เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 12:29:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: portrait  (อ่าน 3753 ครั้ง)
PuT_รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 24

« เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 12:04:35 AM »

ไม่ค่อยได้เห็นภาพ portrait ในห้องนี้เลยครับ แต่เท่าที่ผมไปถ่ายรูปมา เจอหลายท่านชอบสะสมและสนใจ อวป.กันพอสมควร เลยสงสัยน่ะครับ มีใครชอบถ่ายภาพแนวนี้กันบ้างครับ ส่วนผมอาศัยถ่ายแก้เบื่อน่ะครับ แล้วก็ฝึกฝีมือไปเรื่อยๆด้วย ถามเพิ่มอีกนิดนะครับ ทำไมผมใช้ระบบค้นหาไม่ได้เหรอครับ บอกว่าผมไม่ได้รับอนุญาต ผมต้องทำอะไรบ้างครับ ถึงจะใช้งานได้เต็มที่ ขอบพระคุณที่สละเวลาครับ ^^

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2013, 01:15:07 AM โดย PuT_รักในหลวง » บันทึกการเข้า

"รักในหลวง"
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 01:11:53 AM »

ถ่ายได้สวยมากครับ... เยี่ยม

ระบบค้นหามันล่มตั้งแต่เซิร์ฟเวอร์ดาวน์ครั้งก่อนครับ... Cheesy
Jr. Member
**

คะแนน 24

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 01:16:38 AM »

ไหว้ ขอบคุณครับ ผมก็นึกว่าทำไมใช้ไม่ได้ เคยเห็นกระทู้ประมาณว่า ส่งเอกสารยืนยันตัวตนอยู่พักนึง พอดีตอนนั้นผมยังไม่มีปืน ก็เลยไม่ได้เข้ามาพักนึง นานๆแวะเวียนเข้ามาสักครั้ง เลยนึกว่าต้องทำตามขั้นตอนที่เคยเห้นก่อนจึงจะใช้งานได้ ขอบคุณอีกครั้งครับผม  ไหว้

"รักในหลวง"
ธนัท รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 373

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 10:11:11 AM »

...สวยครับ...ชอบๆ  เยี่ยม
 หลงรัก

ถึงขู่ฆ่าล้างโคตรก็ไม่หวั่น จะสู้กันไม่หลบหนีหาย สู้ตรงนี้สู้ที่นี่สู้จนตาย ถึงเป็นคนสุดท้ายก็ลองดู บ้านเมืองเราเราต้องรักษา อยากทำลายเชิญมาเราสู้ เกียรติศักดิ์ของเราเราเชิดชู เราสู้ไม่ถอยจนก้าวเดียว
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 12:36:31 AM »

ผมชอบตาของนางแบบจังครับ... หลงรัก
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 01:12:23 PM »

บอกว่าผมไม่ได้รับอนุญาต ผมต้องทำอะไรบ้างครับ ถึงจะใช้งานได้เต็มที่ ขอบพระคุณที่สละเวลาครับ
-ต้องค้นหาตอนที่ยังไม่เข้าสู่ระบบครับ จะค้นได้ พอเข้าสู่ระบบแล้วค้นไม่ได้..แปลกดี
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 04:42:15 PM »

ใครว่างจัดทริปถ่ายภาพแนวนี้ซิครับรับรองมีคนมาชมเยอะ
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 11:34:14 PM »

รูป Portrait มันมีตัวนายแบบนางแบบมาเกี่ยวข้องด้วยน่ะครับ  เอาภาพเขามาลงไม่ขออนุญาตอาจเข้าข่ายละเมิด
ถ้าจัด trip มีการตกลงกันเป็นเรื่องเป็นราวอย่างนั้นถึงจะถูกต้อง

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
Jr. Member
**

คะแนน 24

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2013, 01:01:10 AM »

ขอบพระคุณพี่ๆน้าๆที่เข้ามาแวะชมครับ  ทริปประเภทนี้จัดได้แต่ใช้เงินค่อยข้างสูงครับถ้าจัดกันเองเป็นส่วนตัว ซุ่งก่อนถ่ายจะตกลงกันก่อนแล้วว่า ถ้านางแบบติดสัญาก็อาจจะโพสที่ไหนไม่ได้ ซึ่งโดยปกติถ้านำไปโพสหรือแชร์ที่ไหนไม่ได้ก็ไม่นิยมถ่ายน่ะครับ  ก่อนนี้ผมมักจะจ้างนางแบบไทยมาถ่ายกันเอง 3-4 คน  รวมค่าสถานที่ก็ตกหารเงินกันคนละ 2-3 พัน  แล้วแต่ชื่อเสียง  หน้าตา  และเรทเสื้อผ้า  แต่ถ้านางแบบต่างชาติต้องผ่านโมเดลลิ่งนี่ราคาแรงครับ  แต่ผมถ่ายเพราะชอบหามุมใหม่ๆ  อยากได้รูปมาโพรเซสหรือพัฒนาต่อไปเรื่อยๆน่ะครับ  ซึ่งเร็วๆนี้ผมจะจ้างนางแบบฝรั่ง  ถ่ายในคอนเซปต์คล้ายๆกัน hot shots calendar หรืออาจจะของ  magpul  น่ะครับ ชุดเท่ๆ เซ็กซี่ๆถือปืน โพสท่าแอคชั่น  Grin ถ้าน้าๆท่านใดสนใจแล้วว่างวันธรรมดา คุยกันหลังไมค์ก็ได้ครับ ผมยังเด็กน้อยในวงการปืน แต่หากมีพี่ๆน้าๆสนใจถ่ายภาพเหมือนกัน ผมก็ยินดีแชร์ด้วยกันอย่างยิ่งเลยครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

"รักในหลวง"
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 03:51:42 PM »

ขอบพระคุณพี่ๆน้าๆที่เข้ามาแวะชมครับ  ทริปประเภทนี้จัดได้แต่ใช้เงินค่อยข้างสูงครับถ้าจัดกันเองเป็นส่วนตัว ซุ่งก่อนถ่ายจะตกลงกันก่อนแล้วว่า ถ้านางแบบติดสัญาก็อาจจะโพสที่ไหนไม่ได้ ซึ่งโดยปกติถ้านำไปโพสหรือแชร์ที่ไหนไม่ได้ก็ไม่นิยมถ่ายน่ะครับ  ก่อนนี้ผมมักจะจ้างนางแบบไทยมาถ่ายกันเอง 3-4 คน  รวมค่าสถานที่ก็ตกหารเงินกันคนละ 2-3 พัน  แล้วแต่ชื่อเสียง  หน้าตา  และเรทเสื้อผ้า  แต่ถ้านางแบบต่างชาติต้องผ่านโมเดลลิ่งนี่ราคาแรงครับ  แต่ผมถ่ายเพราะชอบหามุมใหม่ๆ  อยากได้รูปมาโพรเซสหรือพัฒนาต่อไปเรื่อยๆน่ะครับ  ซึ่งเร็วๆนี้ผมจะจ้างนางแบบฝรั่ง  ถ่ายในคอนเซปต์คล้ายๆกัน hot shots calendar หรืออาจจะของ  magpul  น่ะครับ ชุดเท่ๆ เซ็กซี่ๆถือปืน โพสท่าแอคชั่น  Grin ถ้าน้าๆท่านใดสนใจแล้วว่างวันธรรมดา คุยกันหลังไมค์ก็ได้ครับ ผมยังเด็กน้อยในวงการปืน แต่หากมีพี่ๆน้าๆสนใจถ่ายภาพเหมือนกัน ผมก็ยินดีแชร์ด้วยกันอย่างยิ่งเลยครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

Model โปรนีช่วยให้ภาพดูดีขึ้นเยอะ หาสมัครเล่นมาถ่ายให้ดูดีน่าจะสนุกกว่า เช่นผิวคล้ำตนหนึ่งขาวคนหนึ่งเอามาถ่ายคู่
Jr. Member
**

คะแนน 24

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 09:05:16 PM »

หาสมัครเล่นไม่โอเท่าไร เท่าที่เคยถ่ายนะครับพี่ แต่ถ้าถ่ายน้องๆที่ไม่มีสังกัดไม่ผ่านโม ผมว่าพอได้ สนุกดีครับ ไม่สวยมาก เสื้อผ้า หน้า ผมไม่เป๊ะ เราต้องจัดสรรทั้งองค์ประกอบ หามุม โพรเซส ใช้ได้เลยครับ  Grin Grin Grin แต่เดี๋ยวนี้เจอเยอะ ประเภทเอาสก๊อยมาถ่าย ติดเรทหน่อยๆ ดูดบุหรี่มั่ง ทำท่าแผลงๆมั่ง ผมไม่ชอบเลย

"รักในหลวง"
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 12:02:02 PM »

สาวๆเดี๋ยวนี้ประกาศหาช่างฟรีถ่ายรูปทำ portfolio กันเยอะเอาเตรียมสมัครงานยืนมั้ง ยืนรถยืนแจกของ
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 12:45:40 PM »

รูป Portrait มันมีตัวนายแบบนางแบบมาเกี่ยวข้องด้วยน่ะครับ  เอาภาพเขามาลงไม่ขออนุญาตอาจเข้าข่ายละเมิด
ถ้าจัด trip มีการตกลงกันเป็นเรื่องเป็นราวอย่างนั้นถึงจะถูกต้อง

เห็นด้วยกับอาจารย์ผณิศวรครับ  ไหว้  การเอาภาพมาลงสุ่มเสี่ยงกับการกระทำละเมิด
ความจริงรูปแนวนี้ สาวๆหนุ่มๆในช่วงเรียนมหา'ลัย นิยมเล่นกัน โดยเฉพาะในช่วงใกล้จบ ช่วงรับปริญญา ช่างภาพนิตยสารก็มีงานแยะ รวมถึงกลุ่มทำPre-wedding
หนุ่มๆมือสมัครเล่นก็สร้างชื่อสร้างผลงาน รับจ๊อบถ่ายให้น้องๆบ้าง ...... สาวๆวัยใส น่ารักๆ  หลงรัก    แต่เอามาลงในบอร์ดสาธารณะไม่ได้ครับ ..... ผิดจรรยาบรรณ  ขำก๊าก

หน้า: [1]
  พิมพ์