เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 10:30:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 33
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตำรวจทำร้ายมม็อบยางพารา ที่นครศรีธรรมราช (๒๓ ส.ค. ๕๖)  (อ่าน 38456 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #90 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 10:01:55 AM »

อ้าว มันยังไงๆ ซะแหล่ว
 นสพ. ก็ลงข่าวว่าตอนนี้ม็อบที่ยังอยู่ ไม่ใช่คนชะอวด เป็นคนอื่นที่เข้ามาผสมโรงพยายามให้รุนแรง
คนชะอวดเองเริ่มไม่พอใจอาจออกมาขับไล่ม็อบคนแปลกหน้าเหล่านี้

มีอีแอบที่ไหนเข้ามาฉวยโอกาสล่ะเนี่ย
 ตกใจ ตกใจ ตกใจ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #91 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 10:03:31 AM »

เรื่องนี้ผมเป็นกลางครับแต่ไม่เข้าข้างรัฐบาล ขำก๊าก

คนเป็นกลางจะต้องเทสท์ได้ด้วยการเอากระดาษลิตมัสแตะน้ำลาย
ถ้าค่า pH ออกมาเท่ากับ 7 ผมจึงจะเชื่อ คิก คิก ขำก๊าก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #92 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 10:34:24 AM »

เรื่องนี้ผมเป็นกลางครับแต่ไม่เข้าข้างรัฐบาล ขำก๊าก

คนเป็นกลางจะต้องเทสท์ได้ด้วยการเอากระดาษลิตมัสแตะน้ำลาย
ถ้าค่า pH ออกมาเท่ากับ 7 ผมจึงจะเชื่อ คิก คิก ขำก๊าก

เบาๆนิดครับ วันนี้ถูกหลายกระทู้แล้วครับ  รอให้น้าซับมาหามไปทำแผลอยู่ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #93 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 11:56:09 AM »

อ้าว มันยังไงๆ ซะแหล่ว

นสพ. ก็ลงข่าวว่าตอนนี้ม็อบที่ยังอยู่ ไม่ใช่คนชะอวด
เป็นคนอื่นที่เข้ามาผสมโรงพยายามให้รุนแรง

คนชะอวดเองเริ่มไม่พอใจ
อาจออกมาขับไล่ม็อบคนแปลกหน้าเหล่านี้

มีอีแอบที่ไหนเข้ามาฉวยโอกาสล่ะเนี่ย
 ตกใจ ตกใจ ตกใจ

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  บังดุล อ่ะ  ฮา

คนชะอวด   กำลังขับไล่  "ตะกวด"  อ่ะ ฮา ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
คนชะอวด คนจุฬาภรณ์  เขาออกมาบอก พอแล้ว พอแล้ว ฮา
"80"  ฉันรับได้  เปิดถนนให้ลูกให้หลาน ไปโรงเรียนเห๊อะ ฮา

5555 แต่ไอ้คนที่  "ไม่ยอม"  ฮา
มันเป็นนายทุน  "รับซื้อ"  ยาง  ฮา
มัน  "อม"  ยางไว้เยอะ  เป็นหลายหมื่นตัน ฮา

เวลา "ซื้อเข้า"  มันก็ซื้อแค่  70 บาท - อ่ะ ฮา
เวลาจะขาย  มันจะล่อ  "120"  อ่ะ  ฮา
มันจะเล่น  "สองเด้ง"  กะว่าจะฟันสัก  สามพันล้าน ฮา

ชาวบ้านจริงๆ มันไม่มียาง  อยู่ในมือร๊อกส์ ฮา

กรีดเมื่อคืน  เช้านี้เอายางไปแลกเงินแล้วอ่ะ ฮา

555  ทำมัยมันถึง  "ทึบ"  นัก อ่ะ  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #94 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 12:54:49 PM »

คำรณวิทย์จะไปควบคุมการสลายการชุมนุมตอนเช้าตรู่

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่นายกระจง  อ่ะ ฮา

รักใคร ชอบใคร มันเป็นสิทธิ  เป็นเรื่องส่วนตัว อ่ะ ฮา
แต่เวลา  "เสพข่าว"  เลือกเอาหน่อย  อ่ะ ฮา

555555 "คำรณวิทย์"  เขาไปเกี่ยวอะไรกับภาค 8 อ่ะ  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #95 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 12:58:30 PM »

ลิ้นยายมีขนหน้าแข้งทวดทักษิณเพียบ  วนแต่เรื่องเก่าซ้ำไปมา

ถึงอีกพรรคจะห่วยแตก แต่อีกพรรคที่นั่งเก้าอี้เสือกทำให้แย่ไปอีก ขำนะครับ

ทักษิณไม่อยู่ครับ และปูก็ไม่มีขนหน้าแข้ง... แต่ไม่รู้ว่าขนอะไรติดลิ้นยายครับ...

็Ha Ha Ha  ฮา   "ฮั่นแน่"  พี่ ปิศาจ รีปอตเตอร์ อ่ะ ฮา

"โอ๊ค อ๊าก"  เขาบอก  ความคิดอย่างนี้  คนอย่างนี้  เป็น "ทรัพย์สิน" ของเพื่อไทย อ่ะ ฮา
มีพวก  "ถึก"  เยอะๆ  โอ๊คอ๊าก บอก  "ทำการเมือง"  ง่ายขึ้นเยอะ อ่ะ ฮา 555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #96 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 01:18:16 PM »

คำรณวิทย์จะไปควบคุมการสลายการชุมนุมตอนเช้าตรู่

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่นายกระจง  อ่ะ ฮา

รักใคร ชอบใคร มันเป็นสิทธิ  เป็นเรื่องส่วนตัว อ่ะ ฮา
แต่เวลา  "เสพข่าว"  เลือกเอาหน่อย  อ่ะ ฮา

555555 "คำรณวิทย์"  เขาไปเกี่ยวอะไรกับภาค 8 อ่ะ  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ขอบคุณครับยายสำหรับคำแนะนำ

ส่วนเรื่องคนที่ไปประท้วงไม่ใช่คนชะอวด ผมเพิ่งดูข่าว เขาควักบัตรประชาชนให้นักข่าวดูก็คนชะอวดครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Hero Member

« ตอบ #97 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 01:40:26 PM »

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

เอาอีกจั๊กกะหน่อย  "เรื่องยาง"  ฮา
หากมีการ  "ประกันราคา"  คนที่ได้ประโยชน์ ทันที  คือใคร  กลุ่มไหน อ่ะ ฮา
เป็นเกษตรกร  ชาวสวน  กี่เปอร์เซ็นต์  เป็นกลุ่มอิทธิพล  พ่อค้า นักการเมืองกี่เปอร์เซ็นต์ อ่ะ ฮา

ยายใจกว้าง  แบ่งฝ่ายให้ กลุ่มเกษตรกร 10%  เลยอ่ะ ฮา
กลุ่มนี้  มีสวน  ปลูกยาง ทำอาชีพนี้ นานแล้ว  แต่ปัจจุบัน อาจไ้ม่ได้จับมีด ฮา
ต้องจ้าง  "แรงงานต่างด้าว"  มากรีดยางแทน  แบ่งเงินกัน อาจจะ 50 /50  ฮา

ตื่นแต่เช้า  เข้าสวนไปกรีด เก็บน้ำยาง ใส่กระป๋อง ฮา
ตอนสายๆ  เอามาขายแล้ว  ยี่สิบ สามสิบ กิโล ฮา
หลายๆราย  รวมกันก็ไม่เยอะ  เพราะน้ำยางมันค่อยๆ ซึมออกมาฮา
ไม่เหมือนกับการ  "เปิดก๊อก น้ำประปา"  เปิดมากได้มาก อ่ะ ฮา

แล้วผลผลิตต่อวันมันน้อย  พวกเขาเดือดร้อนอะไร ฮา
เป็นเรื่องธรรมดา  ที่อยากได้เงินมากขึ้น  เป็นสัจจะธรรม ฮา

แต่ไอ้พวก  "หลังฉาก"  หลังโรง  มันเก็บ  มันสต๊อคยาง ไว้บานเบอะ ฮา
มันปั้นพวกคนกรีด เจ้าของสวน  มา "ชน"  กับรัฐ  บอกว่าเฮ้ย ต้อง 120  ฮา
ชาวบ้านเขา  ไม่ได้ประโยชน์  จาก "เค็ก" ก้อนที่อยู่ในโกดัง พ่อค้า อ่ะ ฮา

ร้อยยี่สิบ  ถ้ายายตัดสินใจได้  ยายคว่ำโต๊ะ  "จ่าย" อ่ะ ฮา
ตั้งโต๊ะรับซื้อยาง  โดยตรงกับเกษตรกร เลยอ่ะ ฮา

ส่วนไอ้พวก "เสือหิว"  มึงก็หาทางระบายไปต่างประเทศเอาเอง อ่ะ ฮา
ราคาตลาดโลก  ก็แค่ 70 + นิดเดียว อ่ะ ฮา

พอมึงขายไม่ออก  ยายแนะนำให้  "เผาโกดัง"  เอาประกัน อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
5555555  "แจ๋ว"  มั้ย  วิธีของยาย  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #98 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 01:50:10 PM »

Dislike Yingluck For Concentration Citizen
12.00น. บ้านตูล ชะอวด สถานการณ์ปกติ เกษตรกร ชาวสวนยาง ชาวบ้าน ทยอยกันมามากขึ้น

ขอบคุณ นาคราช คนพื้นที่ บ้านตูล ชะอวด
------------------------------------------
ข่าวลือมากมายอย่าไปเชื่อค่ะเพราะเป็นยุทธวิถี ตีคนให้คนกลัว เพื่อลดจำนวนเกษตรกรชาว
สวนยางที่จะออกมาชุมนุมทั่วประเทศในวันที่ 3 กันยา นี้

เยี่ยม

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #99 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 01:53:51 PM »

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

เอาอีกจั๊กกะหน่อย  "เรื่องยาง"  ฮา
หากมีการ  "ประกันราคา"  คนที่ได้ประโยชน์ ทันที  คือใคร  กลุ่มไหน อ่ะ ฮา
เป็นเกษตรกร  ชาวสวน  กี่เปอร์เซ็นต์  เป็นกลุ่มอิทธิพล  พ่อค้า นักการเมืองกี่เปอร์เซ็นต์ อ่ะ ฮา

ยายใจกว้าง  แบ่งฝ่ายให้ กลุ่มเกษตรกร 10%  เลยอ่ะ ฮา
กลุ่มนี้  มีสวน  ปลูกยาง ทำอาชีพนี้ นานแล้ว  แต่ปัจจุบัน อาจไ้ม่ได้จับมีด ฮา
ต้องจ้าง  "แรงงานต่างด้าว"  มากรีดยางแทน  แบ่งเงินกัน อาจจะ 50 /50  ฮา

ตื่นแต่เช้า  เข้าสวนไปกรีด เก็บน้ำยาง ใส่กระป๋อง ฮา
ตอนสายๆ  เอามาขายแล้ว  ยี่สิบ สามสิบ กิโล ฮา
หลายๆราย  รวมกันก็ไม่เยอะ  เพราะน้ำยางมันค่อยๆ ซึมออกมาฮา
ไม่เหมือนกับการ  "เปิดก๊อก น้ำประปา"  เปิดมากได้มาก อ่ะ ฮา

แล้วผลผลิตต่อวันมันน้อย  พวกเขาเดือดร้อนอะไร ฮา
เป็นเรื่องธรรมดา  ที่อยากได้เงินมากขึ้น  เป็นสัจจะธรรม ฮา

แต่ไอ้พวก  "หลังฉาก"  หลังโรง  มันเก็บ  มันสต๊อคยาง ไว้บานเบอะ ฮา
มันปั้นพวกคนกรีด เจ้าของสวน  มา "ชน"  กับรัฐ  บอกว่าเฮ้ย ต้อง 120  ฮา
ชาวบ้านเขา  ไม่ได้ประโยชน์  จาก "เค็ก" ก้อนที่อยู่ในโกดัง พ่อค้า อ่ะ ฮา

ร้อยยี่สิบ  ถ้ายายตัดสินใจได้  ยายคว่ำโต๊ะ  "จ่าย" อ่ะ ฮา
ตั้งโต๊ะรับซื้อยาง  โดยตรงกับเกษตรกร เลยอ่ะ ฮา

ส่วนไอ้พวก "เสือหิว"  มึงก็หาทางระบายไปต่างประเทศเอาเอง อ่ะ ฮา
ราคาตลาดโลก  ก็แค่ 70 + นิดเดียว อ่ะ ฮา

พอมึงขายไม่ออก  ยายแนะนำให้  "เผาโกดัง"  เอาประกัน อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
5555555  "แจ๋ว"  มั้ย  วิธีของยาย  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ป้าพูดถึงเรื่องข้าวใช่ไหมครับ แล้วมาเปลี่ยนจากข้าวมาเป็นยางที่หลัง ป้านี้สุดยอดจริงๆ

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
Hero Member

« ตอบ #100 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 02:18:56 PM »

ป้าพูดถึงเรื่องข้าวใช่ไหมครับ
แล้วมาเปลี่ยนจากข้าวมาเป็นยางที่หลัง ป้านี้สุดยอดจริงๆ

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ นุ้ม หนุ่ม สุพรรณ อ่ะ ฮา

5555 เรา  "พวกเดียวกัน"  น๊าาาา  บ๊วบ บ๊วบ อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #101 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 02:53:17 PM »

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ  ฮา

ถ้ายังไม่ลืม  " Classic case of palm oil "  ฮา
ชาวบ้าน  ชาวช่อง  แย่งกันซื้อ  "น้ำมันปาลม์"  แทบจะตีกันตาย อ่ะ ฮา
Makro  Lotus  Tops  พอเอาของขึ้นชั้น  "หายวาบ"  ในพริบตา  ฮา
แย่งกันซื้อ  ทีละหีบ สองหีบ  แย่งกัน กวาดใส่รถเข็น ฮา
ลำพังแค่กิน "ขวดเดียว"  ก็เป็นเดือน แล้วอ่ะ ฮา

ยายไม่เห็น  "คนทำปาลม์"  เขารวยขึ้น อ่ะ ฮา
ยกเว้น  "ไอ้เท่ง ไอ้ทอง" ,มันได้เงินไปใช้  มันรวยคนเดียว อ่ะ ฮา

"ไอ้เท่ง  ไอ้ทอง"  เอ้ย  มึงอย่าไปหลอกชาวบ้านเขาเล๊ย  ฮา
มึงมาไม้ไหน  เขา "อ่านออก"  เขียนได้  รู้ทันหมดแล้ว อ่ะ  ฮา

5555  ยายบอกแล้ว  เรื่องนี้  เป็น  "การเมือง" อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

บูรพา - รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 65

« ตอบ #102 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 03:09:23 PM »

รบ.รับศึกรอบด้าน!ม็อบข้าวโพดเพชรบูรณ์ขู่ระดมพลปิดถนน 3 ก.ย.   (มาพร้อมกันหลายๆม็อบคงสนุกพิลึก)  เยี่ยม

http://www.thanonline.com/index.php?option=com_content&view=article&id=196753%3A-3-&catid=176%3A2009-06-25-09-26-02&Itemid=524
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #103 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 03:18:27 PM »

ป้าพูดถึงเรื่องข้าวใช่ไหมครับ
แล้วมาเปลี่ยนจากข้าวมาเป็นยางที่หลัง ป้านี้สุดยอดจริงๆ

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ นุ้ม หนุ่ม สุพรรณ อ่ะ ฮา

5555 เรา  "พวกเดียวกัน"  น๊าาาา  บ๊วบ บ๊วบ อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ตกใจ ตกใจ ตกใจ  ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #104 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 04:03:49 PM »

ขอบคุณครับยายสำหรับคำแนะนำ

ส่วนเรื่องคนที่ไปประท้วงไม่ใช่คนชะอวด ผมเพิ่งดูข่าว เขาควักบัตรประชาชนให้นักข่าวดูก็คนชะอวดครับ

คนชะอวดครับ

หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 33
  พิมพ์