เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 04:22:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่น่าเลย  (อ่าน 2677 ครั้ง)
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 06:49:31 PM »

เคยมีคดีฆ่าที่อำเภอ(ฆ่าเสี่ยไก่ย่าง)ตามจับมือปืนได้(ทีมมือปืนมี ๓ คน คนจ้างวานฆ่า ๑ คน) ผมใส่กุญแจมือแบบไขว้หลังสองชั้นครับ...แถมใส่กุญมือที่ข้อเท้าแบบคนละข้างพ่วงกัน...ฮา ดี ถูกนายด่าว่า "ใส่กุญแจมือสะขนาดนั้นเมิ่งยังใส่ข้อเท้ามันอีก ไอ้พวกบ้า"...ผมก็คิดได้แต่ในใจว่า "ถ้ามันหนีได้ เมิ่งก็ขังกูไอ้นายบ้า"...

เยี่่ยมมาก ครับ
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 06:55:49 PM »

ดีครับ
ดาบอ้วน  ลำพังกุญแจมือไขว้หลัง
อย่าไว้ใจครับ  ถ้าคนเป็นมวยสามารถพลิก
มือพร้อมกุญแจมือมาอยู่ด้านหน้าภายในไม่ถึงนาที
ควรจะคล้องแขนจับกุมให้แน่นหนา  หรืออย่าให้คลาดสายตา ครับ ไหว้

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 07:07:54 PM »

ลองนึกภาพ ผู้ต้องหา ๔ คน เดินเข้าศาลเพื่อขออำนาจศาลฝากขัง...ถูกคล้องกุญแจข้อเท้าเดินพ่วงกัน ๔ คน นึกภาพแข่งวิ่ง ๓ ขาครับ...แถมทุกคนถูกใส่กุญแจมือไขว้หลังทุกคน ขึ้นบันไดศาลตุ๊ปั๊ดตุ๊เป๋น่าดู...คดีนี้เกิดเมื่อประมาณปี ๔๖ ช่วงนั้นผมทำงานสายลับครับ...ฮาๆๆๆดีครับ...ถ้าทำแบบนั้นในสมันนี้ พวกผมคงดังในโลกของชาวเฟส...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2013, 07:27:04 PM โดย คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง » บันทึกการเข้า

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 07:49:29 PM »

ลองนึกภาพ ผู้ต้องหา ๔ คน เดินเข้าศาลเพื่อขออำนาจศาลฝากขัง...ถูกคล้องกุญแจข้อเท้าเดินพ่วงกัน ๔ คน นึกภาพแข่งวิ่ง ๓ ขาครับ...แถมทุกคนถูกใส่กุญแจมือไขว้หลังทุกคน ขึ้นบันไดศาลตุ๊ปั๊ดตุ๊เป๋น่าดู...คดีนี้เกิดเมื่อประมาณปี ๔๖ ช่วงนั้นผมทำงานสายลับครับ...ฮาๆๆๆดีครับ...ถ้าทำแบบนั้นในสมันนี้ พวกผมคงดังในโลกของชาวเฟส...
สมัยนั้นคงยังไม่กะปุ๊กลุก Grin

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 07:54:58 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วย ครับ มั่นใจ คดีนี้ มีตาย เพิ่ม อีก ๑

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 08:04:00 PM »

ไหว้ ไม่น่าเลยครับ เสียใจด้วยครับ  Undecided

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 08:36:45 PM »

อาชีพที่โดนคำสาป  ต้องพกยันต์    "  เด็ดหัว  โหด เลว ดี  "

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 08:42:02 PM »

ปัญหานึงที่ตร.ทำงานยาก คือสมัยนี้กล้องมือถือเยอะ ทำไรนิดหน่อยก็โดนถ่าย โดนโจมตี ด่าว่า ว่าใช้ความรุนแรง  แบร่

เดี๋ยวก็หาว่าแค่โจรมีมีดทำไมต้องยิงมัน เดี๋ยวก็โดนสอบวินัย โดนโจมตีสาระพัด จนแทบเสียคน

พวกเสี้ยนยา ลงแดง ต่อให้พ่อ-แม่มัน มันยังฆ่าได้ มีข่าวออกบ่อยไป จี้จับตัวประกันปาดคอตายไปเท่าไหร่แล้ว อยากไอ้คนนึงฆ่าลูกเค้า เด็ก2ขวบจับฟาดกะเสาบ้านอย่างบ้าคลั่ง( http://hilight.kapook.com/view/62121 ) แถมฆ่าแม่ลูกอ่อนตีตายคามือ มันโอเคมั้ยล่ะ  แบร่

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
day<รักในหลวง>
อดีตคือบทเรียน ปัจจุบันคือข้อสอบ
Full Member

คะแนน 25

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 09:21:09 PM »

เสียใจด้วยครับ  คู่บัดดี้ ไปไหน
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 09:33:08 PM »

เป็นอุทาหรณ์ กรณี โจร-คนร้าย ไม่มีอาวุธอยู่ในมือ แต่ตรงเข้าแย่งปืน ทำไมจึงจำเป็นต้องยิง

ก็เพราะ ถ้ามันแย่งปืนในมือเราไปได้ เราก็จะต้องตายเพราะปืนของเราเอง..
นี่ละถือเป็นเหตุ ที่ต้องยิง และเข้าเป็นการกระทำที่พอสมควรแก่เหตุ ตาม ป.อาญา ม.๖๘

ข้อเท็จจริง เช่นนี้ อาจได้จากคลิป หรือการตรวจสถานที่เกิดเหตุ การชันสูตรพลิกศพ กรณีจัดฉาก
อาจหลอก บางคนได้  แต่จะหลอกคน ในกระบวนการยุติธรรม คงทำได้ยาก.  เยี่ยม

กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 09:52:33 PM »

บ่อยครั้งที่เห็นวิธี "ปฏิบัติ" แล้ว พูดไม่ออก  ตกใจหน้าซีด

ตำรวจไปสองคน โดนคนร้ายคนเดียวเล่นงานซะได้ขนาดนี้  เศร้า

แถมตอนจบเรื่อง ก็ยังกอดคอลากไปขึ้น "ท้ายกระบะด้วยกุญแจมือที่สวมไว้ด้านหน้าอีก"  ยี๊

เฮ้อ เศร้า  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไร้คำกล่าว............................................
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 09:54:05 PM »

เสียใจด้วยครับ  คู่บัดดี้ ไปไหน
เป็นอุทาหรณ์ กรณี โจร-คนร้าย ไม่มีอาวุธอยู่ในมือ แต่ตรงเข้าแย่งปืน ทำไมจึงจำเป็นต้องยิง

ก็เพราะ ถ้ามันแย่งปืนในมือเราไปได้ เราก็จะต้องตายเพราะปืนของเราเอง..
นี่ละถือเป็นเหตุ ที่ต้องยิง และเข้าเป็นการกระทำที่พอสมควรแก่เหตุ ตาม ป.อาญา ม.๖๘

ข้อเท็จจริง เช่นนี้ อาจได้จากคลิป หรือการตรวจสถานที่เกิดเหตุ การชันสูตรพลิกศพ กรณีจัดฉาก
อาจหลอก บางคนได้  แต่จะหลอกคน ในกระบวนการยุติธรรม คงทำได้ยาก.  เยี่ยม

https://www.facebook.com/photo.php?v=476226702462587&set=vb.332013256883933&type=2&theater

มี ตร. อยู่ท่านหนึ่ง คอมเมนท์ได้น่าสนใจ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2013, 09:56:18 PM โดย ซิกสุราษฎร์ ::: รักในหลวง » บันทึกการเข้า
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 10:09:26 PM »

เสียใจกับครอบครัวด้วยครับ...

ตามหลักทั่วไปหากฝ่ายตรงข้ามถือมีดหากเข้ามาใกล้กว่า 10 เมตรต้องยิงใส่ขวดแล้วครับ, แล้วหากค้นกูเกิ้ลดูคู่มือปฎิบัติของตำรวจ US. เขาจะให้เริ่มยิง"เพื่อหยุด"ได้ตั้งแต่ถือมีดหรืออาวุธถึงตายเข้าใกล้กว่าระยะ 30 ฟุตครับ... แต่ปัญหาคือบางทีตำรวจต้องทำหน้าที่ท่ามกลางไทยมุงอยู่มากมาย ซึ่งคนที่"รู้เท่าไม่ถึงการณ์"นี่แหละกดดันตำรวจครับ...

คนไทยมี"รู้เท่าไม่ถึงการณ์"แยะมาก, หากตัดสินใจยิงตั้งแต่แรกก็อาจมีเสี่ยงต่อว่า ว่าทำเกินกว่าเหตุ... แต่ถ้าไม่ยิงใส่ขวดก่อน ก็เป็นเช่นนี้แหละครับ...
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2013, 12:20:53 AM »

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวด้วยครับ  แต่ถ้าเค้าไม่หันหลังวิ่งหนีก็คงไม่ตาย

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2013, 12:43:58 AM »

ขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัวผู้เสียชีวิตด้วยครับ ไหว้

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์