เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 10:20:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 33
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตำรวจทำร้ายมม็อบยางพารา ที่นครศรีธรรมราช (๒๓ ส.ค. ๕๖)  (อ่าน 38270 ครั้ง)
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #165 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 12:35:07 AM »

สุภาพ ครับ

กระทู้สาธารณะ ครับ ไม่พอใจใคร ก็อย่าไปแทนตัวเขาอย่างนั้น

มันส่อการศึกษาครับ ดี แต่มารยาท..... ครับ

ดูผมนี่ มีใครคุยกับผม บ้าง ผมก็คุยไปได้ ไม่ต้องสนใจใคร

มีอะไรผมก็แชร์ไปเท่าที่พูดได้ แต่ไม่ได้ล่วงเกินใคร

ผมผิดผมก็ขอโทษ แต่ก็มีบางคน ตามจิกผมไปตลอด

ก็ไม่ได้สนใจ

หมายถึงผมหรือ ป่าว  ถ้าหมายถึงผม ผมขอบคุณมากที่เตือน
ผมสุภาพครับ สุภาพกับคนที่สุภาพเท่านั้น ตามลายเซนผมเลยครับ  เข้าใจง่ายดี

คนที่ไม่สุภาพกับเราก่อน ก็ไม่เห็นจำเป็นอะไรที่จะต้องไปเห็นหัวมัน ข้ามได้ก็ข้ามไป เหยียบได้ก็เหยียบไป ไม่จำเป็นต้องเห็นหัวมันหรอกครับ คุณโรจน์ คำพูดมันไม่มีน้ำหนักอะไรเลย
ลองสังเกตุสิครับ  อาศัยคนอื่นหลอกด่า  ตามดูการตอบได้เลย ความคิดตัวเองไม่น่าเกิน สอง บรรทัด ที่เหลือ หลอกด่าคนอื่น ยืมเท้าคนอื่นยืน  มันไม่น่าภูมิใจหรอกครับ

ขอบคุณในความหวังดีครับ คุณโรจน์  แต่คนอย่างนี้มีไม่กี่คนหรอกครับ ไม่มีปัญหาอะไร ผมจะสุภาพกับคนที่สุภาพเท่านั้นแหละ  เรียกผมควาย ผมก็เรียกมันควาย เรียกผมเหี้ย ผมก็เรียกมันไอ้เหี้ย  สมน้ำสมเนื้อกันดี   จริงๆอายุปูนนี้แล้ว น่าจะทำตัวให้เด็กมันไหว้นะ  ไม่น่าให้เด็กถอนหงอก หลอกด่าไปวันๆ  น่าสมเพส

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
cz_dee *รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 236

« ตอบ #166 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 01:33:26 AM »

ทีตอนเลือกตั้ง ไปเลือกพรรคอื่น  ที่อย่างนี้จะมาให้เขาช่วย 

ราคายางก็เป็นไปตามราคาตลาด  มีมากมันก็ถูก มีน้อยมันก็แพง   จะเอาอะไรละครับพี่น้อง

เลือกตั้งไปเลือกพรรคอื่น  ทีอย่างนี้จะให้เขาช่วย

ขอโทษนะครับ  จขกท คิดได้ยังไงครับกับประโยคนี้ 
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #167 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 01:50:20 AM »

ถ้าสมมุติว่ารัฐบาล เลิกอุดหนุนสินค้าเกษตรทุกชนิด ไม่มีการช่วยเหลือภัยธรรมชาติ,ชดเชยประกันราคา,จำนำต่างๆ

จะเกิดไรขึ้นครับ ลับสมองกัน จริงๆคงไม่มีรัฐบาลไหนกล้าทำ เพราะรัฐบาลจะล่มทันที

การชดเชย ก็เหมื่อนเอาเงินไปถมทะเล พอราคาสูง คนก็แห่กันปลูก ลงปุ๋ย,ลงยาฯให้ผลผลิตเยอะๆ(เพราะมีเงินชดเชยหลายแสนล้านบาทต่อปี)จริงๆคนเสียภาษีบุคคลธรรมดา,นิติบุคลเป็นคนกลุ่มน้อยที่ทำงานงกๆเสียภาษีทุกเดือน

หลังๆนายทุนระดับชาติ,นายทุนรายใหญ่ ก็โดดมาละเลงด้วย กว้านซื้อที่ดินหมื่นๆไร่-แสนไร่ เพราะได้ประโยชน์ด้วย

มันบิดเบือนตลาดทั้งนั้น คนเมืองที่ทำงานงกๆ ก็พลอยต้องกินของแพงไปด้วย เอ่า...ซวย2เด้ง

ผมได้ดูรายการเชิงวิชาการนึง ทางTPBSเดือนที่แล้ว ผลงานวิจัย สังคมเกษตรทุกวันนี้ไม่ใช่สังคมที่เป็นคนจน อ่อนแอ โง่ ไม่มีความรู้แล้ว  เค้าใช้ชีวิตเหมือนคนอื่นๆในประเทศนี้ ลูกหลานเรียนสูง มีรถยนต์ มีอินเตอร์เน็ตใช้ มีการรวมกลุ่มเรียกร้องต่างๆจากรัฐ  ใช้นักการเมืองฯเป็นสะพานให้เขาแค่นั้นเอง นักการเมือง,นายทุนขนเงินไปให้ โปรยยาหอมให้ พรรคไหนให้มาเค้าก็รับ แต่จะเลือกหรือไม่ก็อีกเรื่องนึง

คนเมืองใหญ่ต่างหากที่คิดว่าตนเองเหนือกว่า จริงๆแล้วไม่ใช่ ลองไปหาดูครับ แล้วเท่าที่มองดูก็เป็นเช่นนั้นจริงๆ คนส่วนใหญ่เรียกร้องทุกอย่าง ที่คนส่วนน้อย(ที่คิดว่าตนเองเหนือกว่า)กำลังร้องโอดโอย..โดนเรียกเก็บภาษีเพิ่มตลอด

ลองไปหาดูงานวิจัยชิ้นนี้ครับ แล้วจะรู้ว่า สังคมกำลังหลงทาง พายเรือในอ่างความนึกคิดใบเก่าๆของตัวเอง
  ไหว้

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #168 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 07:14:11 AM »

หึ หึ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #169 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 08:23:21 AM »

ไม่อยากให้รัฐปฎิบัติอย่างนี้เลย.........เดี๋ยวจากเรื่องยางมันจะกลายเป็นอื่น......เฮ้อ

บีบมากๆเข้า.......คนหวังดีเติมเชื้อเข้า รวมหัวกันลองหยุดจ่ายภาษี จะยุ่งกันใหญ่........ อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #170 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 08:38:59 AM »

กะว่าจะซุยว่าข้าเก่งที่หลอกล่อได้ แต่บังเอิญว่าไม่ได้ตอบตามธงของไข่ ไข่จึงไม่พอใจ ไข่เลยเดือด ใช่ไหมจ๊ะ

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #171 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 08:46:04 AM »

เตือนนักข่าวนะครับ เวลาไปทำข่าวเกี่ยวกับเสื้อแดงอย่าเอากล้องยี่ห้อ Nikon ไปถ่ายนะครับ เดี๋ยวมีใครจะหาว่าเป็นนักข่าวจาก สส.นิกร แห่ง ปชป. อาจโดนรุมตื๊บได้ครับ...

INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #172 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 09:38:02 AM »

เตือนนักข่าวนะครับ เวลาไปทำข่าวเกี่ยวกับเสื้อแดงอย่าเอากล้องยี่ห้อ Nikon ไปถ่ายนะครับ เดี๋ยวมีใครจะหาว่าเป็นนักข่าวจาก สส.นิกร แห่ง ปชป. อาจโดนรุมตื๊บได้ครับ...

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #173 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 10:37:13 AM »

เตือนนักข่าวนะครับ

เวลาไปทำข่าวเกี่ยวกับเสื้อแดงอย่าเอากล้องยี่ห้อ Nikon ไปถ่ายนะครับ
เดี๋ยวมีใครจะหาว่าเป็นนักข่าวจาก สส.นิกร แห่ง ปชป. อาจโดนรุมตื๊บได้ครับ...

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่เท่งทึง อ่ะ ฮา

" หงายเงิบ "  อีกแล้วอ่ะ  ฮา
พี่นิกร จำนง  หลาน  "โกเต้ง"  สงขลา ยายรู้จักกันดี  อ่ะ ฮา
เขาไม่ได้สังกัด  "ปชป"  ร๊อกส์  อ่ะ  ฮา

พี่นิกรเขา  ศิษย์ บิ๊กเติ้ง  "เสือเตี้ย"  เมืองสุพรรณ อ่ะ ฮา ขำก๊าก ขำก๊าก
จะคุยเรื่อง "การเมือง"  ดั้นทำโจ๊กขาย อ่ะ ฮา

ทะเลระยอง  น้ำยังเสีย ไม่มี  "ปลาทะเล"  กิน ใช่มั้ย  ฮา
5555 หา " Omega 6 + Zinc "  กินเยอะๆอ่ะ  ฮา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2013, 10:49:13 AM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #174 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 10:50:48 AM »

ถ้าสมมุติว่ารัฐบาล เลิกอุดหนุนสินค้าเกษตรทุกชนิด ไม่มีการช่วยเหลือภัยธรรมชาติ,ชดเชยประกันราคา,จำนำต่างๆ

จะเกิดไรขึ้นครับ ลับสมองกัน จริงๆคงไม่มีรัฐบาลไหนกล้าทำ เพราะรัฐบาลจะล่มทันที

การชดเชย ก็เหมื่อนเอาเงินไปถมทะเล พอราคาสูง คนก็แห่กันปลูก ลงปุ๋ย,ลงยาฯให้ผลผลิตเยอะๆ(เพราะมีเงินชดเชยหลายแสนล้านบาทต่อปี)จริงๆคนเสียภาษีบุคคลธรรมดา,นิติบุคลเป็นคนกลุ่มน้อยที่ทำงานงกๆเสียภาษีทุกเดือน

หลังๆนายทุนระดับชาติ,นายทุนรายใหญ่ ก็โดดมาละเลงด้วย กว้านซื้อที่ดินหมื่นๆไร่-แสนไร่ เพราะได้ประโยชน์ด้วย

มันบิดเบือนตลาดทั้งนั้น คนเมืองที่ทำงานงกๆ ก็พลอยต้องกินของแพงไปด้วย เอ่า...ซวย2เด้ง

ผมได้ดูรายการเชิงวิชาการนึง ทางTPBSเดือนที่แล้ว ผลงานวิจัย สังคมเกษตรทุกวันนี้ไม่ใช่สังคมที่เป็นคนจน อ่อนแอ โง่ ไม่มีความรู้แล้ว  เค้าใช้ชีวิตเหมือนคนอื่นๆในประเทศนี้ ลูกหลานเรียนสูง มีรถยนต์ มีอินเตอร์เน็ตใช้ มีการรวมกลุ่มเรียกร้องต่างๆจากรัฐ  ใช้นักการเมืองฯเป็นสะพานให้เขาแค่นั้นเอง นักการเมือง,นายทุนขนเงินไปให้ โปรยยาหอมให้ พรรคไหนให้มาเค้าก็รับ แต่จะเลือกหรือไม่ก็อีกเรื่องนึง

คนเมืองใหญ่ต่างหากที่คิดว่าตนเองเหนือกว่า จริงๆแล้วไม่ใช่ ลองไปหาดูครับ แล้วเท่าที่มองดูก็เป็นเช่นนั้นจริงๆ คนส่วนใหญ่เรียกร้องทุกอย่าง ที่คนส่วนน้อย(ที่คิดว่าตนเองเหนือกว่า)กำลังร้องโอดโอย..โดนเรียกเก็บภาษีเพิ่มตลอด

ลองไปหาดูงานวิจัยชิ้นนี้ครับ แล้วจะรู้ว่า สังคมกำลังหลงทาง พายเรือในอ่างความนึกคิดใบเก่าๆของตัวเอง
  ไหว้

หากเป็น"ตัวแดง"ตามตัวอักษรเป๊ะๆ, แสดงว่าต้องมีการผิดพลาดในกลุ่มเป้าหมายของงานวิจัย หรือไม่ก็มีการแปลความหมายงานวิจัยผิดพลาดครับ... เพราะ"คนจน อ่อนแอ โง่ ไม่มีความรู้แล้ว"ไม่ใช่สังคมเกษตรฯ และไม่ใช่สังคมเมืองครับ...

แต่"คนจน อ่อนแอ โง่ ไม่มีความรู้แล้ว"แบ่งแยกกันที่ความมีการศึกษาครับ... ความมีการศึกษาไม่ใช่เรื่องใบปริญญาที่ได้รับเมื่อจบการศึกษา เพราะใบปริญญามันแค่จุดเริ่มต้นให้หลักการว่าหากจะไปค้นคว้าต่อ จะต้องไปค้นตรงไหน ค้นอย่างไร และเอาคีย์เวิร์ดอะไรใช้ในการค้น(ไม่ว่าค้นหาจากผู้รู้ ค้นหาจากห้องสมุด ค้นหาจากประสบการณ์ หรือค้นกูเกิ้ล - ก็ต้องรู้จักคีย์เวิร์ด)...

สังคมเกษตรมีทั้งเสื้อแดง เสื้อเหลือง ไม่สนใจสีเสื้อ ฯลฯ, แล้วก็เช่นเดียวกันกับกับสังคมเมืองครับ... เราจะเห็นว่าตามหัวเมืองใหญ่ ก็ยังอุตส่าห์มีศาลากลางโดนเผา ทั้งที่จังหวัดนั้นๆ เป็น"หัวเมือง"ครับ(ไม่ใช่จังหวัดยากจน)...

บังเอิญ"คนจน อ่อนแอ โง่ ไม่มีความรู้แล้ว"มีจำนวนมากกว่า ก็เพราะความรู้น้อยกว่า เมื่อคิดไม่ออกมันก็ตัน "ตันไปหมดแล้ว" แต่ไม่มีความรู้ ก็เลยผลักดันพฤติกรรมด้วยอารมณ์ตันๆ เลยยิ่งไปกันใหญ่ครับ... นายสมชายยืนยันว่าปัญหาของประเทศไทยคือเรื่องการศึกษาครับ...

เอาการศึกษาเรื่องแรกแรกเลยคือเรื่องประชาธิปไตย ซึ่งไปเข้าใจผิดว่า"เสียงส่วนใหญ่"ทำอะไรได้ทุกอย่าง ซึ่งที่จริงไม่ใช่, แต่เสียงส่วนใหญ่จะเอาไปใช้ในระบบถ่วงดุลย์อำนาจ ป้องกันไม่ให้ผลประโยชน์ของผู้คนถูกรังแก ป้องกันไม่ให้ผู้คนโดนฝ่ายบริหารละเมิดสิทธิและเสรีภาพ(หลักนิติธรรมนั่นเอง)... ส่วนเรื่องการบริหารประเทศจะเป็นเรื่องของ"มืออาชีพ"เป็นความรู้ความสามารถเฉพาะด้าน ประกอบด้วย POSCORB แล้วแตกรายไอเท่มให้เหมาะสมกับประเทศไทย...

ทีนี้"คนส่วนใหญ่"ของประเทศเข้าใจผิดว่า"การบริหาร"คือกันจัดแจงจัดการแก้ปัญหาเฉพาะหน้า... แก้กันไปแก้กันมา จับไอ้โน่นพัลวัลพัลเกเรื่องนี่ จนผลกระทบมันกระเทือนองคาพยพส่วนอื่นไปหมด เพราะความเขลาไม่"ดำเนินตามแผนงานของประเทศ"...

แผนของประเทศไทยมีแล้วครับ, คือแผนพัฒนาเศรษฐกิจและสังคมแห่งชาติหลายฉบับเป็นซีรี่ส์ยาว... แผนนี่ไม่ได้เขียนกันง่ายๆ มีผู้คนทุ่มเทพลังสมองวิจัยสารพัด หลากประเภท หลายวิชาการ แต่ในที่สุดโดน"กล้าคิดกล้าทำ"มันฉีกหมดครับ แล้วมาทำไก๋บอกว่าข้าเก่ง เพราะ"แก้ปัญาเฉพาะหน้า"ได้...
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #175 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 11:26:27 AM »

+ครับพี่อ.สมชาย เดี๋ยวมีเวลาผมจะหาเทปนั้นมาให้ชมครับ เป็นงานวิจัยทั้งของนักวิชาการไทยและนักวิชาการตปท.ที่ศึกษาเรื่องประเทศไทยมานานครับ  ไหว้

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
chonthai-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 353

4152

« ตอบ #176 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 11:27:31 AM »

เมื่อวานดูวอลเลย์บอลหญิง ระหว่างอเมริกากับญี่ปุ่น ได้ยินคนญี่ปุ่นตะโกนเชียร์ นิพนธ์ๆ ทั้งสนามเลย
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #177 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 11:31:33 AM »

+ครับพี่อ.สมชาย เดี๋ยวมีเวลาผมจะหาเทปนั้นมาให้ชมครับ เป็นงานวิจัยทั้งของนักวิชาการไทยและนักวิชาการตปท.ที่ศึกษาเรื่องประเทศไทยมานานครับ  ไหว้

สรุปประเด็นมาก็ได้ครับ ง่ายกว่า... เช่นวัตถุประสงค์ของงานวิจัย ปรกติจะเริ่มด้วยคำถามที่ต้องการคำตอบ, แล้วตามมาด้วยสมมติฐานเริ่มต้น ว่าจะดำเนินวิธีการอย่างโน้นอย่างนี้ พื่อให้ได้คำตอบครับ...

หรือเอาชื่องานวิจัย+ชื่อผู้ทำวิจัย มาก็ได้ครับ... แล้วนายสมชายจะค้นกูเกิ้ลสรุปประเด็นเอามาคุยเอง...
4x4
Jr. Member
**

คะแนน -31

« ตอบ #178 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 11:52:15 AM »

.

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #179 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 12:05:49 PM »

ผมใช้สายสะพาย Nikon พื้นสีแดง
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 33
  พิมพ์