เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 26, 2024, 02:33:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิ่งดูยิ่งหดหู่  (อ่าน 3250 ครั้ง)
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 09:03:59 AM »

ขอพระสยามเทวาธิราช คุ้มครองประเทศไทย  อย่าได้เป็นแบบอียิปต์เลย  สงสารประเทศและคนไทยครับ ..ศาสนา/เชื้อชาติอะไร ก็...คนไทยทั้งหมด ครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

เหมือนบ้านเเราที่มียุคนึง ที่มีกลุ่มคนพยายามนำศาสนาพุทธเป็นศาสนาประจำชาติเพื่อตอกลิ่มความแตกแยกของประชาชน.. และกลุ่มคนนั้นในปัจจุบันก็พยายามฟอกผิดให้โจร องคุลีมาลไม่มีทางได้กลับใจ...

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 09:40:10 AM »

สถานการณ์ดูเหมือนเงียบลง แล้วสมาชิกกับผู้สนับสนุนพรรคภารดรภาพ ก็ถูกจับไปบ้าง
แต่โอกาสของพวกสุดโต่งอาจกลับภายหลัง โดยมีการสนับสนุน อัลกออิดะ คงป่วน
การเลือกตั้งและอื่นๆ เผลออนาคต อาจเหมือน ซีเรีย ไปเลยก็ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2013, 10:48:09 AM โดย bigbang » บันทึกการเข้า

อเสวนา จะ พาลานัง
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 09:47:02 AM »

รูปนี้คนโดนเตะไม่สู้ครับ เป็นไปได้ว่าตรงนั้นมีตำรวจหลายนายยืนอยู่ เพราะไม่เห็นภาพมุมกว้าง... ตามรูปนี้ถือลูกซองวิ่งเข้าไปเตะคนมือเปล่าก็แย่พอแรงแล้วครับ, และที่แย่กว่านั้นหากคนโดนเตะเขาสู้ขึ้นมา คนที่วิ่งเข้าไปเตะด้วยท่าทางแบบนี้อาจโดนแย่งปืนไปแล้วโดนพานท้ายลูกซองของตัวเองแพ่นคอต่อครับ, สวมหมวกกันน็อคก็กันพานท้ายลูกซองไม่อยู่หรอก เพราะคนเป็นงานจะอัดใส่แขนขาให้เดี้ยงก่อน ปืนลูกซองยาวจะหนักประมาณ 3 กก. โดนหัวไหล่จังๆไม่กี่ทียกแขนขึ้นกันไม่ได้แล้วครับ(ปืนสั้นที่ต้นขาก็จะโดนแย่งด้วย)...

ก็ลองดูแขนคนโดนเตะซิครับ... แขนเบ้อเร่อเชียวมัดกล้ามทั้งนั้น หากเจอคนเป็นงานถลันประชิดคว้าปืนยาวได้แผล็บเดียวสะบัดฟาดสองสามที เจ้าของปืนทรุดนั่งกุมแขนตัวเองครับ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2013, 09:51:35 AM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
bigbang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 10:14:42 AM »

คงสู้ไม่ได้ครับ แขนซ้ายคนโดนเตะมีแผลบาดเจ็บรอยเลือดอยู่บนเสื้อครับ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 10:16:52 AM »

คงสู้ไม่ได้ครับ แขนซ้ายคนโดนเตะมีแผลบาดเจ็บรอยเลือดอยู่บนเสื้อครับ

รังแกคนเจ็บอีกต่างหาก... เฮ้อ...

ถ้าเป็นเมืองไทย มันก็จะเถียงว่าหากอยู่บ้านก็ไม่เจ็บ... ฮา(แบบหดหู่)...
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 10:40:19 AM »

ระวังว่า วิ่งโดนลวดหนาม ขาขาด นะครับ

อยากให้ลองไปวิ่งดูบ้างจัง

หรือว่าลวดยี่ห้อใด จะซื้อ มากั้น สักหน่อย

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 10:44:16 AM »

นั่นแขนเขาหักมั่งครับ ห้อยเลย

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 11:10:12 AM »

หลายคนคงเพิ่งเกิดหรือลืมไปแล้วว่าเมืองไทยเมี่อก่อนมากกว่า 30 เปอร์เซนต์มีแต่พื้นที่อันตรายสีแดงเต็มไปหมด มีอยู่ครั้งไปอีสานต้องเดินทางแบบฉิ่งฉับทัวร์จ้างรถบขส.แขวนป้ายทอดผ้าป่าเพราะต้องผ่านภูพาน เทียบกันแล้วทางใต้ตอนนี้ยังห่างไกลกับเมื่อก่อน วันดีคืนดีมีประกาศเตรียมพร้อมทางสื่อโทรทัศน์กลับเข้ากรมกองในวันหยุดซะอย่างนั้นแหละ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 12:04:02 PM »

สู้ไม่ได้ ไม่ใช่เพราะถูกเตะ จนแขนทรุดหรอกครับ..  แต่เพราะลูกซองในมือ และ กำลังพลมีปืน รอบ ๆ ต่างหาก
สู้แล้วตาย หยังเขียด เขาทำตัวให้เตะนั้นถูกต้องแล้ว

ถ้าจะสู้ ต้องถอยห่างออกมา ทิ้งระยะ ให้เกิดประโยชน์และความปลอดภัยแก่ฝ่ายตน
แล้ว Sniper ไปตามจังหวะ .. หรือคิดใช้กลยุทธ ที่เลือกใช้สภาพแวดล้อมที่จะเป็นประโยชน์แก่ฝ่ายตน

แต่นี่ คงเป็นแค่ระดับแรก และฝ่ายชุมนุมนั้นถือข้าง นักการเมือง ที่ลากโคตร มากินเมือง   ก็ไม่ใช่ฝ่ายที่ถูกต้องด้วย
เพียงการถือข้าง แล้วยอมตนอย่างเบี้ยถมทาง ย่อมมีทุกแห่ง.. ไม่เว้นแม้แต่บ้านเรา คอยดูเอาแล้วกัน ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2013, 12:05:47 PM โดย Ro@d - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2013, 08:45:13 PM »

เพื่อนบ้านอียิป สถานะการเลวร้ายมาก สงสารเด็กๆ  เศร้า

http://www.prachachat.net/news_detail.php?newsid=1377089889

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
bigbang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2013, 07:49:55 AM »

เพื่อนบ้านอียิป สถานะการเลวร้ายมาก สงสารเด็กๆ  เศร้า

http://www.prachachat.net/news_detail.php?newsid=1377089889

ดูข่าวเมื่อวานเหมือนกันครับ   อาศัยสถานะการณ์อียิปต์กลบข่าว 
ซีเรียเลยแอบใช้อาวุธเคมีฆ่า จำนวนแป๊ปเดี๋ยว 600 กว่าศพ 

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2013, 09:01:29 AM »

เห็นรูป"ศพ"นอนเรียงกันเป็นแถวแล้วมีกระดาษกาวแปะหน้าผากเขียนหมายเลขแล้วอนาถใจครับ... มีครบถ้วนช่วงอายุและเพศตั้งแต่เด็กยันคนแก่ ทั้งชายและหญิงเลย เหมือนกับว่าตายพร้อมกันทั้งครัวเรือนนั่นแหละครับ...

ประเทศไทยใกล้ถึงจุดเช่นนั้นมาแล้วเมื่อครั้งเผาเมืองราชประสงค์นะครับ, เรื่องแบบนี้คนไม่ได้ตระหนักก็คิดว่าไม่เป็นไรหรอก เรื่องแบบนี้เป็นไปไม่ได้... แต่เส้นแบ่งมันอยู่ที่กฎหมายไม่มีสภาพบังคับครับ เมื่อใดที่กฎหมรายไม่มีสภาพบังคับ เราก็จะเห็นสภาพบ้านเมืองเป็นเหมือนในหนังแมดแม็กซ์(Mad Max - http://www.imdb.com/title/tt0079501/) นั่นคือสังคมไร้อารยธรรมครับ...

ในวันนั้นหากไม่มีการ"กระชับพื้นที่"ปล่อยให้สภาพเช่นนั้นเกิดต่อเนื่องออกไปไม่เกินเดือน สาธารณูปโภคทั้งหมดจะหยุดทั้งหมดครับ เพราะผู้คนทั้งหลายจะไม่ทำหน้าที่ของตนเองแล้ว เนื่องจากจะห่วงครอบครัวตนเอง จนกระทั่งออกมาไล่ล่าปัจจัยการดำรงชีวิตไปสะสมเอาไว้ในบ้าน... เหมือนโคโซโวฯ นั่นแหละครับ...

ประเทศไทยมีเส้นแบ่งอยู่ที่มีคนเผาส่วนราชการ/ระงับการคมนาคม(รถไฟ) กระจายออกไปหลายแห่งเกือบทั่วประเทศ โดยเฉพาะศาลากลาง... ใน กทม. ก็มีด่านเถื่อนถือปืนกันถนนคอยสกัดกั้นผู้คนทั่วไป แล้วมีแอบปล้นชิงทรัพย์ผสมด้วยทั้งบนถนนและในอาคาร(ปล้น 7 - 11 เอาไปทุกอย่างยกเว้นหนังสือ)...

แล้วที่แสบที่สุดคือพฤติการณ์แบบนั้นยังสามารถอาศัยเสียงส่วนใหญ่ตามระบอบประชาธิปไตยให้นิรโทษกรรมได้เสียด้วยครับ... แปลว่าที่ได้กระทำไปทั้งหมดนั้นถูกต้องตามกฎหมายทุกประการครับ(สงสัยคราวหน้าเอาใหม่คงหนักกว่าเดิม เพราะแก้กฎหมายได้นี่นา)... แฮ่ๆ...
686
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 471

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2013, 12:59:12 PM »

เห็นรูป"ศพ"นอนเรียงกันเป็นแถวแล้วมีกระดาษกาวแปะหน้าผากเขียนหมายเลขแล้วอนาถใจครับ... มีครบถ้วนช่วงอายุและเพศตั้งแต่เด็กยันคนแก่ ทั้งชายและหญิงเลย เหมือนกับว่าตายพร้อมกันทั้งครัวเรือนนั่นแหละครับ...

ประเทศไทยใกล้ถึงจุดเช่นนั้นมาแล้วเมื่อครั้งเผาเมืองราชประสงค์นะครับ, เรื่องแบบนี้คนไม่ได้ตระหนักก็คิดว่าไม่เป็นไรหรอก เรื่องแบบนี้เป็นไปไม่ได้... แต่เส้นแบ่งมันอยู่ที่กฎหมายไม่มีสภาพบังคับครับ เมื่อใดที่กฎหมรายไม่มีสภาพบังคับ เราก็จะเห็นสภาพบ้านเมืองเป็นเหมือนในหนังแมดแม็กซ์(Mad Max - http://www.imdb.com/title/tt0079501/) นั่นคือสังคมไร้อารยธรรมครับ...

ในวันนั้นหากไม่มีการ"กระชับพื้นที่"ปล่อยให้สภาพเช่นนั้นเกิดต่อเนื่องออกไปไม่เกินเดือน สาธารณูปโภคทั้งหมดจะหยุดทั้งหมดครับ เพราะผู้คนทั้งหลายจะไม่ทำหน้าที่ของตนเองแล้ว เนื่องจากจะห่วงครอบครัวตนเอง จนกระทั่งออกมาไล่ล่าปัจจัยการดำรงชีวิตไปสะสมเอาไว้ในบ้าน... เหมือนโคโซโวฯ นั่นแหละครับ...

ประเทศไทยมีเส้นแบ่งอยู่ที่มีคนเผาส่วนราชการ/ระงับการคมนาคม(รถไฟ) กระจายออกไปหลายแห่งเกือบทั่วประเทศ โดยเฉพาะศาลากลาง... ใน กทม. ก็มีด่านเถื่อนถือปืนกันถนนคอยสกัดกั้นผู้คนทั่วไป แล้วมีแอบปล้นชิงทรัพย์ผสมด้วยทั้งบนถนนและในอาคาร(ปล้น 7 - 11 เอาไปทุกอย่างยกเว้นหนังสือ)...

แล้วที่แสบที่สุดคือพฤติการณ์แบบนั้นยังสามารถอาศัยเสียงส่วนใหญ่ตามระบอบประชาธิปไตยให้นิรโทษกรรมได้เสียด้วยครับ... แปลว่าที่ได้กระทำไปทั้งหมดนั้นถูกต้องตามกฎหมายทุกประการครับ(สงสัยคราวหน้าเอาใหม่คงหนักกว่าเดิม เพราะแก้กฎหมายได้นี่นา)... แฮ่ๆ...

ถ้าเรื่องอย่าง ปี 53 เกิดขึ้น อีกรอบ ผลที่ได้ จะไม่เหมือนกับ ปี 53 แน่นอน เพราะ ตอนนี้ ฝ่ายที่ เผาเมือง ได้เป็น รัฐบาล ย่อมรู้ว่า หากมี ม๊อบ มาต่อต้าน รัฐบาล ก็จะจัดตั้ง ม๊อบ ออกมาปะทะ จะเกิด ม๊อบ ปะทะ ม๊อบ รับรอง ไม่มีการกระชับพื้นที่ อย่างปี 53 แน่นอน ครับ  เศร้า เศร้า เศร้า
bigbang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2013, 01:52:22 PM »

ถ้าเรื่องอย่าง ปี 53 เกิดขึ้น อีกรอบ ผลที่ได้ จะไม่เหมือนกับ ปี 53 แน่นอน เพราะ ตอนนี้ ฝ่ายที่ เผาเมือง ได้เป็น รัฐบาล ย่อมรู้ว่า หากมี ม๊อบ มาต่อต้าน รัฐบาล ก็จะจัดตั้ง ม๊อบ ออกมาปะทะ จะเกิด ม๊อบ ปะทะ ม๊อบ รับรอง ไม่มีการกระชับพื้นที่ อย่างปี 53 แน่นอน ครับ  เศร้า เศร้า เศร้า

ตราบใดถ้าไม่เอาทหารมาร่วมด้วย  ม๊อบจัดตั้งหรือตำรวจ ไม่เท่าไรครับ 
เจออารยะขัดขืนทุกหัวถนน  มันก็ไม่มีคนส่งน้ำส่งข้าวให้กินแล้วครับ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2013, 02:48:40 PM »

ตราบใดถ้าไม่เอาทหารมาร่วมด้วย  ม๊อบจัดตั้งหรือตำรวจ ไม่เท่าไรครับ 
เจออารยะขัดขืนทุกหัวถนน  มันก็ไม่มีคนส่งน้ำส่งข้าวให้กินแล้วครับ

มันจะเอาคนในเครื่องแบบที่มันสั่งได้ ถอดเครื่องแบบมากลายเป็นม๊อบฝ่ายรัฐบาลไงครับ... สวมชุดดำวิ่งว่อบแว่บโน่นที นี่ที, แล้วยิงอาวุธเล็กกล สลับกับเครื่องยิงลูกระเบิด ฝ่ายอารยะขัดขืนหากจะเอาอาวุธบ้านๆ(มี ป.4) ออกมาสู้ก็จะโดนด่านตำรวจสกัดเสียก่อนตั้งแต่ออกหน้าปากซอย...

ส่วนที่สมรภูมิกลางเมืองฯ คนในเครื่องแบบที่มีหน้าที่รักษากฎหมายก็นิ่งเฉย(มีวันนี้เพราะพี่มันให้มา ประชาชนไม่ได้ให้มัน)... ดังนั้นแค่แผล็บเดียวอารยะขัดขืนทุกหัวถนน ก็จะเลือดนองกองกับพื้นทุกหัวถนนนั่นแหละครับ...

อย่าคิดนะครับว่าเป็นไปไม่ได้ เพราะคราวที่แล้วเราก็ไม่คิดหรอกครับว่าราชประสงค์จะเป็นทะเลเพลิง... ที่สำคัญที่มันเผาไปนั้นจะถูกกฎหมายเสียด้วยซิครับ เพราะเขานับคะแนนเสียงแล้ว, เสียงส่วนใหญ่จะให้ผ่านกฎหมายออกมาประกาศนิรโทษกรรมพวกเผาเมือง...
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์