เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 08:23:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 21 22 23 [24] 25 26 27 ... 33
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตำรวจทำร้ายมม็อบยางพารา ที่นครศรีธรรมราช (๒๓ ส.ค. ๕๖)  (อ่าน 38182 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #345 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 09:45:56 AM »

ตามจับกุมดำเนินคดี
ให้หมดทุกคน  โดยเฉพาะ
พวกที่มีภาพปรากฏชัดเจน
แล้วอะไรต่อมีอะไรก็จะชัดเจนเอง

็Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  ครูหมู  อ่ะ ฮา

555 อ้าว พี่จอย  ทำมัยไปนั่งยิ้ม ตรงนั้น อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ช่วยดูกระต๊อบในถุงแดงด้วย
อย่าบอกว่า เพิ่งจับได้มานะ

จับได้ ของกลาง   สมควรอยู่ที่ใด

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ submachine อ่ะ  ฮา

มองโลก  ในแง่ร้าย  มุมมอง " เอียง " อีกแล้วอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก
"กระต๊อบ"  เนี่ยะ คืออะไร  เพิง หรือ ห้าง  กลางนาใช่มั้ย อ่ะ ฮา
ถ้าเป็นใบ  "กระท่อม"  อยู่ในถุงแดง  วางข้างๆ พี่จอย ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

มันก็เป็น  "ของกู"  หรือ "ของกลาง" หรือ ของพี่จอย  นั่นแหละ อ่ะ ฮา
เจตนา  มีไว้เพื่อ  "ค้า "  โทษหนัก กว่ามีไว้เพื่อเสพ อ่ะ ฮา

ส่วนที่ยังไม่ส่ง "ผู้ต้องหา"  และของกลางไปโรงพัก ฮา
ตำรวจส่ง  "ผู้ต้องหา"  ไปแล้ว  เหลือแต่ของกลาง อ่ะ ฮา
แหม ... ก็อดนอน  อดหลับ หลายวัน  มันก็ "เคี้ยวเพลิน " ดีเหมือนกัน อ่ะ ฮา

555 อยากได้  "ของกลาง"  ใช่มั้ย ถามแบบนี้ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #346 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 10:16:14 AM »

ว่าไปตามภาพ
ใบกระท่อมดูแล้วใหม่สดเพิ่งเก็บจากต้น
เครื่องแบบเรียบเป๊ะ  ไม่มีรอยยับเลย
และหมอนี่ ดูหน้าตา เหมือนพี่น้องผม...ฮา

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #347 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 10:17:52 AM »

สรุป
น่าติดตามจับกุม ทุกราย
ดำเนินคดีอย่างเฉียบขาด ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #348 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 10:45:18 AM »

ภาพจากเพจ Dislike Yingluck For Concentration Citizen

มาควบคุมม๊อบ  ไม่รู้เอาทะเบียนบ้านมาทำไม   คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #349 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 10:51:00 AM »

ตามจับกุมดำเนินคดี
ให้หมดทุกคน  โดยเฉพาะ
พวกที่มีภาพปรากฏชัดเจน
แล้วอะไรต่อมีอะไรก็จะชัดเจนเอง

็Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  ครูหมู  อ่ะ ฮา

555 อ้าว พี่จอย  ทำมัยไปนั่งยิ้ม ตรงนั้น อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ช่วยดูกระต๊อบในถุงแดงด้วย
อย่าบอกว่า เพิ่งจับได้มานะ

จับได้ ของกลาง   สมควรอยู่ที่ใด

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ submachine อ่ะ  ฮา

มองโลก  ในแง่ร้าย  มุมมอง " เอียง " อีกแล้วอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก
"กระต๊อบ"  เนี่ยะ คืออะไร  เพิง หรือ ห้าง  กลางนาใช่มั้ย อ่ะ ฮา
ถ้าเป็นใบ  "กระท่อม"  อยู่ในถุงแดง  วางข้างๆ พี่จอย ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

มันก็เป็น  "ของกู"  หรือ "ของกลาง" หรือ ของพี่จอย  นั่นแหละ อ่ะ ฮา
เจตนา  มีไว้เพื่อ  "ค้า "  โทษหนัก กว่ามีไว้เพื่อเสพ อ่ะ ฮา

ส่วนที่ยังไม่ส่ง "ผู้ต้องหา"  และของกลางไปโรงพัก ฮา
ตำรวจส่ง  "ผู้ต้องหา"  ไปแล้ว  เหลือแต่ของกลาง อ่ะ ฮา
แหม ... ก็อดนอน  อดหลับ หลายวัน  มันก็ "เคี้ยวเพลิน " ดีเหมือนกัน อ่ะ ฮา

555 อยากได้  "ของกลาง"  ใช่มั้ย ถามแบบนี้ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
โอโอ ขนาดนั่งเฉยๆนะเนี๊ย อ๋อย

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #350 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 11:11:41 AM »

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่" อ่ะ ฮา

ยายสงสัย  ใช้กล้อง  " นิกร "  ชัดแจ๋ว   เลยอ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ผมว่าภาพนี้มันแปลกๆครับภาพก่อนหน้านี้ตอนที่ฟากระจกไม้มันกลมแต่ภาพนี้ไม้เหลี่ยมผมว่าไม่ใครก็ใครต้องตัดต่อภาพแน่

ภาพที่แสดง ด้านบน มาจาก  Nation 
สองภาพล่าง มาจากสำนักข่าว TBPS อ่ะ

https://www.facebook.com/tichilap

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #351 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 11:16:26 AM »

ใบกระท่อม อยู่ในมือชาวบ้าน เรื่องใหญ่ราวกับจับเสือใบได้
... อยู่ในมือตำรวจ "เป็นของขบเคี้ยว ชูกำลัง"

ขับรถไม่ปฏิบัติตามกฏจราจร ชาวบ้านทำ เป็นเรื่องคอขาดบาดตาย ราวกับ จะทำให้ประเทศชาติ ฉิบหายล่มจม
... ตำรวจทำเอง "เป็นการ ปฏิบัติราชการ"

ปืนมีทะเบียน ในมือชาวบ้าน เป็นของอันตราย ต้องห้าม ห้ามพก ห้ามพา ถามหาใบพกฯ
... ปืนเถื่อน ในมือตำรวจ "ก็แหม ข้าราชการเงินเดือนน้อย ก็ต้องใช้แบบนี้แหล่ะ"

ก็ว่ากันไป  แลบลิ้น

ไร้คำกล่าว............................................
cz_dee *รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 236

« ตอบ #352 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 12:24:19 PM »

เรื่องยางกลายเป็นการเมืองไปได้....

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #353 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 03:08:42 PM »

เรื่องยางกลายเป็นการเมืองไปได้....

ใช่ครับ รัฐบาลไม่ฉลาดเอง ไม่ซื้อใจคนใต้ แถมสร้างความขัดแย้ง อาจจะทำให้จังหวัดภาคใต้มีปัญหา
เหมือน3จชตที่พี่มันเคยทำไว้  ลองคิดถึงความเสียหายต่อจากนี้ อาจจะมากกว่า งบที่รับซื้อยางไว้ตามที่
ชาวสวนต้องการไปแล้วก็ได้ แถมต้องเป็นรัฐล้มเหลวปกครองภาคใต้ไม่ได้แล้ว

อเสวนา จะ พาลานัง
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #354 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 03:13:55 PM »

มันผิดตรงที่ไปรุนแรงกับชาวบ้านก่อนตรงที่แรกๆ ชาวบ้านแท้ๆ เขามาชุมนุมกันอย่างสงบ
 แต่ดันไปสลาย ไปทุบตี เขาก่อน ผมเข้าใจครับ ว่าตรงนี้แหละ มันแค้น คนใต้แค้นตรงนี้แหละ
 เรื่องราคามันคุยให้จบดีๆ ก็จบได้ แต่ตอนนี้มันเป็นศึกแห่งศักดิ์ศรี ศึกล้างแค้น ถึงแม้การสู้กับ จนท.มีแต่แพ้
 แต่อย่าลืมว่า ตำรวจไปชวนเขารบเอง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #355 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 09:21:17 PM »

มันผิดตรงที่ไปรุนแรงกับชาวบ้านก่อนตรงที่แรกๆ ชาวบ้านแท้ๆ เขามาชุมนุมกันอย่างสงบ
 แต่ดันไปสลาย ไปทุบตี เขาก่อน ผมเข้าใจครับ ว่าตรงนี้แหละ มันแค้น คนใต้แค้นตรงนี้แหละ
 เรื่องราคามันคุยให้จบดีๆ ก็จบได้ แต่ตอนนี้มันเป็นศึกแห่งศักดิ์ศรี ศึกล้างแค้น ถึงแม้การสู้กับ จนท.มีแต่แพ้
 แต่อย่าลืมว่า ตำรวจไปชวนเขารบเอง
เอ่อ ... ถ้าไม่ปิดถนน เค้าก็ไม่ต้องไปสลายนี่ครับ  อ๋อย

ไร้คำกล่าว............................................
กรรมกร
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #356 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 09:24:12 PM »

ใช่ครับ รัฐบาลไม่ฉลาดเอง ไม่ซื้อใจคนใต้ แถมสร้างความขัดแย้ง อาจจะทำให้จังหวัดภาคใต้มีปัญหา
เหมือน3จชตที่พี่มันเคยทำไว้  ลองคิดถึงความเสียหายต่อจากนี้ อาจจะมากกว่า งบที่รับซื้อยางไว้ตามที่
ชาวสวนต้องการไปแล้วก็ได้ แถมต้องเป็นรัฐล้มเหลวปกครองภาคใต้ไม่ได้แล้ว

เอ่อ ... ถ้าการซื้อใจ แปลว่า ต้องทำตามทุกอย่างที่เรียกร้อง โดยไม่มีเงื่อนไข  บู่
คงจะซื้อกันไม่หวาดไม่ไหว ละครับ  ยี๊

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #357 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 09:26:20 PM »

เอ่อ ... ถ้าไม่ปิดถนน เค้าก็ไม่ต้องไปสลายนี่ครับ  อ๋อย

คิดแต่จะสลายม๊อบ  แล้วรัฐฯ ไม่คิดจะแก้ไขปัญหาสินค้าเกษตรตกต่ำเลยหรือครับ ?

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
กรรมกร
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #358 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 09:35:03 PM »

ออกตัวก่อนว่า ไม่มีสี ไม่ใส่เสื้อนะครับ
แต่แค่ไม่ค่อยเห็นด้วย ที่จะ "กล่าวร้ายไปซะทุกเรื่อง เพียงเพราะเป็นฝ่ายตรงข้ามกัน"

กรณีแบบนี้ ไม่มองเป็นการเมืองก็คงไม่ได้ เพราะการเมืองคือเรื่องใกล้ตัว มีผลต่อปากท้องและความเป็นไปในชีวิตทุกๆคน
สมาชิกสภาผู้แทนฯ สมาชิกสภาอบจ. สมาชิกสภาเทศบาล ที่ท่านชอบเรียกชาวบ้านว่า "พ่อ แม่ พี่ น้อง"
หายหัวไปไหนกันหมดละครับ ในยามที่ชาวบ้านบอกว่า "เดือดร้อน"

อย่ามาออกตัวให้ฝุ่นมันฟุ้งเลยครับ ว่าเป็นเรื่องของชาวบ้านที่เดือดร้อน มาชุมนุมกันเอง พวกท่านๆผู้แทนฯ ไม่สามารถควบคุมได้
แล้วอย่างนี้ จะมีผู้แทนฯไปทำไม จะกล้าเรียกตัวเองว่า ผู้แทนประชาชน ได้อย่างไร
อย่ามัวแต่พูดเอามัน ฟังเอามัน เอาดีใส่ตัว เอาชั่วให้เพื่อนเลย
บ้านเมืองในยุคสมัยหนึ่งเคยฉิบหาย สิ้นบ้านสิ้นเมือง เพราะความไม่สามัคคี
อิจฉาริษยา แบ่งพรรค แบ่งพวก ก็เคยได้เรียนได้อ่านกันมาทั้งนั้น

ไม่มีอยู่ในมโนสำนึกกันเลยหรือไง  หัวเราะร่าน้ำตาริน

กรรมกร
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #359 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 09:42:51 PM »

คิดแต่จะสลายม๊อบ  แล้วรัฐฯ ไม่คิดจะแก้ไขปัญหาสินค้าเกษตรตกต่ำเลยหรือครับ ?
ผมว่ามันคนละเรื่องกันนะ  ถ้าปิดถนนแล้วผู้ปกครองรัฐ ไม่ทำอะไรเลย ก็คงไม่พ้นถูกด่าอีกตามเคย เรื่องแบบนี้ โดนทุกประตูอยู่แล้ว
สมัยก่อนหน้านี้ ที่อดีตรัฐบาลเคยโดนท้าทายอำนาจ ก็ต้องมีการ "ขอคืนพื้นที่" ไม่ใช่หรือ ก็ไม่ได้ต่างกัน
อย่าไปประนามว่า ใครโง่ ใครฉลาด ใครสมควรตายหรือไม่สมควรตายเลย แบบแผนปฏิบัติมันก็มีอยู่ คนที่ทำ ก็รู้อยู่แล้วว่า
ทำเพื่ออะไร ทำแล้วจะต้องเจออะไร ทำแล้วได้อะไร ก็เป็นทางเลือกที่จะเลือกทำกันเอง

หน้า: 1 ... 21 22 23 [24] 25 26 27 ... 33
  พิมพ์