เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 10:25:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 33
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตำรวจทำร้ายมม็อบยางพารา ที่นครศรีธรรมราช (๒๓ ส.ค. ๕๖)  (อ่าน 38372 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #150 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 11:53:59 AM »

ก็ไม่แปลก ที่คนที่เราไม่เคยช่วยเหลือกัน ไม่ได้มีบุญคุณกันมาก่อน แถมยังไม่ถูกกันทางความคิด เหมือนยืนอยู่กันคนละข้าง
เวลาอีกฝ่ายหนึ่งเดือดร้อน ก็ย่อมที่จะถูกมองเมิน ไม่สนใจ

เอางี้ต่อ  ในเมื่อคุณไม่ให้ผมยืมตัง  ผมก็โมโหและหมดทางเลือก เพราะผมจะอดตาย รถจะโดนยึด
สมมุติว่า ผมเอาคนไปหลายๆคน ไปล้อมบ้านคุณ เอารถใหญ่ๆไปขวางหน้าบ้านคุณให้คุณเข้าออกบ้านไม่ได้
ส่งเสียงดังให้คุณรำคาญ  เพื่อให้คุณซึ่งเกลียดขี้หน้าผม  ช่วยเหลือผมให้ได้  คุณจะรู้สึกอย่างไร   คำถามสุดท้าย

เป็นรัฐบาลคิดแบบนี้ไม่ได้ครับ หากคิดแบบนี้ก็เหมือนกับแบ่งประเทศปกครองกันไปเลย...
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #151 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 12:29:16 PM »

ก็ไม่แปลก ที่คนที่เราไม่เคยช่วยเหลือกัน ไม่ได้มีบุญคุณกันมาก่อน แถมยังไม่ถูกกันทางความคิด เหมือนยืนอยู่กันคนละข้าง
เวลาอีกฝ่ายหนึ่งเดือดร้อน ก็ย่อมที่จะถูกมองเมิน ไม่สนใจ

เอางี้ต่อ  ในเมื่อคุณไม่ให้ผมยืมตัง  ผมก็โมโหและหมดทางเลือก เพราะผมจะอดตาย รถจะโดนยึด
สมมุติว่า ผมเอาคนไปหลายๆคน ไปล้อมบ้านคุณ เอารถใหญ่ๆไปขวางหน้าบ้านคุณให้คุณเข้าออกบ้านไม่ได้
ส่งเสียงดังให้คุณรำคาญ  เพื่อให้คุณซึ่งเกลียดขี้หน้าผม  ช่วยเหลือผมให้ได้  คุณจะรู้สึกอย่างไร   คำถามสุดท้าย

เป็นรัฐบาลคิดแบบนี้ไม่ได้ครับ หากคิดแบบนี้ก็เหมือนกับแบ่งประเทศปกครองกันไปเลย...
ผมคิดแบบน้าสมชายเช่นกันครับ ในระดับบุคคลทั่วไปคิดแบบไข่ก็ไม่ผิด แต่นี่เป็นนายกของคนทั้งประเทศ ไม่ใช่นายกแค่ฝ่ายใดฝ่ายนึง

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #152 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 05:47:24 PM »

พอๆอย่าต่อครับไข่ หวังว่าคงฟังคำคนรู้เรื่องเพราะต่อๆไปมันยิ่งเละกว่าเดิม

อ่าว คุณจะรู้สึกอย่างไร  ยังไม่ตอบเลย
ถูกกดดัน ด้วยวิธีป่าเถื่อน คุณจะรู้สึกอย่างไร ตอบหน่อยเร็ว

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #153 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 06:02:08 PM »

ครับถ้าเป็นไปตามหลักการ นายกจะคิดแบบนั้นไม่ได้ ผมเข้าใจ

แต่ลองมองดูรอบๆตัวสักหน่อยสิครับ  ที่ทำงาน  ที่โรงเรียน  บริษัทต่างๆ  ติดต่อราชการ  การเมืองท้องถิ่น  ส.จ. ส.ส.  เขาก็คนของใคร คนของมันทั้งนั้น
เอาเรื่องจริงมาคุยกัน  หลักการณ์ที่คัดลอกฝรั่งเขามา ผมคิดว่าใช้ในประเทศไทยยาก

ที่มันเป็นอยู่ทุกวันนี้ ก็คนของใคร คนของมันไม่ใช่หรือ  เอาเรื่องที่เกิดขึ้นจริงมาคุยกันดีกว่า  อย่าเอาหลักการณ์ เบื่อครับอ่านหนังสือก็เจอ   หรือจะเถียงอีก ว่ามันไม่มีอยู่จริง ระบบเด็กใครเด็กมันนี่

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #154 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 08:04:07 PM »

ครับถ้าเป็นไปตามหลักการ นายกจะคิดแบบนั้นไม่ได้ ผมเข้าใจ

แต่ลองมองดูรอบๆตัวสักหน่อยสิครับ  ที่ทำงาน  ที่โรงเรียน  บริษัทต่างๆ  ติดต่อราชการ  การเมืองท้องถิ่น  ส.จ. ส.ส.  เขาก็คนของใคร คนของมันทั้งนั้น
เอาเรื่องจริงมาคุยกัน  หลักการณ์ที่คัดลอกฝรั่งเขามา ผมคิดว่าใช้ในประเทศไทยยาก

ที่มันเป็นอยู่ทุกวันนี้ ก็คนของใคร คนของมันไม่ใช่หรือ  เอาเรื่องที่เกิดขึ้นจริงมาคุยกันดีกว่า  อย่าเอาหลักการณ์ เบื่อครับอ่านหนังสือก็เจอ   หรือจะเถียงอีก ว่ามันไม่มีอยู่จริง ระบบเด็กใครเด็กมันนี่

สถานที่ตามตัวแดงข้างบนล้วนแต่เสื่อมครับ... เป็นสถานที่ ที่คนมีปัญญาควรต้องหลีกเลี่ยงให้พ้น เพราะผู้มีอำนาจในสถานที่แห่งนั้นไม่มีธรรมะสำหรับผู้ปกครองครับ...

ธรรมสำหรับผู้ปกครองคือ ทศพิธราชธรรมในข้อนี้คือ ข้อที่ 10 ได้แก่ ความเที่ยงธรรม (อวิโรธนํ) คือ ความหนักแน่น ถือความถูกต้อง เที่ยงธรรมเป็นหลัก... จะทำให้สถานที่แห่งนั้นเสื่อมจากเนื้อใน ได้แก่ระบบบริหารงานบุคคลจะเสื่อม แล้วผู้คนจะแตกความสามมัคคี จนในที่สุดกิจการงานใดก็จะไม่มีประสิทธิภาพ(ใส่ input มากได้ Output น้อย), ไม่มีประสิทธิผล(งานสำเร็จก็จริง แต่สำเร็จแบบหลงทางไปไม่ถึงจุดหมาย) และไม่ประหยัด(ทรัพยากรทั้งหมดสูญเปล่า)...

ในประเทศไทย"ส่วนใหญ่"มีแต่สถานที่แห่งความเสื่อมครับ ประเทศในภาพรวมถึงได้เสื่อมลงทุกวัน, แต่เราควรหลีกเลี่ยงให้มากที่สุด เพราะสถานที่แห่งความเสื่อมจะมีแต่เรื่องไม่สงบ... วิธีดูว่าสถานที่ไหนไม่เป็นเช่นว่า ต้องอาศัยธรรมะเป็นเครื่องมือประเมินครับ, ตัวอย่างเช่นหากดูว่าบริษัทไหนมีธรรมาภิบาล จะมีแนวโน้มว่าจะมีแต่ผู้เจริญไปชุมนุมที่นั่นมากกว่าที่อื่นครับ...

เรื่องธรรมาภิบาลนี่ไม่ใช่แค่นามธรรมเลื่อนลอยนะครับ แต่เขาเอามาเป็นเกณฑ์ชนิดหนึ่งในการประเมินบริษัทในตลาดหลักทรัพย์เสียด้วย เช่นประเมินและจัดลำดับความเป็นธรรมภิบาลของบริษัทในตลาดหลักทรัพย์ด้วยการให้ดาว(ที่จริงเป็นเครื่องหมายสามเหลี่ยม) ดาวหลายดวงแปลว่าเป็นบริษัทที่มีธรรมภิบาลสูง... แล้วบริษัทที่ได้แรงค์กิ้งต่ำ(ดาวน้อยดวง) เท่ากับบอกใบ้กลายๆว่าให้ระมัดระวัง เพราะบริหารกิจการไม่ค่อยซี่อตรงครับ...

ลองดูรายงานการวิเคราะห์บริษัทควอลิตี้เฮ้าส์(QH) เป็นบริษัทอสังหาริมทรัพย์ ได้ดาว 5 ดวงครับ... ที่นี่ http://www.settrade.com/brokerpage/AnalystConsensus/Research/fss_qh.pdf ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #155 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 08:11:23 PM »

รูปประกอบ ตรงวงรีสีแดงครับ ได้ดาว 5 ดวง...

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #156 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 08:13:36 PM »

นอกเรื่องกระทู้นิดนึงครับ... ใครกำลังย้ายงานไปสมัครบริษัทไหน ให้เหลือบมองรายงานบริษัทภิบาลด้วยครับ จะได้เข้าไปสู่บริษัทที่(สันนิษฐานว่า)มีธรรมะในการบริหารกิจการงานมากกว่าบริษัทอื่นครับ...
Hero Member

คะแนน 112

« ตอบ #157 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 08:21:22 PM »

พอๆอย่าต่อครับไข่ หวังว่าคงฟังคำคนรู้เรื่องเพราะต่อๆไปมันยิ่งเละกว่าเดิม

อ่าว คุณจะรู้สึกอย่างไร  ยังไม่ตอบเลย
ถูกกดดัน ด้วยวิธีป่าเถื่อน คุณจะรู้สึกอย่างไร ตอบหน่อยเร็ว
บักนี่ก้อถามซอกแซกราวกับนักข่าว มาตอบให้ตามนี้ ถ้าเรารู้ตัวดีว่าผิดกฎหมายเต็มอกก็ยอม แต่ถ้ามาใส่ไฟจะสู้ยิบตา ชื่นใจพอยัง

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #158 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 08:44:35 PM »

แล้วบอกคนอื่นว่า  เรียนรัฐศาสตร์ มา   อ๋อย

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Hero Member

คะแนน 112

« ตอบ #159 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 09:07:17 PM »

แล้วบอกคนอื่นว่า  เรียนรัฐศาสตร์ มา   อ๋อย
รัดไม่อยู่จนสีข้างถูกำแพงบ่อยๆ ตั้งคำถามประมาณว่าตัวข้าคือกฎเกณฑ์ และพยามยามหลอกล่อให้ตอบทำนองว่า ถ้าเป็นคุณจะทำแบบมันไหม

Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #160 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 11:34:05 PM »

หนักหัวใครครับ คุณควาย

^
                               ^
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #161 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 11:36:15 PM »

ก็ใครไม่รู้  เรียนรัฐศาสตร์มาแล้วยังโง่เหมือนควายไงครับ   คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #162 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 11:45:04 PM »

แล้วบอกคนอื่นว่า  เรียนรัฐศาสตร์ มา   อ๋อย
รัดไม่อยู่จนสีข้างถูกำแพงบ่อยๆ ตั้งคำถามประมาณว่าตัวข้าคือกฎเกณฑ์ และพยามยามหลอกล่อให้ตอบทำนองว่า ถ้าเป็นคุณจะทำแบบมันไหม

พึ่งรู้หรอ ว่าโดนหลอกให้ตอบ  

ไหนๆก็รู้และ ไม่หลอกถามก็ได้ ถามตรงๆเลยนะ
ตามคลิป คุณว่าตำรวจทำเกินเหตุไหม  

เหตุก็คือ ราคายางตกต่ำ

คนออกมาประท้องปิดถนน รางรถไฟ  (จนทำให้ชาวบ้านคนอืนเดือดร้อน  โรงพยาบาล คนป่วย ได้รับผลกระทบ  รถขนเงินก็ผ่านไม่ได้ เศรษฐกิจชะงัก)

ผู้ชุมนุมเรียกร้อง ราคาสูงเกินกว่ารัฐจะช่วยเหลือได้  รัฐบาลไม่ช่วย ช่วยไม่ไหว 120 บาท (เหมือนคุณไม่ให้ผู้ยืมตัง)

ผู้ชุมนุมไม่พอใจ หยิบอาวุธมาปะทะ  ขว้างปาก้อนหินใส่ตำรวจ ใช้ไม้ตีตำรวจ จนมีตำรวจได้รับบาดเจ็บ

ตำรวจเข้าสลายด้วยกำลัง ทำให้มีผู้ชุมนุมบาดเจ็บหลายคน

คุณว่าสถานการแบบนี้ ตำรวจทำเกินกว่าเหตุไปไหมครับ  
เรื่องนี้ ใครผิด ใครถูก
รัฐบาล ที่ไม่สามารถทำตามใจ ชาวสวนยางได้
หรือ ชาวสวนยางที่เรียกราคาประกันสูงเกิน ที่รัฐจะช่วยเหลือได้

คุยแบบมีสาระกันดี กว่า

^
                               ^
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #163 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 11:45:55 PM »

ก็ใครไม่รู้  เรียนรัฐศาสตร์มาแล้วยังโง่เหมือนควายไงครับ   คิก คิก

แล้วไงครับ ยืมตังคุณไปเรียนหรอ  ขอข้าวคุณกินหรือไงทุกวันนี้   ทำไมผมต้องไปสนใจคุณด้วย  คุณควาย 555+

^
                               ^
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #164 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 12:19:11 AM »

สุภาพ ครับ

กระทู้สาธารณะ ครับ ไม่พอใจใคร ก็อย่าไปแทนตัวเขาอย่างนั้น

มันส่อการศึกษาครับ ดี แต่มารยาท..... ครับ

ดูผมนี่ มีใครคุยกับผม บ้าง ผมก็คุยไปได้ ไม่ต้องสนใจใคร

มีอะไรผมก็แชร์ไปเท่าที่พูดได้ แต่ไม่ได้ล่วงเกินใคร

ผมผิดผมก็ขอโทษ แต่ก็มีบางคน ตามจิกผมไปตลอด

ก็ไม่ได้สนใจ
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 33
  พิมพ์