เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 04:38:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบเกี่ยวกับแผนที่ในกูเกิ้ลครับ  (อ่าน 3936 ครั้ง)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 12:47:02 AM »

อ้าว... ซูบารุฯ นึกว่าฟอร์ด...

น้องอิมที่เอามาติดกล้องคันละล้านกว่า...

แต่ได้ข่าวว่าไอ้กล้องที่แบกอยู่แพงกว่ารถไปอีกโขครับ... Cheesy
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 07:40:21 AM »

ตอนไปเยอรมัน บอกมันพาไปเที่ยวอย่างว่าหน่อยมันพาไปถึงประตูเลย

ก็แสดงว่าไอ้พวกคนที่มันเขียนโปรแกรมมันไปกันบ่อยนะสิ......หลับตานับก้าวไปตามมันบอก ยังไปถูกเล้ยยย..... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ใครบอกว่าเยอรมันไม่มีซ่อง เถียงขาดใจ ขำก๊าก

zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 07:46:48 AM »

บ้านเขาถูกกฎหมายครับ เป็นอีกอาชีพหนึ่ง เขาเรียกว่า sex worker เขาไม่ใช้คำว่าโสเภณี (prostitution) อย่างบ้านเรา

ฝรั่งมันจึงมาหาโสเภณีบ้านเรางัย ได้แบบฟูลออฟชั่น ตบจูบๆ จะกระทืบก็ได้ แต่ของบ้านเขา คุณต้องปฏิบัติกับ sex worker เป็นอย่างดี ไม่งั้นติดคุก  คิก คิก ขำก๊าก

ตอนไปเยอรมัน บอกมันพาไปเที่ยวอย่างว่าหน่อยมันพาไปถึงประตูเลย

ก็แสดงว่าไอ้พวกคนที่มันเขียนโปรแกรมมันไปกันบ่อยนะสิ......หลับตานับก้าวไปตามมันบอก ยังไปถูกเล้ยยย..... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ใครบอกว่าเยอรมันไม่มีซ่อง เถียงขาดใจ ขำก๊าก
zamphol
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

« ตอบ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 07:49:35 AM »

เอ่อ.....กัปตันครับ เรือจะออกทะเลแล้วนะครับ กลับเข้าฝั่งเถอะ... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 08:06:59 AM »

เอ่อ.....กัปตันครับ เรือจะออกทะเลแล้วนะครับ กลับเข้าฝั่งเถอะ... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
มันก็เกี่ยวกับจีพีเอสนะ ขำก๊าก

konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 08:40:36 AM »

มันบอกระยะทางบนพื้นโลกด้วยครับ บอกละเอียดชนิดขับรถทางตรงหรืออ้อมก็เปลี่ยนระยะทางตามถนนจริงเลยครับ... หากบอกร้านข้าวต้มได้เพี้ยนจาก 5 กม. ไปได้ถึง 60 กม. แสดงว่ายี่ห้อเครื่องนำทางนั้นไม่ดี หรือไม่ก็ยี่ห้อดีแต่ไม่ได้ปรับปรุงข้อมูลครับ(ร้านเขาปิดไปแล้ว)... ฮา...
เครื่องมากับ HONDA CRV ผมไปเมื่อสองปีก่อน เข้าใจไปว่าทางบนเขาซึ่งวนไปวนมาตามไหล่เขา แต่ GPS อ่านระยะตามทางตรง ต้องอัพเดทข้อมูลด่วน  Grin

หากต้องเสียค่าอับเดตข้อมูลแผนที่เกินกว่า 4000 บาท, ให้เอาเงินสี่พันบาทนั่นไปซื้อการ์มิน นูวี่ 40 ดีกว่าครับ... ราคาถูกกว่า แม่นยำกว่า จับสัญญาณได้แน่นกว่า แบบฝนตกกลางวันฟ้ามืดตี๋อ ชนิดที่ต้องเปิดไฟหน้ารถวิ่งฯ แต่ GPS นำทางแจ๋วเลยครับ...
ขอบคุณครับ  ไหว้

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 08:46:20 AM »

อันนี้เห็นด้วย  GPS ติดรถต้องการ์มินเท่านั้นครับ
ตอนไปเยอรมัน บอกมันพาไปเที่ยวอย่างว่าหน่อยมันพาไปถึงประตูเลย ขำก๊าก
[/quote]ถ้าเป็นเมืองไทยมันคงจะงง ไม่รู้จะพาไปที่ไหน มันเยอะแยะไปหมด  ขำก๊าก

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 09:48:49 AM »

อันนี้เห็นด้วย  GPS ติดรถต้องการ์มินเท่านั้นครับ
ตอนไปเยอรมัน บอกมันพาไปเที่ยวอย่างว่าหน่อยมันพาไปถึงประตูเลย ขำก๊าก
[/quote]

เซฟไว้ แบล๊กเมล์ดีกว่า อิ อิ อิ.. ยิ้มีเลศนัย
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 09:50:37 AM »

เขาไม่ได้ออกทะเลครับ แต่จะวกเข้าซ่อง คิก คิก
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #54 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 09:50:48 AM »

ลองดูคลิปหุ่นยนต์ Google สอบใบขับขี่ที่เนวาด้าครับ ขับซิกแซกหลบกรวยยางไพล่อน ไม่ได้ขับช้าๆนะครับ แต่มีเร่งมีเบรครถยนต์เอียงวูบวาบ มีเสียงยางบดถนนซีเม็นต์ดังเอี๊ยดอ้าด เสียงรอบเครื่องประมาณ 2000 - 3000 รอบสำหรับโตโยต้าพรีอุสนี่ไม่ช้าเป็นเต่าครับ... ที่สำคัญคือตามคลิปนี่เป็นดาดฟ้าอาคารสูง ซึ่งหากหุ่นยนต์ขับพลาด ตากล้องและคนในรถถึงตายแหงครับ...

คลิปตามลิ้งก์นี่ครับ... http://www.youtube.com/watch?v=J3l5X3gYHPo

อันนี่รูป พรีอุสคันที่สอบใบขับขี่... ที่เนวาด้า...
ที่มา... http://www.telegraph.co.uk/technology/google/9252275/Googles-robot-cars-pass-driving-test.html

คันล่างนี้พรีอุสที่แคลิฟอร์เนีย... http://en.wikipedia.org/wiki/File:Jurvetson_Google_driverless_car_trimmed.jpg

ส่วนคันนี้แฮริเออร์... ที่แคลิฟอร์เนีย...
ที่มา... http://en.wikipedia.org/wiki/Google_driverless_car

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2013, 10:03:28 AM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 09:54:59 AM »

นายสมชายยังสงสัยว่าหุ่นยนต์กูเกิ้ลขับรถที่ประเทศไทยมันจะงงไหมหนอกับพวกมือใหม่หัดขับที่เมืองไทย... ประเภทที่ขับช้าแช่ขวาหลอกให้หุ่นยนต์เริ่งเครื่องแซง แต่พอจะโดนแซงกลับเร่งเครื่องแข่งตีคู่กะจะให้หุ่นยนต์ชนท้ายรถเมล์ข้างหน้า... ฮา...
zamphol
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

« ตอบ #56 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 10:52:36 AM »

เอ้า....โทดทีครับ ผมยังเด็กเจี้ยวยังเล็ก ไม่รู้ว่าผู้ใหญ่เขาชวนกันไปซ่อง  ตกใจ Lips Sealed คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

เขาไม่ได้ออกทะเลครับ แต่จะวกเข้าซ่อง คิก คิก
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 11:11:22 AM »

คลิปนี้เป็นหุ่นยนต์ขี่รถยนต์ของเบ็นซ์ครับ... เห็นข้างในด้วยว่ามีขาต่อกับแป้นเบรค+คันเร่ง ฯลฯ...

http://www.youtube.com/watch?v=9-j0jXEGbGs
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 11:16:36 AM »

คลิปนี่น่าสนใจครับ... เป็นของ Benz บอกว่าตั้งใจออกแบบมาให้ลดอุบัติเหตุโดยเฉพาะ และสถานการณ์ตามที่เขาทดสอบนั้น หากเป็นมนุษย์ขับขี่จะไม่มีทางผ่านการทดสอบ, ในคลิปมีการให้หุ่นยนต์ 2 คันไล่ปาดหน้ากันเองโดยที่ต่างคันต่างโปรแกรมมาแยกกัน แต่ให้ทำงานร่วมกันเพื่อหลบหลีกแบบไม่นัดหมายกันมาครับ...

ลิ้งก์นี่... http://www.youtube.com/watch?v=PPVrqyy6nXk ...
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #59 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 03:23:34 PM »

บรรยากาศมันเป็นยังไงเล่าให้ลูกหลานฟังหน่อยสิครับลุงจอย แล้วที่ที่ลุงจอยไปบริการดีไหมครับอยู่แถวไหนครับถ้ามีโอกาสผมจะได้ลองไปดูบ้างครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์