหมือนเทน้ำ ไม่ได้ เหมือนกัน  
เพราะมันเป็นของคู่กันเลยละ  ถึงจะสักสี สวย น่าดู ขนาดใด ก็ตาม ก็ยังต้องโดนนินทา

แต่นี่ อาจเป็นช่องทาง ให้เกิด ตบะ คือความอดทน อดกลั้น อีกชั้นหนึ่ง
หลังจากที่ทนการเจาะ ของปลายเข็ม เป็นเวลานาน มาแล้ว  ยิ้มีเลศนัย

Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 10:45:00 AM »

มีคนเคยเล่าให้ฟังว่า   คนที่มีรอยสักชาติที่แล้วเคยเอาถ่านไปเขียนกำแพงวัด    แสดงว่า ถ้าคนที่มีรอยสักแบบสวยงาม  ชาติที่แล้วคงไปพ่น กราฟฟิตี้ที่กำแพงวัดมา อิ อิ อิ  ไหว้
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 11:12:05 AM »

เรื่องรอยสักเป็นความชอบสวนบุคคลครับ... ผมเองไม่ได้ชอบรอยสัก... แต่ก็ไม่เคยรังเกียจรอยสักครับ... Grin Grin Grin

...เรื่องเล่าขำๆ มีพี่คนหนึ่งแกเป็นเสือผู้หญิง... คือชอบไปกุ๊กกิ๊กกับสาวๆ สวยๆ แต่แกจะมีปมอยู่อย่างหนึ่ง... คือกลัวรอยสัก... เวลาคึกๆ อยู่นี่... สาวเจ้าถอดเสื้อผ้าออกมา... เจอรอยสักแม้เท่าหัวแม่มือ... น้องชายแกก็จะหดทันที... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

...เรื่องจริงของคนรู้จักกับผมครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 11:14:15 AM »

กลัวหัวหดจริงๆๆๆๆ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 11:20:48 AM »

แล้วแต่คนชอบไม่ชอบครับ ผมชอบแต่ไม่สัก ยิ้มีเลศนัย
เหมือนผม ชอบเหมือนกัน แต่ไม่ชอบสักเอง

นิดๆหน่อยๆ พอดูเซ็กซี่ดี แต่อย่าเยอะ

ตัวอย่างครับ อันนี้ค่อนข้างมากไปแล้ว สักขนาดเท่าตัวผีเสื้อตรงเหนือร่องก้นพอ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 11:27:14 AM »

แค่นี้พอสวยแล้ว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2013, 11:30:16 AM โดย Southlander » บันทึกการเข้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 11:29:51 AM »

มากเกินไป ผิวขาวสวยอยู่แล้ว

หน้า: [1] 2 3 4 ... 9
  พิมพ์