เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 02:16:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่น้อยหน้า...แบดไทยไปมวยโลก  (อ่าน 3237 ครั้ง)
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2013, 01:05:54 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2013, 01:18:37 PM »

บ้า..เขาไปโปรโมท "THAI FIGH " จ้า

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2013, 01:22:31 PM »

นักมวยขึ้นต่อยกันบนเวทียังกะจะฆ่ากันตาย...พอลงจากเวที เขาผลัดกันทายาให้กันพร้อมกับคำขอโทษ...ต่างจากพวกนักกีฬาห่วยแตกพวกนี้เหลือเกิน
ส่งคนดีๆไป ถึงแพ้ประเทศไทยก็ไม่ได้เสียหายอะไร  ...ส่งพวกเก่งแต่นิสัยสุนัขไม่รับประทานไปแข่ง แล้วเป็นเรื่องแบบนี้ขายหน้าทั้งชาติ
ถ้าคิดจะขอโทษ...คนไทยอย่างผม ไม่ยกโทษให้
เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
        ที่ผมเคยได้เจอ
เป็นเรื่องจริงตามที่นพี่เป้า ว่า ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2013, 01:30:40 PM »

เบื่อแต้มจารย์หมูจัง...เอาสะดีไหม๊นี่...ฮื่มส์ๆๆๆๆๆ... คิก คิก คิก คิก คิก คิกหมั่นไส้ ทำลายสะเลย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2013, 01:32:28 PM »

น้า วัฒน์ ครับ

ผมเปิดใน ยูทูบ ไม่ได้ครับ

หน้าจอ แสดงดังภาพ

และ ตอนนี้ ผมไม่รู้ว่า ไปติด สคลิปตัวไหน

จะมีแถบภาษาอังกฤษ ขึ้น ดักตลอด

ดังตัวกระทู้  ครับ

ขอบคุณครับ

<a href=http://scaricare-musica-gratis.softonic.it/ >musica[/url]

<a href=http://scaricare-musica-gratis.softonic.it/ >scaricare musica gratis[/url]

<a href=http://descargar-juegos-gratis.programas-gratis.net/ >juegos gratis[/url]

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2013, 02:16:08 PM »

น้า วัฒน์ ครับ

ผมเปิดใน ยูทูบ ไม่ได้ครับ

หน้าจอ แสดงดังภาพ

และ ตอนนี้ ผมไม่รู้ว่า ไปติด สคลิปตัวไหน

จะมีแถบภาษาอังกฤษ ขึ้น ดักตลอด

ดังตัวกระทู้  ครับ

ขอบคุณครับ

น่าจะเป็นที่ระบบหรือสัญญาณผมก็เป็น ทั้งเฟสฯ ทั้งยูฯ วันสองวันก็หาย Grin

indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2013, 03:41:19 PM »

คิก คิก
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2013, 03:48:49 PM »

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 10:31:49 AM »

ชื่อเสียงประเทศไทย ป่นปี้......เพราะอารมณ์คนแท้ๆ .........

อย่าเอาคนประเภทนี้ไปเปรียบกับนักมวยเลยครับ นักมวยเขาต่อยกันเพื่อทำชื่อเสียงให้ประเทศชาติ

ถึงต่อยแพ้แต่ถ้าชนะใจคนดู เขาก็ปรบมือให้ แต่เหตุการณ์นี้มีแต่เขาจะส่่ายหน้า เอือมระอากับพฤติกรรมถ่อย ...........

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
kok ksn
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 11:00:20 AM »

ผมว่าเด็กโดนกดดัน ไม่เป็นธรรมในสมาคมไม่เป็นธรรมมาก่อนรึเปล่า แทบทุกวงการมันมีเด็กเส้นไม่เว้นแม้แต่กีฬา
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 11:41:33 AM »

ผมว่าเด็กโดนกดดัน ไม่เป็นธรรมในสมาคมไม่เป็นธรรมมาก่อนรึเปล่า แทบทุกวงการมันมีเด็กเส้นไม่เว้นแม้แต่กีฬา

โดนกดดันหรือไม่... ทำไมมันไม่ไปกัดกันข้างนอกสามล่ะครับ... มากัดกันขณะแข่งในนามประเทศไทยทำไม... บู่

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 11:45:56 AM »

ต้องดูให้ดีครับ นักกีฬาถูกสอนให้มีใจสู้ เอาชนะทุกคนอยู่แล้ว
แต่เรื่องนี้ ผู้ใหญ่หลายคนรีบออกมาขอโทษ พูดก่อนเด็กเสียอีก

เบื้องหลังมีแน่ๆครับ   Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

krisanapong - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 02:42:42 PM »

โดนชก จริง ๆ แล้วก็ไม่ค่อยอยากจะสนใจเร่ืองราวประเภทนี้อยู่แล้ว แต่พอได้เห็นคลิปขอโทษ ผมดูแล้วขัดตา/ขัดใจพิลึกกับไอ้ประโยคที่ว่า "และขอให้จบแต่เพียงเท่านี้" ตกลงว่ามันขอโทษหรือสั่งคนไทยกันแน่ เพราะดูท่าอหังกามาก ทำตัวเป็นฮีโร่รับผิดชอบแต่เพียงผู้เดียว อยากรู้ว่าจะรับผิดชอบอะไร/ได้อย่างไร และกับไอ้การที่ประกาศว่าจะเลิกเล่นแบดฯนั้น ไม่ต้องประกาศหรอก เพราะออกอาการขนาดนี้ถ้ายังมีใครให้ลงเล่นอีก โดยเฉพาะในนามทีมชาติไทยละก็......เต็มทีแล้ว ไม่ใช่ไม่ให้อภัย/ให้โอกาส แต่มันต้องมีการทำโทษกันบ้างให้เข็ดหราบ ขอให้ผู้ใหญ่ในวงการกีฬาไตร่ตรองให้ดีด้วย มิใช่จะเอาแต่เก่ง หวังเอาแต่ชนะคู่ต่อสู้ได้เหรียญ/รางวัลอย่างเดียว น้ำใจนักกีฬาละมีไหม เคยปลูกฝังกันอย่างจริงจังหรือเปล่า  รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย นี่ขนาดชิงกันเองนะเนียะ "คนไทยหรือเปล่า" ลองเอาไปคิดดูกันครับ โดนชก
schamp
Sr. Member

คะแนน 131

« ตอบ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 03:31:35 PM »

คนไทยนี่แปลกนะครับ..กีฬาอื่นฝึกมาเป็นปีๆหรือบางทีเป็นสิบๆปีกว่าจะเก่งแต่พอเกิดสติแตกมา..วาดลวดลายมวยไทยแบบมืออาชีพซะงั้น
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 03:38:31 PM »

ขออนุญาตแปะรูปเกี่ยวกับเรื่องนี้หน่อย เพื่อความฮ่าเท่านั้น แต่สื่อฝรั่งเขายำซะเละโดยสื่อกีฬาของอังกฤษฉบับหนึ่งขึ้นพาดหัวข่าวเลยว่า"Bad-min-ton" Grin

ที่ไหนได้ อยากได้เสื้อของอีกฝ่ายนั้นเอง คิก คิก

กรรมการจากราชดำเนินมาเอง

เครดิตรูปตามชื่อที่ปรากฎบนภาพ Grin

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์