เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 10:33:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านคิดยังไงกับคนที่มีรอยสัก  (อ่าน 15513 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 11:58:33 AM »

เหตุผลที่ผมไม่กล้าสัก กลัวเจ็บ กลัวติดเชื้อ ผิดระเบียบไม่เหมาะสม(บางหน่วยงานก็ไม่ซีเรียส)  ไหว้

มาลองสักแนวใหม่กันดูครับ เขาเรียกว่า scar tattoo กำลังได้รับความนิยม ในหมู่คนชอบความเจ็บปวด บางคนก็ทำแล้วสวย บางคนก็ออกมาทุเรศ น่ากลัว ขึ้นอยู่กับผิวหนังของแต่ละคน  อ๋อย เศร้า

มันจะเป็นบาดทะยักตายมั้ยเนี๊ย ตกใจ

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 12:11:42 PM »

.คนส่วนใหญ่มองว่าคนที่รอยสักเป็นคนเลว

คนเลวคงไม่ใช่ ไม่น่าเกี่ยว  Grin Grin Grin แต่บางทีดูเลอะเทอะแค่นั่นครับ

ความชอบส่วนตัว ไม่น่าว่ากัน

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 12:14:32 PM »

มีคนเคยเล่าให้ฟังว่า   คนที่มีรอยสักชาติที่แล้วเคยเอาถ่านไปเขียนกำแพงวัด    แสดงว่า ถ้าคนที่มีรอยสักแบบสวยงาม  ชาติที่แล้วคงไปพ่น กราฟฟิตี้ที่กำแพงวัดมา อิ อิ อิ  ไหว้

ไมเคิล แองเจลโล่ Grin Grin Grin วาดบนวิหารไว้เยอะ

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 12:18:30 PM »

ผู้หญิงหลายๆคนสักออกมาดูดีครับ แต่คนนี้ไม่รู้จะสื่อถึงอะไร

ซวยทั้งชาติ .....เกาะหลัง Grin Grin Grin

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 12:27:16 PM »

ผู้หญิงหลายๆคนสักออกมาดูดีครับ แต่คนนี้ไม่รู้จะสื่อถึงอะไร

ซวยทั้งชาติ .....เกาะหลัง Grin Grin Grin

ผิวออกสวยผ่อง เสียหมดครับ... นายสมชายว่าผู้หญิงหุ่นดีๆ ดูสวยกว่ามีรอยสักประดับน่ะครับ...
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 12:28:21 PM »

ต่างประเทศไม่ได้มองตัวเหี้ยว่าเป็นสัตว์อัปมงคลแบบคนส่วนใหญ่ในบ้านเราครับ  นี่น้องคนญี่ปุ่นยิ่งไม่รู้เลย  คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 12:32:53 PM »

ทีนี้ออกกำลังให้หุ่นดีมันยาก เขาถึงกับต้องมียาลดความอ้วนมาให้เสี่ยงกินกันอีก... ทีนี้เรื่องความสวยความงามนี่มันไม่ได้มีทางออกทางเดียว ในเมื่อทำหุ่นให้ดีมันยากนัก ก็เลยหาของมาประดับตกแต่งร่างกายไงครับ...

เรื่องสักนี่นายสมชายมองว่าเหมือนเสื้อผ้าเครื่องประดับ ก็คือคนอยากสวยอยากหล่อ ก็ซื้อเสื้อผ้าบ้าง ทำผมบ้าง บางคนก็เจาะโน่นสักนี่ ก็ว่ากันไป... แต่เครื่องประดับบางอย่างเช่นรอยสักนี่คนสักต้องยอมรับได้ว่าหากเบื่อนี่เปลี่ยนไม่ได้ครับ แล้วร่างกายก็จะมี ID ติดตัวไปตลอดชาติ เรียกว่าปลอมตัวกันยากส์ครับ เพราะหากไปลบรอยสักทิ้งก็ต้องมีแผลเป็นอีก...

ตัวนายสมชายจะไม่สักหมึกอย่างเด็ดขาด เพราะไม่ใช่คนประเภทที่"อยากบอกตัวตนของคุณให้โลกรู้"... แต่นายสมชายคือคนประเภทที่ทำตัวกลืนๆไปกับสิ่งแวดล้อม มุดน้ำดำดินไม่เด่น ไม่ให้ใครสังเกตุ ไม่ใช่คนที่ต้องยืนที่ไหนแล้วแสงไฟส่องกลางที่แจ้งครับ...
maranon01
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 12:51:50 PM »

ดูคนดูที่นิสัยครับ หลงรัก ผมก็เปิดร้านสักครับ หลงรัก
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 01:01:47 PM »

มันเป็นเรื่องของ first sight ครับ คนเราเจอกันครั้งแรก ไม่รู้นิสสัยกันแน่นอน บางคนคบกันเป็นสิบปี ยังไม่รู้นิสสัยกันก็มีครับ
คนเราเดียวนี้จึงมองไปที่ first sight ก่อนครับ จะประทับใจ/ไม่ประทับใจ ก็มองกันตอนแรกพบนี่แหละ เลยอาจทำให้พลาดโอกาส
บางอย่างไปอย่างน่าเสียดาย เช่นเห็นเขาสักมาลายพร้อย ไม่รับเข้าทำงาน ปรากฎว่าเกิดคู่แข่งรับเขาไปทำให้ธุระกิจเขารุ่งจนทำเราลำบากก็มี

บางที สวย หล่อ ขาวสะอาด นิสสัยแท้จริง อาจเป็นโจรใส่สูท หรือนังตอแหลตัวแม่ก็ได้
คนที่สักบางทีก็นิสสัยดีน่ารักน่าคบก็แยะไป เรื่องนี้มันพูดยาก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #54 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 01:16:52 PM »

เรื่องนิสัยคนกับเรื่อง Body Modification โดยเฉพาะเรื่องการสักตามร่างกายนี่คนที่สักร่างกายมีแนวโน้มว่าเป็น Extrovert ครับ คือชอบแสดงออก ชอบบอกให้คนอื่นรู้ความเป็นตัวตนของตัวเอง...

แต่เรื่อง Introvert หรือ Extrovert บางทีมันก็ไม่แน่เสมอไป ตัวอย่างเช่นนายสมชายทดสอบหลายครั้งระหว่างที่รับราชการอยู่ พบว่านายสมชายเป็น Extrovert แต่ลักษณะงานที่ทำอยู่เป็นงานค้นคว้า/เขียนรายงานสรุปฯ เลยกลายเป็น Introvert เพราะวินัยในงานมันบังคับครับ...

สำหรับลักษณะงานบางอย่างหากเลือกคนที่บุคลิก"ไม่ใช่"เข้าไปทำงานแล้วรับรองพังแน่ๆ... ตัวอย่างสุดโต่งก็เช่นอาชีพที่ต้องยืนหน้าเวทีต่อหน้าคนแยะๆ พวก Introvert ทำไม่ถนัดแน่ๆครับ...
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 01:33:23 PM »

ผมมองคนที่สักตามร่างกายว่าเป็นกลุ่มที่ไม่ได้อยู่ในเกณฑ์เฉลี่ย
ด้านหนึ่งคือเชื่อมั่นตัวเองสูงต้องการแสดงอัตตลักษณ์ ปัจจุบันมีการสักแนวศิลป เพื่อความสวยงาม
อีกด้านหนึ่งคือเชื่อมั่นในตัวเองต่ำต้องการสิ่งยึดเหนี่ยว
แต่ทั้งหมด คือสักแล้วอยากโชว์

มีไม่มากที่สักน้ำมัน เก็บรอยสักมิดชิด

ผมมีประสพการณ์ตรง   ในช่วงบวช...อาจารย์ท่านเป็นเกจิ ท่านสักให้หนุ่มๆรุ่นๆ ได้เห็นว่าเหนียวจริงฟันแทงไม่เข้า
พอสึกก็ไปขอท่าน ท่านบอกว่าผมไม่ควรรับไป เพราะคนที่ท่านให้คือคนที่ดูจะหลุดในอบาย ในทางต่ำ
พอสักแล้วเป็นการคุมให้อยู่ในคำครู ไม่กล่าวเท็จ ไม่ดื่มสุรา ไม่ผิดลูกเมีย ไม่กล่าวคำหยาบ ไม่ข่มเหงรังแกใคร ..... จะได้เป็นคนดี
ท่านบอกว่าบวชเรียนแล้ว จะให้คาถาบทหนึ่ง เป็นคาถาให้เฉพาะกับตัว......ขอพระแม่ธรณีมากำหราบสรรพสัตว์เหล่านี้
และผมเคยคาถานี้ใช้ขี่เสือ ที่ผิดครูดื่มสุรา ของขึ้น สะกดให้นิ่งเป็นแมวเชื่องได้น่าอัศจรรย์
ผมจึงเห็นว่าการประพฤติธรรม ทำให้เรารอดปลอดภัยได้ โดยไม่ต้องแปลงร่างเป็นสัตว์

ส่วนการสักเป็นศิลปนั้นเป็นอีกมุม ที่ต้องการแสดงอัตตลักษณ์ ทั้งยังต้องรักษารูปทรงของร่างกายให้คงที่ไว้เสมอ ซึ่งไม่ง่ายเลย
หลายคนเลือกลายสักเป็นการเฉพาะตัว เป็นหนึ่งเดียวในโลก .... ช่างสักงานศิลประดับสากล มีรายได้สูง เลือกลูกค้าได้ ลูกค้าบินมาหาเองถึงไทย

ส่วนตัวผมเองไม่คิดสักอะไรบนร่างกายครับ  ไหว้
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #56 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 01:58:58 PM »

ดูคนดูที่นิสัยครับ หลงรัก ผมก็เปิดร้านสักครับ หลงรัก

เป็นงานศิลป์ ช่วงนี้คนรู้จักไปสักกันหลายท่าน Grin Grin Grin รายละเป็นหมื่นๆ

ต้องยอมรับครับ สักใช้ฝีมือมาก

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 02:25:43 PM »

สตรีที่มีรอยสักสวยๆใช่ว่าจะไม่มี

ต้องถามคนเปิดร้านสักว่า สักได้งามๆแบบนี้ ค่าสักเท่าไหร่ และใช้เวลานานไหม..?

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

super x
Sr. Member

คะแนน 60

เฮฮา

« ตอบ #58 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 03:17:55 PM »

โดยส่วนตัวผมเชื่อว่า รอยสักแบบสักยันต์แท้ๆ คือสักด้วย พระ ครูบาอาจารย์ ที่เราเคารพ  มักจะมีข้อกำหนดเสมอ เช่น

1. ห้ามผิดประเวณีกับหญิงอื่นที่ไม่ใช้ภรรยาตน

2. ห้ามปล้น

3. เคารพพ่อและแม่  ห้ามด่าพ่อล้อแม่ทั้งของตนเองและผู้อื่นเพราะเหมือนกับด่าพ่อแม่ตัวเอง

4. ห้ามฆ่าคน เว้นเสียแต่ป้องกันตนเองจากอันตราย

5. ห้ามเสพยาเสพติด เว้นเหล้าและบุหรี่

ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ เชื่อว่าถ้าคนที่สักยันต์แล้ว ถ้าปฏิบัติตามได้  ไม่จำเป็นต้องขลังหรือหนังเหนียวอะไรหรอกครับ 

แต่รับรองว่ายังไงก็เป็นสิริมงคลแก่ตัว  แต่หลายๆคนที่ไปสักมักจะทำตามไม่ได้ บ้างก็สักเพราะชอบหรือไม่ก็อยากมีอยากได้มีไว้เบ่งบ้าง

ว่าข้าโหดน่ากลัวอะไรประมาณนี้  โดยลืมไปว่า พระครูบาอาจารย์ท่านสอนให้ศิษย์เป็นคนดี ตามข้อห้ามไว้ 

ส่วนการสักลายแบบอื่นที่ไม่ใช่ยันต์นั้น แล้วแต่คนชอบครับ  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

คิดก่อนเล็ง
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #59 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 03:42:28 PM »

ส่วนใหญ่คนที่สักกันมากๆ สักออกมานอกร่มผ้า แถวบ้านผมก็คือคนที่พ้นโทษออกมาจากเรือนจำ

ความคิดเห็นของผม ถ้าสักมากๆทั้งร่างกาย ผมจะมองว่าเป็นขี้คุก ไม่น่าคบหาด้วย หรือรับสมัครงาน

ส่วนผู้หญิง ผมจะมองคนที่มีรอยสักว่า เป็นโสเภณี  หรือผู้หญิงใจแตก

ผมอาจจะมองโลกในแง่ร้าย แต่เท่าที่ผมมองมา ไม่ค่อยพลาดเลย

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 9
  พิมพ์