เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 06:18:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้HONDA CITYอยู่ครับ  (อ่าน 1418 ครั้ง)
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 01:45:28 PM »

เวลาเข้านั่งขับหัวชนขอบประตูมั่งไหม เมื่อเช้าจังๆเลย จะเอาไปทำอะไรดีลุงปู

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 02:05:51 PM »

คันนี้ยกให้หนูๆ แล้วซื้อซีอาร์วีใหม่เลยครับ... Grin Grin Grin

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 02:09:47 PM »

ฮ้าย
เด็ก ๆ เอา บริโอ้ ก็โอ เค แล้ว

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 04:38:14 PM »

ฮ้าย
เด็ก ๆ เอา บริโอ้ ก็โอ เค แล้ว

อ้อ... ครับ... งั้นเชื่อผู้มีประบการณ์ดีกว่าครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 04:45:38 PM »

ฮ้าย

อ้อ... ครับ... งั้นเชื่อผู้มีประบการณ์ดีกว่าครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ของครูหมูเด็กผู้ชายนะครับ...

The best way to predict the future is to invent it.
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 05:05:51 PM »

ฮ้าย

ก็แค่
ดา...อุ๊ป....... ตกใจ ตกใจ อ๋อย เศร้า

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
schamp
Sr. Member

คะแนน 131

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 05:26:43 PM »

ใช้อยู่ครับแต่เป็นคนหุ่นสันทัดเลยไม่มีปัญหาเรื่องนี้ครับ Cheesy
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 06:43:31 PM »

ซิตี้คาร์แบบนี้เขาเอาไว้ให้สตรีตัวเล็กๆไว้รับลูก จ่ายตลาด เราเอามาใช้ผิดวัตถุประสงค์
ไม่ได้หมิ่นนะครับ  รถชนิดนี้ให้ผมขับเกินยี่สิบ กม.ต่อวัน  ผมขอเรียกแท๊กซี่ไปดีกว่า
เวลาไปธุระต่างจังหวัด  ไม่ยอมเสี่ยงกับซิตี้คาร์เด็ดขาด

เอ่อลืมตอบกระทู้ครับ  ไม่เคยใช้ แต่เคยจำเป็นต้องนั่งสองสามครั้ง

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 07:39:40 PM »

ใครเคยขับตัว NGV บ้าง....ผมเคยโยกหลบหลุมอยู่ครั้งหนึ่ง...หัวใจนี้ไปอยู่ที่ตาตุ่ม

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 08:05:46 PM »

ผมใช้ฮอนด้า ดรีม ครับ

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 10:13:30 PM »

ผมใช้ฮอนด้า ดรีม ครับ
รุ่นคุรุสภาแหงเลย

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 10:33:17 PM »

ซิตี้คาร์แบบนี้เขาเอาไว้ให้สตรีตัวเล็กๆไว้รับลูก จ่ายตลาด เราเอามาใช้ผิดวัตถุประสงค์
ไม่ได้หมิ่นนะครับ  รถชนิดนี้ให้ผมขับเกินยี่สิบ กม.ต่อวัน  ผมขอเรียกแท๊กซี่ไปดีกว่า
เวลาไปธุระต่างจังหวัด  ไม่ยอมเสี่ยงกับซิตี้คาร์เด็ดขาด

เอ่อลืมตอบกระทู้ครับ  ไม่เคยใช้ แต่เคยจำเป็นต้องนั่งสองสามครั้ง

เอาน่าครับ... ยังไงก็ยังดีกว่าบริโอ้ละ...

JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 10:38:52 PM »

ใครเคยขับตัว NGV บ้าง....ผมเคยโยกหลบหลุมอยู่ครั้งหนึ่ง...หัวใจนี้ไปอยู่ที่ตาตุ่ม

ปกติช่วงล่างฮอนด้ามันไม่ค่อยห่วยนะครับ... แต่กรณีนี้น่าจะเกิดจากถัง NGV ที่โคตรหนัก... ทำให้จุดศูนย์ถ่วงสูงกว่ารถปกติ... ก็เลยทำให้หวาดเสียว...

...กับซิตี้ผมไม่มีประสบการณ์... แต่เคยกับซีวิคไดเมนชั่น... ขับมาดีๆ มีแมงกะไซค์ขับหนีด่าน... กระโดดลงมาจากเกาะกั้นถนนคู่ขนาน... ตัดหน้าในระยะไม่ถึงสิบเมตร... มืดๆ ด้วย... ผมหักหลบได้ทัน... โชคดีที่ไม่มีรถในเลนข้างๆ ว่าจะลงไปกระทืบไอ้บ้านั่นก็หาไม่เจอแล้ว... บู่

...แต่ทำให้ได้รู้ว่า... ช่วงล่างไว้ใจได้... ถ้เป็นปิคอัพคันที่ใช้ประจำ... ไม่รู้จะชนหรือจะกลิ้งกี่รอบครับ... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2013, 07:24:18 AM »

ปกติช่วงล่างฮอนด้ามันไม่ค่อยห่วยนะครับ... แต่กรณีนี้น่าจะเกิดจากถัง NGV ที่โคตรหนัก... ทำให้จุดศูนย์ถ่วงสูงกว่ารถปกติ... ก็เลยทำให้หวาดเสียว...

...กับซิตี้ผมไม่มีประสบการณ์... แต่เคยกับซีวิคไดเมนชั่น... ขับมาดีๆ มีแมงกะไซค์ขับหนีด่าน... กระโดดลงมาจากเกาะกั้นถนนคู่ขนาน... ตัดหน้าในระยะไม่ถึงสิบเมตร... มืดๆ ด้วย... ผมหักหลบได้ทัน... โชคดีที่ไม่มีรถในเลนข้างๆ ว่าจะลงไปกระทืบไอ้บ้านั่นก็หาไม่เจอแล้ว... บู่

...แต่ทำให้ได้รู้ว่า... ช่วงล่างไว้ใจได้... ถ้เป็นปิคอัพคันที่ใช้ประจำ... ไม่รู้จะชนหรือจะกลิ้งกี่รอบครับ... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

เพื่อนขับป้ายแดงมารับไปกินข้าว ตอนแรกก็ไม่รู้ว่าเป็นรุ่นนี้ แต่รู้สึกได้ก็คือช่วงล่างมันยุบตัวได้เยอะกว่ารถเก๋งทั้วไปจนสู้สึกแปลกๆเลยถามเพื่อน เพื่อนก็บอกไม่รู้จะเพื่อนถามหาปั๊มเติมนั้นละครับ  และก็เป็นครั้งแรกของผมเหมือนกันที่ได้นั้งในรถ NGV เวลาเติมแก๊ส เสียงน่ากลัวดีจริงๆ

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2013, 08:45:40 AM »

ทุกชนิด ทุกยี่ห้อ อย่าประมาทเป็นพอครับ ให้ดีที่สุด ต้องรู้ขีดจำกัดของมัน(รถ) แล้วก็อย่าฝืน ก็น่าจะปลอดภัย

อ้อ..สำหรับกรณี........ชนขอบประตู......ทางแก้คือ ตัดเท้าให้สั้นลง เอาขอบประตูออก อื่นๆ ตามเหมาะสม 55+ เอาฮาน๊ะครับ แต่ท่าทางจะแป็กมากกว่า ก็รถมันทั้งเล็กและเตี้ย.....หากไม่เปลี่ยนเป็นคันใหญ่ ก็ระวังอย่าลืมตัว ประมาณนี้

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
หน้า: [1] 2
  พิมพ์