เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 10:35:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พ่อนักแสดงหญิงซีรีส์ฮอร์โมน แถลงลูกสาวยอมรับเคยลองเสพยาจริง  (อ่าน 5058 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 07:58:32 AM »

ยาบ้า ยาไอซ์
ยิ่งจับ ก็ยิ่งแยะ
ทำไม ถึงบังระบาด
ผู้เสพ อายุ น้อยลง

รายเล็กๆไม่จับหรอกครับ ยกเว้น"เสือหิว"จะไถเงินฯ... แต่"สิงห์มือปราบ"จะไม่ทำแบบเสือหิว โดยสิงห์มือปราบจะเลี้ยงออร์เดอร์จนกระทั่งส่งของล็อตใหญ่ๆ แล้วจับตูมเดียวเลย...

เมื่อจับเอเย็นต์รายใหญ่ตูมเดียวแล้ว... พวกส่งของรายเล็กรายน้อยที่เป็นรากกิ่งรากแขนงฯ ก็จะหา"ของ"ส่งผู้เสพไม่ได้, สิงห์มือปราบก็"ส่งไม้"ต่อให้เสือหิวดำเนินการ"เพาะต้นกล้า"ให้เจริญงอกงามในทางเลวจนกลายเป็นเอเย็นต์รายใหญ่อีกต่อไป...

แล้วจากนั้นวงรอบก็ดำเนินต่อไปอีกไม่รู้จักจบ... เฮ้อ...
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 08:54:15 AM »

ดูข่าวเมื่อกี้ ผมงงว่าพ่อของเด็กคนนี้กำลังทำอะไร

ความจำเป็นอะไรที่ต้องเอาลูกตัวเองมาประจานให้คนทั้งประเทศรู้ว่าเคยทำอะไรพลาดพลั้งไป
ถ้าเด็กทำผิดจริงก็จัดการกันเองในครอบครัวได้ ทำไมต้องเอามาพูดออกสื่อ

ถ้าจะมีคนพูดถึงเรื่องนี้ใครจะพูดก็พูดไป แต่มันไม่ควรที่จะเป็นในครอบครัวเอามาพูด
"แก่เพราะกินข้าวเฒ่าเพราะอยู่นาน" ทำอะไรไม่ได้คิดถึงลูกตัวเองเลย

ถ้าเด็กคนนี้ติดยาจริง ผมว่าถ้าพ่อมันเป็นแบบนี้ก็สมควรล่ะ

เขาทำเพราะห่วงลูก
ฝึกลูกให้รู้ว่าเมื่อกล้าทำผิด ก็ต้องกล้ารับผิด
ผมมองว่าทำแบบนี้ดีกว่าการพยายามกลบให้มิด กวาดของสกปรกไปซ่อนไว้ใต้พรมแบบที่สังคมไทยส่วนใหญ่นิยมทำกันอยู่
ถ้าผมจะต้องเลือกหาคนซื่อสัตย์มาทำงานสำคัญ  ก็คงจะพิจารณาจากครอบครัวนี้

ส่วนค่ายละครต้นสังกัดที่ออกข่าวเท็จ กลบเกลื่อนเรื่อง  ตรงนี้ต้องกล่าวโทษว่าเห็นแก่ธุรกิจมากการสร้างคนให้เป็นคนดี
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 08:55:17 AM »

ฝึกลูกให้รู้ว่าเมื่อกล้าทำผิด ก็ต้องกล้ารับผิด
ผมมองว่าทำแบบนี้ดีกว่าการพยายามกลบให้มิด กวาดของสกปรกไปซ่อนไว้ใต้พรมแบบที่สังคมไทยส่วนใหญ่นิยมทำกันอยู่
ถ้าผมจะต้องเลือกหาคนซื่อสัตย์มาทำงานสำคัญ  ก็คงจะพิจารณาจากครอบครัวนี้

ส่วนค่ายละครต้นสังกัดที่ออกข่าวเท็จ กลบเกลื่อนเรื่อง  ตรงนี้ต้องกล่าวโทษว่าเห็นแก่ธุรกิจมากการสร้างคนให้เป็นคนดี

ขอบพระคุณครับ... แฮ่ๆ...
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 09:01:53 AM »

ดูข่าวเมื่อกี้ ผมงงว่าพ่อของเด็กคนนี้กำลังทำอะไร

ความจำเป็นอะไรที่ต้องเอาลูกตัวเองมาประจานให้คนทั้งประเทศรู้ว่าเคยทำอะไรพลาดพลั้งไป
ถ้าเด็กทำผิดจริงก็จัดการกันเองในครอบครัวได้ ทำไมต้องเอามาพูดออกสื่อ

ถ้าจะมีคนพูดถึงเรื่องนี้ใครจะพูดก็พูดไป แต่มันไม่ควรที่จะเป็นในครอบครัวเอามาพูด
"แก่เพราะกินข้าวเฒ่าเพราะอยู่นาน" ทำอะไรไม่ได้คิดถึงลูกตัวเองเลย

ถ้าเด็กคนนี้ติดยาจริง ผมว่าถ้าพ่อมันเป็นแบบนี้ก็สมควรล่ะ

อ่านแล้วนึกถึงตอนที่อ.เคยบอกไว้นานแล้ว
เรื่องฝึกให้ลูกรู้จักทำงาน รู้จักเคารพคนอื่นที่ทำงานกับครอบครัว
อย่าคิดว่าเป็นนายจ้างอย่้างเัดียว (นานแล้ว กระทู้ไหนไม่ทราบ จำได้แค่ประมาณนี้)

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 09:15:19 AM »

ถ้าผมจะต้องเลือกหาคนซื่อสัตย์มาทำงานสำคัญ  ก็คงจะพิจารณาจากครอบครัวนี้

ส่วนค่ายละครต้นสังกัดที่ออกข่าวเท็จ กลบเกลื่อนเรื่อง  ตรงนี้ต้องกล่าวโทษว่าเห็นแก่ธุรกิจมากการสร้างคนให้เป็นคนดี

โดยส่วนตัวผมเอง เรื่องผิดก็ต้องว่าไปตามผิดนั้นถูกต้องครับอาผู้การสุพินท์
ถ้ามีคนเดินมาถามพ่อของเด็กคนนี้ว่าลูกของคุณทำแบบนั้นจริงหรือเปล่า แล้วเจ้าตัวเขาตอบไปตามตรงว่าจริง
หรือการสอนลูกให้ยึดอกรับผิดตอบไปตามตรงแล้วอย่าทำผิดซ้ำอีก แบบนี้น่าชื่นชมครับ

แต่การที่อยู่ดีๆก็วิ่งไปป่าวประกาศว่าให้คนทั้งประเทศรู้ว่าลูกผมเคยเสพยาผมว่าตรงนี้ไม่น่าทำ
ผมเองยังไม่เคยมีลูก แต่ตอบตามความรู้สึกของคนที่เป็นลูกครับ

ผมเคยทำผิดและรู้ว่าตัวเองผิด ใครถามผมตอบไปตามตรงไม่มีหมกเม็ด ยึดอกรับว่าผมเคยทำผิด
มันต่างกับการที่คนในครอบครัวไปป่าวประกาศว่าเราเคยทำอย่างนั้นอย่างนี้ครับ

ถ้าผมเป็นพ่อแล้วรู้ว่าลูกตัวเองเคยเสพยา ผมจะคุยและสั่งสอนเขาด้วยเหตุผล จงยึดออกรับสิ่งที่ทำผิดไปและอย่าทำอีก คนเรามันผิดพลาดกันได้
แต่ผมจะไม่เที่ยวเอาลูกตัวเองไปประจานให้คนอื่นรู้ว่าลูกผมเคยเสพยาครับ

คนทำผิดและรู้ตัวว่าผิดมันรู้สึกไม่ดีอยู่แล้ว ยิ่งความผิดมันใหญ่โตมากความรู้สึกก็ยิ่งแรง สมมุติว่าผมทำแบบที่พ่อของเด็กคนนี้ทำ
ถ้าสังคมรับรู้แล้วไม่ยอมรับ ความรู้สึกที่พ่อของตนทำแบบนี้ ถ้าเด็กมีความรู้สึกผิดอย่างรุนแรง จนรับสิ่งที่ตัวเองทำไปไม่ได้
ฆ่าตัวตายขึ้นมา หรือประชดด้วยการทำผิดให้มันมากยิ่งกว่าเดิม

ความหวังดีแบบนั้นจะมีประโยนช์อะไร ช่วยให้อะไรดีขึ้นหรือทำให้แย่ลง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2013, 09:20:55 AM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 11:48:12 AM »

เค้าไม่ได้ป่าวประกาศครับ รูปมันหลุดออกมา คนพ่อเลยออกมาแถลง
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 11:58:02 AM »

ไหว้ เห็นตามคุณอาสุพินท์ครับ  สมัยนี้พ่อแม่ถ้าไว จะเอาลูกออกจากวังวนเหล่านี้ได้ทัน ผมเห็นพ่อแม่หลายคน พอดูแล้ว ลูกคบเพื่อนไม่ดีแล้วแน่ๆ ตัวเองก็ต้องทำงานทำมาหากิน ไม่มีเวลาเฝ้ารับ-ส่งทุกวัน  บางคนจะตัดใจ เอาลูกไปอยู่ที่อื่นเลย เอาหนีไปอยู่ตจว.เลย ให้ห่างจากเพื่อนพวกนี้ อย่างน้อยก็ช่วยได้ เพื่อนมันคงไม่ตามเอาไปชวนเสพแน่ๆ

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 12:12:37 PM »

เค้าไม่ได้ป่าวประกาศครับ รูปมันหลุดออกมา คนพ่อเลยออกมาแถลง

ทราบครับว่ามีภาพหลุดออกมา ผมแจ้งแล้วว่าดูข่าว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2013, 12:38:22 PM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 12:38:25 PM »

เอางี้นะครับ ผมถามคำถามง่ายๆ

สมมุติว่า มีคนในหมู่บ้านเห็นลูกของพี่ๆเพื่อนๆเสพยา แล้วเรื่องมาเข้าหูพี่ๆเพื่อนๆ จะเรียกลูกมาคุย หรือลงโทษอะไรก็ว่ากันไป
แล้วหลังจากนั้นพี่ๆเพื่อนๆ จะจ้างรถโทรโข่งวิ่งประกาศให้รู้ทั่วจังหวัดเลยหรือเปล่าว่าลูกท่านเสพยา  Huh Huh

ส่วนตัวผมบอกเลยว่าผมจะไม่ทำแบบนั้น แล้วไม่เห็นความจำเป็นอะไรจะต้องไปป่าวประกาศเรื่องในครอบครัวผมจัดการเองได้
แต่ถ้าลูกผมเลวถึงขนาดเป็นเอเย่นหรือผู้ขาย  ผมจะจับลูกผมส่งตำรวจด้วยตัวเองไม่ต้องรอคนอื่น
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 01:42:35 PM »

http://www.youtube.com/watch?v=YfzjQgLAnBo

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 01:53:32 PM »

คนล้มอย่าข้าม(เฉยๆ ถ้าล้มนอกจากข้ามแล้วต้องกระทืบก่อนจึงจะสะใจ)

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
เห่าดง - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 39

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 01:55:03 PM »

ผมว่าพ่อทำดีแล้วครับ ภาพมันแพร่ออกมาก่อน ในโซเชียลกำลังแรง ออกมายอมรับไปเลย แล้วหาทางออกต่อไปเอาไว้ คงไม่ออกมาโพนทะนาลูกตัวเองอย่างเดียวหรอกครับ ดีกว่าเงียบเลยแล้วปล่อยให้คนมารุมด่าอย่างเดียว ตอนนี้ผมคิดในฐานะพ่อคนหนึ่งซึ่งยังไม่รู้ว่าสังคมในอนาคตของลูกจะเป็นเช่นไร ตอนนี้ก็ทำได้เพียงคุมให้อยู่ตามกรอบเท่าที่ทำได้

Nothing else matters
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 02:08:46 PM »

ผมว่าพ่อทำดีแล้วครับ ภาพมันแพร่ออกมาก่อน ในโซเชียลกำลังแรง ออกมายอมรับไปเลย แล้วหาทางออกต่อไปเอาไว้ คงไม่ออกมาโพนทะนาลูกตัวเองอย่างเดียวหรอกครับ ดีกว่าเงียบเลยแล้วปล่อยให้คนมารุมด่าอย่างเดียว ตอนนี้ผมคิดในฐานะพ่อคนหนึ่งซึ่งยังไม่รู้ว่าสังคมในอนาคตของลูกจะเป็นเช่นไร ตอนนี้ก็ทำได้เพียงคุมให้อยู่ตามกรอบเท่าที่ทำได้

+1 ครับพี่
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 02:24:41 PM »

หลงรัก หลงรัก หลงรัก  ลูกสาวผมอายุ 18 - ย่าง 19 ปี  เข้าเรียนมหาลัยแล้ว...ไม่มีประวัติด่างพร้อย   เยี่ยม เยี่ยม

พ่อแม่ครับ...รู้นิสัยลูกที่สุด...ภาษาพ่อแม่เรียกว่า...รู้ยี่ห้อลูก

เห็นเหมือนที่ทุกคนเห็น พ่อแม่รักลูก ถึงเวลา ก็ทำลูกไม่ไ้ด้  แต่หาทางแก้ทางช่วย

พ่อบางท่านถึงขนาดเตรียมเชือกไว้ผูกคอลูกล่ามกับขื่อ จะยอมติดคุกเพราะฆ่าลูกเลวๆ เรื่องยา

ชีวิตการเป็นลูก...ไม่เหมือนการเป็นพ่อแม่ครับ

พ่อดาราท่านนี้ทำถูกแล้ว...ตัดวงจรลูกสาวทุกวงการ   อายุยังน้อยครับ...เริ่มต้นใหม่ดีกว่า  ผ่านพ้นช่วงนี้ไปก็จบ

ลูกเขาเป็นดารา พ่อเขารับผิดชอบต่อสังคม โดยการออกมารับความจริงก็ถูกต้องแล้ว...กล้าหาญมากครับรับผิดชอบสูง

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 03:10:58 PM »

พ่อ แม่ ตักเตือน ลงโทษได้

แต่ ตัวลูก จะดำเนินการ ตามที่ว่า หรือ เปล่า

อย่าลืมว่า  อายุ ในวัยนี้

เพื่อน มีบริบท มาก

ตึงเกิน หย่อนเกิน ล้วนมีผลกระทบ

รูปจึงมีปรากฎออกมา...

จะจากใคร หรือ อย่างไร

<a href=http://scaricare-musica-gratis.softonic.it/ >scaricare musica gratis[/url]

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์