เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 08:19:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สำนักงานที่ดินจังหวัด นครราชสีมา  (อ่าน 3123 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 08:54:57 AM »

เมื่อวานได้ไปดูงานที่จังหวัด นครราชสีมา ระหว่างเดินทางฝนตกหนักตลอดทาง ไปถึง นครราชสีมา ประมาณ บ่าย2 จึงได้ไปติดต่อสำนักงานที่ดินจังหวัด นครราชสีมา ได้คิว

ที่ 255 มองไปที่คิวเรียก ยังอยู่ที่ 245 นึกในใจตรูได้นอนโคราชแน่ๆ ก็เลยนั่งทำใจเล่นไลน์ไป เสียงเรียกคิวก็ดังติ๊งๆๆๆไปเลยๆ สักครึ่งชั่วโมงจึงเหลือบไปดูเฮ้ยฝันไปหรือ

อีกคิวเดียวจะถึงเราแล้ว จึงนั่งมองการทำงานของเจ้าหน้าที่เค้า น้องเขาทำงานเร็วมากคล่องด้วย หน้าตาแจ่มใสพูดจาเป็นมิตรกับประชาชน แล้วมาถึงคิวผม

"ผม" ขอคำขอถ่ายเอกสารหน่อยครับ

"เจ้าหน้าที่" ไม่ต้องค๊ะหนูพิมพ์ให้เสร็จแล้ว พี่เอาเอกสารลงไปถ่ายได้เลยค๊ะ

"ผม"  Shocked Shocked Shocked (ใช้เวลาถ่ายเอกสารประมาณ 5 นาที)

"เจ้าหน้าที่" เรียบร้อยแล้วค่๊ะ ต้องขอโทษที่ ล่าช้า

"ผม" แถวบ้านผมเขาเรียกว่าเร็วสุดๆเลยนะเนี๊ย

"เจ้าหน้าที่"  คิก คิก

คนทำดีก็ต้องขอชมเชยครับ น้องเขาชื่อ นาง ช่อปรัชญา รุ่งสว่าง

น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 09:00:43 AM »

คนดี ๆ เก่ง ๆ ก็มี...ครับพี่จอย..หน่วยงานหลายหน่วยงานก็ปรับปรุงเต็มที่ครับ...โดยเฉพาะที่ดิน

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 09:04:46 AM »

อืม  ทำงานเก่ง หไน้าตาก็ดีนะ...
มิน่า พี่จอยภูมิใจเสนอจัง...

ไม่บอกว่า เผื่อมีเรื่องโทรถาม ขอเบอร์โทรหน่อย อะไรแบบนี้....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 09:12:04 AM »

เป็น นาง แล้วอ๊ะ...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 09:12:16 AM »

อืม  ทำงานเก่ง หไน้าตาก็ดีนะ...
มิน่า พี่จอยภูมิใจเสนอจัง...

ไม่บอกว่า เผื่อมีเรื่องโทรถาม ขอเบอร์โทรหน่อย อะไรแบบนี้....

อ่ะ... กึ๋ยส์...

น้าซับลืมมองคำนำหน้าชื่อครับ... "นาง"... แฮ่ๆ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 09:12:34 AM »

โอ้... Post ชนนายดาบครับ... ฮา...
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 09:35:02 AM »

เป็น นาง แล้วอ๊ะ...
นั่งพุงแอ่นเลย คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 09:40:44 AM »

อ้าว ผมมาโคราชอยู่อาทิตย์หนึ่งแล้วเนี่ย
นอนอยู่สบายโฮเตล อาทิตย์หน้ามาอีก
รู้งี้พี่จอยไม่ต้องรีบกลับกะได้บอกที่บ้านว่านอนรอทำเรื่องที่ดินอีกสองสามวันถึงเสร็จ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 09:49:49 AM »

อ้าว ผมมาโคราชอยู่อาทิตย์หนึ่งแล้วเนี่ย
นอนอยู่สบายโฮเตล อาทิตย์หน้ามาอีก
รู้งี้พี่จอยไม่ต้องรีบกลับกะได้บอกที่บ้านว่านอนรอทำเรื่องที่ดินอีกสองสามวันถึงเสร็จ

ไปพักทำไมครับที่โรงแรมสบาย...มาที่ปิกาซัสดีกว่า อยู่ใกล้กัน แต่ ปิกาซัส มันเสียวกว่า ซี๊ดส์อู๊ยๆๆๆๆๆ...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 10:01:04 AM »

ไปพักทำไมครับที่โรงแรมสบาย...มาที่ปิกาซัสดีกว่า อยู่ใกล้กัน แต่ ปิกาซัส มันเสียวกว่า ซี๊ดส์อู๊ยๆๆๆๆๆ...
ก็เห็นอยู่ใกล้ๆ กันนะ บังเอิญว่าเคยมาพักที่สบายเลยคุ้นเคย
ปิกาซัสเสียวกว่ายังไงบ้างง่ะ อาทิตย์หน้าน่าลองย้ายไปดูบ้าง ยิ้มีเลศนัย คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 10:05:11 AM »

ข้าวต้มปลาเศรษฐีไปตอนหลังบ่เห็นแล้ว  เลยต้องไปเสียวเสี้ยวภัตราคาร

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 10:13:12 AM »

ก็เห็นอยู่ใกล้ๆ กันนะ บังเอิญว่าเคยมาพักที่สบายเลยคุ้นเคย
ปิกาซัสเสียวกว่ายังไงบ้างง่ะ อาทิตย์หน้าน่าลองย้ายไปดูบ้าง ยิ้มีเลศนัย คิก คิก

เดินขึ้นลิฟต์... แล้วกดชั้น ๑๒ เลยครับ... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 10:14:10 AM »

เข้ามาจดข้อมูลครับ....ไม่ใช่เรื่องที่ดินนะครับ แฮ่ๆ
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 10:15:19 AM »

ขอเสนอนายทะเบียนอาวุธปืนของผมอีกท่าน เสียดายท่านเออร์รี่ รีไทน์ไปเมื่อกันยายนปี2555 ผมรู้จักท่านเป็นการส่วนตัวและเจอทุกๆวันพระที่วัด ท่านมาทำบุญกับคุณนาย ช่วงนั้นยังไม่ครบวงรอบกู้สหกรณ์ ไม่งั้นได้.357หรือ.45ไปแล้ว(ท่านนี้เป็นท่านเดียวกันกับที่ไม่ออก ป.3ให้กับตำรวจทุกกรณีที่ผมกล่าวไปก่อนหน้า จะยศอะไรยังไงก็แล้วแต่ แกไม่ให้เด็ดขาด ตำรวจที่อยากได้ปืนในท้องที่แกช่วงนั้นต้องย้ายทะเบียนบ้านหนี คริคริ) Grin

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 10:24:11 AM »

เคยไปแล้วไม่เวิคร์ คิก คิก

หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์