เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 12:26:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ เส้นทางรถไฟ โดนปิด ช่วง อ. ชะอวด แล้วทางรถยน ??  (อ่าน 2802 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 01:31:05 PM »

ผมเคยใช้แท็บเล็ตเปิด กูเกิ้ลแม็บนำทาง จากบ้านไป ต.วังหมี อ.วันน้ำเขียว...มันให้ผมขับรถเก๋งผ่าป่าสงวนครับ...เจี๊ยกๆๆไอ้บ้า...
ฮา...

เราต้องดูแผนที่แล้วดื้อไม่เลี้ยวตามมันครับ เดี๋ยวมันก็จะเริ่มคำนวณเส้นทางใหม่จากตำแหน่งปัจจุบันครับ... ใหม่ๆ นายสมชายก็โดนมันหลอกให้มุดซอยแถวหน้าศาลอาญาจนมึนฯ, มุดเสร็จมันให้โผล่ซอยเสือใหญ่ โธ่ นายสมชายวิ่งถนนใหญ่แค่เลี้ยวตรงรัชโยธินเองก็ด๊ายยย... ฮา...
ยังดีมันไม่พาเข้าวัดโพแถวนั้น

จ๊ากซ์... เมียเล่นงานถึงตายครับ...
อย่างนั้นมันไม่เท่าไหร่ เจอประเภท เมียไปเปิดสถานที่เคยไปจ๊ากส์ๆๆๆๆ ขำก๊าก

อ่ะ... เถียงยากส์... แฮ่ๆ...
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 04:02:33 PM »

ปัญหาของโทรศัพท์แอนดรอยด์คือจอมันจี๊ดเดียว แล้วมันไม่มีขาจับติดกับกระจกหน้ารถ แล้วมันก็ไม่พูดบอกก่อนเลี้ยว... เราเลยต้องขับไปด้วยแล้วให้เมียเป็นคนบอกทางครับ...

นอกจากนี้โทรศัพท์บางเครื่องฯ กว่ามันจะเจอดาวเทียม ก็เล่นเอา 3 - 5 นาที... เวลาก่อนเราจะขับรถ ก็ต้องเปิด Google Map ให้มันมองท้องฟ้าเอาไว้ตั้งแต่แรกเลยครับ บางทีก็รำคาญคอย หากไม่ซอกแซกเกิน ก็มักใช้การ์มินเอา เพราะสะดวกกว่าแยะ...
ขาจับมีขายที่ห้างโลตัสครับ ผมใช้มือถือของโนเกียมันมีเสียงบอกทางด้วยครับเลี้ยวผิดมันก็คำนวญเส้นทางใหม่ ขับเร็วกว่าที่กำหนดไว้มันก็เตือนครับ บางทีเลี้ยวเข้าปั้มมันยังคำนวญเส้นทางใหม่เลยครับ เสียอย่างเดียวคือมันจับสัญญาณดาวเทียมช้าแค่นั้นเองครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 04:06:46 PM »

ปัญหาของโทรศัพท์แอนดรอยด์คือจอมันจี๊ดเดียว แล้วมันไม่มีขาจับติดกับกระจกหน้ารถ แล้วมันก็ไม่พูดบอกก่อนเลี้ยว... เราเลยต้องขับไปด้วยแล้วให้เมียเป็นคนบอกทางครับ...

นอกจากนี้โทรศัพท์บางเครื่องฯ กว่ามันจะเจอดาวเทียม ก็เล่นเอา 3 - 5 นาที... เวลาก่อนเราจะขับรถ ก็ต้องเปิด Google Map ให้มันมองท้องฟ้าเอาไว้ตั้งแต่แรกเลยครับ บางทีก็รำคาญคอย หากไม่ซอกแซกเกิน ก็มักใช้การ์มินเอา เพราะสะดวกกว่าแยะ...
ขาจับมีขายที่ห้างโลตัสครับ ผมใช้มือถือของโนเกียมันมีเสียงบอกทางด้วยครับเลี้ยวผิดมันก็คำนวญเส้นทางใหม่ ขับเร็วกว่าที่กำหนดไว้มันก็เตือนครับ บางทีเลี้ยวเข้าปั้มมันยังคำนวญเส้นทางใหม่เลยครับ เสียอย่างเดียวคือมันจับสัญญาณดาวเทียมช้าแค่นั้นเองครับ

ขอบคุณครับ... นายสมชายใช้แอนดรอยด์ กูเกิ้ลแมปในแอนดรอยด์มันเป็นใบ้ครับ, แต่ส่วนใหญ่ใช้การ์มินในเส้นทางหลักๆ การ์มินมันพูดเจื้อยแจ้วต้องหรี่เสียงครับ ไม่งั้นคุยกันเองในรถแล้ว GPS มันจ้องพูดแซง... ฮา...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2013, 04:36:29 PM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 05:12:06 PM »

นายสมชายเห็นโฆษณาในทีวีแล้วครับ, โนเกีย ลูเมีย 520 ราคาแค่ 3 พันบาทเท่านั้นเอง... จอ 4 นิ้ว โอเอสวินโดว์ 8 ทำงานได้ทุกอย่างเท่าที่สมาร์ทโฟนทำได้ เช่นลงแอ๊ปได้ ถ่ายรูปได้...

ที่สำคัญคือเขาให้แอ๊ป HEAR Maps มาให้ด้วย, แอ๊ปตัวนี้บอกทางได้เลี้ยต่อเลี้ยวเหมือนการ์มินเชียวครับ... ที่นี่ http://www.nokia.com/th-th/phones/phone/lumia520/#ProductBenefitsWidget ...

ใครยังไม่ได้ซื้อโทร. มือถือสมาร์ตโฟน ให้เลือกตัวนี้ได้เลย... แต่นายสมชายหยุดคันมือแล้วครับ ซื้อไอโฟน 4 เล่นเบื่อแล้วผ่องถ่ายให้เมีย แล้วซื้อแอนดรอยด์ราคาถูก(ไอโมบาย 7.1 - 4000 บาท) แล้วไม่รู้จะผ่องให้ใคร แล้วก็ซื้อการ์มิน 40 เล่นเพลินจนขับรถเล่นทั้งวัน/ทุกวันไปพักนึงครับ... ฮา...
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 08:58:27 PM »

ใช้ Samsung Galaxy S4  หรือตระกูล Samsung Galaxy สึครับ  จอใหญ่มาก   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 09:03:42 PM »

ใช้ Samsung Galaxy S4  หรือตระกูล Samsung Galaxy สึครับ  จอใหญ่มาก   Grin

นายสมชายใช้การ์มิน 40 ครับ... ดีกว่า Galaxy S4 แน่ๆ เพราะมันราคาถูกกว่าครับ(4 พันบาทเท่านั้น)... แฮ่ๆ...
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 09:10:49 PM »

ใช้ GPS นำทาง มันดีอยู่แล้วครับ   เยี่ยม

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์