เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 08:30:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อย่าไปเสี่ยงกะสปาต้าแบบนี้นะครับ  (อ่าน 3974 ครั้ง)
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 02:29:25 PM »

มีดสดหรือไม่สด ต้องไปปอกมะพร้าวห้าวหรือสุกดำแหละครับ ลองดู มะพร้าวอ่อน มีดครัวเล่มไม่โตมาก ก็ปอกกินได้ อิๆ

มะพร้าวห้าวเหมือนหุ้มเกราะดีๆนี่นี่เอง
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 04:48:20 PM »

โอ้......พระจ้าวจอชชช ขอบคุณมากครับพี่มะขิ่น  +   ไหว้

อยากได้จัง ใครไปฝากซื้อหน่อยครับ   น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

Made by order ครับน้าเบิ้ม ต้องไปแล้วสั่ง แนะนำอีกคนครับ ว่าคุณภาพดี แถมอุดหนุนพี่น้องตำรวจพลร่มด้วย

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 05:14:19 PM »

โอ้......พระจ้าวจอชชช ขอบคุณมากครับพี่มะขิ่น  +   ไหว้

อยากได้จัง ใครไปฝากซื้อหน่อยครับ   น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
                   ขับรถไปยูเทิร์นหน้าวัดท่าเรือครับน้าเบ้อเริ่ม  โรงเหล็ก 22  ......  ของดีเมืองภูเก็ตไม่ต้องโฆษณาไม่ต้องไปไกล    เยี่ยม
                   ถามหาไอ้โห เพื่อนนักเรียนตั้งแต่อนุบาลไทยหัว ทำตั้งแต่รุ่นจ้อมัน (ทวด) จนเดี๋ยวนี้ถึงตัวมัน ต่อจากนี้คงสูญพันธ์ ลูกหลานไม่เอาด้วย

ไหว้ ขอบคุณครับพี่ลุงปู ไว้มีโอกาสจะลองแวะไปดูครับ  แต่เพื่อนรุ่นพี่ลุงปู คงอายุมากแล้วนะครับ  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 05:14:37 PM »

+ทุกท่านครับ  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 05:50:04 PM »

ไปค่ายพระรามหกแล้วน้ำลายหก  น้ำลายหก
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2013, 06:54:00 PM »

ไหว้ ขอบคุณครับพี่ลุงปู ไว้มีโอกาสจะลองแวะไปดูครับ  แต่เพื่อนรุ่นพี่ลุงปู คงอายุมากแล้วนะครับ  คิก คิก
                หุหุ  อีกไม่กี่วันก็เลข6นำหน้าแล้ว  .....  แก่เน๊อะ

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2013, 07:12:45 PM »

หุหุ  อีกไม่กี่วันก็เลข6นำหน้าแล้ว  .....  แก่เน๊อะ

ไหว้ยินดีด้วยครับพี่ลุงปู จะแซยิดแล้ว ยังแข็งแรง เที่ยวบุกป่าฝ่าดงได้  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2013, 08:16:07 PM »

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2013, 08:27:44 PM »

อยากได้ด้ามเขากวางงามๆครับพี่ยอด  Grin +

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2013, 08:56:32 PM »

เขากวางสวย

แต่ .. มันทำให้เรา ไม่กล้า ที่จะใช้มัน

อย่างที่ควรจะเป็น ครับ น้า เบิ้ม

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
urtkop
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 67

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2013, 11:18:31 AM »

ผมได้จากค่ายพระรามหก มาคู่หนึ่ง (clam กับ forg) ไม่กล้าใช้เสียดาย ราคาน่าคบแต่ต้องรอนาน 6 - 8 เดือน

เลยใช้ มีดอรัญญิก ที่หาบขายแทน
https://www.facebook.com/photo.php?fbid=573082442735626&set=a.198042886906252.47973.100001016272105&type=1&theater

การกระทำ สำคัญกว่าคำพูด
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2013, 11:25:02 AM »

มีอยู่ตัวจำไม่ได้ว่ารุ่นใด สั่งสลักชื่อไว้ข้างใบด้วย
พอใครขอ เราก็ชี้ไปที่ชื่อสลัก บอกว่า ไม่ได้ๆ ตัวนี้สลักชื่อแล้ว  Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2013, 11:31:39 AM »

มีอยู่ตัวจำไม่ได้ว่ารุ่นใด สั่งสลักชื่อไว้ข้างใบด้วย
พอใครขอ เราก็ชี้ไปที่ชื่อสลัก บอกว่า ไม่ได้ๆ ตัวนี้สลักชื่อแล้ว  Grin Grin Grin
พอดีเลยกำลังหาอะไรสักอย่างที่มีสัญญลักษณ์ของน้าซับอยู่ด้วยจะได้ระลึกถึง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2013, 11:38:49 AM »

http://www.youtube.com/watch?v=nz8TxJuEcKs

ประเทศTrinidad   มีดคมโคดๆ  ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ใครไปฝากซื้อหน่อยนะครับ  คิก คิก

ปอกแบบแรก นาทีที่0.14 ปังตอจีนก็ทำได้ครับ ( Chinese chopper) ทำได้ดีด้วย
เคยอยู่ข้างๆที่ ที่เขาขายมะพร้าวน้ำหอม ลงจากรถเป็นทะลาย แล้วหลังจากนั้ก็ปังตอ
แยกออกจากทะลาย กรีดท้ายลูก เน้นว่ากรีด ไม่ใช่เฉาะ เพราะเขาเอาคมมีดจรดแล้วกด
ชำแรกเปลือกมะพร้าวลงมา แล้วก็หมุนลูกมะพร้าว มือก็ขยับด้ามมีดกดกรีดไป
สุดท้ายได้เหมือนที่เราเห็นทั่วๆไป ทรงกลมท้ายสอบตัด หัวแหลม ทำได้ไวด้วย
แบบที่ในคลิป ถือว่าด้อยที่ผู้ใช้มีด ไม่สามารถดึงศักยภาพของมีดออกมาได้หมด
(ทั้งนี้ทั้งนั้น บอกไว้ก่อนมะพร้าวน้ำหอมมีหลายสายพันธุ์ บางพันธุ์ก็เปลือกแน่นมาก
บางพันธุ์ก็นุ่มๆ)

แบบนาทีที่1.12 อันนี้ยอมให้ครับ ผู้ใช้สามารถดึงศักยภาพของมีดออกมาได้อย่างแท้จริง
ใช้มาเชเต้แบบดั้งเดิม(น่าจะใบยาว22นิ้ว) ปกติมีดชนิดนี้ถูกชาวสวนอ้อยแถวอเมริกาใต้
ออกแบบมาเพื่อใช้งานในสวนอ้อย แต่ทางกองทัพอเมริกาดันมองเห็นว่ามีดแบบนี้สามารถ
ใช้ในป่าฝนเขตร้อนบ้านเราได้ดี มีดมาเชเต้เลยเดินทางมากับทหารอเมริกันสู่้มืองไทย

มาเชเต้ครับ ไม่ใช่สปาตาร์   Grin Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2013, 11:39:19 AM »

พอดีเลยกำลังหาอะไรสักอย่างที่มีสัญญลักษณ์ของน้าซับอยู่ด้วยจะได้ระลึกถึง

บังเอิญผมสั่งสำหรับคนถนัดซ้ายครับ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์