เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 02:31:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รมว.ยุติธรรม ผุดไอเดีย ดึงใบกระท่อม ออกจากบัญชียาเสพติด  (อ่าน 7143 ครั้ง)
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 02:01:24 PM »

http://www.youtube.com/watch?v=EqlA5uAqsa0#t=10

รมว.ยุติธรรม ผุดไอเดีย ดึงใบกระท่อม ออกจากบัญชียาเสพติด

ยางถูก  โค่นยางปลูกต้นกระท่อม  ทำน้ำท่อมกระป๋องส่งขายต่างชาติก็ดีนะ   คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 02:06:13 PM »

http://www.youtube.com/watch?v=EqlA5uAqsa0#t=10

รมว.ยุติธรรม ผุดไอเดีย ดึงใบกระท่อม ออกจากบัญชียาเสพติด

ยางถูก  โค่นยางปลูกต้นกระท่อม  ทำน้ำท่อมกระป๋องส่งขายต่างชาติก็ดีนะ   คิก คิก

ฝากไอ้ที่ใบแหลมๆ ด้วยครับ... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 02:08:58 PM »

ฝากไอ้ที่ใบแหลมๆ ด้วยครับ... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

หญ้าคาเหรอครับ ๕๕๕ ไปละ อะ ฟิ้วววว.

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 02:09:41 PM »

หญ้าคาเหรอครับ ๕๕๕ ไปละ อะ ฟิ้วววว.
มาไม่ทัน ขำก๊าก

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 02:21:56 PM »

ยางถูก  โค่นยางปลูกต้นกระท่อม 
ทำน้ำท่อมกระป๋องส่งขายต่างชาติก็ดีนะ   คิก คิก

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ Sitthipong อ่ะ  ฮา

ยายว่าดี  ยายสนับสนุน  อ่ะ ฮา
ยายจะได้เลิกกิน  เลิกซื้อ  "Hennessy"  เสียที อ่ะ ฮา

5555 แต่ว่า  "ล๊อตแรก"  ส่งไปให้ไอ้พวก นักรบ  "ศรีวิชัย" ก่อนน๊า  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 02:29:27 PM »

ยายช่วยวิเคราะห์
เอาแบบเป็นเรื่องเป็นราวให้ฟังหน่อย ครับ
        ผมละมึนตึ๊บ
สงสัยว่าเขาใช้นิ้วหัวแม่ตีนข้างไหนคิด
ถ้าโชติช่วงชัตวาลจริง  ผมจะได้ตัดสินใน
โค่นยาง  ตามที่ รม.(ช่วย)ตวย  หัวคีเขาแนะนำ
แล้วหันมาปลูกกระท่อม  ตามที่ท่านรัฐมนตวยฯแนะนำครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 02:37:18 PM »

คิดว่า ยาบ้ามันจะลดลงรึ มีแต่คนเสพมากขึ้น แถมมีตัวเลือกที่ถูกกฎหมายอีก
เป็นถึงอดีต อตร คิดฟายๆได้ยังงัย  ลองให้ลูกหลานมันเสพก่อนดีกว่า 
มอมเมาด้วยประชานิยมยังไม่พอ แล้วจะหาเอาสิ่งเสพติดมามอมเมาอีก

อเสวนา จะ พาลานัง
_RANGER_
ENGINEER FIRST NCO.7/46
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สงครามมีวันจบ สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 02:41:10 PM »

เหรียญย่อมมีสองด้านครับ โทษมันก็มี แต่คุณประโยชน์ก็มีมากนะครับในด้านการรักษาโรคบางชนิด  ไหว้

ต้นไม้แห่งเสรีภาพ ต้องรดด้วยเลือดของทรราช และผู้รักชาติเป็นครั้งคราว
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 02:48:03 PM »

แนวคิดเขาอนุญาติให้แพทย์เฉพาะทางปลูกครับ มีการควบคุมด้วย ไม่ใช่ให้ปลูกกันเสรี
เพื่อเอามันมาใช้ประโยชน์ในทางยา
หาใช่ปลูกให้เอามาเสพไม่
ก็คือ ไม่ให้ปลูกเองเหมือนเดิมนั่นแหละ แต่ไม่จัดเป็นยาเสพติดอีกต่อไป

อืม....ผมรีบไปขอสัมปะทานจากหน่วยงานแพทย์ที่ว่าขอปลูกเพื่อป้อนเข้าหน่วยงานนี้ดีกว่า
ดิน ปุ๋ย ยา ไม่ต้อง ผมดูแลเอง รอรับใบจากผมพอ

ขนาดห้ามปลูกนะ ยังลักลอบปลูกกันใครมีสักสี่ห้าต้นเนี่ยส่งลูกเรียนจบมหาลัยเลยนะ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 02:59:59 PM »

ยายช่วยวิเคราะห์
เอาแบบเป็นเรื่องเป็นราวให้ฟังหน่อย ครับ
        ผมละมึนตึ๊บ

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  ครูหมู  ่อ่ะ ฮา

เพื่อความ  "ชัดเจน"  ของผลการวิจัย  ฮา
ลองส่งให้ยาย  "สองตัน" อ่ะ ฮา
555 ยายจะลอง  "เคี้ยว"  ดูรสชาด อ่ะ ฮา

เปล่าหรอก  ยายจะเอาไป  "ผสม"  อาหารสัตว์  ให้สัตว์ ทดลองกิน อ่ะ ฮา

เมื่อเช้า  ยายเขียน  "Report"  ฉบับหนึ่ง บอกว่า  ฮา
ให้ "ถา-นิ๊ก"  ตรวจคลื่นสมอง  ปีละ สองหน ฮา

ยายเปลี่ยนความคิดแล้ว อ่ะ  ฮา
เอามาให้บังดุลย์  ลองกิน  แล้วครูหมู นั่งเฝ้าดู "พฤฒิกรรม" อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ชอลิ่วเฮียง - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 234

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 03:06:24 PM »

แนวคิดเขาอนุญาติให้แพทย์เฉพาะทางปลูกครับ มีการควบคุมด้วย ไม่ใช่ให้ปลูกกันเสรี
เพื่อเอามันมาใช้ประโยชน์ในทางยา
ก็คือ ไม่ให้ปลูกเองเหมือนเดิมนั่นแหละ แต่ไม่จัดเป็นยาเสพติดอีกต่อไป

อืม....ผมรีบไปขอสัมปะทานจากหน่วยงานแพทย์ที่ว่าขอปลูกเพื่อป้อนเข้าหน่วยงานนี้ดีกว่า
ดิน ปุ๋ย ยา ไม่ต้อง ผมดูแลเอง รอรับใบจากผมพอ

ขนาดห้ามปลูกนะ ยังลักลอบปลูกกันใครมีสักสี่ห้าต้นเนี่ยส่งลูกเรียนจบมหาลัยเลยนะ

ถ้าได้สัมปทานปลูกมา ผมขอเอี่ยวด้วยสักหุ้นนะครับ....
ผมเห็นคนกินท่อม มามากแล้ว ไม่เห็นใครคลุ้มคลั่งจับตัวประกันที....
เมฆพอตั้งเค้าครึ้มๆ เท่านั้น..พวกเตรียมหนีแล้ว....

ขอเป็นข้า รองพระบาท ทุกชาติไป
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 03:21:20 PM »

ถ้าได้สัมปทานปลูกมา ผมขอเอี่ยวด้วยสักหุ้นนะครับ....
ผมเห็นคนกินท่อม มามากแล้ว ไม่เห็นใครคลุ้มคลั่งจับตัวประกันที....
เมฆพอตั้งเค้าครึ้มๆ เท่านั้น..พวกเตรียมหนีแล้ว....

เห็นไม๊ ยังไม่ทันขาดคำ ธุระกิจเริ่มเดินแล้ว คิก คิก ขำก๊าก Cool

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 03:39:58 PM »

ได้ยินว่าขายใบสดกัน ใบละ 3-4 บาท  ตอนกินแล้วมีฤทธิ์ฮึดอึด แต่หมดฤทธิ์สลบเป็นวัน
ถ้าคนส่วนใหญ่แยกแยะและรู้จักใช้ประโยชน์ทางด้านรักษาได้ดีครับ
แต่เกรงว่าจะเอาไปผสมทำเป็นสิ่่งเสพติด ไม่ดีแน่ครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 04:02:12 PM »

เห็นไม๊ ยังไม่ทันขาดคำ ธุระกิจเริ่มเดินแล้ว คิก คิก ขำก๊าก Cool

ขออนุญาตที่ไหนครับ  จะได้รีบไปขอครับ นี่คืออาชีพในฝันครับ เหลือ หญ้าสวรรค์ อีกอย่างนึงครับ  มีพื้นที่แล้ว พร้อมจะดำเนินการทันทีครับ จะได้มีธุรกิจกับเขาสักทีครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 04:02:52 PM »

ได้ยินว่าขายใบสดกัน ใบละ 3-4 บาท  ตอนกินแล้วมีฤทธิ์ฮึดอึด แต่หมดฤทธิ์สลบเป็นวัน
ถ้าคนส่วนใหญ่แยกแยะและรู้จักใช้ประโยชน์ทางด้านรักษาได้ดีครับ
แต่เกรงว่าจะเอาไปผสมทำเป็นสิ่่งเสพติด ไม่ดีแน่ครับ

แค่ใบละ 1 บาท ผมว่าได้โค่นสวนยางกันบ้างหละครับ คิก คิก

หน้า: [1] 2 3 4 ... 8
  พิมพ์