เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 04:32:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งเคยไปเห็นครับ  (อ่าน 4456 ครั้ง)
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 10:05:45 PM »

ของใช้ส่วนตัวของผู้เคราะห์ร้ายยังเหลือให้เห็นแม้เวลาจะผ่านไปยิี่สิบกว่าปี  ครั้งนั้นถ้าจำไม่ผิด รองผู้ว่าฯทางภาคเหนือ เสียชีวิตด้วย ไปยืนอ่านตอนย่ำค่ำ เสียงกอไผ่โดนลม สีกันเอี๊ยดอ๊าด ขนลุกดีนักแล

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
ice2546
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 10:51:49 PM »

ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 10:52:31 PM »

เจอเพชรบ้างมั้ยป๋า คิก คิก

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 11:03:25 PM »

เลาด้าแอร์...เคยดูข่าวตอนเป็นเด็กครับ...

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 11:47:49 PM »

ทำไมเหตุ ร้าย ชอบ เดือน พฤษภาคม ครับ

นั้นวันคล้ายวันเกิดผมเลย 26 นะครับ
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2013, 09:35:13 AM »

เพื่อนสนิทของน้องสาวคนเล็กและคุณแม่ของเธอจากตระกูลใหญ่เป็นสองในนั้น

ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2013, 10:07:31 AM »

เขาลือกันว่าเป็นอาถรรณ์เพชรซาอุ จำได้ช่วงนั้นข่าวเพชรซาอุกำลังดังมากครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2013, 10:13:15 AM »

เขาลือกันว่าเป็นอาถรรณ์เพชรซาอุ จำได้ช่วงนั้นข่าวเพชรซาอุกำลังดังมากครับ

็Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแ่น่" พี่ ต. แม่สาย อ่ะ ฮา

555 ต้นเป็นพุทรา  ลูกออกเป็นทุเรียน ฮา
เลาด้า  กับ  บลูไดมอนด์  ไม่เกี่ยวกันเลย อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2013, 11:31:27 AM »

ห่างกัน 2 ปีครับ คดีเพชรซาอุ ปี 2532  เลาด้าแอร์ตก ปี 2534

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2013, 12:19:30 PM »

เลาด้าแอร์...เคยดูข่าวตอนเป็นเด็กครับ...
        อย่าเฉไฉ
ตอนนั้นผมรับราชการแล้ว
จะอ่อนกว่าผมสักกีปี่เชียว..หึ หึ แลบลิ้น แลบลิ้น

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2013, 12:36:55 PM »

เมื่อคืน astv  โดย สุกัลยา มิเกล  ก็ได้ให้ พธม. ที่สุพรรณ  พาเทียวในพื้นที่นี้ เหมือนกันครับ   Grin

พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2013, 12:50:01 PM »

ผลการสอบสวนสาเหตุการตกจากแทงโกช่วงหลังจากตกใหม่ๆ เขาว่าสาเหตุมาจากระบบ"Thrust Reversers"ดันทำงานขณะเครื่องอยู่ฟ้า ไม่รู้เป็นความผิดพลาดของระบบคอมพิวเตอร์ที่ควบคุมการบินหรือความสะเพร่าของนักบิน ระบบ Thrust Reversers นี้ท่านใดนึกไม่ออก ลองพิมพ์ชื่อลงใน youtube แล้วดูเครื่อง C-17 Globemaster III ของพี่กันดูครับ ว่าทำไมตอนลงจอดถึงใช้ทางวิ่งสั้นมากๆ แถมเครื่องยังขับถอยหลังได้อีก ที่เป็นเช่นนั้นเพราะนักบินใช้ระบบนี้ ยังไงขอแสดงความเสียใจแต่ผู้เสียชีวิตในเหตุการณ์นี้อีกครั้งครับ เศร้า ไหว้

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2013, 01:40:43 PM »

เพื่อนผมนั้งดูหนังกลางแปลงที่ บางลี่ อ.สองพี่น้อง อ.ใต้สุดของสุพรรณฯ มันบอกเห็นลูกไฟล้วงหลุนจากท้องฟ้าและคิดว่าเครื่องบินตกแน่ๆ และคิดว่าใกล้ๆแต่ที่ไหนได้ห่างไปตั้งเกือบร้อยกิโล
..
..
แต่ที่มีข่าวล่าสุดเมื่อปีก่อนมีเสียงระเบิดดังไปไกลหลาย อ. แต่ไม่รู้ว่าเสียงอะไรและยังหาสาเหตุไม่เจอ ตอนนี้ก็ยังงงกันอยู่

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2013, 02:00:02 PM »

ผลการสอบสวนสาเหตุการตกจากแทงโกช่วงหลังจากตกใหม่ๆ เขาว่าสาเหตุมาจากระบบ"Thrust Reversers"ดันทำงานขณะเครื่องอยู่ฟ้า ไม่รู้เป็นความผิดพลาดของระบบคอมพิวเตอร์ที่ควบคุมการบินหรือความสะเพร่าของนักบิน ระบบ Thrust Reversers นี้ท่านใดนึกไม่ออก ลองพิมพ์ชื่อลงใน youtube แล้วดูเครื่อง C-17 Globemaster III ของพี่กันดูครับ ว่าทำไมตอนลงจอดถึงใช้ทางวิ่งสั้นมากๆ แถมเครื่องยังขับถอยหลังได้อีก ที่เป็นเช่นนั้นเพราะนักบินใช้ระบบนี้ ยังไงขอแสดงความเสียใจแต่ผู้เสียชีวิตในเหตุการณ์นี้อีกครั้งครับ เศร้า ไหว้
เครื่องบินพาณิชย์มีระบบนี้ด้วยมั้ยครับ เพราะสังเกตุเวลาลงเครื่องดังมาก Grin

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2013, 03:57:28 PM »

เครื่องบินพาณิชย์มีระบบนี้ด้วยมั้ยครับ
เพราะสังเกตุเวลาลงเครื่องดังมาก Grin
-

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  น้าจอย อ่ะ  ฮา 5555555555

เครื่องบิน  มีระบบ  "เกียร์ถอยหลัง"  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
สาเหตุที่เครื่องตก  เขาพิสูจน์มาแล้ว  ว่า .......ฮา
เกียร์ถอยหลัง  ทำงาน "กลางอากาศ"  ฮา 55555

5555 ยายสั่งเขา  "รื้อระบบ" เกียร์ถอยหลัง ทิ้งแล้วอ่ะ  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

มันไม่มีหรอก  "เกียร์ถอยหลัง"  ฮา
มันมีแต่  "Flap"  หรือ ปีกเล็ก  ปกติเวลาเครื่องกำลัง แลนด์ดิ้ง ฮา
Flap  หรือปีกเล็ก มันจะกาง  ออกมาด้านล่าง  "ต้านลม" ทำให้มีแรงยก อ่ะ ฮา

แต่ในกรณีของ "เลาด้า"  ของ Niki Lauda   Flap  มันทำงานผิดพลาด อ่ะ ฮา
5555 ดันยกขึ้น  ด้านบน  ต้านอากาศ  เหมือนกับเวลา "ลงจอด" ฮา

พอ Flap ยกขึ้น  มันทำให้เครื่องเสีย "ความเร็ว"  เป็นที่มาของการ หล่นตุ๊บ อ่ะ ฮา

Flight นั้น  มีแต่  ไฮโซ เชียงใหม่  อ่ะ ฮา
ไอ้ทีมกู้ภัย  หลายมูลนิธิ  "อ้วน"  เลย ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์