เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 08:22:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่เหมาะสม  (อ่าน 4640 ครั้ง)
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 11:43:03 AM »

ผมไม่ได้สังกัดกรมการปกครองนะครับ แต่ทำงานใกล้ชิดกัน  ถึงคลิปน้องเขาจะอ้างว่ามาจากยะลาก็ตาม  แต่การเบิกอาวุธและกระสุนออกมาทดสอบแบบนี้ ผมว่าผิดหลัก  ต้องอบรมกันหน่อยนะครับ

http://www.youtube.com/watch?v=uvSvfSRDMCw

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 03:40:53 PM »

ถ้าคนอนุญาติเขาไม่ว่ากระไรก็ไม่เห็นมีปัญหานี่ พวก อส.แถวนั้นเขาได้ประจำตัวกันอยู่แล้ว   แต่ราคา 150,000 นี่อื้อหือซื้อ M4 ได้หลายกระบอกสงสัยสั่งทำพิเศษ
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 03:59:23 PM »

แหม ป๋ายุทธครับ  ดูคนทดสอบสิครับ คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
MIKADO หน่วยข่าว (รักในหลวง)
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 05:20:00 PM »

เป็นเรื่องปกติครับ ไหว้
jabpo
Full Member

คะแนน 12

บริการนวดหน้าด้วยฝ่าเท้าครับ......

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 06:11:37 PM »

เห็นรอกสนาม รู้เลยครับสนามไหน..... ไหว้ ไหว้ ไหว้
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 07:24:04 PM »

ถ้าคนอนุญาติเขาไม่ว่ากระไรก็ไม่เห็นมีปัญหานี่ พวก อส.แถวนั้นเขาได้ประจำตัวกันอยู่แล้ว   แต่ราคา 150,000 นี่อื้อหือซื้อ M4 ได้หลายกระบอกสงสัยสั่งทำพิเศษ

ขี้โม้ครับ
ราคาตามสัญญา แปดหมื่นกว่าบาท
แต่ในปีเดียวกัน  สตช.ซื้อปืน M4 จากบริษัทโคลท์แบบซื้อตรง ที่กระบอกละ 1,113 เหรียญ ไม่ถึงสี่หมื่นบาท
ปีนี้ก็จะซื้ออีก  โคลท์ขอปรับราคาขึ้น 10%  แต่ทางเราต่อรองเป็น 5%
ตำรวจทำดี ต้องชมครับ
jero
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 10:23:22 PM »

ขี้โม้ครับ
แต่ในปีเดียวกัน  สตช.ซื้อปืน M4 จากบริษัทโคลท์แบบซื้อตรง ที่กระบอกละ 1,113 เหรียญ ไม่ถึงสี่หมื่นบาท
ปีนี้ก็จะซื้ออีก  โคลท์ขอปรับราคาขึ้น 10%  แต่ทางเราต่อรองเป็น 5%
เรียนถามท่านผู้การครับ AK102 ราคาแปดหมื่น M4ราคา 4หมื่นแล้วเราซื้อทำไมครับ ผมคิดว่าเจ้าหน้าที่บ้านเราน่าจะคุ้นเคยกับการใช้ปืนตระกูล AR มากกว่า AK นะครับ ...ขอบคุณครับ
guitar2
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

หากฉันเกิดเป็นเม็ดทราย...จะถมกายเป็นทางเพื่อมวลชน

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2013, 10:22:53 AM »

...ขี้เหร่ แบร่แล้วยังแพงอีก อยากทราบเหตุผลที่เลือกครับ

อยู่เพื่อตัวเองอยู่ได้แค่หมดลม  อยู่เพื่อสังคมอยู่ได้ชั่วนิรันดร์
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2013, 12:52:12 PM »

ขี้โม้ครับ
เรียนถามท่านผู้การครับ AK102 ราคาแปดหมื่น M4ราคา 4หมื่นแล้วเราซื้อทำไมครับ ผมคิดว่าเจ้าหน้าที่บ้านเราน่าจะคุ้นเคยกับการใช้ปืนตระกูล AR มากกว่า AK นะครับ ...ขอบคุณครับ

ข้ออ้างของคนอยากซื้อคือ ถ้าซื้อ M4 ก็จะมีอานุภาพเทียบเท่ากับปืนตำรวจ และปืนทหาร เป็นเรื่องไม่เหมาะสม
ส่วนราคา  ถามแล้วไม่มีใครตอบ
แต่ผมเคยถามในงานแสดงอาวุธที่โรมาเนีย ได้ความว่าปืนรุ่นนี้ถ้าซื้อล๊อตใหญ่ จะที่ราคาประมาณสามร้อยเหรียญ
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2013, 02:17:36 PM »

ไม่เหมาะสม... จริงครับ

ตรงนี้แหละ
สามร้อยเหรียญ = แปดหมื่นบาท

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2013, 02:47:23 PM »

ซื้อแพงเพราะค่าคอมมิสชั่น

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2013, 07:23:11 PM »

ข้ออ้างของคนอยากซื้อคือ ถ้าซื้อ M4 ก็จะมีอานุภาพเทียบเท่ากับปืนตำรวจ และปืนทหาร เป็นเรื่องไม่เหมาะสม
ส่วนราคา  ถามแล้วไม่มีใครตอบ
แต่ผมเคยถามในงานแสดงอาวุธที่โรมาเนีย ได้ความว่าปืนรุ่นนี้ถ้าซื้อล๊อตใหญ่ จะที่ราคาประมาณสามร้อยเหรียญ

............. ตกใจ  $300  แล้วมันไปทำสัญญาซื้อกันมาได้ยังไงตั้งแปดหมื่นบาท... สุดยอดของการโกงกินจริงๆ  อย่ามาบอกนะว่าเป็นเหล็กดาวอังคาร หรือ AK 102 เกรดA   อ๋อย อ๋อย อ๋อย

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2013, 09:28:05 PM »

...ขี้เหร่ แบร่แล้วยังแพงอีก อยากทราบเหตุผลที่เลือกครับ

เรื่องของเงินทอนน่ะครับ...
jero
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2013, 10:56:29 PM »

รบกวนสอบถามท่านผู้การอีกครับว่า HK33ที่ทางการไทยเคยซื้อลิขสิทธิ์มาทำเองนั้นมีสัญญาไหมครับว่ากำหมดให้ผลิตกี่กระบอก แล้วทำไมทางการจึงเลิกผลิต ในส่วนตัวผมคิดว่าถ้าเรายังผลิตต่อแล้วให้กรมการปกครองใช้ และทางทหารและตำรวจใช้ M4 น่าจะเหมาะสมกว่า เพราะยังเห้นยังมีการใช้ HK33อยู่ในบางหน่วย ถ้าเราพัฒนาปืนเล็กยาวเองได้คงดี เพราะทางทหารมีหน่วยงานวิจัยอยู่แล้ว แต่เหตุผลลึกๆก้คงไม่พ้นเรื่องจัดซื้อเช่นเคยใช่ไหมครับ...ขอบคุณครับ
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2013, 06:17:29 PM »

รบกวนสอบถามท่านผู้การอีกครับว่า HK33ที่ทางการไทยเคยซื้อลิขสิทธิ์มาทำเองนั้นมีสัญญาไหมครับว่ากำหมดให้ผลิตกี่กระบอก แล้วทำไมทางการจึงเลิกผลิต ในส่วนตัวผมคิดว่าถ้าเรายังผลิตต่อแล้วให้กรมการปกครองใช้ และทางทหารและตำรวจใช้ M4 น่าจะเหมาะสมกว่า เพราะยังเห้นยังมีการใช้ HK33อยู่ในบางหน่วย ถ้าเราพัฒนาปืนเล็กยาวเองได้คงดี เพราะทางทหารมีหน่วยงานวิจัยอยู่แล้ว แต่เหตุผลลึกๆก้คงไม่พ้นเรื่องจัดซื้อเช่นเคยใช่ไหมครับ...ขอบคุณครับ

HK33 มีปัญหาในตัวเองครับ  ขนาดโรงงานในเยอรมันยังเลิกทำไปตั้งนานแล้ว
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์