เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 08:26:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทายนิสัย : ทายใจ...จากไข่ที่ชอบ  (อ่าน 1140 ครั้ง)
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2013, 06:18:14 AM »

ไข่ดาว
ถ้าคุณชอบกินไข่ดาวมาก แสดงว่าคุณเป็นคนที่ชอบความท้าทาย
และเป็นคนที่มีความพยายามเป็นอย่างยิ่ง คุณเป็นคน กระตือรือร้น
และไขว่คว้าหาโอกาสให้กับตัวเอง คุณจะไม่รอให้โอกาสต่างๆ
เข้ามาหาคุณ คุณจะพุ่งเข้าใส่มันเอง

ไข่เจียว
คุณเป็นคนที่มีความยุติธรรม เป็นนักวางแผน และนักคิด คุณมักคิด
และทำอะไรอย่างเป็นระบบ คุณมีความเชื่อมั่น ในการตัดสินใจของตัวเอง
และคุณก็มักคิดว่า คนอื่นมักคิดเช่นเดียวกับคุณ

ไข่ยัดไส้
คุณเป็นคนที่มีการเตรียมพร้อม ชอบท่องเที่ยวไปในที่ต่างๆ แต่ในขณะเดียวกัน
ต้องไม่เป็นที่ที่ทำให้ลำบาก เพราะคุณมักจะไม่ค่อยมีความอดทนกับเรื่องพวกนี้
แม้กระทั่งการทำงานก็เช่นกัน หากต้องทุ่มเทกับมันมากๆ คุณก็จะรับมันไม่ค่อยได้

ไข่ต้ม
คุณเป็นคนที่มีความอดทน หากคุณทำงานอะไรสักชิ้นหนึ่ง คุณก็จะทำให้มันเสร็จไปเลย
ไม่ชอบที่จะค้างมันไว้ เพราะคุณจะหงุดหงิดกับมันมาก หากคุณทำไม่สำเร็จ
คุณมักจะใช้เหตุผลในการตัดสินใจทำอะไรสักอย่างอยู่เส มอ

ไข่ลวก
แสดงว่าคุณเป็นคนที่ไม่ค่อยจะเรื่องมาก ใครๆ ที่อยู่ใกล้ก็มักสบายใจ
เพราะคุณไม่มีเรื่องเล็กๆ น้อยๆ มายุ่งให้รำคาญใจ คุณเป็นคนรักความสะอาด
และความเป็นระเบียบเรียบร้อย แต่จะว่าไปแล้วคุณเองเป็นคนที่ค่อนข้างจะใจร้อนอยู่สักหน่อย

เครดิต
http://www.dek-d.com/board/view/1180403/

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
อิติปิโสธงชัย รักในหลวง
The best it yet to be......
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2013, 07:10:37 AM »

กิ๊วก๊าวดาว เจียว ต้ม เนี่ยของโปรดผมเลย กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

ผมก็คือส่วนหนึ่งของความไม่เป็นกลาง เพราะผมอยู่ข้างในหลวง
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2013, 08:17:39 AM »

ผมชอบไข่เจียว กับไข่ต้มครับ  โดยเฉพาะไข่ต้ม สับ ๆๆๆๆๆ คลุกน้ำปลา หย่อย .. น้ำลายหก  แต่เรื่องนิสัย  ไม่แน่ใจตัวเองเหมือนกัน   คิก คิก

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2013, 11:32:31 AM »

ผมชอบทุกไข่เลยครับ... ไข่ลวก... ไข่(เป็ด)ต้มบางมะตูม... ไข่ดาวยางมะตูม... ไข่เจียว(กรอบๆ) ตามลำดับครับ... Grin Grin Grin

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2013, 11:50:27 AM »

กินทุกไข่ครับ ไหงไข่ตุ๋นไม่มีล่ะ

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2013, 12:16:46 PM »

ขอบคุณมากนะครับ.. สาระ มันอยู่ลึกลงไปอีก นิดนึง นะครับ เป็นเรื่อง ทางจิตวิทยา ให้มนุษย์ หันมากินไข่มากขึ้น
ปริมาณทั้งไข่ ไก่. และเงินจะสะพัด ในธุรกิจนี้มากขึ้น จะได้ไม่เกิดวิกฤติ ไข่ไก่ ไข่เป็ด ตัวไก่ ตัวเป็ด ล้นตลาด

และสาระที่ลองลงมา คือ ตัวท่านจะเป็นตัวตนของท่านอยู่แล้ว ไม่ได้ขึ้นอยู่กับการกินไขดาว - ไข่เจียว  หรอกครับ
แต่ภายหลังที่ อ่านบทความนี้จบ อย่างผม ก็จะกินทั้งไขเจียว-ไข่ดาว-ไข่ยัดไส้-ไข่ต้ม-ไข่ลวก-ไขตุ๋น-ไข่ลูกเขย  .. มากขึ้น
เพื่อแสดงตัวตนให้ชัดขึ้น เพื่อตอบกับตัวเอง ให้สอดรับกับบทความนี้..   มั้ง  คิก คิก    ยิ้มีเลศนัย      เยี่ยม 

telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2013, 12:34:13 PM »

อย่างที่พี่ Ro@d ว่าครับ.....กินไข่ทุกวัน + เบียร์ 1 กระป๋อง สุขภาพแข็งแรง  เยี่ยม
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2013, 02:28:53 PM »

คนคิดนี่ก็ช่างเสาะหามาเขียนนะ คิก คิก

ร้อยพ่อพันแม่ล้านนิสสัย คนในโลกนี้ไม่มีนิสสัยอยู่แค่ 5 ลักษณะตามเมนูไข่นี่หรอก
ขอบคุณครับท่านยอด

ปล.แต่ผมไม่เชื่อตามเจ้าคนเขียนทายลักษณะนิสสัยตามใจชอบเมนูไข่หรอก คิก คิก
     จริงๆ ผมเห็นมานานแล้วล่ะประเภททายลักษณะนิสสัยจากของกินของใช้ส่วนตัว สีรถ เบอร์มือถือ และอีกพะเรอเกวียน ฯลฯ
     ช่างคิดช่างแต่งกันจริงๆ ระบาดไปทั่ว Cheesy

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2013, 06:35:17 PM »

กินทุกไข่ครับ ไหงไข่ตุ๋นไม่มีล่ะ

อย่าลืมไข่เยี่ยวม้าด้วยครับ ...เอื๊อกกกก..   น้ำลายหก ไหว้

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
BalTaZA
อนาถจิตตลอด ศก.
Sr. Member

คะแนน 84

ปืนเมียเท่านั้น กำ...

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2013, 08:42:24 PM »

ข้าวผัด - ไข่ดาว
เบรคฟาส  - ไข่ลวก
ข้าวผัดน้ำพริก  - ไข่ต้มยางๆ
ยำ  - ไข่เยี่ยวม้า
ส้มตำ   - ไข่เค็ม

อาทิตย์ก่อนสิ้นเดือน    มาม่าร้อนๆ ตอกใข่ดิบ ปิดฝา 3นาที   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
หลังๆใข่แพง  เริ่มเป็นมาม่าเปล่าๆ ละ  อ๋อย   ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 06:50:47 AM »

แต่ภายหลังที่ อ่านบทความนี้จบ อย่างผม ก็จะกินทั้งไขเจียว-ไข่ดาว-ไข่ยัดไส้-ไข่ต้ม-ไข่ลวก-ไขตุ๋น-ไข่ลูกเขย  .. มากขึ้น

ชัดเลย มีทุกแบบ Grin Grin Grin น่ามีนิสัย ไข่ลูกเขย กับ ไข่คน ด้วยหน่อย

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 06:55:16 AM »

เช้านี้น้าคาร์ฟาดไข่อะไรแล้วคะ

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 11:44:35 AM »

ผมชอบกินไข่แดงครับ ยิ้มีเลศนัยแต่ไม่ยักเห็นมี
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 08:30:55 PM »

เช้านี้น้าคาร์ฟาดไข่อะไรแล้วคะ

ไม่ได้กินไข่ครับ ขนมปังกับหมูเท่านั้น Grin Grin Grin ไข่อาหารที่อร่อยและไม่แพง สุดยอด

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2013, 03:31:50 PM »

ขอให้เป็นเมนูไข่เถอะ ทำอะไรก็ได้ ต้ม เจียว ทอด ยัดไส้ เยี่ยวม้า ลูกเขย ไข่น้ำ ไข่คน ไข่คั่ว ฯลฯ

ได้ทุกเมนู เวลาไม่มีอะไรจริง ๆ ก็ไข่เนี่ยล่ะ สุดยอด ของอาหารสิ้นคิดแล้วครับ (บางทีวัน ๆ ทำงานไม่เคยปวดหัว พอกลับบ้านคิดเมนูกับข้าว เย็น เช้า จี๊ดดดดดด )

ด้วยความเคารพ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
หน้า: [1] 2
  พิมพ์