เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 08:27:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อย่าไปเสี่ยงกะสปาต้าแบบนี้นะครับ  (อ่าน 3969 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2013, 11:44:48 AM »

มีอยู่ตัวจำไม่ได้ว่ารุ่นใด สั่งสลักชื่อไว้ข้างใบด้วย
พอใครขอ เราก็ชี้ไปที่ชื่อสลัก บอกว่า ไม่ได้ๆ ตัวนี้สลักชื่อแล้ว  Grin Grin Grin
พอดีเลยกำลังหาอะไรสักอย่างที่มีสัญญลักษณ์ของน้าซับอยู่ด้วยจะได้ระลึกถึง

บังเอิญผมสั่งสำหรับคนถนัดซ้ายครับ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
บังเอิญแฟนผมถนัดซ้ายครับ ผมกำลังหาอะไรไปเซอร์ไพร๊ อยู่พอดี

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2013, 11:45:02 AM »

มีอยู่ตัวจำไม่ได้ว่ารุ่นใด สั่งสลักชื่อไว้ข้างใบด้วย
พอใครขอ เราก็ชี้ไปที่ชื่อสลัก บอกว่า ไม่ได้ๆ ตัวนี้สลักชื่อแล้ว  Grin Grin Grin

อีด้ามหลุดยังไม่ได้สลักชื่อ... งั้นผมขอนะครับ... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ไหว้

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2013, 11:47:50 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2013, 09:08:19 PM »

ไหว้ ขอบคุณครับพี่ลุงปู ไว้มีโอกาสจะลองแวะไปดูครับ  แต่เพื่อนรุ่นพี่ลุงปู คงอายุมากแล้วนะครับ  คิก คิก
                หุหุ  อีกไม่กี่วันก็เลข6นำหน้าแล้ว  .....  แก่เน๊อะ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 07:56:45 AM »

ไหว้ ขอบคุณครับพี่ลุงปู ไว้มีโอกาสจะลองแวะไปดูครับ  แต่เพื่อนรุ่นพี่ลุงปู คงอายุมากแล้วนะครับ  คิก คิก
                หุหุ  อีกไม่กี่วันก็เลข6นำหน้าแล้ว  .....  แก่เน๊อะ

งั้นเอาแบบขำๆนะลุงหลวง

dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 08:27:03 AM »

พอใครขอ เราก็ชี้ไปที่ชื่อสลัก บอกว่า ไม่ได้ๆ ตัวนี้สลักชื่อแล้ว  Grin Grin Grin
พอดีเลยกำลังหาอะไรสักอย่างที่มีสัญญลักษณ์ของน้าซับอยู่ด้วยจะได้ระลึกถึง

บังเอิญผมสั่งสำหรับคนถนัดซ้ายครับ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
บังเอิญแฟนผมถนัดซ้ายครับ ผมกำลังหาอะไรไปเซอร์ไพร๊ อยู่พอดี

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ดิ้นไม่หลุด.. ขำก๊าก

pranburi
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 226

« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 10:44:42 AM »

เสียวมือเหมือนกัน
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 12:36:11 PM »

ถ้าได้ปอกมะพร้าวแบบนี้ ผมอยากใช้มีดเล่มนี้ครับ (เล่มใหญ่นะครับ)
รอโอกาสใช้อยู่ เพราะช่วงหลังมายังไม่ได้เข้าป่าซะที
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 12:57:21 PM »

มิน่าล่ะผมเอามาติดกับสายเก่งที่ไหล่ขวาได้  คิก คิก

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 01:52:51 PM »

ยังกับ ไอ้เท่ง

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 09:49:06 AM »

ถ้าได้ปอกมะพร้าวแบบนี้ ผมอยากใช้มีดเล่มนี้ครับ (เล่มใหญ่นะครับ)
รอโอกาสใช้อยู่ เพราะช่วงหลังมายังไม่ได้เข้าป่าซะที

ยังกับ ไอ้เท่ง

มีดปารังครับ(Parang knife) มีีดประจำถิ่นของมาเลย์เซียและอินโดนีเซีย คล้ายมาเชเต้ แต่โค้งงอกว่า
เหมาะมากกับที่รกๆชื้นๆ แบบเขตใกล้เส้นศูนย์สูตร ทางใต้สุดของบ้านเรา พอมีปรากฎให้เห็น

ตัวในภาพ น่าจะงานคอนสารใช่ไหมครับ ท่านเจเจ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 11:49:05 AM »

แวะมาดูลุงๆ น้าๆ คุยกันครับ  Grin
ปล. มีดค่ายพระราม 6 ต้องลงชื่อเข้าคิวสั่งทำใช่ไหมครับ  ไหว้

Pragmatism
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #42 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 12:12:48 PM »

ไม่สันทัดเรื่องมีด  เคยคิดอยากมีไว้ในครอบครอง  แต่ไม่รู้จะไปหาที่ตอบสนองเวลาใช้ที่ไหน  เลยได้ดู ดู ดู ดู ดู Grin

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #43 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 01:25:02 PM »

แวะมาดูลุงๆ น้าๆ คุยกันครับ  Grin
ปล. มีดค่ายพระราม 6 ต้องลงชื่อเข้าคิวสั่งทำใช่ไหมครับ  ไหว้

ผมว่าไม่นะ ................เพราะเท่าที่เคยเข้าไปซื้อเขาก็มีมีดที่รอขายอยู่หลายรุ่น หลายขนาดนะครับ

แต่ในรุ่นที่ไม่มีของหรือหมดไป หรือจะสั่งทำพิเศษ ก็สามารถสั่งทำ ชำระเงิน แล้วให้จัดส่งไปให้ก็มีบริการอยู่

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #44 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2013, 06:11:04 AM »

ผมว่าไม่นะ ................เพราะเท่าที่เคยเข้าไปซื้อเขาก็มีมีดที่รอขายอยู่หลายรุ่น หลายขนาดนะครับ

แต่ในรุ่นที่ไม่มีของหรือหมดไป หรือจะสั่งทำพิเศษ ก็สามารถสั่งทำ ชำระเงิน แล้วให้จัดส่งไปให้ก็มีบริการอยู่

เช่นนี้ต้องลองไปถามดูสักหน่อยแล้ว Grin ขอบพระคุณครับผู้การ  ไหว้

Pragmatism
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์