เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 10:27:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 33
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตำรวจทำร้ายมม็อบยางพารา ที่นครศรีธรรมราช (๒๓ ส.ค. ๕๖)  (อ่าน 38415 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #195 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 10:38:00 AM »

ปิดถนนน่ะ มันไม่ถูกต้อง แถมยังผิดกฎหมายอาญาอีกต่างหาก... อันนี้ใครเถียงไม่ได้หรอก หากจะใช้กำลังตำรวจเข้าดำเนินการขั้นเด็ดขาดแบบยิงทิ้งข้างถนนกันเลยเลยมันก็ทำได้ด้วยการสร้างเงื่อนไขให้มันเข้าเกณฑ์เจ้าหน้าที่ป้องกันชีวิตตนเอง(คอยดูเถิด เดี๋ยวมันจะทำ)...

หากนึกไม่ออกว่าคนเลวมันจะ"ฆ่าคน"ยังไงให้ถูกกฎหมาย มันก็แค่หาวิธียั่วให้ฝูงชนลุกฮือจะทำร้ายเจ้าหน้าที่... เมื่อจะโดนรุมฯ ก็สั่งเอาไว้ว่าให้ยิงใส่เลย แจกคนละเม็ดสัก 10 คนให้เข้าขวด(10 ขวด) แล้วที่เหลือก็เกิดโกลาหลมาให้ยิงอีก(หลายขวด) แผล็บเดียวก็ตายกันเป็นร้อยสะใจคนสั่งการ(ถ่ายคลิปเอาไว้ด้วย)... ฮา...

แต่ประเด็นมันคือจะแก้โจทย์ยังไงให้รัฐบาลหันมาฟังบ้่าง ยิงทางรัฐบาลตั้งโจทย์(ของตัวเอง)เอาไว้ว่าไม่ได้เป็นฐานคะแนนเสียงฉัน ฉันไม่สนใจร๊อก หากจะประท้วงก็ประท้วงไป... ทีนี้เขาแก้โจทย์(ของชาวบ้าน)ไม่ได้ เพราะยังไงรัฐบาลก็ไม่ฟัง ไม่สนใจ มันก็เลยออกมาในรูปปิดถนน...
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #196 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 10:59:10 AM »

เช้านี้ได้ข่าวมาว่าอำเภอฝากตะวันตกของจังหวัดตากกำลังรวมคนประท้วงราคาข้าวโพดครับได้ยินมาว่าให้จัดตัวแทนมาประท้วงหมู่บ้านละสิบคนครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #197 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 11:54:00 AM »

เข้าทางคนเลวครับ... แยกระบบงบประมาณออกไปก่อน แล้วต่อไปแยกระบบริหารงานบุคคล จากนั้นแยกทรัพยากร, แล้วแผล็บเดียวขอแยกปกครองตนเอง(เอาล่ะซิ - แย่แล้ว)...

ต้องไปอ่านประวัติศาสตร์แคลิฟอร์เนีย/เท็กซัส แต่ก่อนอยู่กับเม็กซิโก... แต่แยกออกเป็นรัฐอิสระโดยแคลิฟอร์เนียมีเหมืองทอง กับเท็กซัสมีหลุ่มน้ำมันฯ, จากนั้นรัฐเดี่ยวที่ว่าก็เข้ารวมกับประเทศที่ใหญ่กว่า นั่นคือเป็นรัฐหนึ่งใน USA. ครับ...

ภาคใต้มีปากแม่น้ำบางนราหงายขึ้นเหนือ... เมื่อยังอยู่รวมกัน แหล่งน้ำมันในอ่าวไทยก็เป็นของประเทศไทย, แต่ถ้าภาคใต้แยกออกไปเป็นอีกรัฐหนึ่ง ก็จะประกาศเขตเศรษฐกิจ 200 ไมล์ทะเลตรงชายหาดที่หงายขึ้นเหนือนั่นแหละ แล้วเขตเศรษฐกิจ 200 ไมล์ฯ ลากตรงขึ้นเหนือก็จะชนกับก้นอ่าวไทย(ชักยุ่งใหญ่)...

แปลว่าแหล่งน้ำมันในอ่าวไทยที่มีอยู่ตอนนี้จะต้องเจรจาแบ่งกันกับรัฐใหม่ครับ... หากไม่เจรจาก็ลากเส้นกันเลย คือโดนหารสอง!!!! กึ๋ยส์...

เคยคุยกับพรรคพวกที่วิจัยเรื่องความมั่นคง สรุปสั้นๆเวลานี้ ฟั่นเฟือนกันไปหมดแล้ว ยิ่งกว่าสงครากลางเมืองที่สู้กันตรงหน้าอีก

ฝากบอก"พรรคพวก"ด้วยครับ ว่าให้วิจัยเรื่องความมั่นคงให้มันเจ๋งๆ สักหน่อยครับ... ชาวบ้านจะได้ไม่ต้องมา"ฟั่นเฟือน"ให้บรรดา"ผู้รู้"ทั้งหลายแอบหัวร่อครับ... ฮา...

แถวนี้ยังแค่ฟั่นเฟือนนะครับ แต่ข้างล่างของจริงเขาแย่กว่านี้... ก็รอให้"นักวิจัย"ทั้งหลายนี่แหละครับ ปล่อยผลงานเจ๋งๆ ให้สงครามกลางเมืองที่ภาคใต้สงบเสียที...

หลายคนเคยลงไปทำจนหมดวาระไปแล้ว ทีนี้ก็พึ่งมือที่รับไม้ต่อไปก็แล้วกัน ชักเข้าชักออกกันหลายรอบแล้วแต่ละรอบถ้าตั้งต้นก็ต้องใช้เวลาอีก 10 - 12 ปีโดยประมาณ
มีหลายคนอยากให้จบ แต่ก็มีอีกหลายคนอยากให้เป็นอย่างนั้น เฮ้อ
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #198 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 12:14:54 PM »

ถ้าข้างบนเลิกกัดกัน

ข้างล่างมีระเบียบวินัย

ประเทศไทย จะเป็นที่หนึ่งในโลก

ในหลายๆด้าน

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #199 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 12:52:46 PM »

ถ้าข้างบนเลิกกัดกัน

ข้างล่างมีระเบียบวินัย

ประเทศไทย จะเป็นที่หนึ่งในโลก

ในหลายๆด้าน

ตอนนี้นะเริ่มต้นจากหัดเข้าคิวกันให้ได้ก่อน ตัวอย่างที่ดีก็รถไฟฟ้าไง
vboaw1
Full Member

คะแนน 28

« ตอบ #200 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 05:01:48 PM »

นำข่าวมาแปะให้ครับ  ถ้าซ้ำขออภัย
http://www.oknation.net/blog/pajondotcom/2013/09/03/entry-

1http://www.oknation.net/blog/nn1234/2013/09/02/entry-1
bigbuffalo
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #201 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 05:08:07 PM »

::014::https://www.facebook.com/pages/%E0%B8%97%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%82%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B9%80%E0%B8%A3%E0%B8%94%E0%B8%B4%E0%B9%82%E0%B8%AD/188307934537650 ไหว้
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #202 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 07:08:49 PM »

ที่ระยองมีชุมนุมที่หน้าศาลากลาง...ปิดถนนขาเข้าครับ

กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #203 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 07:17:22 PM »

ดูๆไป ท่าทีของรัฐบาล ก็"เพิกเฉย" จริงๆนั่นแหล่ะ
เหตุการณ์ มันคงจะเป็นไปคล้ายๆกับตอนปิดสนามบินอีกแล้ว
สุราษฯ เริ่มแล้ว ...

อนาถหนอ ประเทศไทย  หัวเราะร่าน้ำตาริน  โดนชก

ไร้คำกล่าว............................................
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #204 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 08:08:23 PM »

ถ้าคิดว่าภาคใต้ไม่เลือก พท. เลยไม่อยากช่วยเหลือคนใต้   แน่จริงก็อย่าไปเก็บภาษีภาคใต้ทั้งภาคสิครับ

รัฐบาล  กล้ารึเปล่าล่ะ  ให้ภาคใต้ใช้ภาษีจากภาคใต้บริหารจัดการกันเอง  กล้ามั้ย ๆ ๆ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ผมคงไม่ต้องตอบแล้วนะครับ  เพราะมันเป็นไปไม่ได้  คุณเด็กแนวร่วมภาคใต้หรือป่าวนี่  คิดแปลกๆแล้วนะ   

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #205 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 08:13:22 PM »

กะว่าจะซุยว่าข้าเก่งที่หลอกล่อได้ แต่บังเอิญว่าไม่ได้ตอบตามธงของไข่ ไข่จึงไม่พอใจ ไข่เลยเดือด ใช่ไหมจ๊ะ

อะไรของคุณ  เป็นหนักแล้วนะเนี้ย  บี12 เอาไม่อยู่แล้ว  พบแพทย์หน่อยก็ดี

คุยเรื่องนี้ ออกเรื่องนู้น คุยเรื่องนู้นออกเรื่องนี้  ถามวัว ตอบควาย   ไปหมดแล้วสมอง 

ต่อไปนี้จะว่าอะไร จะด่าอะไรผม ก็เชิญ ผมไม่ถือ  ที่แล้วมา อโหสิให้

(ห่าเอ้ยทะเลาะกับเอ๋อ ตั้งนาน  บ้าไปแล้วตู) เปลื่องเวลาชีวิตจริงๆ

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #206 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 09:07:31 PM »

ถ่อยไม่แคร์สื่อเพราะสันดานนี่เอง 55555555555 ตาสั้นขวิดไปทั่วเห็นภาพผมหลอนคิดว่าจะมาทำร้ายมัน

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #207 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 11:15:21 PM »

ถ้าคิดว่าภาคใต้ไม่เลือก พท. เลยไม่อยากช่วยเหลือคนใต้   แน่จริงก็อย่าไปเก็บภาษีภาคใต้ทั้งภาคสิครับ

รัฐบาล  กล้ารึเปล่าล่ะ  ให้ภาคใต้ใช้ภาษีจากภาคใต้บริหารจัดการกันเอง  กล้ามั้ย ๆ ๆ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ผมคงไม่ต้องตอบแล้วนะครับ  เพราะมันเป็นไปไม่ได้  คุณเด็กแนวร่วมภาคใต้หรือป่าวนี่  คิดแปลกๆแล้วนะ   

ก็ไม่ช่วยเกษตรชาวใต้นี่น่า  แล้วก็บอกว่าถ้าไม่เลือกตัวเองจะไม่ช่วยเค้าด้วย 

ภาษีภาคใต้ทั้งภา่คกี่แสนล้าน  ถ้าบอกว่า "ถ้าไม่เลือกตัวเองจะไม่ช่วย"

ทำไมยังหน้าด้านจะเก็บภาษีคนใต้อีกล่ะ   คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
cz_dee *รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 236

« ตอบ #208 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 11:35:56 PM »

ที่จริงผมชอบอ่านมากกว่า  แต่...

อ่านบางความเห็นแล้วเหนื่อยใจจริงๆครับ  หนัก.....ถึงหนักมาก

ประเทศไทยที่ผมรักจะไปรอดไหมครับเพื่อนสมาชิก ไหว้

คนแปลกหน้า - รักในหลวง
" ลุกปืน สั่งให้ไปได้แต่สั่งให้หยุดและเรียกกลับไม่ได้ "
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 126

« ตอบ #209 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 11:40:46 PM »

ตั้งแต่เริีมมีการประท้วงปิดถนนมา ไม่เห็นว่ารัฐบาลจะมีความวิตกกังวลอะไร ผมเห็นว่าการปิดถนนเพื่อสร้างความเสียหายทางเศรษฐกิจครั้งนี้ คงไม่ระคายผิวรัฐบาล เพราะเท่าที่รัฐบาลบริหารประเทศมา ประเทศชาติฉิบหายกว่าม๊อบสวนยางปิดถนนเยอะ ที่รัฐฯไม่ยอมตามข้อเรียกร้องผู้ประท้วงน่าจะมีเหตุผลอืี่นมากกว่าเรื่องของราคาที่เรียกร้อง เพราะการใช้เงินแก้ปัญหา ตามหลักประชานิยมเป็นเรื่องที่รัฐฯตัดสินใจได้ง่ายมาก
       ยิ่งการชุมนุมยืดเยื้อนานไปคนที่จะเดือดร้อนก็ืคือประชาชนทั่วไป    และเศรษฐกิจที่จะพังก็คงจะเป็นเศรษฐกิจภาคใต้นีแหละ  ยิ่งนานไปกว่านั้นประชาชนที่เดีอดร้อนก็จะเริ่มเห็นใจม๊อบน้อยลง ต่อต้านมากขึ้น ถึงวันนั้นคนใต้ก็จะทะเลาะกันเอง โดยมีรัฐฯนั่งดูอยูบนภู
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 33
  พิมพ์