เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 12:21:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: งดเหล้าเข้าพรรษา ครับ  (อ่าน 766 ครั้ง)
kensiro
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2013, 11:33:17 PM »

http://www.youtube.com/watch?v=AqfmOrRh_CE&feature=youtu.be

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 06:54:36 AM »

ก็แปลกดีนะครับ

งดเหล้า ตอนเข้าพรรษาได้

จ้อง แต่ออกพรรษา เมื่อไหร่

เมา ชดเชย....

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 07:07:59 AM »

เหมือนเดิมทุกๆปีครับ..........งดเหล้า...แต่มาคบ ลีโอ แทน

คิก คิก คิก คิก                   บู่ บู่

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 07:35:11 AM »

เคยเห็นหลายคน... ที่งดเหล้าเข้าพรรษาได้... แต่เมื่อใกล้วัน... รอแบบใจจดใจจ่อ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...ผมไม่เคยงดเหล้าเข้าพรรษา... แต่ผมไม่ได้ถึงกับดื่มประจำ... แค่ดื่มบางโอกาส...

...ใครแน่จริง... กินเหล้าเข้าพรรษาดีกว่าครับ... ออกพรรษาค่อยงด... ได้ตั้งเก้าเดือนเชียวนา... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 08:26:43 AM »

งดทำไมครับ เข้าพรรษาแค่ 3เดือนเอง  บู่
สู้กินวันเว้นวันไม่ได้ครับ ได้งดเหล้ากันตั้ง 6เดือน  คิก คิก
anan02
Full Member

คะแนน 239

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 10:11:24 AM »

งดทำไมครับ เข้าพรรษาแค่ 3เดือนเอง  บู่
สู้กินวันเว้นวันไม่ได้ครับ ได้งดเหล้ากันตั้ง 6เดือน  คิก คิก
+ครับพี่ ผมก็เป็นแบบนี้ คิก คิก คิก คิก
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 10:11:56 AM »

เคยเห็นหลายคน... ที่งดเหล้าเข้าพรรษาได้... แต่เมื่อใกล้วัน... รอแบบใจจดใจจ่อ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...ผมไม่เคยงดเหล้าเข้าพรรษา... แต่ผมไม่ได้ถึงกับดื่มประจำ... แค่ดื่มบางโอกาส...

...ใครแน่จริง... กินเหล้าเข้าพรรษาดีกว่าครับ... ออกพรรษาค่อยงด... ได้ตั้งเก้าเดือนเชียวนา... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

มีครับอาจารย์......คนที่ผมนับถือคนหนึ่ง อยู่แถวๆทะเลสมุทรสาคร แกเป็นคนขวางโลกครับ

แกหมั่นไส้คนแถวๆนั้นที่งดเหล้าเข้าพรรษา ปีนั้นช่วงเข้าพรรษาแกกินเบียร์ของแกเกือบทุกวัน

พอออกพรรษาแกหยุดไปเกิน 9 เดือนอีกครับ........ ไหว้

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 10:21:56 AM »

ปรกติ ผมกินเดือน เว้นเดือน แต่ปีนี้ เลยของดช่วงเข้าพรรษาไปเลยครับ พอออกพรรษา ก็กินบ้างแค่กระป๋อง สองกระป๋องครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 10:40:38 AM »

ผมไม่เคยงดช่วงเข้าพรรษา ดื่มบ้างบางโอกาส ไม่สำมะเลเทเมา ให้เหล้ากินเราจนลืมหน้าที่รับผิดชอบก็พอครับ  Grin

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 10:43:04 AM »

เข้าพรรษางดเหล้า ก็ได้แค่ ๓ เดือน ผมดิงดได้ตั้ง ๖ เดือน คือ ผมกินวันเว้นวันครับ=ผมกินเหล้า ๑ ปี แค่ ๖ เดือน

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 10:44:21 AM »

ปีนึง ผมดื่มแค่2วัน คิก คิก                                                                                                                                     วันที่ฝนตก กับวันที่ฝนไม่ตก ยิ้มีเลศนัย
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 10:46:38 AM »

คิดในทางที่ดีครับ การดื่มเหล้าหรือสูบบุหรี่ถือเป็นการช่วยชาติทางหนึ่งโดยการบริจาคเงินผ่านทางกรมสรรพสามิตร เพราะอากรสแตมป์ที่ติดฝาขวดหรือข้างซองบอกให้รู้ว่าเป็นของรัฐ คริคริ
ส่วนผมไม่ได้ช่วยชาติผ่านกรมสรรพสามิตรมาตั้งแต่เข้าพรรษาปี2548โน้นและคิดว่าคงจะตลอดชีวิตที่เหลืออยู่ Grin คิก คิก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
หน้า: [1]
  พิมพ์