เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 10:21:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เลือกอะไรดีครับ Honda Civic -- Ford Focus -- Nissan Sylphy  (อ่าน 7979 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #75 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 11:58:21 PM »

แว๊ปไปอ่าน นสพ. เจอข่าว BMW กำลังขึ้นไลน์ Mini ทีบ่อวินราคาคาดว่า เจ็ดแสน

อ่านอีกฉบับแจ้งว่าลดลง 7 แสน เฮ้อ

ขออภัยทุกท่าน ข้อมูลไม่เรียบร้อย  ไหว้

อ้าว งั้นก็ต้องขับ HD Dream เข้าสวนต่อไปครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #76 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 12:01:35 AM »

แว๊ปไปอ่าน นสพ. เจอข่าว BMW กำลังขึ้นไลน์ Mini ทีบ่อวินราคาคาดว่า เจ็ดแสน

อ่านอีกฉบับแจ้งว่าลดลง 7 แสน เฮ้อ

ขออภัยทุกท่าน ข้อมูลไม่เรียบร้อย  ไหว้

อ้าว งั้นก็ต้องขับ HD Dream เข้าสวนต่อไปครับ

คันทรีแมนลดแล้วก็ยังแพงไปครับน้าหนอง คันกระจึ๋งนึง เริ่มที่1.89ล้านก็ยังแพงไป ผมมองว่ามินิที่สวยคือพวกคูเปอร์Sนะครับ เป็นเอกลักษ์ดี  หลงรัก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #77 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 12:02:51 AM »

คันทรีแมนลดแล้วก็ยังแพงไปครับน้าหนอง คันกระจึ๋งนึง เริ่มที่1.89ล้านก็ยังแพงไป ผมมองว่ามินิที่สวยคือพวกคูเปอร์Sนะครับ เป็นเอกลักษ์ดี  หลงรัก

ลูกผมเพิ่ง ๖ ขวบเองครับคนเล็ก กว่าจะเรียนจบพอดีตอนนั้นเขาน่าจะเลิกใช้รถกันแล้วละครับ น้ำมันหมด เปลี่ยนมาเดินแทนครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #78 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 12:34:17 AM »

ปาปอดลดสะใจมากครับ เกือบสองแสน ขออภัยพี่ธำรงด้วยครับ ที่ทำกะทู้เลอะไปหน่อย  ไหว้   คิก คิก

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,33100.0.html

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #79 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 12:46:16 AM »

รอชมค่ายรถต่างๆจะอัดโปรโมชั่นกันดุเดือดขนาดไหนปลายปีนี้ครับ กำลังซื้อหดหายแบบนี้ เยี่ยม

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #80 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 08:22:07 AM »

ยังเชียร์น้าเบิ้มเรื่องรถคันเท่ห์ ขับสนุก... ก็เรื่องพี่ธำรงลงตัวไปแล้ว, เลยมีเชียร์น้าเบิ้มต่อครับ... ฮา...

น้าเบิ้มอย่าไปซื้อรถคันโตๆ ขนไปได้แยะๆเล๊ย รถวัตถุประสงค์แบบนั้นมีปิ๊กอัพคันดั้งเดิมที่ใช้ในกิจการอยู่แล้วนี่ครับ... น้าเบิ้มต้องการรถยนต์เท่ห์ๆ เอาไว้เปิดท้ายยืนพิงกันชนฯ ดื่มน้ำเหล่สาวๆ หลังออกกำลังกายชุ่มเหงื่อ ในลานจอดรถของสวนสาธารณะสวยๆครับ... ไม่ฮา...

ระดับเถ้าแก่กิจการร้านเครื่องดนตรีในจังหวัดท่องเที่ยวติดอันดับโลกอย่างน้าเบิ้มฯ ต้องได้สาวระดับดีกรี MBA จาก USA. เอามาช่วยบริหารกิจการร้านครับ... สาวแบบนั้นผ่านโลกกว้างมาแล้ว หากยังรักษาความโสดมาได้ไม่ตกร่องปล่องชิ้นกับหนุ่มที่ไหนไปแล้ว แสดงว่าเป็นคนเลือกมากครับ(กำแพงสูง), น้าเบิ้มต้องใช้อุปกรณ์ช่วยกระโดดค้ำถ่อข้ามกำแพงครับ...

ไม่เหมือนสาวน้อยยังไม่มีดีกรีสวยๆประดับสมองฯ สาวอย่างนั้นจะแต่งสวยๆ กางเกงสั้นเสื้อฟิตๆ เพื่อโชว์หุ่นสำหรับล่อแมลงให้มาตอมดอกไม้ ซึ่งสาวแบบนั้นอาจมีสมองหรือไม่ก็ได้(เรายังไม่รู้ - ต้องศึกษาต่อไป)... แต่สาวดีกรีสูงๆ จะใช้หลักการประทับใจเมื่อแรกพบนั้น ต้อง"เล่นของแรง"เท่านั้นครับ... ไม่ฮา...

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #81 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 12:48:34 PM »

โอ้วว....โน้ววว มายก๊อตตตต  โดนชก  ตกใจหน้าซีด  ตกใจ

ขอบพระคุณครับพี่อาจารย์สมชาย  ไหว้  คิก คิก

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #82 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 01:09:31 PM »

โอ้วว....โน้ววว มายก๊อตตตต  โดนชก  ตกใจหน้าซีด  ตกใจ

ขอบพระคุณครับพี่อาจารย์สมชาย  ไหว้  คิก คิก

ผมเตรียมลางานเลยครับถ้าน้าเบิ้มร่อนการ์ดได้ก่อนน้าซับครับ

wongyo
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

« ตอบ #83 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 09:18:09 AM »

ขออนุญาตถามครับ รถคัมรีมือสอง ปี 06 ราคาใกล้เคียงกัน ต่างประมาณ 30,000 บาท เครื่อง 2.4 กับ 2.0 ลิตร ความคุ้มค่า สมรรถนะ ถ้าติดแก๊ส
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #84 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 09:56:28 AM »

รถใหม่2,0/2.4ราคาต่างกันเป็นแสนครับ มือสองก็ควรใกล้เคียงนั้นถ้าแค่สามหมื่นจะเลิก2.0ก็ต้องลดราคาลงอีกสักห้าหมื่น

เอาไปติดแก๊สแอลพีจีเลือก2.4ไปเลยครับ สมรรถนะ/อุปกรณ์ความปลอดภัย/กำลัง ฯลฯ มีให้มากกว่าเยอะ

ทั้งนี้ทัั้งนั้นราคาที่ผู้ขายเสนอมามีช่องว่างนิดเดียวอาจเป็นเพราะ2.4มีประวัติอื่นใดเป็นพิเศษหรือเปล่า

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #85 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 10:50:37 AM »

รถใหม่2,0/2.4ราคาต่างกันเป็นแสนครับ มือสองก็ควรใกล้เคียงนั้นถ้าแค่สามหมื่นจะเลิก2.0ก็ต้องลดราคาลงอีกสักห้าหมื่น
เอาไปติดแก๊สแอลพีจีเลือก2.4ไปเลยครับ สมรรถนะ/อุปกรณ์ความปลอดภัย/กำลัง ฯลฯ มีให้มากกว่าเยอะ
ทั้งนี้ทัั้งนั้นราคาที่ผู้ขายเสนอมามีช่องว่างนิดเดียวอาจเป็นเพราะ2.4มีประวัติอื่นใดเป็นพิเศษหรือเปล่า

นายสมชายนึกถึงรถผีสิงครับ... กึ๋ยส์...
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #86 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 10:57:20 AM »

นายสมชายนึกถึงรถผีสิงครับ... กึ๋ยส์...

Ha Ha Ha  ฮา  "Oh yes"  จ๊านโฉมชาย (ฮา)  อ่ะ   5555555555

"ผีสิง"  กลัวอะไรอ่ะ ฮา   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

"เมียสิง"  ไปไหน ไปด้วย  ตามแจ  น่ากลัวกว่า อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #87 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 11:23:05 AM »

Ha Ha Ha  ฮา  "Oh yes"  จ๊านโฉมชาย (ฮา)  อ่ะ   5555555555

"ผีสิง"  กลัวอะไรอ่ะ ฮา   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

"เมียสิง"  ไปไหน ไปด้วย  ตามแจ  น่ากลัวกว่า อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

นายสมชายตรงกันข้าม... ไปไหนพยายามลากเมียไปด้วย แต่เมียไม่ค่อยยอมไปด้วย...

ที่ยอมลงทุนยกเหวทให้ร่างกายกำยำนี่ก็เพราะอยากให้เมียไปไหนมาไหนด้วย แต่เมียก็ไม่ค่อยสนใจ... เธอถนัดอยู่บ้านทำโน่นทำนี่มากกว่าออกไปข้างนอก, เหตุผลที่เธอไม่อยากออกไปไหนมาไหนก็คือไม่อยากใช้ถนนร่วมกับคนโง่ เพราะขับรถทีไรก็หงุดหงิดกับรถโง่ๆ ชอบขับเสี่ยงตาย(ให้คนอื่นต้องระวัง)ทั้งที่ไม่ได้อะไรขึ้นมากับชีวิตมันเล๊ย... ฮา...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2013, 11:25:14 AM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
wongyo
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

« ตอบ #88 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 12:19:56 PM »

ใช่ครับลังเลเหมือนกันว่าทำไมราคาต่างกันนิดเดียว  ทำงานอยุ่ต่างจังหวัดต้องกลับบ้านทุกวันศุกร์ ปัจจุบันใช้ นิสสัน ซุปเปอร์นีโอ ปี 2004 เครื่อง1.8 ส่วนแฟนใช้ ซิติ็ 1.5 ปี 2002 ติดแก๊สหัวฉีดทั้งคู่เทียบแล้วนิสสันอืดกว่าครับแต่จะนิ่งกว่า อายุมากขึ้นเลยคิดว่าจะหารถที่มีสมรรถนะช่วยครับ อัตราสิ้นเปลืองถ้าไม่เกิน 2 บาท/กม.พอรับได้ครับ ขอบคุณคำตอบทุกท่าน ส่วนหนึ่งที่ติดแก๊ส2 คันแรกก้จากความคิดเห็นหลายท่านในนี้ครับ
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์