เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 04:34:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตกลงท่านว่าใครผิดครับ  (อ่าน 2654 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 10:14:57 AM »

ตำรวจหูทิพย์ ไม่มีเกจ์วัดก้อตัดสินได้ง่ายๆแล้ว ทางที่ดีคนใช้รถน่าจะเล่นให้ถึงศาล ถ้ายังไม่มีเครื่องวัดที่ชัวร์
เรื่องถึงศาลปกครองซวย คิก คิก

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 10:32:03 AM »

ข้าวของ เครื่องใช้ ในปัจจุบัน

มี ตรา มอก มั่งหรือเปล่า เถอะ

ถ้า จะเล่น อย่างนี้ ก็ต้องไล่บี้ ให้หมด

จะได้ ไม่มีของไม่มีคุณภาพ เข้ามา....

กล้า หรือ เปล่า

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 10:55:12 AM »

ในคลิปฯ ผมว่าคนขับแมงกะไซค์ก็ผิดครับ... รถคงเสียงดังกว่ารถมาตรฐานโรงงาน... เห็นท่อไอเสียแล้วก็รู้ว่าแต่งท่อมา... แต่ตำรวจก็พลาดตรงที่ไม่มีเครื่องวัดความดังเสียง... พอเจอคนขับหัวหมอหน่อยก็เลยเงิบ...

...แต่ไม่รู็มันจะแต่งให้ท่อดังไปทำไมนะครับ... หนวกหูเปล่าๆ

เรื่องนี้ผมมองกลางๆครับ รถคันที่โดนเรียกปลี่ยนท่อแต่งแน่นอน แต่ดังเกินกฎหมายกำหนดหรือเปล่าอันนี้ผมไม่ทราบครับ
เพราะท่อแต่งที่ดังมากก็มี ที่ไม่ดังก็มี จะเหมาว่าเปลี่ยนท่อมาดังหมดก็ไม่แฟร์เท่าไหร่

เรื่องท่อแต่ง... ไม่ดังก็มีครับ... แต่เห็นน้อยมากๆ ตำรวจเห็นท่อแต่งและเสียงอาจจะแตกต่างจากรถมาตรฐานทั่วไป... แต่จะดังเกินหรือเปล่าอันนี้ไม่ทราบเหมือนกันครับ... Grin Grin Grin

...แต่ที่แน่ๆ ตรงที่สะดุดตาก็คือท่อที่เปลี่ยนมา... ตำรวจคงคิดว่า... มีเงินเปลี่ยนแสดงว่ามีเงินเหลือ... แบ่งๆ กันใช้มั่ง... บู่

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 11:11:12 AM »

http://youtu.be/dTpxfEtB2Pw
 ตามหัวข้อเลยครับตกลงว่าผิดรึไม่ผิดครับกรณีแบบนี้ ไหว้

ตำรวจผิดครับ

การจะบังคับใช้กฎหมายต้องปฏิบัติตามที่กฎหมายให้อำนาจ/จำกัดความ"มาให้เท่านั้น

ไม่ผิดไม่มีสิทธิ์จับ ไม่ได้อยู่ในเงื่อนไขที่จะมีอำนาจในการสั่งยึดก็ไม่มีสิทธิ์มายึด

เจอคนรู้กฎหมาย , รู้สิทธิ์ของตัวเอง , รู้อำนาจหน้าที่ที่ตำรวจมีก็หน้าหงายแบบนี้แหละ

What man is a man , who does not make the world better?
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 11:14:21 AM »

ข้าวของ เครื่องใช้ ในปัจจุบัน

มี ตรา มอก มั่งหรือเปล่า เถอะ

ถ้า จะเล่น อย่างนี้ ก็ต้องไล่บี้ ให้หมด

จะได้ ไม่มีของไม่มีคุณภาพ เข้ามา....

กล้า หรือ เปล่า
มอก. เขามีไว้กีดกันสินค้านอกโดยอ้างความปลอดภัย กฎหมายตัวนี้มันรับใช้นายทุนในประเทศที่จะขายของห่วยๆให้ประชาชน

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 02:03:23 PM »

หากจะเล่นหมวกกันน๊อคของนอกที่ไม่มี มอก. ผมว่าตำรวจจราจรหัวปิงปองกับสายตรวจหัวทองคงโดนใบสั่งทุกวัน เพราะพี่เขาขับรถมอเตอร์ไซค์ใส่หมวกกันน๊อคที่ไม่มีตรา มอก. เหมือนกัน ฮาๆๆ

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
Hero Member

คะแนน 112

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 02:23:54 PM »

หากจะเล่นหมวกกันน๊อคของนอกที่ไม่มี มอก. ผมว่าตำรวจจราจรหัวปิงปองกับสายตรวจหัวทองคงโดนใบสั่งทุกวัน เพราะพี่เขาขับรถมอเตอร์ไซค์ใส่หมวกกันน๊อคที่ไม่มีตรา มอก. เหมือนกัน ฮาๆๆ
ยุงไม่กัดยุงด้วยกันครับ

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 05:55:17 PM »

ถ้าใครเจอข้อหานี้... ให้ขอดูหมวกของจ่าที่จับด้วยนะครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 06:38:49 PM »

ถ้าใครเจอข้อหานี้... ให้ขอดูหมวกของจ่าที่จับด้วยนะครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ทรงนี้น่าจะมีแต่ประเทศไทย คงมี มอก. คิก คิก

Hero Member

คะแนน 112

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 08:57:49 PM »

ไปดูตำรวจสัญญาบัตรในพันทิพ นึกว่าจะดีกว่าที่ด่าๆกัน ที่ไหนได้พอถามเรื่องปราบเด็กแว้น พวกบอกว่าต้องวางแผนมาก่อน ปราบทีเดียวไม่ได้เดี๋ยววอดวายหมด ที่ปราบมอไซวิ่งขวาละเก่งกันจริง

konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2013, 08:38:08 AM »

พี่ตำหนวดเจอหมูเขี้ยวตัน  ขำก๊าก
แต่ก็น่าเห็นใจ ฟังด้วยหูเปล่าเสียงรถอาจจะดังจริง แต่พลาดตรงไม่มีเครื่องวัด  บู่

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2013, 08:47:05 AM »

ตำรวจหูทิพย์ ไม่มีเกจ์วัดก้อตัดสินได้ง่ายๆแล้ว ทางที่ดีคนใช้รถน่าจะเล่นให้ถึงศาล ถ้ายังไม่มีเครื่องวัดที่ชัวร์
เรื่องถึงศาลปกครองซวย คิก คิก
แค่นี้ก็อาจโดนนานยเล่นจนนอนไม่หลับแล้วครับ  ยิ้มีเลศนัย

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
Hero Member

คะแนน 112

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2013, 07:52:44 PM »

พี่ตำหนวดเจอหมูเขี้ยวตัน  ขำก๊าก
แต่ก็น่าเห็นใจ ฟังด้วยหูเปล่าเสียงรถอาจจะดังจริง แต่พลาดตรงไม่มีเครื่องวัด  บู่
ประเด็นคือจะจับก็ได้ถ้าผิดจริง แต่นี่ไม่มีมาตรฐานที่แน่นอน

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2013, 08:55:52 PM »

http://youtu.be/dTpxfEtB2Pw
 ตามหัวข้อเลยครับตกลงว่าผิดรึไม่ผิดครับกรณีแบบนี้ ไหว้

ผมฟันธงให้ว่าไม่ผิด จะข้อหาเสียงดังเกินกฎหมายกำหนด หรือดัดแปลงสภาพ ไม่ได้ทั้งสิ้น

แจ้งว่าเสียงดังแต่ไม่มีเครื่องวัดจบครับ ไม่มีหลักฐาน ยกเว้นว่ามันดังสนั่นจริงๆแบบนี้ก็ว่ากันอีกเรื่อง
ดัดแปลงสภาพ ก็ไม่ผิดเพราะชิ้นส่วนจากโรงงานมีครบ ไม่มีกฎหมายข้อไหนห้ามเปลี่ยนอุปกรณ์

แต่ก่อนผมขับรถยนต์ ใส่แม็กใหญ่ ติดพาร์ทรอบคัน ก็โดนเรียกด้วยข้อหา "ดัดแปลงสภาพ" อยู่หลายครั้งเหมือนกัน
แต่ในเมื่อเราไม่ผิดก็ต้องปกป้องสิทธิของตัวเองครับ

ในคลิปฯ ผมว่าคนขับแมงกะไซค์ก็ผิดครับ... รถคงเสียงดังกว่ารถมาตรฐานโรงงาน... เห็นท่อไอเสียแล้วก็รู้ว่าแต่งท่อมา... แต่ตำรวจก็พลาดตรงที่ไม่มีเครื่องวัดความดังเสียง... พอเจอคนขับหัวหมอหน่อยก็เลยเงิบ...

...แต่ไม่รู็มันจะแต่งให้ท่อดังไปทำไมนะครับ... หนวกหูเปล่าๆ

เรื่องนี้ผมมองกลางๆครับ รถคันที่โดนเรียกปลี่ยนท่อแต่งแน่นอน แต่ดังเกินกฎหมายกำหนดหรือเปล่าอันนี้ผมไม่ทราบครับ
เพราะท่อแต่งที่ดังมากก็มี ที่ไม่ดังก็มี จะเหมาว่าเปลี่ยนท่อมาดังหมดก็ไม่แฟร์เท่าไหร่

แล้วแบบไหนถึงจะเข้าข่ายว่า ดัดแปลงสภาพครับ สำหรับรถยนต์ครับ  ผมชอบยกรถให้สูงนะครับ จะผิดไหมครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2013, 09:44:10 PM »

เปลี่ยนท่อดัง จับได้เลยครับยึดรถไปเลย....แต่ต้องมีเครื่องมือวัด
กฎหมายกำหนดเท่าไหร่ว่ากันไปตามระเบียบ

ผมเคยโดนแล้วครั้งหนึ่งรถเดิมๆ 400CC ท่อเดิมๆ
ตำรวจเดินมาขอใบขับขี่แล้วก็บิดคันเร่งเกือบหมด แล้วบอกท่อดัง
ท่านเขียนใบสั่งแล้วให้ไปจ่ายที่โรงพัก
ผมถามว่าดังยังไง ไม่ตอบยึดใบขับขี่ไปเฉยๆ

สุดท้ายต้องยอมไปจ่ายที่โรงพักแล้วกลับมาเอาใบขับขี่......

แยกบ้านโป่ง ราชบุรี

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์