เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 12:18:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมจะกู้เงินซื้อบ้านขอปรึกษาวิธีการกู้ธนาคารกับเรื่องเอกสาร(ล้มเลิกไปแล้วครับ)  (อ่าน 2425 ครั้ง)
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 10:02:21 AM »

ของผมใช้สินเชื่อของธนาคาร ที่มีรูปบ้านสีส้ม ครับ ส่งเดือนละ ๕,๘๐๐ บาท ส่งต้น ๒,๐๐๐ บาท ดอกเบี้ย ๓,๘๐๐ บาท...โอ๊วอยากตาย อีกชาติมันจะหมด...แต่ก็อย่างว่าแหล่ะครับ อยากมีบ้าน ก็ต้องยอม...
ทำไมดอกมันเยอะกว่าต้นละครับ แล้วถ้าส่งเกินกว่าค่างวดได้ไหมครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 10:07:04 AM »

ของผมใช้สินเชื่อของธนาคาร ที่มีรูปบ้านสีส้ม ครับ ส่งเดือนละ ๕,๘๐๐ บาท ส่งต้น ๒,๐๐๐ บาท ดอกเบี้ย ๓,๘๐๐ บาท...โอ๊วอยากตาย อีกชาติมันจะหมด...แต่ก็อย่างว่าแหล่ะครับ อยากมีบ้าน ก็ต้องยอม...
ทำไมดอกมันเยอะกว่าต้นละครับ แล้วถ้าส่งเกินกว่าค่างวดได้ไหมครับ

ส่งเกินได้ครับ...แต่ดอกเบี้ยจะยังเท่าเดิมในปีนั้น   ขึ้นรอบปีใหม่ถึงจะคำนวนใหม่จากต้นที่เหลือ
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 10:24:34 AM »

ส่งเกินได้ครับ...แต่ดอกเบี้ยจะยังเท่าเดิมในปีนั้น   ขึ้นรอบปีใหม่ถึงจะคำนวนใหม่จากต้นที่เหลือ
ขอบคุณครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
RouRou_Mel - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 135

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 12:10:55 PM »

ช่วงแรกดอกเบี้ยจะมากว่าเงินต้นครับ
พอผ่อนไปเรื่อยๆ (จ่าย Extra) สัดส่วนของดอกเบี้ยจะน้อยลงไปเรื่อยๆครับ

rouroumel.multiply.com
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 02:56:50 PM »

เงินเข้าออกธนาคาร 1-2 แสนต่อเดือน กับบ้านล้านกว่าบาทนี่ผมว่าธนาคารรีบให้กู้เลยล่ะครับ.....ส่วนตัวผมชอบธนาคารออมสินครับ
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 09:03:45 PM »

ผมก็ชอบธนาคารออมสินครับ เพราะแฟนผมทำงานอยู่ครับ ฮิ ฮิ ฮิ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 09:53:28 AM »

อย่าลืมเรื่องประกันชีวิตนะครับ

จะมีอยู่ในหัวข้อเจรจาด้วย  หลงรัก
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 11:36:27 AM »

การผ่อนชำระเงินกู้ จะกำหนดให้ชำระเดือนละเท่า ๆ กัน สัมพันธ์กับรายได้
ระยะแรก จะเป็นดอกเบี้ยมากกว่าเงินต้น  สัดส่วนดอกเบี้ย : เงินต้น ประมาณ 3:1
แต่พอผ่อนทะยอยผ่อนไป  เงินต้นเริ่มลดลง ทำให้ดอกเบี้ยลดลงตามไปด้วย
เงินที่ผ่อนชำระในจำนวนเท่าเดิม สัดส่วนดอกเบี้ย : เงินต้นก็จะเริ่มเปลี่ยนไป จาก  3:1 เป็น 2 : 2 เป็น 1: 3

กรณีที่จะส่งเกินกว่าค่างวด ต้องแจ้งธนาคารเพิ่มเติมว่า เงินที่จ่ายเกินค่างวด ให้นำไปชำระต้นเงิน(เพื่อให้เราเสียดอกน้อยลง)
ไม่เช่นนั้นธนาคารจะนำไปหักบัญชีค่างวดที่จะผ่อนชำระงวดหน้าครับ

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 11:39:02 AM »

ผมก็ชอบธนาคารออมสินครับ เพราะแฟนผมทำงานอยู่ครับ ฮิ ฮิ ฮิ
แสดงว่ามี ATM ส่วนตัว  Smiley

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 12:05:46 PM »

อย่าลืมเรื่องประกันชีวิตนะครับ

จะมีอยู่ในหัวข้อเจรจาด้วย  หลงรัก
การทำประกันชีวิต ครอบคลุมภาระหนี้ที่มีอยู่เป็นสิ่งที่ดี ไม่ว่าจะเป็นหนี้กู้ซื้อบ้าน หนี้เงินกู้ที่เกิดจากการค้า/การทำธุรกิจ ควรทำประกันคุ้มครองไว้

จากประสบการณ์ที่ผ่านมา หลาย ๆ ครอบครัว ตอนที่พ่อบ้านหรือเสาหลักยังอยู่ ก็ปกติไม่มีอะไร
แต่พอเสาหลักล้ม ครอบครัวขาดคนหารายได้ มีแต่รายจ่ายพร้อมภาระที่ทิ้งไว้ ดอกเบี้ยก็เดินอยู่ทุกวัน คนที่อยู่ข้างหลังบอกได้คำเดียวว่า มึน ไม่รู้จะทำอะไรก่อนดี เมื่อก่อนวิธีที่ง่ายสุดคือขายทรัพย์สินที่มีอยู่ใช้หนี้ ซึ่งหมายถึงบ้านที่อยู่อาศัยปัจจุบัน(ซึ่งยังผ่อนไม่หมด) แล้วจะไปอยู่ที่ไหนกันละ

การทำประกันชีวิต(ที่ไหนก็ได้ที่เราคิดว่ามั่นคง) โดยกำหนดทุนประกันคลุมหนี้ที่มีอยู่+เงินทุนที่จะให้คนอยู่ข้างหลังอยู่ได้ จึงจำเป็นอย่างยิ่งสำหรับคนที่ยังเป็นหนี้ จะได้มีเงินมาใช้หนี้ที่เหลือ ไม่ต้องย้ายบ้าน ขายสมบัติ แถมอยู่ได้แบบไม่ขัดสน

เดี๋ยวนี้ประกันมีแบบคืนเงิน ตามระยะ หากเราจ่ายหนี้หมด ก็กลายเป็นเงินสะสมไปใช้ในบั้นปลาย
อย่าประกันแบบหนี้หมด แล้วเลิกกันเพราะเบี้ยอาจจะถูกกว่า แต่เป็นเบี้ยเสียเปล่า

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 12:28:11 PM »

กดได้ 24 ชั่วโมง ขำก๊าก

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 04:13:39 PM »

ขอบคุณทุกท่านครับ ไปคุยกับเจ้าของบ้านมาแล้วครับเป็นอันต้องล้มกระดานครับ แพงเกินไปครับจะเอาตั้งสามล้านครับ

ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 10:12:13 PM »

กดได้ 24 ชั่วโมง ขำก๊าก

ทุกวันนี้โดนห้ามพกเิงินในกระเป๋าเกิน 1 พันครับฮิ ฮิ ฮิ  ถ้าเกินแสดงว่ามีเหตุอันควรสงสัยครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 708

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2013, 08:51:18 AM »

ปี2540 ผมส่งบ้าน 10,600 ตัดต้น200ครับ

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก

เพียงดาวเบเกอรี่     http://forum.ayutthaya.go.th/index.php?topic=31931.0
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2013, 09:03:07 PM »

การผ่อนชำระเงินกู้ จะกำหนดให้ชำระเดือนละเท่า ๆ กัน สัมพันธ์กับรายได้
ระยะแรก จะเป็นดอกเบี้ยมากกว่าเงินต้น  สัดส่วนดอกเบี้ย : เงินต้น ประมาณ 3:1
แต่พอผ่อนทะยอยผ่อนไป  เงินต้นเริ่มลดลง ทำให้ดอกเบี้ยลดลงตามไปด้วย
เงินที่ผ่อนชำระในจำนวนเท่าเดิม สัดส่วนดอกเบี้ย : เงินต้นก็จะเริ่มเปลี่ยนไป จาก  3:1 เป็น 2 : 2 เป็น 1: 3

กรณีที่จะส่งเกินกว่าค่างวด ต้องแจ้งธนาคารเพิ่มเติมว่า เงินที่จ่ายเกินค่างวด ให้นำไปชำระต้นเงิน(เพื่อให้เราเสียดอกน้อยลง)
ไม่เช่นนั้นธนาคารจะนำไปหักบัญชีค่างวดที่จะผ่อนชำระงวดหน้าครับ

ของผมห้ามจ่ายเกินที่กำหนดไว้เป็นเวลาสามปี จ่ายทุกเดือนต้นนิดเดียว แต่หลังจากสามปีเริ่มโปะได้ครับ ที่เราโปะไปจะเป็นต้นล้วนๆครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์